ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ครู: นำเงิน 6 แสนล้านบาทไปซื้อข้าว ตันละ 15,000 บาท จะได้ข่าวเท่าไหร่?

นักเรียน: ได้ข้าว 40 ล้านตันคับ

ครู; แล้วทำไม รัฐบาลบอกมีข้าวในโกดัง 18ล้านตัน

นักเรียน : ก็แสดงว่าขายไป 22 ล้านตันคับ

ครู: แล้วสมมติว่า รัฐบาลขายแค่ตันละ 1หมื่นบาท จะได้เงินเท่าไร?

นักเรียน: จะได้ 2แสน2หมื่น ล้านบาท

ครู: แล้วทำไม รัฐบาล ถึงไม่มีเงินแค่แสนกว่าล้าน ไปจ่ายชาวนาล่ะ

นักเรียน: ขนาด นายกยังไม่รู้ คุณครูก็ไม่รู้ แล้วคุณครูคิดว่าผมจะรู้มั๊ยครับ?

ครู : !!!

ปล. ฟังเค้ามาอีกที

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ครู: นำเงิน 6 แสนล้านบาทไปซื้อข้าว ตันละ 15,000 บาท จะได้ข่าวเท่าไหร่?

นักเรียน: ได้ข้าว 40 ล้านตันคับ

ครู; แล้วทำไม รัฐบาลบอกมีข้าวในโกดัง 18ล้านตัน

นักเรียน : ก็แสดงว่าขายไป 22 ล้านตันคับ

ครู: แล้วสมมติว่า รัฐบาลขายแค่ตันละ 1หมื่นบาท จะได้เงินเท่าไร?

นักเรียน: จะได้ 2แสน2หมื่น ล้านบาท

ครู: แล้วทำไม รัฐบาล ถึงไม่มีเงินแค่แสนกว่าล้าน ไปจ่ายชาวนาล่ะ

นักเรียน: ขนาด นายกยังไม่รู้ คุณครูก็ไม่รู้ แล้วคุณครูคิดว่าผมจะรู้มั๊ยครับ?

ครู : !!!

ปล. ฟังเค้ามาอีกที

55555555

คุณบอย ใช้ทริคเหมือนทองไปเล่นกับค่าเงินไ้ด้ไหมค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ปลายฟ้า

ยังไม่เก่งเลยค่ะ แค่เรียกว่าพัฒนาขึ้นมาหน่อย พอเอาตัวรอดได้ กว่าสมัยก่อนที่เทรดแบบไม่รู้ไรเลย เท่านั้นเองค่ะ

แบบนี้ก้อเรียกว่าเก่งได้แร้วนะคับ เจ๊อ่ะ ชอบเก็บคมอยู่เรื่อยเรย 55 บอยชอบ

เทรดไปเรียนรู้ไปเนาะ ทุกวันบอยก้อยังต้องคอยเรียนรู้ ปรับปรุงอยู่ตลอดเหมือนกันคับ

ทุกวันนี้ถ้าเทรดแบบไม่รู้รัยเรย มันอันตรายจิงๆคับ

นับวันตลาดยิ่งโหดร้าย ต่างจากเมื่อก่อนไม่ต้องรู้รัยมากก้อได้ ซื้อๆเข้าไป

ขายก่อนค่อยซื้อคืน (ชอต) เป็นงัยก้อไม่รู้จัก เรยโดนขาชอตต่างชาติเล่นซะดอย

เพราะรู้จักแต่ซื้อก่อนค่อยลุ้นขึ้นไปขาย

แต่ก่อนก้อมีแค่เก็งกำไรทองแท่งกันเป็นหลัก อย่างมากก้อยังแค่อึดอัดกับการติดดอย

ยังเสี่ยงน้อยกว่าเทรดรูปแบบต่างๆในปัจจุบัน ที่เทรดด้วยอัตราทด หรือ เก็งกำไรส่วนต่างราคา ที่เพิ่มโอกาสทำกำไรแต่ความเสี่ยงก้อต้องเพิ่มขึ้น

ตอนสมัยเล่นแท่ง บอยเคยดอยที่เรียกว่าสูงเสียดฟ้าของยุคนั้น ดอย 1265.03 คับ

จำแม่น อึดอัดมาก ดอยกันระงม บอย น้องญ่า และก๊วน ดอยนานพอสมควร

คนติดดอยนี้ถ้าเรียกเม่าน้อย ยังน้อยไป ต้องสมันน้อยด้วยคับ สมันจิงๆ

เพราะดีด 1265.03 นี่มันไฮแร้ว อาจระดับออลไทม์ไฮด้วยซ้ำ

นั่งมองเห็นมันดีดดีวุ๊ย รีบซื้อดีกว่า ไปต่อแน่ ช้าเด๋วแพง 555+

ที่ไหนได้ ซื้อปุ๊ป มันเทปั๊ปเรยคับ (ช่วงเอเชีย) หลังจากนั้นก้อเทกันทุกตลาด

เทกันเป็นแรมเดือนเห็นจาได้ เห้อ เม่าน้อยแอนด์สมันน้อยไทย ดีว่าเล่นแท่งของจิง แค่ดอย

คงยังไม่เทรดเงินหรอกค่ะให้มีประสบการณ์กะการใช้ความรู้ที่สะสมให้ดีก่อน ค่อยขยาย

แค่ทองก็จะตายแหล่วววว

ไว้รอหากินได้จริงๆก่อน จะมาขอคำแนะนำนะคะ

บางที เทรดคู่เงิน (บางคู่) ยังอาจง่ายกว่าเทรดทองนะคับ 555

บอยก้อเทรดหมดคับ ทอง ซิล. คู่เงิน

ไหนๆเรามีอาวุธแร้ว ก้อใช้มันให้ถึงที่สุด

ทองช่วงนี้ก็เดาจากคลื่นว่าน่าจะเทส1325-32 ถ้าผ่านจะขึ้นไปทำคลื่น5ของราย4ค่ะ เป้าก็แนวต้านที่หลายท่านให้ไว้

แต่ถ้าไม่ผ่าน ก็น่าจะย่อมาเทสตามแนวรับ ที่น่าจะต่ำกว่า1314ค่ะ

ขอบคุณวิเวฟคับเจ๊

ไม่แน่จัยราคาตามวิ.นี่คือที่เกิดไปแร้วรึป่าว

2-3 วันนี้บอยไม่ได้เข้ามาเรยคับ

หวัดดีค่ะเสี่ยบอย จานดอด คุณญ่า และทุกท่านค่ะ อ่านวิ ดูกราฟอยู่เป็นประจำค่ะ เสี่ยบอยส่ง 6 บ่อยๆ นะคะ

อย่าให่รออยู่ที่ราบสูงนานน้าาาาา รีบๆ มารับโดยยยยย

สวัสดีคับ คุณบลสาวโคราช

ขอโทดคุณบลคับ บอกให้มาส่ง 6 บ่อยๆ เรยหายไป 2-3 วันเรย

สูงขนาดหนายยยย นี่ก้อขึ้นมาเยอะแร้วนะคับ ถึงยังๆ อิอิ

คุณบอย ใช้ทริคเหมือนทองไปเล่นกับค่าเงินไ้ด้ไหมค่ะ

สวัสดีคับ คุณปลายฟ้า

ดูเหมือนคุณปลายฟ้าออนน้อยลงรึป่าวคับ บอยก้อน้อยลงคับ 55+

ได้แน่นอนคับ

ทริคเป็นสิ่งแรกที่บอยมองหาก่อนเรยนะคับ เวลาไล่หาคู่เล่นซึ่งมีมากมาย

หาทริค2 ก่อน จากนั้นก้อโอกาสหมี ตามด้วยฮีท (อา3 ระดับ70 ยังน้อยไป อยากได้ 90 ถึง 100 เรย)

แร้วค่อยดูตำแหน่งแท่ง เลื่อนดูรายข้างเคียงประกอบสนับสนุนมั๊ย + รัยต่างๆตามกรรมวิธีคับ

คุณปลายฟ้าดูๆก่อนนะคับ สร้างความมั่นจัยก่อน อย่าเพิ่งเทรดจิงมั๊งเนาะ

เวลาพลาดโดนมันลาก มันเท มันก้อเอาตายเหมือนกันนะคับ (แต่ถ้า ทริค2+หมี+ฮีท ถึงเหวก้อยังไม่เหวอัปลักษณ์มากเนาะ 555 ดอยก้อเช่นกัน แต่บอยเน้นเอส)

บอยก้อฝึกเทรดอยู่นาน ก่อนเทรดจิงจังคับ

บอยยังมือใหม่นะคับ ยังอาจต้องเรียนรู้รัยอีกมาก

คนที่เค้าเทรดคู่เงินมานาน เค้าย่อมรู้ได้ละเอียดมากกว่าคับ

เมื่อคืนปลื้มกับน้อง ปอน/เยน มากกกกกกกกกกกกกกก ร้ากกกกกก

มีลูกสาวจาตั้งชื่อ น้องปอน ดีกว่า

แต่ถ้ามีลูกชาย ชื่อน้องเยนหรอ ฟังแปลกๆอ่ะ

ดูเหมือนคุณปลายฟ้าออนน้อยลงรึป่าวคับ บอยก้อน้อยลงคับ 55+

ทริคเป็นสิ่งแรกที่บอยมองหาก่อนเรยนะคับ เวลาไล่หาคู่เล่นซึ่งมีมากมาย

หาทริค2 ก่อน จากนั้นก้อโอกาสหมี ตามด้วยฮีท (อา3 ระดับ70 ยังน้อยไป อยากได้ 90 ถึง 100 เรย)

แร้วค่อยดูตำแหน่งแท่ง เลื่อนดูรายข้างเคียงประกอบสนับสนุนมั๊ย + รัยต่างๆตามกรรมวิธีคับ

คุณปลายฟ้าดูๆก่อนนะคับ สร้างความมั่นจัยก่อน อย่าเพิ่งเทรดจิงมั๊งเนาะ

เวลาพลาดโดนมันลาก มันเท มันก้อเอาตายเหมือนกันนะคับ (แต่ถ้า ทริค2+หมี+ฮีท ถึงเหวก้อยังไม่เหวอัปลักษณ์มากเนาะ 555 ดอยก้อเช่นกัน แต่บอยเน้นเอส)

บอยก้อฝึกเทรดอยู่นาน ก่อนเทรดจิงจังคับ

บอยยังมือใหม่นะคับ ยังอาจต้องเรียนรู้รัยอีกมาก

คนที่เค้าเทรดคู่เงินมานาน เค้าย่อมรู้ได้ละเอียดมากกว่าคับ

เมื่อคืนปลื้มกับน้อง ปอน/เยน มากกกกกกกกกกกกกกก ร้ากกกกกก

มีลูกสาวจาตั้งชื่อ น้องปอน ดีกว่า

แต่ถ้ามีลูกชาย ชื่อน้องเยนหรอ ฟังแปลกๆอ่ะ

ตั้งชื่อแล้วหรา ถามน้องญ่า รึยังจ้ะ ว่าโอเคมั้ย น้องญ่าอาจชอบชื่อยูโร หรือ ออสซี่มากก่ารึป่าว คริคริ

ตั้งชื่อแล้วหรา ถามน้องญ่า รึยังจ้ะ ว่าโอเคมั้ย น้องญ่าอาจชอบชื่อยูโร หรือ ออสซี่มากก่ารึป่าว คริคริ

555555555555555555

555555555555+

จิงคับเจ๊ ถ้าช่วงก่อนน้องญ่าชอบแน่เรย ชื่อน้องยูโร ไหลดีคับ (ยูโร/ยูเอส)

อีกชื่อก้อน้องแคท (ยูเอส/แคนาเดี้ยน ดอลลาร์)

พอปิดเอสน้องยูโรเสดก้อชอบจัยชื่อ น้องยูเอส แทนคับ 55+ สวนเรย

ตอนนี้ไม่รู้ชอบชื่อไหนแร้วคับ ชอบหลายชื่อจัง ตามไม่ทันคับ

ถ้าน้องออสซี่นี่ ดูเหมือนจานดอดจาชอบนะคับ

เห็นชอบจัง ออสซี่เทียบรัย หรือ รัยเทียบออสซี่ นี่

หวัดดีจ้า น้องๆ และเพื่อนๆ ที่คิดถึง

ทองจะย่อรึยังคะ ขึ้นจังเลย รอซื้อจนเมื่อยแล้วคร้าาาา

ขอบคุณ 6 น้องๆ และจานด๊อด มากๆๆๆ ค่ะ

พี่นุชชชชชชชชชชชชช หวัดดีคับ

ไม่ค่อยได้ตอบพี่นุชเรยหลายโพส เพราะเข้ามาน้อยลง ขอโทดพี่นุชนะคับ

บอย น้องญ่า จานดอด ขอบคุณพี่นุชมากคับ พี่นุชเข้ามาทักทายเสมอๆ

เราสามคน ปลื้มและขอบคุณพี่นุชมากๆๆๆๆๆ นะคับ

http://youtu.be/bLROD2DrrMc

ฟังเพลงกันค่ะ เพลงประกอบซีรีส์เกาหลี เรื่อง i need romance 3

เพลงเพราะอ่ะจาน ชอบคับ ฟังสบายๆ

ตะคืนบอยเข้าไปลองเกามั่งแร้วนะคับ ตามลิงค์ที่จานทิ้งไว้ให้ เป็นหนังตลกคับ

อ๋อ ผู้ชายก้อเกาได้เนาะ นึกว่าได้แต่ผู้หญิง

ทีนี้แหละ กลางคืนได้เทรดไป เกากันไป ม่วน

ลป. จานดอดเมื่อคืนเกาดึกป่าวคับ พอดีเห็นจานโพสบอกจาไปนอนเกา บอยนอนเกือบตีสองแน่ะ

พอดีติดภาระกิจ 3 เดือนค่ะเพิ่งมาเล่นไหม่ ขอบคุณค่ะสำหรับคำชี้แนะ จะลองหัดเล่น ยากได้กำไรมากๆๆเหมือนคุณบอย ขอให้คุณบอยรวยๆๆทุกวันนะค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ปลายฟ้า

สงสัยเรื่องถอนเงินน่ะครับ พอดีเพิ่งได้ถอนเป็นครั้งแรก ปรากฏว่าไม่ผ่านเพราะชื่อบัญชีไม่ตรงกับชื่อใน exness ใครมีปัญหากันบ้างครับ ถอนเงินกันยังไงครับ

ผมก็ถอนผ่านธนาคารออนไลน์เหมือนกัน ทำสองครั้งแล้วครับ รออยู่วันนึง ก็กลายเป็นสถานะปฎิเสธไป

คุยกับ จนท แล้วเค้าบอกให้ไปเปิด account ใหม่ ให้ชื่อตรงกับบัญชีแล้วโอนเงินไปเหมือนที่คุณบอยบอกน่ะครับ

เข้ามารายงานครับ

ถอนเงินได้แล้วครับ ตกลงต้องสมัครใหม่ให้ชื่อตรงกับบัญชีธนาคารของเราด้วยจึงถอนได้ครับ :Dh

ของดอดชื่อบัญชีกับชื่อเอ็กเนสไม่ตรงกัน ยังถอนได้ปกตินะคะ

ถอนแบบ ผ่านธนาคารออนไลน์ในประเทศไทย น่ะค่ะ

คุณหนุ่มจันท์

บอยลองทำถอนเงินแบบคนละชื่อ (บัญชีเอกเนสชื่อนึง บัญชีธ.อีกชื่อนึง) จากที่เคยทำแบบชื่อเดียวกันมาตลอด

ปรากฎว่าผ่านนะคับ

งงเรยคับ ที่แรกก้อคิดว่าคงไม่ผ่านจากฟังเคสคุณหนุ่ม

ตอนทำก้อกะแค่ลองดู ไม่ได้หวังเรื่องผ่าน พอทำรายการเสด อ้าว เรียบ100

แต่มีข้อแตกต่างอยู่บ้างคับ ถ้าทำถอนแบบชื่อเดียวกัน ทำเสดเงินเข้าทันที

แต่พอทำแบบคนละชื่อ ทำรายการเสดแร้วยังต้องรอราวๆซัก 5-10 นาที (หรืออาจไม่ถึง)

เพราะเค้าขึ้นสถานะ 'รอพิจารณา' คับ

ถ้าดูไม่ผิด ตอนผ่านนี่เค้าตัดเงินอิสระที่พท.ส่วนบุคคลแร้ว แต่ที่เทอร์มินัลยังไม่ตัดคับ

จนเปลี่ยนสถานะจาก 'รอพิจารณา' เป็น 'ยอมรับแล้ว' ถึงไปตัดที่พอร์ทคับ

จานดอด

ไกด์เพิ่งเห็นโพสนี้ของจานอ่ะ วันนั้นไม่ทันอ่านคับ

เห็นก่อนที่จาลองทำต่างชื่อ ไม่งั้นมั่นจัยตอนทำมากกว่านี้

อ๋อ จานดอดก้อต่างชื่อเนาะ ทำรายการถอนเงินได้ทุกครั้งเนาะ ขคค.

บอยก้อเลือกแบบจาน เลือกธ.ออนไลน์เหมือนกันคับ

อ้อ ทำถอนเงินแบบต่างชื่อ ตอนใส่หมายเลขบัญชีธ. เราก้อต้องระมัดระวัง ใช่มั๊ยคับ

ห้ามพิมตัวเลขผิดเด๋วไปเข้าบัญชีคนอื่น ? เพราะไม่มีการอ้างอิงรัยอีกเรย โอนตามนั้นที่เรากรอกเรยคับ งืมๆ

พอดีมันมีเรื่องฮาคับ ขำตัวเองมาก

บอยสั่งโอนไปที่บัญชีนึง แต่ตามไปตรวจสอบเงินเข้าที่อีกบัญชีนึง ลืมไปคับ

เงินก้อไม่ยอมเข้า เค้าก้อบอกว่ายอมรับแล้ว รัยก้อตัดเราไปแร้ว ทำมัยเงินไม่เข้ามาอ่ะ

นึกกัวเรื่องใส่หมายเลขบัญชีธ. ผิดพลาดแร้วเงินไปเข้าคนอื่นคับ ตอนนั้น

เริ่มเคียดนะคับ นึกไปนึกมา เอ๊ะ ตรูสั่งโอนไปบัญชีนี้ แระตรูดันมาเช็คยอดที่อีกบัญชี แร้วจาเข้าได้งัยอ่ะ

รีบกลับมาเช็คอีกบัญชี เงินนอนแอ้งแม้งนานแร้วคับ อิอิ

จัยหายหมดเยย ยิ่งงกๆอยู่ด้วย 55555+

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

:Hi สวัสดีวันหยุดค่ะ....คุณบอยสุดหล่อ (คุณญ่าสุดสวยไม่มาทักทายบ้างเลยนะคะ) ห้องเงียบเหงาจังมีคุณดอดมาอยู่คนเดียว

แวะมาคุย...มา 6 บ่อยๆหน่อยซิคะรออ่านนะคะ

พอดีติดภาระกิจ 3 เดือนค่ะเพิ่งมาเล่นไหม่ ขอบคุณค่ะสำหรับคำชี้แนะ จะลองหัดเล่น ยากได้กำไรมากๆๆเหมือนคุณบอย ขอให้คุณบอยรวยๆๆทุกวันนะค่ะ

ยินดีคับ ถ้าเป็นสิ่งที่บอยทราบนะคับ

คุณปลายฟ้าลองฝึกหัดเทรดก่อนถูกต้องแร้วนะคับ ไม่ว่าด้วยเดโม หรือ ล็อตเล็กสุดก่อน

ขอบคุณคำอวยพรคับ คุณปลายฟ้าด้วยนะคับ รวยๆๆเช่นกันคับ

ค่าเงินบอยเล่นราย4 นะคับ โดยมีราย1 และ เดย์ ประกอบ (ตามแนวน้องญ่า)

ไม่สามารถเล่นรายเล็กกว่านี้ได้ เนื่องจากเวลา และ จำนวนตัวเล่นคับ เล็งละเอียดทุกตัวไม่ไหวคับ

แต่ก้อมีบ้างบางครั้งบางคู่ที่คุ้นเคย เห็นจังหวะดีๆ อาจเล่นราย15 30 เหมือนกันคับ แต่ไม่บ่อยคับ

เพราะไม่มีเวลาเฝ้าเพียงพอ พลิกกราฟมาดูโอกาสนั้นในรายย่อย มักหลุดลอยไปก่อนแร้ว หรือ ยังมาไม่ถึงต้องรออีกนิส ก้อไม่สามารถอยู่เฝ้ารอราคาได้คับ

:Hi สวัสดีวันหยุดค่ะ....คุณบอยสุดหล่อ (คุณญ่าสุดสวยไม่มาทักทายบ้างเลยนะคะ) ห้องเงียบเหงาจังมีคุณดอดมาอยู่คนเดียว

แวะมาคุย...มา 6 บ่อยๆหน่อยซิคะรออ่านนะคะ

แฮปปี้ ฮอลิเดย์คับ คุณศาสุดเลิฟ (55 ก้อคุณศาเอาคำไปหมดแร้วอ่ะ เหลือแต่คำนี้)

ส่วนมากติดงานกันนะคับ งานมากจิงๆ

แม้ช่วงที่ไม่ได้เข้ามา แต่ก้อคิดถึงและห่วงคุณศาตลอดนะคับ

จิงๆคับ จานดอดพูดบ่อยถึงเรื่องห่วงคุณศาคับ

จาพยามเข้ามาให้บ่อยเท่าที่ทำได้นะคับ ไอ พรอมมิสแอนด์สแวร์ ขอบคุณคุณศาคับ

ส่วนน้องญ่าที่หายยาว เพราะญาติผู้ใหญ่ป่วยคับ

และเพิ่งทราบเมื่อเช้านี้ ว่าท่านได้เสียแร้ว

น้องญ่าเรยคงอีกราว 1 สัปดาห์คับ กว่าเสดงานศพ

ขอบคุณคุณศาแทนน้องญ่าด้วยนะคับ ที่คิดถึง

((((((((จานดอดดดด))))))))

น้องญ่ากลับมาแร้วนะคับ โย่วว.. แต่ยังต้องไปอีกคับเรื่องงานศพ

ราว 1 สัปดาห์ตามที่บอกคุณศาด้านบนนะคับ

เด๋วบอยจาเข้าไปคุยกับน้องญ่า แร้วบอยจาไปบอกจานที่เฮงนะคับ