ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

คุณศา หวัดดี แอนด์ แต๊งยูคับ

เสี่ยแค่นี้ก่อนนะคับ กำลังลุ้นดอลแคดเท+

รายต่อไปก้อดอลฟรัง เกลียดมันคับ หาโอกาสเล่นมันอยู่ตลอด

ซ่าส์จิงๆ ดอลลาร์

อย่าลืมนะคับ รู้อารัย ไม่สู้ รู้จากไลน์ 55555 เกี่ยวป่าวนี่ จำเค้ามาคับ

แพ้เป็นพระ นะยะเป็นตุ๊ด 555+

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณบอยมาแล้ว....วิหน่อยค่ะ เอาไงต่อดี.... (สา...ปิดช้อตไปแล้วค่ะ...เด้งช้อตดีมั๊ยเอ่ย) :031

ยดดค. เห็นญ่าเสี่ยงแอลไปแร้วนะคับ จีเอฟซีรี่ส์ไกล ทั้งที่ไม่ใช่ขาแอล

ลงต่อป่าวไม่รู้ แต่โซนนี้มันโซนแอล ลงต่อก้อตามไป ส่วนกราฟยังไม่สวย

โซนนี้ แอลยังงัยก้อออกได้ เหลือเพียงมันจาเล่นเราให้เหนื่อยมาก หรือ เหนื่อยไม่มาก

ยดดค. เห็นญ่าเสี่ยงแอลไปแร้วนะคับ จีเอฟซีรี่ส์ไกล ทั้งที่ไม่ใช่ขาแอล

ลงต่อป่าวไม่รู้ แต่โซนนี้มันโซนแอล ลงต่อก้อตามไป ส่วนกราฟยังไม่สวย

โซนนี้ แอลยังงัยก้อออกได้ เหลือเพียงมันจาเล่นเราให้เหนื่อยมาก หรือ เหนื่อยไม่มาก

ขอบคุณค่ะ...คุณบอย...เพิ่มความมั่นใจให้สา...จาได้ไม่ผิดทาง :031

กระแทกลงมาโลว์ 1273

ตรงนี้จำได้ รอบที่ดีดไป 1344 จุด 1273 นี่คือจุดเปลี่ยน (คืนนั้น 1273 เป็นบีบีกลาง ราย4)

ผ่านได้เล่นบน ทองผ่านได้วิ่งไปซะไกล (คืนนั้นรู้สึกจามีอีเว้นท์ น่าเป็นเอฟโอเอ็มซี)

วันนี้เป็นโลว์ ก้อขอให้อย่าหลุดนะ

ขอบคุณค่ะ...คุณบอย...เพิ่มความมั่นใจให้สา...จาได้ไม่ผิดทาง :031

คุณศาอย่าเพิ่งรีบเอสนะคับ

ตอนนี้ที่ดีด ดีดจากแค่รายเล็ก (ราย1 ลงมา)

รายใหญ่ยังไม่พร้อม ต้องใช้เวลา

แต่ถ้าประคองไว้เหนือโลว์นี้ได้ รายใหญ่จาตามมาคับ

คุณศาอย่าเพิ่งรีบเอสนะคับ

ตอนนี้ที่ดีด ดีดจากแค่รายเล็ก (ราย1 ลงมา)

รายใหญ่ยังไม่พร้อม ต้องใช้เวลา

แต่ถ้าประคองไว้เหนือโลว์นี้ได้ รายใหญ่จาตามมาคับ

ขอบคุณค่ะ...คุณบอย รับทราบพร้อมปฎิบัติค๊าบ (น่ารักที่ซู้ด ดดด....เป็นห่วงมาเตือนอีก...งี้จะพลาดได้งัยเนอะ) :lol: :P :wub:

ขอบคุณค่ะ...คุณบอย รับทราบพร้อมปฎิบัติค๊าบ (น่ารักที่ซู้ด ดดด....เป็นห่วงมาเตือนอีก...งี้จะพลาดได้งัยเนอะ) :lol: :P :wub:

ราย1 ลงมา ต้องพัก สัญญาณตัวเร็วต้องพัก

ขอให้แค่พัก เสียวราย1 อ่ะ เด้งชนแร้วลงต่อ

หัวจัยคนพากษ์เต้นแรง เทรดเองเฉยๆ

เข้าชม.เสียว ประคองไว้ก่อนนะ ลุ้นต่อชม.หน้า

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

คุณศา เสี่ยบอยไปนอนก่อนได้มะคับ แบบว่าเคียดอ่ะ 555+

นานๆมาพากษ์ทองที เคียดเรย จัยคอไม่ค่อยดี 555555

ขอบคุณน้องญ่า น้องบอยมากๆค่ะ. อย่าเครียดเดี๋ยวแก่เร็ว ไม่หล่อ น้องญ่าจะไม่รักนะ

เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน คริคริ

ไม่ได้มาคุยนานเลย รวยๆกันทุกท่านนะคะ

ถูกแก้ไข โดย Alan

ขอบคุณน้องญ่า น้องบอยมากๆค่ะ. อย่าเครียดเดี๋ยวแก่เร็ว ไม่หล่อ น้องญ่าจะไม่รักนะ

เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน คริคริ

ไม่ได้มาคุยนานเลย รวยๆกันทุกท่านนะคะ

กรี๊สสสสสสสสสสสสสสสสส++ หวัดดีคับเจ๊อลัน กึ๊ดเติงๆ

บอยก้อนานๆเข้ามาเหมือนกันคับเด๋วนี้ เทรดหลายอย่างทำให้เวลาน้อยลงกว่าแต่ก่อนเยอะ

เคียดจิงๆคับ กัวพาคุณศาผิดทาง

ถ้าแบบเห็นรัยแร้ววิ่งมาโพสเอง ไม่เคียดคับ แต่ถ้าแนวนำๆ ชอบเคียดคับ คงขาดความอบอุ่นคับ 55555

แต่น้องญ่าบอกเวลาเคียด บอยน่ารักนะคับ 555

แร้วแรงขายมันยังชุม ลุ้นขึ้นเหนื่อยคับ

อัตราส่วนการลงของราคา มันมากกว่าของอินดี้ จากแรงขายที่กำลังดุดัน

บางทีรายใหญ่กว่า จ่อทำทิงแร้ว เจอรายเล็กติดหมี เทซะทิงรายใหญ่เสียศูนย์ไปเรย

เจ๊ลองดูเดย์สิคับ ก่อนเท ดูลีลามัน

ขึ้นไม่ไหวมันก้อดัน ดันทุกวัน ไฮ 17.7 14.8 19.1 ทำเหมือนจาไปต่อให้ได้

แต่ขึ้นไปก้อยืนไม่เคยอยู่ โดนตบร่วงทุกที แท่งเดย์ทิ้งหางไว้ตรึม

ที่แม็คดีตอนนั้นก้อลงแตะแร้ว ยังมองอยู่ว่าจา แตะแต่ไม่ตัดแร้วดีด หรือ แตะแร้วตัดลง

มันพยามดันจนเป็นไปได้ทั้งสองอย่าง

กระทั่งไปเจอหมี 19.1 ทีนี้แย่เรย

ก้อยังไม่คิดว่าจาลงมาขนาดนี้นะคับ ยังมองว่าบีบีกลาง 1301 อาจรับอยู่

ก้อหลุดลุ่ยลงมา จนมาหลุด 1295 อีกที ทีนี้เละ

เพราะแม็คดีตัดลงตาม ตัดเมื่อวันที่ 18 มั๊ง แร้วไปตัดอีตรง 0

ก้อนั่งเสียว เห็นแม็คตัดแบบนี้อีกละ

ผ่านมา 3 วัน 3 แท่งเดย์หลังแม็คตัด 0 ลง ราคามันก้อลงมาตรงนี้อ่ะคับ 1273

บอยเข้านอนก่อนนะคับเจ๊ พักรวยกันก่อนนะคับวันนี้

ฝันดีคับ เจ๊ คุณศา จานดอด น้องญ่า รวยๆๆ

คิดถึงเจ๊อลันนะคับ................... จาก เสี่ยบอย (คนขี้เหงา แว๊กก 5+)

สวัสดีวันสุขค่ะ.....คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan.....

แวะมาทักทายวันหยุดค่ะ......พักผ่อนกันบ้างน๊าาาา

ขออนุยาดนะคับ

คุณบอยช่วยแนะนำคู่เงินที่ ราคาวิ่งดีๆ ให้ซัก 10คู่ได้ไหมคับ

1. กลุ่มเทียบเยนแทบทุกคู่คับ มีเล่นอยู่ทั้งหมด 8 คู่คับ

gbpjpy* usdjpy* audjpy* cadjpy* nzdjpy* sgdjpy* eurjpy chfjpy

- กลุ่มนี้บอยเล่นทั้งเอส/แอล ตัวที่ * คือคู่ที่เล่นแอลด้วยคับ ที่ไม่มีคือเอสโอนลี่

2. กลุ่มยูโรนำ (base currency) เล่นอยู่ 6 คู่คับ

eurusd euraud* eurcad* eurchf eurgbp* eursgd

- โดยมี 3 คู่ที่เป็นพระเอก ก้อคือตัวที่บอย * ไว้นะคับ ดีดเป็นเอส เอสเป็นรวย

- eurusd ระยะหลังไม่ค่อยได้เล่นนะคับ เพราะเค้าลงมาเยอะ แร้วเราเล่นเอสเป็นหลัก ก้อเรยมีโอกาสเล่นคู่นี้น้อยกว่าแต่ก่อน ถ้าเล่นก้อเล่นสั้น+เน้นจังหวะ ในรายเล็ก 15 30 1

- eurchf ตัวนี้เหมาะกับการเอสทิ้ง เอสแร้วปล่อยยาวๆ เอสเมื่อเค้าดีดสุดในรายใหญ่เท่านั้น ราย4 เดย์ วีค (คู่นี้มันน่าเบื่อ ถ้าเฝ้าเล่นสั้น)

3. กลุ่มดอลนำ เล่นอยู่ 4 คู่คับ

usdchf usdcad usdnok usdsgd

- usdchf แรงดีไม่มีตก ระยะหลังเอสเค้าต้องระวัง ศก.เค้าดี+จ่อขึ้นดบ. ระเบิดต้านแร้วต้านเล่าราบ ดูตัวเลขศก.สัปดาห์หน้า คาดการณ์ก้อยังดูดีโดยเฉพาะตัวเลขทางด้านที่อยู่อาศัย แต่นี่ใกล้ได้เวลาเชือดแร้ว หวังว่าเรานะคับเป็นฝ่ายเชือดมัน 55+

- usdcad เล่นไปตามจังหวะฝีมือ เพราะเอสคู่ที่ห้อยกลุ่มเจ้าเปี๊ยก (quote.) ค่อนข้างอุ่นจัยกว่า (กลุ่มเจ้าเปี๊ยกเรียกกันเองตามที่เทรดๆนะคับ เช่น aud cad nzd sgd)

- usdnok สุดรายใหญ่จิงๆค่อยเล่น ถือยาวเหมือน eurchf

4. กลุ่ม aud นำ เล่นอยู่ 5 คู่คับ

audcad* audchf audgbp audsgd audusd

- audcad เจ้าเปี๊ยก vs เจ้าเปี๊ยก ชกสนุก แว๊กก เทรดสนุก (พูดเค้าเป็นมวยอีกละ) ใครดีใครอยู่ ทีใครที่มัน

5. กลุ่ม gbp นำ เล่น 5 คู่

gbpaud gbpcad gbpchf gbpsgd gbpusd

- ช่วงหลังเงินปอนด์อาการหนัก ไม่ค่อยได้เล่นเค้าเช่นกันคับ

- gbpchf เอสควรรอรายใหญ่ สุดๆ รอจัยเย็นๆ เช่นเดียวกับ cadchf ห้ามเข้าแบบเสี่ยงๆ

6. กลุ่ม nzd นำ มี 2 คู่

nzdsgd nzdusd

- เงินนิวซีแลนด์ อาการเพียบแป้ ไม่เปิดโอกาสให้เอสแร้ว ก่อนหน้าดีดซะเวอร์ๆๆๆ สมๆๆ

ส่วนจาให้แอล บรื้อออ.. ไม่เอา ลงมาต่ำมากแร้วก้อไม่ซื้อ นายก้อดีดมาดิ ดีดได้ดีดมา นั่งรอเอสเฉยๆดีกว่า

ตั้งแต่เงินนิวซีแลนด์อ่อนค่าลงมา ไม่เคยเล็งกราฟเค้าว่า แอลได้ยัง มีแต่.. ดีดถึงไหนแร้ว จาเอส

7. กลุ่ม cad นำ 1 คู่

cadchf

- ห้อยฟรังเราต้องเอสอย่างเนียนนะคับ ไม่ผลีผลาม โดยเฉพาะ gbpchf กับ cadchf

บอยเรยตอบเป็นกลุ่มนะคับ ไม่ได้ตอบ 10 คู่แบบที่ท่านถามมา

ผิดพลาดขออภัย บอยก้อเทรดไป เรียนรู้ไป รวยๆนะคับ

อ้อ บางคู่ส่วนต่างอาจห่าง สแว๊ปอาจแพง ก้อลองดูๆแร้วกันนะคับ

บอยเน้นเล่นเอสเป็นหลัก บอยเอส 90-95% ส่วนญ่าเอส 100% คับ

remem. เทคนิคเทรด สำคัญ ไม่แพ้เทคนิคกราฟ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

เวลาทำกราฟค่าเงินซักคู่มาเทรด เราก้อควรทำหลายคู่ที่เกี่ยวเนื่อง

อย่างเช่นถ้า ปอนเยน กำลังเทสาดลงมา

เราก้อจาไม่ทราบว่าปัญหามาจากอารัย ที่ทำให้ปอนเยนเท

ปัญหาอาจมาจากตัวปอน ที่อ่อนค่ามาก หรือ อาจมาจากเยน ที่แข็งค่าขึ้นมากก้อได้

ถ้าทำกราฟเกี่ยวเนื่องเราก้อจาเห็นสาเหตุ

เช่น เทียบเยนคู่อื่นๆไม่เท เทแต่คู่ปอนเยนคู่เดียว แบบนี้เรารู้ว่าปัญหาอยู่ที่ปอนด์ ไม่ใช่ตัวเยนแข็งโป๊ก

ไปดูปอนด์นำหน้าคู่อื่นๆ เททุกคู่ คอนเฟิร์มการฮวบของค่าปอนด์

แต่ถ้าเทียบเยนทุกคู่ฮวบหมด แบบนี้เยนแข็ง ปอนด์หน้าคู่อื่นจาไม่เท

ทำให้เรารู้สภาพ และ เทรดคู่อื่นที่เกี่ยวเนื่องได้ถูกต้องมากยิ่งขึ้น

หรือสูตรเกลือจิ้มเกลือแบบญ่า เอสแคดฟรัง แร้วแคดทำท่าแข็งค่า

เราไล่เช็คเราเริ่มรู้ว่าแคดเอาแน่

แก้โดยไปเอสคู่ที่ห้อยแคด เช่น เอสยูโรแคด

เมื่อแคดแข็ง แคดฟรังดีด แต่ยูโรแคดจาร่วงมาให้เรากำไรแทนไปก่อน

ทั้งหมดรู้ได้จากกราฟที่เกี่ยวเนื่อง ไล่ๆดูก้อจารู้

เราเป็นนักเทรดตัวจิ๊บๆ ได้แต่เทรดไปเฉพาะหน้า

ไม่เหมือนเทรดเดอร์ตัวเบิ้ม ที่นามสกุลสะกดเดินหน้าหรือถอยหลัง ก้อออกเสียงได้เหมือนกัน

นั่นเค้าวางแผนลึกเข้าไปอีก 2-3 ชั้น เหมือนแนวขงเบ้ง ใครเคยอ่านจารู้วิธีดำเนินกลยุทธ์ของขงเบ้ง

เพื่อให้บรรลุผลสำเร็จ ในบั้นปลาย เช่น ตอนโจมตีค่าบาท ค่าปอนด์ วางแผนเหมือนกันเรย