ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

การทำตามระบบตลอดยากมาก ยิ่งเก่งยิ่งตามระบบยาก ไม่รู้อะไรเลยแบบเด็กๆถึงจะทำตามระบบได้ดี

นั่นสิคะ ระบบบางทีก็มี false เหมือนกัน ตัวเองก็แหกระบบ ต้องใช้ความรู้เรื่องคลื่นเข้าช่วย เมื่อวานตัวเองก็จดๆ จ้องๆ แต่ไม่ได้เข้าเพราะมองว่ามันพักยังไม่ครบ ปกติจะไม่พักแบบ V shape เจอน้อยมากๆๆๆๆ เลยโชคดีไป !034 สัญญาณขายจะมาอีก ถ้าปิดต่ำกว่า 737.7 ค่ะ

ระดับ 60 นาทีตอนนี้น่าจะทำ wave C(1) ยังเหลือ C(2-3-4-5) อาจจะไปแถวๆ low ก่อนเลย ดูไม่ค่อยดีเท่าไร เพราะดีด B ต่ำไม่ถึง 61.8% C อาจมี new low เฮ้อๆๆๆๆ อย่าพึ่งลุยกันนะคะ ถ้าวันนี้มันมีสัญญาณขายออกมา กว่าจะมีสัญญาณซื้ออีกทีต้องปิดสูงกว่า 752.8 โชคดีค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

s50 ระบบ เขียว แล้วครับ

เมื่อวานเพิ่งมาแจ้งว่าระบบเขียว วันนี้กลับต้องมาแจ้ง SL :lol: :lol: :lol: :lol:

737.7 นะครับเพื่อน ๆ

ขอบคุณนะคะ สำหรับข้อมูลที่นำมาแบ่งปัน ... :D

!thk ขอบคุณนะค่ะ ที่มาอัพเดทข้อมูลให้บ่อยๆค่ะ !thk

ดีค่ะน้องเสม ดีนะที่ set ขึ้นมาให้พี่ได้ขายออกไป ลุ้นซะ !17

ถูกแก้ไข โดย Eang

นั่นสิคะ ระบบบางทีก็มี false เหมือนกัน ตัวเองก็แหกระบบ ต้องใช้ความรู้เรื่องคลื่นเข้าช่วย เมื่อวานตัวเองก็จดๆ จ้องๆ แต่ไม่ได้เข้าเพราะมองว่ามันพักยังไม่ครบ ปกติจะไม่พักแบบ V shape เจอน้อยมากๆๆๆๆ เลยโชคดีไป !034 สัญญาณขายจะมาอีก ถ้าปิดต่ำกว่า 737.7 ค่ะ

ระดับ 60 นาทีตอนนี้น่าจะทำ wave C(1) ยังเหลือ C(2-3-4-5) อาจจะไปแถวๆ low ก่อนเลย ดูไม่ค่อยดีเท่าไร เพราะดีด B ต่ำไม่ถึง 61.8% C อาจมี new low เฮ้อๆๆๆๆ อย่าพึ่งลุยกันนะคะ ถ้าวันนี้มันมีสัญญาณขายออกมา กว่าจะมีสัญญาณซื้ออีกทีต้องปิดสูงกว่า 752.8 โชคดีค่ะ

ตอนน้องเสมหยุดโพส ผมตามระบบเคร่งครัดครับ แบบว่าต้องทำตามระบบอย่างเคร่งครัดเพื่อนๆจะได้อุ่นใจ ช่วงนี้น้องเสมกลับมาเลยตามเดิมครับ(เอาอย่างอื่นมาปนบ้าง หุ้นไทยผมมองการเข้าซื้อและขายในระดับภาพรวมของต่างชาติมาปน) รอบนี้ผมไม่ได้เข้าset50ครับ

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

ตอนน้องเสมหยุดโพส ผมตามระบบเคร่งครัดครับ แบบว่าต้องทำตามระบบอย่างเคร่งครัดเพื่อนๆจะได้อุ่นใจ

เยี่ยมมากครับคุณส้มโอมือ :D

สำหรับตลาด afet ผมไม่เคยลอง อยากถามคุณเสมและเพื่อนๆ ว่าผมเข้า sta แทนกันได้ไหมครับ

ถูกแก้ไข โดย milo

ตอนน้องเสมหยุดโพส ผมตามระบบเคร่งครัดครับ แบบว่าต้องทำตามระบบอย่างเคร่งครัดเพื่อนๆจะได้อุ่นใจ ช่วงนี้น้องเสมกลับมาเลยตามเดิมครับ(เอาอย่างอื่นมาปนบ้าง หุ้นไทยผมมองการเข้าซื้อและขายในระดับภาพรวมของต่างชาติมาปน) รอบนี้ผมไม่ได้เข้าset50ครับ

โห คุณส้มโอมือ อ่านเกมขาดมาก ๆ ขอนับถือค่ะ

เมื่อวานเพิ่งมาแจ้งว่าระบบเขียว วันนี้กลับต้องมาแจ้ง SL :lol: :lol: :lol: :lol:

737.7 นะครับเพื่อน ๆ

บวกหนึ่งสำหรับข่าวสารค่ะคุณ henry

ทำตามระบบค่ะ เขียวแรกก็ต้องเข้า พอ แดงมา ก็ต้องออก stoploss ตามระบบ แต่สบายใจค่ะ... ขอบคุณค่ะ แวะมาบอกข่าวบ่อย ๆ นะคะ

สำหรับตลาด afet ผมไม่เคยลอง อยากถามคุณเสมและเพื่อนๆ ว่าผมเข้า sta แทนกันได้ไหมครับ

อันนี้ตอบตามประสบการณ์ส่วนตัวนะคะ ตอนที่ ยางขึ้นไปทำ high ที่ 190 กว่า จำตัวเลขชัดเจนไม่ได้ เพราะว่าไม่ได้ลงทุนใน afet หุ้น sta ก็ไม่ได้ไปด้วยกันค่ะ พอตอนที่ ยางเริ่มลง หุ้นsta ก็วิ่งไปตามตลาด ดังนัี้นคิดว่าไม่เกี่ยวกันค่ะ แต่ปัจจุบันตัวเองก็ยังถือหุ้น sta อยู่ค่ะ เพราะลุงเคยบอกว่าอยู่ในเวป 3 ก็เลยถือไว้ แต่ว่า ตอนนี้ก็ขาดทุนอยู่ แต่ไม่ซีเรียสค่ะ... อันนี้แชร์ไอเดียนะคะ รบกวนผู้รู้ท่านอื่นช่วยตอบด้วยค่ะ

ขนาดฝาแฝดยังพฤติกรรมไม่เหมือนกันเลย นับประสาอะไรกับหุ้นคนละตัว :wub: รู้คำตอบแล้วนะคะ

ต่างชาติดูมากก็ไม่ได้ค่ะ วันก่อนซื้อ 2000 กว่าล้าน (หลอกให้เราดีใจและมีความหวังว่า set จะทะลุ 1100) ที่ไหนได้ สับขาหลอก ลากขึ้นมาเชือด เพื่อขายให้ได้ราคา !_08 เมื่อวานขายซะ 6000 กว่าล้าน ใจร้ายยยยยยยยยยยย !064 ผู้กองอ่ะแสบสุด ลากขึ้นมาทำไมก็ไม่รู้ ฮึ !061

set กลับลงไป test 1030 อีกครั้ง มีแนวโน้มสูงมาก ว่าอาจต่ำกว่า แต่ถ้าหลุด 1010 ล่ะก็ ......ถ้ามีหุ้นใน port ราคาไหนๆ ที่เค้าขอซื้อ ก็รีบๆ ขายทิ้งนะคะ ห้ามถือเด็ดขาด โบกมือลากันยาวเลยค่ะ ถ้ายังไม่หลุด 1010 ก็ยังพอกลั้นใจถือลุ้นได้ค่ะ !Hot ช่วงนี้เจอสะเก็ดดาวกันถ้วนหน้า ท่าทางจะขึ้นยาก หวัง rebound ยังยากเลย เฮ้อๆๆๆๆ อย่าดักซื้อนะคะ เดี๋ยวได้เป็นนักลงทุนระยะยาวโดยไม่รู้ตัว 555++++ !19

ถูกแก้ไข โดย kunghdy

ต่างชาติดูมากก็ไม่ได้ค่ะ วันก่อนซื้อ 2000 กว่าล้าน (หลอกให้เราดีใจและมีความหวังว่า set จะทะลุ 1100) ที่ไหนได้ สับขาหลอก ลากขึ้นมาเชือด เพื่อขายให้ได้ราคา !_08

set กลับลงไป test 1030 อีกครั้ง มีแนวโน้มสูงมาก ว่าอาจต่ำกว่า แต่ถ้าหลุด 1010 ล่ะก็ ......ถ้ามีหุ้นใน port ราคาไหนๆ ที่เค้าขอซื้อ ก็รีบๆ ขายทิ้งนะคะ ห้ามถือเด็ดขาด โบกมือลากันยาวเลยค่ะ ถ้ายังไม่หลุด 1010 ก็ยังพอกลั้นใจถือลุ้นได้ค่ะ !Hot ช่วงนี้เจอสะเก็ดดาวกันถ้วนหน้า ท่าทางจะขึ้นยาก หวัง rebound ยังยากเลย เฮ้อๆๆๆๆ อย่าดักซื้อนะคะ เดี๋ยวได้เป็นนักลงทุนระยะยาวโดยไม่รู้ตัว 555++++ !19

ขอบคุณครับ

สำหรับฝรั่งอินดิเคเตอร์นี่ เนื่องจากผมเล่นกองทุนซึ่งเป็นระยะกลาง ผมดูว่า หากฝรั่งซื้อเกิน 3,000 ล้าน ติด ๆ กัน 3 วัน นั่นคือจุดเริ่มต้นของขาขึ้นรอบใหม่ครับ

นอกจากนี้ยังมี บอลโลกอินดิเคเตอร์ของคุณส้มโอมือ คือถ้าในช่วงที่บอลโลกใกล้ถึงรอบรองชนะเลิศ หุ้นจะร่วงแรง ๆ ก่อน พอจบบอลโลกแล้วถึงจะไต่ขึ้นอีกครั้ง เข้าใจว่านักลงทุนถอนหุ้นมาเล่นพนันบอล พอจ่ายหนี้พนันเรียบร้อย ใครที่ได้กำไร ก็เอากลับมาซื้อหุ้นต่อ

แล้วก็มี G8 อินดิเคเตอร์ คือช่วงก่อนการประชุม G8 เงินดอลลาร์จะแข็งค่าขึ้น ซึ่งอาจจะส่งผลให้ทองคำและหุ้นร่วงลงมา หลังประุชุมเสร็จก็ค่อยไต่ขึ้นไปใหม่

อินดี้เหล่านี้ ก็ได้ข้อมูลจากคุณส้มโอมือและเพื่อน ๆ ในกระทู้นี้แหละครับ แต่ Kung's indicator นี่ยังไม่เคยลองใช้ อิอิ

:ph34r:

ขอบคุณครับ

สำหรับฝรั่งอินดิเคเตอร์นี่ เนื่องจากผมเล่นกองทุนซึ่งเป็นระยะกลาง ผมดูว่า หากฝรั่งซื้อเกิน 3,000 ล้าน ติด ๆ กัน 3 วัน นั่นคือจุดเริ่มต้นของขาขึ้นรอบใหม่ครับ

นอกจากนี้ยังมี บอลโลกอินดิเคเตอร์ของคุณส้มโอมือ คือถ้าในช่วงที่บอลโลกใกล้ถึงรอบรองชนะเลิศ หุ้นจะร่วงแรง ๆ ก่อน พอจบบอลโลกแล้วถึงจะไต่ขึ้นอีกครั้ง เข้าใจว่านักลงทุนถอนหุ้นมาเล่นพนันบอล พอจ่ายหนี้พนันเรียบร้อย ใครที่ได้กำไร ก็เอากลับมาซื้อหุ้นต่อ

แล้วก็มี G8 อินดิเคเตอร์ คือช่วงก่อนการประชุม G8 เงินดอลลาร์จะแข็งค่าขึ้น ซึ่งอาจจะส่งผลให้ทองคำและหุ้นร่วงลงมา หลังประุชุมเสร็จก็ค่อยไต่ขึ้นไปใหม่

อินดี้เหล่านี้ ก็ได้ข้อมูลจากคุณส้มโอมือและเพื่อน ๆ ในกระทู้นี้แหละครับ แต่ Kung's indicator นี่ยังไม่เคยลองใช้ อิอิ

:ph34r:

Indicator เดียวกับที่น้องเสมใช้ค่ะ คุณงูดิน สวัสดีค่ะ ไม่ได้ทักทายกันนาน มีกำไรบ้างหรือป่าวคะช่วงนี้ :wub: เอากราฟน้ำมันไปดูกันนะเผื่อใครลงทุนในน้ำมัน โดนทุบอีกแล้ว ท่าทางจะยาว :wacko: