ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รบกวนคุณ Henry หาก GC ระบบเขียว ตะโกนดัง ๆ ด้วยนะคะ จะได้เข้าตามระบบค่ะ ขอบคุณค่า.... :wub: :wub:

ตอบ คุณ richy ครับ

ระบบ GC ยังเขียวอยู่นะครับ SL ที่ผมแจ้งไว้ หมายถึง closing pirce ครับ

ถ้าราคาปิดตลาด < 1742.60 ระบบก็จะแดง ประมาณนี้อ่ะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คืนวันอาทิตย์ 28 สิงหาคม 2554

19.00 น. นิวคาสเซิ่ล - ฟูแล่ม ทรูสปอร์ต 3(103)

19.30 น. สเปอร์ส - แมนฯ ซิตี้ ทรูสปอร์ต 1(101)

21.00 น. เวสต์บรอมวิช - สโต๊ค ทรูสเปเชียล 161

22.00 น. แมนฯ ยูไนเต็ด - อาร์เซน่อล ทรูสปอร์ต 1(101)

ตอบ คุณ richy ครับ

ระบบ GC ยังเขียวอยู่นะครับ SL ที่ผมแจ้งไว้ หมายถึง closing pirce ครับ

ถ้าราคาปิดตลาด < 1742.60 ระบบก็จะแดง ประมาณนี้อ่ะครับ

โทษนะครับ ราคาปิดตลาดเมื่อวานเท่าไหร่ครับ(ขอราคาปิดช่วง2-3วันนี้ก็ดีครับ) เมื่อวานตอนเช้าผมดูกราฟเข้าใจว่าแดงแล้ว กราฟที่ดูคงซิกแซกคาดเคลื่อนไม่ใช่1% หรือราคาทีผมดูตอนเช้าก่อนไปทำงานยังไม่ถึงเวลาปิด(ดูแบบรีบก่อนไปทำงานเข้าใจว่าแดงแล้ว) สงสัยกราฟที่ผมดูราคาปิดคนละเวลากัน ช่วงนี้ราคาผันผวนมาก

ช่วงเวลาต่างกันอาจให้ผลต่างเยอะมาก คือผมใช้กราฟที่ผมดูเป็นแนวทางแล้วตรวจสอบกับระบบที่เพื่อนมาบอกอีกทีครับ

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

เฟดยันไม่มีQE3เสนอรัฐบาลสหรัฐฯเน้นสร้างงานฟื้นศก.

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 27 สิงหาคม 2554 00:28 น. Share

(แฟ้มภาพ) เบน เบอร์นันกี ประธานธนาคารกลางสหรัฐฯ

เอเอฟพี - เบน เบอร์นันกี ประธานธนาคารกลางสหรัฐฯ ไม่เสนอมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจรอบใหม่ ระหว่างการกล่าวปราศรัยต่อที่ประชุมประจำปีที่ตลาดต่างเฝ้ารอเมื่อวันศุกร์(26) แต่เขาแสดงความเชื่อว่าเศรษฐกิจของอเมริกาจะดีขึ้นในช่วงครึ่งปีหลัง

เบอร์นันกียังแนะนำว่ารัฐบาลสหรัฐฯควรดำเนินการกระตุ้นการสร้างงานแทนอัดฉีดสภาพคล่องเข้าระบบเศรษฐกิจรอบใหม่ด้วยมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณระลอก 3 (QE3)

"ในระยะสั้น การดึงคนคืนสู่ตลาดแรงงานจะช่วยลดความทุกข์ทรมานในช่วงเวลาแห่งความยุ่งยากทางเศรษฐกิจและช่วยรับประกันว่าเศรษฐกิจของเรากำลังกำเนิดผลอย่างเต็มความสามารถ ดีกว่าที่จะทิ้งร้างทรัพยากรการผลิต" เบอร์นันกี บอกกับเจ้าหน้าที่ของธนาคารกลาง ในแจ็กสันโฮล รัฐไวโอมิง

อย่างไรก็ตาม เบอน์นันกี แสดงความเชื่อมั่นว่าเศรษฐกิจสหรัฐฯจะดีขึ้นในช่วงครึ่งปีหลัง โดยระบุว่าคลื่นความช็อกในช่วงไม่กี่ปีหลังมิอาจเปลี่ยนแปลงความสามารถของประเทศอย่างถาวรได้ กระนั้นเขาเตือนว่าการต่อสู้ทางการเมืองเกี่ยวกับปัญหาหนี้สินและขาดดุลงบประมาณซ้ำซากในปีนี้ จะก่ออันตรายต่อการฟื้นตัวอย่างรุนแรง

เบอร์นันกี บอกด้วยว่า เฟด ยังมีเครื่องมือทางการเงินต่างๆนาๆที่อาจช่วยกระตุ้นเศรษฐกิจ และจะมีการทบทวนแผนต่างๆ ณ ที่ประชุมคณะกรรมการกำหนดนโยบายการเงิน ในวันที่ 20-21 กันยายนนี้

ทองคำ ระยะสั้นมีการย่อตัว ระยะกลางเเละยาว Bullish มากมาย

กราฟเขียวตามระบบครับ

post-31-061399800 1314407064.gif

SET ดัชนีหุ้นไทยลงตามตลาดต่างประเทศ

post-31-032290700 1314407189.gif

คุณเสมครับ ขาที่ขึ้น มา ถึง 1830 น่าจะ เป็น คลื่น B ไหม

ขอบคุณครับ

งดขายทองคำแท่งทุกเสาร์-อาทิตย์ เริ่มสัปดาห์นี้เลย

http://www.thairath.co.th/content/eco/197349