ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตอนนี้ ทอง GF ระบบให้เปิดหน้าซื้อครับ

ส่วนทองคำเเท่ง กองทุนทอง ระบบบอกให้ขายครับ

งงจังเลยฮะ ทั้งสองอันก็เป็นทองเหมือนกัน ทำไมอันนึงบอกให้ซื้ออีกอันให้ขายฮะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

งงจังเลยฮะ ทั้งสองอันก็เป็นทองเหมือนกัน ทำไมอันนึงบอกให้ซื้ออีกอันให้ขายฮะ

มันต่างกันครับ ตั๋วทองหรือ GF เน้นเล่นตามระบบราย EOD

กับทองคำเเท่ง เน้นเล่นตามระบบ ราย Week

ใช้โปรเเกรม Metastock ครับ

คุณเสมคะ metastockนี้ใช้version ไหนคะ ต้องซื้อตัว licensceเลยหรือว่า downloadได้คะ จะเหมือนกับที่เวลาไปสัมมนารึเปล่าค่ะ คือจองตั้งแต่ครั้งก่อนแล้วเต็มค่ะอดไปเลย อยากมีระบบบ้างค่ะ

คุณเสมคะ metastockนี้ใช้version ไหนคะ ต้องซื้อตัว licensceเลยหรือว่า downloadได้คะ จะเหมือนกับที่เวลาไปสัมมนารึเปล่าค่ะ คือจองตั้งแต่ครั้งก่อนแล้วเต็มค่ะอดไปเลย อยากมีระบบบ้างค่ะ

จริงๆ version ไหนก็ใช้ได้หมดครับ ของผมใช้ Metastock 10.1 ครับใช้ version license ครับ

จะซื้อจะ load ก็เเล้วเเต่ท่านอะครับ

อยากมีระบบดีครับ ต้องเรียนรู้เรื่องระบบให้มากๆครับ เเนะนำให้ติดตามหรือลงเรียน CDC 101 ครับ

ผมขอตามระบบครับอาจารย์เสม นั่งนิ่งๆตัวตรงๆไม่คันมือแล้วร้องเพลงรอของถูกๆอย่างเดียว

มันต่างกันครับ ตั๋วทองหรือ GF เน้นเล่นตามระบบราย EOD

กับทองคำเเท่ง เน้นเล่นตามระบบ ราย Week

เพิ่มเติมนิดนึงครับ EOD(END OF DAY เอาราคาปิดของวันมาใช้ในการคำนวนกราฟเขียวแดงครับ)

ส่วนทองแท่งเป็นการลงทุนระยะยาวครับ คุณเสมถึงใช้ราคาปิดรายสัปดาห์มาเป็นข้อมูลในการเชื่อมต่อกับระบบคุณเสมครับ

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

หวั่นข้าววิกฤติ ภัยแล้งกระทบนา 6 แสนไร่ในเวียดนาม

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 16 กรกฎาคม 2553 14:35 น.

ภาพจากวิดีโอคลิปเมื่อปีที่แล้ว ปีที่ฟ้าฝนเป็นใจ ชาวนาใน จ.ซ็อกจาง (Soc Trang) ในเขตที่ราบปากแม่น้ำโขงอู่ข้าวใหญ่ที่สุดของประเทศ เก็บเกี่ยวกันอย่างมีชีวิตชีวา แต่ปีนี้ภัยแล้งแผ่คลุมนาข้าวทั่วประเทศ กำลังจะส่งผลกระทบต่อผลผลิตอย่างรุ่นแรง'

ASTVผู้จัดการรายวัน-- ภัยแล้งที่ลากยาวมาหลายเดือนส่งผลกระทบต่อการผลิตทางการเกษตรอย่างกว้างขวาง และมีความเสี่ยงอย่างสูงที่จะสูญเสียข้าวไปในพื้นที่เสี่ยงเกือบ 100,000 เฮกตาร์ (625,000 ไร่) ในหลายจังหวัดทั่วประเทศ หนังสือพิมพ์เวียดนามนิวส์อ้างรายงานของกระทรวงเกษตรและพัฒนาชนบท

บางจังหวัดทางภาคเหนือฝนไม่ตกเลยตั้งแต่เดือน ก.พ. เป็นต้นมา ทางตอนบนสุดของประเทศอุณหภูมิพุ่งขึ้นสูง 46-47 องศา ในสัปดาห์ต้นเดือนนี้ ไม่ต่างกับกรุงฮานอยที่อุณหภูมิเฉลี่ยสูง 40 องศา ร้อนระอุอย่างเป็นประวัติการณ์

น้ำในลำน้ำสาขาในภาคเหนือแห้งขอด และใน ลำน้ำหลายสายละดับน้ำลดต่ำ เช่นเดียวกับในอ่างเก็บน้ำเหนือเขื่อนใหญ่ ที่มีระดับต่ำที่สุดเท่าที่มีการบันทึก เวียดนามนิวส์กล่าว

จนถึงปัจจุบันสำรวจพบนาข้าวเสียหายไปแล้วราว 25,000 เฮกตาร์ (กว่า 156,000 ไร่) และ อีกราว 70,000 เฮกตาร์จะให้ผลผลิตลดลงอย่างมาก รายงานของกระทรวงเกษตรฯ ระบุ

ภัยแล้งยังปกคลุมถึงเขตที่ราบสูงภาคกลาง ลงสู่เขตที่ราบปากแม่น้ำโขง ซึ่งเป็นเขตผลิตข้าวส่งออกใหญ่ที่สุดของประเทศ ฝนแล้งทำให้น้ำทะเลหนุนเนื่องรุกเข้าสู่ผืนนานับหมื่นไร่สร้างความสูญเสียให้แก่นาข้าว

ปัจจุบันราคาข้าวในตลาดเริ่มพุ่งขึ้นสูง ขณะที่โรงสีและผู้ส่งออกเริ่มออกกว้านซื้อเข้าเก็บในโกดังราว 1 ล้านตัน เพื่อส่งออกในไตมาสที่ 3 นี้

เวียดนามตั้งเป้าส่งออกข้าวปีนี้เท่ากับปีที่แล้วคือ ระหว่าง 6-6.2 ล้านตัน ขณะที่กระทรวงฯ คาดว่าอาจจะต้องนำข้าวปริมาณมหาศาลจากภาคใต้ไปเลี้ยงดูประชากรทางภาคเหนือที่ประสบภัยแห้งแล้ง

เวียดนามพิจารณาปรับเป้าส่งออกข้าวทุกไตรมาสให้เหมาะกับปริมาณข้าวที่ผันแปรไประหว่างการผลิต การบริโภคกับการส่งออก

ประเทศนี้ผลิตข้าวเปลือกได้ปีละ 38-09 ล้านตันในหลายปีมานี้ แต่ขณะเดียวกันก็มีประชากรที่จะต้องเลี้ยงดูกว่า 87 ล้านคน.

!Announce !Announce !Announce

ดีจายมากมายที่อาจารย์เสมจะมางานสัมนาไทยโกลด์พรุ่งนี้ด้วย บอกกันเผื่อเพื่อนๆที่อยากเจออาจารย์เสมจะได้รู้และบอกกัน อิอิ ต้องขอขอบคุณคุณส้มโอมือด้วยนะที่ช่วยจองที่ไว้เผื่อ :D

ถูกแก้ไข โดย farerex

จริงๆ version ไหนก็ใช้ได้หมดครับ ของผมใช้ Metastock 10.1 ครับใช้ version license ครับ

จะซื้อจะ load ก็เเล้วเเต่ท่านอะครับ

อยากมีระบบดีครับ ต้องเรียนรู้เรื่องระบบให้มากๆครับ เเนะนำให้ติดตามหรือลงเรียน CDC 101 ครับ

สวัสดีคะ.. รบกวนถามนิดนึงคะ

คอร์สที่เรียน จะติดต่อได้ที่ไหนคะ แล้วสอนตั้งแต่ไม่เป็นอะไรเลยรึเปล่าคะ