ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

!Announce !Announce !Announce

ดีจายมากมายที่อาจารย์เสมจะมางานสัมนาไทยโกลด์พรุ่งนี้ด้วย บอกกันเผื่อเพื่อนๆที่อยากเจออาจารย์เสมจะได้รู้และบอกกัน อิอิ ต้องขอขอบคุณคุณส้มโอมือด้วยนะที่ช่วยจองที่ไว้เผื่อ :D

ไหนบอกว่าเชื่อระบบ อย่าเชื่อเทคนิค แล้วจะมาเรียนเทคนิคกับคุณกัมพลทำไม แล้วอาทิตย์ก่อนบอกเขียว ว้นนี้มาแดงแล้ว เล่นง่ายๆแบบนี้ ไม่มีคนจนในโลกแล้วครับท่าน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!thk คุณเสมคะ ตามอ่านเสมอ แต่ไม่ค่อยได้เข้ามาโพสต์ เป็นกำลังใจให้คุณเสมคะ เห็นจะเลิกโพสต์หลายครั้งแต่ก็ยังมีความเป็นห่วงพวกเรา เลยต้องเข้ามาโพสต์ต่อ ก็ !thk จากใจอีกครั้งคะ

ขอบคุณเสียเสมครับให้กำลังใจอย่าสนใจเสียงนกเสียงกา

ขอให้คุณเสมช่วยโพสต่อ ตามระบบเหมือนกันค่ะ อย่าเพิ่งหนีหายทิ้งกันไป อีกหนึ่งกำลังใจ :rolleyes:

เป็นกำลังใจให้ครับ อย่าท้อนะครับ ตามระบบเหมือนเดิม

ไหนบอกว่าเชื่อระบบ อย่าเชื่อเทคนิค แล้วจะมาเรียนเทคนิคกับคุณกัมพลทำไม แล้วอาทิตย์ก่อนบอกเขียว ว้นนี้มาแดงแล้ว เล่นง่ายๆแบบนี้ ไม่มีคนจนในโลกแล้วครับท่าน

เบื่อจริงๆพวกอีแอบ แน่จริงใช้ชื่อที่ใช้ประจำมาโพสดีกว่าครับ ผมเป็นคนชวนคุณเสมไปสัมมนาตั้งแต่แรกเองครับ การโพสครั้งนี้เหมือนมีคนจงใจไม่อยากให้คุณเสมไปสัมมนา

น่าจะเป็นกลุ่มเดียวกับพวกที่ตามกดให้คะแนนติดลบคุณเสมเป็นประจำครับ พี่ขอโทษน้องเสมด้วยนะ

ขอบคุณมากค่ะ !gd บวกคะแนนให้กำลังใจด้วย

ผมว่าเงินก็เงินเรา สมองก็สมองเรา ถ้าเราไม่เชื่อก็ไม่ต้องตามก็ได้นะ

คุณเสมก็ไม่มีผลประโยชน์อะไรเลย

เปิดใจกว้างๆดีมั้ยคะ สังคมจะได้น่าอยู่

เวปลุงโฉลก ก็สอนเทคนิคนะครับ

ถ้าเข้าใจจะรู้ว่า ระบบเขียวแดง คือ indicator ตัวหนึ่งที่ถูกคัดออกมา โดยใช้สูตรที่เลือกว่าเหมาะสมกับหุ้นตัวนั้นๆ

การแนะนำให้เชื่อระบบ เหมาะสำหรับผู้ที่เริ่มต้น และเป็นการบังคับให้ตนเองมีวินัย

ซึ่งตามปกติ หากเล่นตามระบบ ก็จะทำกำไรได้ในระยะยาวแน่นอน เพราะดูจากข้อมูลที่เกิดขึ้นในอดีต ก็พอจะทำนายได้

คุณเสมไปร่วมงาน คงไม่ได้ไปเรียนอย่างที่คุณเข้าใจหรอกครับ เรียกว่าให้เกียรติผมมากกว่า

ผมว่า คุณอาจจะมีอคติกับระบบเขียวแดง หรือแคลงใจกับเหตุการณ์ที่เพิ่งเกิดขึ้นเมื่อไม่นานมานี้

ผมขอยืนยันว่า ระบบ ใช้ได้ครับ เขาพิสูจน์กันมานานพอสมควรแล้ว แต่อาจจะไม่ใช้ระยะสั้นๆ เพราะมันก็ต้องมีบางช่วงที่ระบบถูกกินบ้าง

ยินดีต้อนรับคุณเสมนะครับ พบกันพรุ่งนี้ wub.gif

!thk !thk ขอบคุณคะคุณเสม มาให้กำลังใจคะ ไม่มีระบบใหนที่มีแต่กำไรอย่างเดียวหรอกนะคะ คุณเสมเพียงเป็นห่วงคนมือใหม่

ดูกราฟไม่เป็น เล่นตามอารมณ์ กลัวจะหมดตัวเท่านั้น สู้สู้ นะคะคุณเสม เป็นกำลังใจให้คะ

มารไม่มี บารมีไม่เกิดคะ คุณเสม

แฟนๆคุณเสมตอนนี้รับทราบกันแล้ว ว่ามีคนบางกลุ่มคอยกดคะแนนติดลบให้คุณเสม รับรองงานนี้บารมีเกิดแน่5555 พนันกันได้เลยงานนี้คะแนนคุณเสมพุ่งแรงแน่ๆ

มาลองวัดกำลังกันดูก็ได้นะครับว่าคนชอบคุณเสมมากกว่ามากมายขนาดไหน รับรองห่างชั้นกันมากมาย

เวปลุงโฉลก ก็สอนเทคนิคนะครับ

ถ้าเข้าใจจะรู้ว่า ระบบเขียวแดง คือ indicator ตัวหนึ่งที่ถูกคัดออกมา โดยใช้สูตรที่เลือกว่าเหมาะสมกับหุ้นตัวนั้นๆ

การแนะนำให้เชื่อระบบ เหมาะสำหรับผู้ที่เริ่มต้น และเป็นการบังคับให้ตนเองมีวินัย

ซึ่งตามปกติ หากเล่นตามระบบ ก็จะทำกำไรได้ในระยะยาวแน่นอน เพราะดูจากข้อมูลที่เกิดขึ้นในอดีต ก็พอจะทำนายได้

คุณเสมไปร่วมงาน คงไม่ได้ไปเรียนอย่างที่คุณเข้าใจหรอกครับ เรียกว่าให้เกียรติผมมากกว่า

ผมว่า คุณอาจจะมีอคติกับระบบเขียวแดง หรือแคลงใจกับเหตุการณ์ที่เพิ่งเกิดขึ้นเมื่อไม่นานมานี้

ผมขอยืนยันว่า ระบบ ใช้ได้ครับ เขาพิสูจน์กันมานานพอสมควรแล้ว แต่อาจจะไม่ใช้ระยะสั้นๆ เพราะมันก็ต้องมีบางช่วงที่ระบบถูกกินบ้าง

ยินดีต้อนรับอเสมนะครับ พบกันพรุ่งนี้ wub.gif

ชอบเฮียจัง..หลายครั้งแล้วที่เฮียแสดงออกให้เป็นตัวอย่างถึงวุฒิภาวะ มีผู้ใหญ่อย่างนี้สังคมน่าอยู่ครับ

มารไม่มี บารมีไม่เกิดคะ คุณเสม

เจ้โซดา บรรทัดเดียวจบ กินใจไปเลย

คุณRedGreenBlue ระบบเป็นแบบ Trend Following มันจะได้กำไรมากในขณะที่เป็นเทรน แต่ตอนกรณีที่กราฟปรับฐานหรือ sideway ระบบจะต้องคืนกำไรไปคะ (อ่านของเฮียกำพลหรือพี่ๆกูรูคนอื่นๆ ก็น่าจะเห็นวิเคราะห์ว่าปรับฐานอยู่) ลองดูเขียวแดงย้อนหลังไปสัก 2 ปีดูคะ คือถ้าเข้าใจว่าคุณเสมโพสระบบแบบไหนแล้วตอนนี้ทำไมมันเขียว ทำไมมันแดง คงไม่พิมพ์แบบนี้ออกมาถาม ลองไปหาข้อมูลของที่ระบบคุณเสมเค้ามาโพสก่อนก็ดีไหมคะ เพราะมาถามแบบนี้คนที่แย่คนคนถามคะเพราะแสดงว่าเชื่อแต่แดงเขียวแต่ไม่รู้ทำไม พอมาเชื่อช่วงที่กราฟไม่มีเทรนแน่ชัดแล้วเสีย ก็อาจจะไม่เชื่อระบบ แล้วก็โวยว่าเขียวแดงแบบนี้ง่ายไปรวยไม่มีคนจน อ้อ ระบบไปตามหาอ่านข้อมูลที่เว็บลุงโฉลกได้คะ แล้วเรื่องเทคนิกคงไม่มีใครบอกให้ไม่เชื่อนิคะ เอ ตรงนี้เราพลาดไปเปล่า

ลองศึกษาดูคะ แล้วมาช่วยๆวิเคราะห์กราฟกันดีกว่ามาแควะกันนะจ๊ะ