ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

+1 +1

ขอบคุณค่ะ น้องเสม กำลังสองจิตสองใจจะขายหนีปันผล อ่านแล้วมีกำลังใจถือต่อไปอีก ถ้าย่อ เก็บกองทุนเพิ่มอีกไหวไหมคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไม่เเนะนำให้ นลท ทุกท่านเล่น S ทองคำนะครับ คนที่เล่นได้ต้องเก้งเทคนิคมาหลายปีเเล้ว เเละจิตใจที่หนักเเน่น ถึงจะเล่นได้

ทองคำเล่น S อันตรายมากครับไม่เเนะนำ

:rolleyes: B)

:D :D ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะ ว่าแต่จะมีย่อต่ำกว่า 1250 มั๊ยคะ จะได้เข้า :wub: :wub:

ไม่เเนะนำให้ นลท ทุกท่านเล่น S ทองคำนะครับ คนที่เล่นได้ต้องเก้งเทคนิคมาหลายปีเเล้ว เเละจิตใจที่หนักเเน่น ถึงจะเล่นได้

ทองคำเล่น S อันตรายมากครับไม่เเนะนำ

:rolleyes: B)

เห็นด้วยครับ เสี่ยงมากๆครับ

+1 +1

ขอบคุณค่ะ น้องเสม กำลังสองจิตสองใจจะขายหนีปันผล อ่านแล้วมีกำลังใจถือต่อไปอีก ถ้าย่อ เก็บกองทุนเพิ่มอีกไหวไหมคะ

คงเป็นกองทุน K-gold ที่มีการจ่ายปันผลกัน ได้ยินมาว่าจ่ายเเค่ 0.2 เองนิครับพี่ปุณณ์ เเล้วเงินกว่าจะได้อีกประมาณ 6 วันใช่ไหมครับ สำหรับผม ก็มีกองทุนนี้เหมือนกัน ผมเก็บยาวครับ ย่อเมื่อไรซื้อทองกลับหมดครับ ผมชอบเล่นระยะยาวอะครับ รอที่ $1600 ครับ

:D :D ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะ ว่าแต่จะมีย่อต่ำกว่า 1250 มั๊ยคะ จะได้เข้า :wub: :wub:

อันนี้ไม่ทราบครับ ว่าจะย่อมาที่ $1250 ไหม เเต่ตอนนี้ $1309 ครับ

จากในอดีต การ Break new high ของตลาดทองคำ ราคาจะทะลุไปอยากรุนเเรงมากตอนนี้ราคา All time new high อยู่ที่ $1310 คงเป็นราคาเด็กๆมากๆสำหรับทองคำ ใครไม่มีของก็ลองหาซื้อเอาเองนะครับ ระยะยาวทองคำสดใสมากๆๆไม่ว่าจะเป็นทางด้าน TA หรือ ทาง FA ไม่มีเหตุผลใดที่จะทำให้ทองคำไม่ขึ้น การขึ้นครั้งนี้ Bullish กว่าทุกๆครั้งมาก โดยไม่มีการย่อลงมาหนักๆๆเลย เเสดงถึงความ Bullish ในตลาดทองคำ โดย ต่อไปเศรษฐกิจโลก พัง คำตอบสุดท้ายของ นลท ก็คือ "ทองคำ" นั่นเอง

ไม่ได้เข้า Board มาหลายวันเห็น นลท มีการ S ทองคำในตลาด GF กันมากมาย คิดเเล้วเหมือนการเข้า บ่อนดีๆๆนั้นเอง อยากให้ นลท ทุกท่าน ใช้สติในการลงทุน อย่าใช้อารมณ์เเละความรู้สึก ในการลงทุนนะครับ

คนที่มีทองเเท่งก็ถือยาวๆไปครับ อย่ากลัวราคาเเถวนี้ยังเด็กๆมากๆ ต่อไปทองคำไปสูงกว่านี้เเน่นอน

SET ตลาดขึ้นมาทดสอบ 950 จุดหลายครั้งเเล้ว ตอนนี้ตลาด SET ไทย confirm wave 3 ราคาจะไปได้อีกไกลโดยใช้ระบบในการเทรดก็กำไร พอเพียง รวยจนเบื่อไปเเล้ว

ระยะนี้ได้เห็นคุณเสมเข้ามาโพสบ่อยขึ้น ดีใจๆๆ ขอบคุณๆๆ