ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

SET ตอนนี้กำลังกลับตัวขึ้นเเล้วนะครับ week หน้าคงมีการย่อลงมา test support ก่อนที่จะขึ้นจริงอีกครั้งครับ

คุณเสม วันนี้สมควรซื้อ set แล้วหรือยังครับ หรือรออีกหน่อยให้มันย่อแล้วถึงเข้าทำการ

ถูกแก้ไข โดย goldmember

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

SET ตอนนี้กำลังกลับตัวขึ้นเเล้วนะครับ week หน้าคงมีการย่อลงมา test support ก่อนที่จะขึ้นจริงอีกครั้งครับ

ยินดีด้วยครับ ทีมโปรด (ของเรา) ชนะยอดทีมได้ เมื่อคืนถ้าให้ผมเลือก แมนออฟเดอะแมท ผมขอเลือก วิลเชียร์ เมื่อคืนเล่นดีมาก ๆ เลยครับ

โพสแต่เรื่องบอล ขอถามเรื่องการลงทุนบ้างนะครับ ขึ้นจริงรอบนี้ คุณเสม มองเป้าหมายที่เท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

ผมไม่ได้มา ปั่นกระทู้นะครับ พอดีทางพี่ๆ เค้าให้ผมช่วยมา update เรื่องการลงทุนให้หน่อย พอดีผมว่างก็เลยมา update ให้อะครับ

ถ้าไม่ว่างก็คง นานๆเข้ามาทีอะครับ เลยชี้เเจ้งให้เพื่อนสมาชิกได้รับรุ้กันก่อนนะครับ

มีคำถามอะไรถามได้เลยครับ

มีน้ำใจมาช่วยให้ข้อมูลโดยไม่หวังผล ถ้ามีใครมาวุ่นวายพี่นำทีมแฟนๆรุมเหยียบเอง เข้ามาบ่อยๆยิ่งดีครับแฟนๆจะอุ่นใจครับ

ผมไม่ได้มา ปั่นกระทู้นะครับ พอดีทางพี่ๆ เค้าให้ผมช่วยมา update เรื่องการลงทุนให้หน่อย พอดีผมว่างก็เลยมา update ให้อะครับ ถ้าไม่ว่างก็คง นานๆเข้ามาทีอะครับ เลยชี้เเจ้งให้เพื่อนสมาชิกได้รับรุ้กันก่อนนะครับ มีคำถามอะไรถามได้เลยครับ

มีน้ำใจมาช่วยให้ข้อมูลโดยไม่หวังผล ถ้ามีใครมาวุ่นวายพี่นำทีมแฟนๆรุมเหยียบเอง เข้ามาบ่อยๆยิ่งดีครับแฟนๆจะอุ่นใจครับ

เราคิดว่าไม่มีใครคิดว่าคุณเสม มาปั่นกระทู้ตัวเองหรอกค่ะ ออกจะดีใจด้วยซ้ำเวลาเห็นคุณเสมเข้ามาโพสน่ะค่ะ ขอบคุณมากๆสำหรับความมีน้ำใจของคุณเสมค่ะ !thk

แอบขำนิดนึงเรื่องกลัวคนจะคิดว่ามาปั่นกระทู้ อิอิ :lol:

อยากทราบว่า แนวรับอยู่ประมาณที่เท่าไหร่คะ เพราะตอนนี้ติด S อยู่ค่ะ :wacko: :wacko:

ขอบคุณค่ะ

ติด S อยู่เหมือนกันค่ะ รอคุณเสมชี้แนะ ขอบคุณค่ะ :P :P :P

พี่ปุณณ์ขายกองทุน SET และ SET50 ตอนขาลงไม่ทัน ฝ่อซะก่อนเลย ติดลบแดงโร่

แต่หลายกองทุนเป็นกองทุนปันผลก็เลยเย็นได้หน่อย

เพราะทั้งน้องเสมและคุณลุงบอกว่าระยะยาวหุ้นขึ้นแน่ ตอนนี้ก็ลบน้อยลงเรื่อยๆ

เพิ่งเห็นผลเวลาใจไม่นิ่ง เพราะแอบขายลดพอร์ตไปหน่อยนึง คว้ากลับยังไม่ครบที่ขายไปเลยก็ขึ้นมาเสียแล้ว

ถ้าอาทิตย์หน้าย่อลงอีกจะได้เก็บมาทดแทนให้ครบก่อนจะรอยาว

ผมไม่ได้มา ปั่นกระทู้นะครับ พอดีทางพี่ๆ เค้าให้ผมช่วยมา update เรื่องการลงทุนให้หน่อย พอดีผมว่างก็เลยมา update ให้อะครับ

ถ้าไม่ว่างก็คง นานๆเข้ามาทีอะครับ เลยชี้เเจ้งให้เพื่อนสมาชิกได้รับรุ้กันก่อนนะครับ

มีคำถามอะไรถามได้เลยครับ

ไม่ต้องห่วงเรื่องปั่นกระทู้หรอกค่ะ เพราะมีสมาชิกกระทู้เข้ามารออยู่นะคะ อย่างพี่ปุณณ์มาแอบรอดูแท่งเขียวทุกวัน

ดูแต่น้องส้มโอมือสิ จะนำทีมบู๊ซะแล้ว laugh.gif

ถูกแก้ไข โดย ปุณณ์

t - fex set จุด stop loss เท่าไหร่ค่ะ คุณเสม !thk !thk !thk

Closing price < 647

ราคา S50 วันนี้ น่าจะ break internal trend line ได้นะครับ เเสดงถึงตลาดที่ bullish มากครับ

จากนั้นจะมีย่อมาที่เส้น เพื่อ test support ก่อนขึ้นจริง ใจเย็นๆๆครับ

post-31-004790800 1297926379.gif