ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/185-%e0%b8%81%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b8%a5%e0%b8%87%e0%b8%97%e0%b8%b8%e0%b8%99%e0%b8%94%e0%b9%89%e0%b8%a7%e0%b8%a2%e0%b8%a3%e0%b8%b0%e0%b8%9a%e0%b8%9a/page__view__findpost__p__91708

อ่อครับ

อยากถามคุณเสมอีกนิดนึงครับ ว่า ช่วงนั้นที่ราคาทองตกลงมา

มันเกิดขึ้นจากการเทขายตามเทคนิคอย่างเดียวหรอครับ

หรือว่ามันมีข่าวหรือเหตุการณ์อะไรหรือเปล่าครับ ที่ทำให้นักลงทุนเทขายหนักขนาดนั้น

ขอบคุณครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ซ้ำครับ ขอโทษครับ

ถูกแก้ไข โดย chinchilla

ขอแอบตอบนะครับถ้าเป็น STA น่าจะเกิดจากการไปทำดูอัลลิสติ้งที่สิงคโปร์แล้วราคาipoมันออกมาต่ำกว่าที่คิดอ่ะครับ

ราคาสองตลาดมันเลยจะค่อยๆเข้าหากัน

ผิดถูกไงรอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบละกันนะครับ

ส่วนTTAน่าจะมาจากผลประกอบการครับ

สวัสดีค่ะ คุณเสม

ไม่รุ๊ จำนู๋อินได้ป่ะ

นาน ๆ มาที... อิอิ

นู๋อินหายไปค้นหาเส้นทางใหม่ ๆ มาค่ะ พอกลับมาค้นของเก่า ๆ ที่ไม่ได้เข้ามานาน ออกมาไล่อ่าน

ก้อ บังเอิญ ไปตรงกะที่คุณเสม แนะนำ ให้ลองมองอย่างอื่นดูมั่ง

เลยไปนั่งมองตัวเลข วิ่ง ๆ วิบ ๆ วับ ๆ เต็มพรืดไปหมดมาอ่ะค่ะ ผ่านมาได้สักพัก

ก้อลอง ๆ ดู แบบ กลัว ๆ กล้า ๆ

ทีนี้ อยากขอคำแนะนำ ค่ะ นู่อินเข้าไปที่หุ้นยางตัวหนึ่งอะค่ะ

ที่ไปหุ้นกะต่างชาติไปแล้วค่ะ

สงสัยว่า ทำไมยางขึ้น แต่หุ้นตัวนี้ไม่ขึ้น

แถมยังทำท่า ทำทางจะลงซะงั้น

มันยังงัยกันแน่คะ ไม่เข้าใจเลย

เป็นการเข้าใจผิดนะเอง ยังไงคุณเสมก็อย่าลืม ตัว PS ด้วยนะคะ

ผมจะมาเฉพาะวันที่พี่เสม ไม่มาหรือมาสายแค่นั้นแล้วกันครับ 555 เพราะผมก้อไม่ค่อยรู้เรื่องมากครับ แค่กำลังศึกษา และทำตามเมื่อวันก่อน ยังแหกระบบ ขายไป 1 ไม้เลย 5555

ยังไงอย่าลืมทุกเขียวแรกและแดงแรกนะครับ ใครเข้าระบบไหนให้ออกระบบนั้น ห้ามเปลี่ยนม้ากลางศึกนะครับ

ยังไงอย่าลืมทุกเขียวแรกและแดงแรกนะครับ ใครเข้าระบบไหนให้ออกระบบนั้น ห้ามเปลี่ยนม้ากลางศึกนะครับ

รบกวนถามน้องเสม และคุณส้มโอมือนะคะ

คือเมื่อวันพฤหัส ก่อนวันหยุดยาว อ่านแล้ว(แอบตีความเอาเอง) ว่า รอบนี้จะขึ้นถึง 1380 ก็เลยขายทองไปค่ะ แต่ปรากฏว่าทองไม่ลง ตอนนี้1390แล้ว อย่างนี้ต้องซื้อกลับไหมคะ แล้ว มันจะย่อมาให้เราซื้อกลับหรือเปล่า หรือไป wave 3 เต็มตัวแล้ว จะได้ซื้อกลับน่ะค่ะ แต่ว่าถ้าจะลงมา correction จะได้รอซื้อไม่ต้องเพิ่มทุนน่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะคะ

post-442-022944300 1298245000.gifผมขอถือยาวๆๆๆ ใจแข็งๆแล้วขอท่อง สองหมื่นสามขอรอต่อไปครับ

กราฟทองรายวันระบบสั้น ของเมื่อวันคุกร์อีกทีนะครับ ถ้าจะเข้าตอนนี้อาจเสี่ยงนะครับ เพราะเขียวมาหลายแท่งแล้ว แต่ระยะยาวเพิ่งเขียวแท่งที่ 2 ครับ

อันนี้รูประบบยาวที่คุณเสมใช้ประจำครับ อย่าลืมนะครับ ใครเข้าระบบไหน ต้องออกระบบนั้นนะครับ อย่าผสมเดี๋ยวมั่วครับ

รบกวนขอกราฟ SET 50 รายวันด้วยได้ไหมคะ ติดตามเสมอค่ะ ขอบคุณมาก ๆค่ะ

สินค้าตัวไหนครับ

นู๋อิน ยกชือหุ้นมาได้เลยใช่ป่ะคะ

STA กับ

TTA น่ะค่ะ ตัวนี้ที่ติดอยู่

ส่วน STA ก่อนมีเรื่องไปหุ้นกะต่างชาติ

นู๋อินขายไปหมดแล้วค่ะ

แต่ตอนหลังนี่เข้าไปใหม่

คือนู๋อิน ซื้อหุ้นอนุพันธ์ ไม่เป็น ชอบยาง ก้ออาศัยเล่นตัวนี้เอาน่ะค่ะ

ขอบคุณ คุณเสมนะก๊ะ

ขอแอบตอบนะครับถ้าเป็น STA น่าจะเกิดจากการไปทำดูอัลลิสติ้งที่สิงคโปร์แล้วราคาipoมันออกมาต่ำกว่าที่คิดอ่ะครับ

ราคาสองตลาดมันเลยจะค่อยๆเข้าหากัน

ผิดถูกไงรอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบละกันนะครับ

ส่วนTTAน่าจะมาจากผลประกอบการครับ

ขอบคุณมาก ๆ ค่า พี่ชาน

เฮ้อแล้วนู๋อินทำไงดีเนี่ย

TTA นู๋อินตายลอยแระเนี่ย

ขอบคุณค่ะ คุณ gold man ที่มีน้ำใจมา post กราฟให้นะคะ :rolleyes: