ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอติดสอยห้อยตามน้องเสมไปด้วยอีกคนจะได้มั้ยนะ

แซวเล่นนะครับ กำไรตามระบบอย่างพอเพียวนะครับคุณrichy

ยินดีค่ะคุณส้มโอมือ.. ผู้เมตตาข้อมูลข่าวสารทุก ๆ เช้า.. ยินดีต่อรับสู่เมืองหลานย่าโมนะคะ ถ้าหากแวะผ่านมา รับรอง มีของอร่อยต้อนรับค่ะ..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอถามคุณเสมหน่อยค่ะ จะมีย่อให้เก็บอีกซักหน่อยไหมคะ

ถ้ามีประมาณเท่าไหร่อ่ะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ขอบคุณนะคะ ที่เข้ามา update สถานะการลงทุนให้ทุกวัน :) :lol:

เอาไงดี set50 ลง

ไม่อยากคัทเลยอ่ะ

ฮั่งเส็งติดลบเยอะมากๆๆ

สวัสดคับ นลท ทุกท่าน เมื่อวานทองคำขึ้นไปทดสอบ $1408 ตลาดได้ overbought เเล้วต่อไปคงทดสอบ previous high ที่ $1430 ราคาทองจะขึ้นอีกมากครับ ตอนนี้เพ่งจะเริ่มต้นเท่านั้น หนทางอีกยาวไกลมากครับ ตอนนี้มีเเนวต้านที่ $1405

ทองคำเเท่งซื้อสะสมได้ตลอดครับ น่าจะมีย่อในเร๊วๆนี้ เมื่อราคาไปทดสอบ previous high ราคาจะเขย่าเเรงมากๆครับ รอย่อเล้วเข้าได้ครับ

เงินโลหะไปทดสอบ All time new high อีกเเล้วประมาณ $34.5 ครับติดเเนวต้านหลักพอดีย่อเมื่อไร เก็บได้ครับ

น้ำมันไปทดสอบ $94 มาทดสอบเร๊วกว่าที่ผมคิดไว้ราคาจะเขย่าดหน่อย เป้าหมาย $98 ครับ

ยางพาราได้เวลาการ correction เเล้วนะครับ ราคาจะลงต่อเนื่อง นลท ระวังหน่อยนะครับ คนที่ตามที่ระบบก็ไม่ต้องห่วงอะไรครับ

สวัสดคับ นลท ทุกท่าน เมื่อวานทองคำขึ้นไปทดสอบ $1408 ตลาดได้ overbought เเล้วต่อไปคงทดสอบ previous high ที่ $1430 ราคาทองจะขึ้นอีกมากครับ ตอนนี้เพ่งจะเริ่มต้นเท่านั้น หนทางอีกยาวไกลมากครับ ตอนนี้มีเเนวต้านที่ $1405

ทองคำเเท่งซื้อสะสมได้ตลอดครับ น่าจะมีย่อในเร๊วๆนี้ เมื่อราคาไปทดสอบ previous high ราคาจะเขย่าเเรงมากๆครับ รอย่อเล้วเข้าได้ครับ

เงินโลหะไปทดสอบ All time new high อีกเเล้วประมาณ $34.5 ครับติดเเนวต้านหลักพอดีย่อเมื่อไร เก็บได้ครับ

น้ำมันไปทดสอบ $94 มาทดสอบเร๊วกว่าที่ผมคิดไว้ราคาจะเขย่าดหน่อย เป้าหมาย $98 ครับ

ยางพาราได้เวลาการ correction เเล้วนะครับ ราคาจะลงต่อเนื่อง นลท ระวังหน่อยนะครับ คนที่ตามที่ระบบก็ไม่ต้องห่วงอะไรครับ

ขอบพระคุณมากๆๆครับคุณเสม !01 !01 !01 !01 !01

!10 ขอบคุณค่ะคุณเสม กะคุณส้มโอมือ !thk

!thk !thk !thk

น้องเสม เข้ามาเช้าค่ำแบบนี้ กระทู้คึกคักและมีความสุขจังเลยค่ะ.. ถ้ามีเวลาว่าง มาทักทายและชี้แนะบ่อย ๆนะคะ ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ พี่เข้าตามที่น้องเสมชี้แนะ ทั้งเงินทอง และ PS มีความสุขมาก ๆ เลยค่ะ..บวกหนึ่งให้ทุกวันค่ะ เทพการลงทุนของพี่ ถ้าผ่านมาแถวเมืองหลานย่าโม บอกเลยนะคะ อยากทานอะไร เต็มที่เลยค่ะ..ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

ยินดีครับ พี่ richy ลงทุนตามระบบไม่โลภไม่กลัว สบายใจมากมายครับ

คนทีมีบุญ ทาน เท่านั้นที่สามารถตามระบบได้ครับ

เรียนสอบถามคุณเสมครับ รอบนี้ยางขึ้นมาแรงมาก ๆ เมื่อเกิด correction รอบนี้แล้ว ตลาดจะมีสัญญาณให้เข้าซื้ออีกหรือเปล่าครับ

หากมี รบกวนคุณเสมส่งสัญญาณด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

พรุ่งนี้เช้าจะเข้าซื้อ GF ยังทันมั้ยค่ะ ถ้าราคาประมาณ $1410

ไม่เเนะนำให้เข้าเเล้วครับ ไม่ใช่เขียวเเรกเเล้วครับ

รักษาระเบียบการลงทุน สำคัญที่สุดครับ

ถ้าเป็นเงินแท้ ยังไงก็หาที่ขายได้ครับ แต่ราคาอาจจะถูกกดบ้าง ลูกพี่ลูกน้องผมที่ขายของมือสอง บางครั้งมีเงินปนมาด้วยเขา เส้นไหนไม่เหมาะขายต่อเป็นเครื่องประดับ ก็ขายออกไปหลอมใหม่ได้ตลอดครับ ร่วมปีมาแล้วเขาขายเศษเงินได้กรัมละยี่สิบต้นๆ ตอนนี้เงินขึ้นมามากเมื่อเทียบ1ปีที่แล้ว เมื่อผมซื้อเม็ดเงินใหม่กรัมละ32บาท

เมื่อไหร่เงินกลับมาบูมมาก ตอนนั้นจะซื้อขายคล่องเองละครับ(ของขาดตลาดมีแต่คนแย่งซื้อ) น้องผมบอกว่าบางครั้งเขาอยากตรวจ%โลหะมีค่าที่เขาซื้อมา ร้านที่เขาไปตรวจคิด50บาทจะบอกเลยมีทองกี่%เงินกี่%นิเกิลกี่% แต่ไม่แน่ใจว่าเขาจะรับตรวจลูกค้าทั่วไปหรือเปล่าจะถามให้ครับ ผมเพิ่งซื้อเงินไป2กิโลเมื่อวาน ปลายอาทิตย์จะมีmoneyเข้ามาอีกก้อนนึง คงซื้อเงินเพิ่ม วันอาทิตย์นัดเจอน้องชายที่โบสถ์เอาเงินไปให้เขาช่วยดู ถ้าเขาสงสัยก็ฝากเขาไปตรวจ

แต่ที่ดูเงินน่าจะปลอมยากนะ(ความเงาและความหนักของเงินทำให้ปลอมยากนะ) อย่างมากก็แค่%ความบริสุทธ์ไม่เท่าที่บอก

ขอบคุณครับคุณส้มโอมือ เด่วหาจังหวะเก็บเข้าเพิ่มอีกสักน้อยนึง อยากมีทุนซื้อเยอะๆจัง :D

เห็นพูดถึงการลงทุนในน้ำมัน ไม่ทราบว่าลงทุได้ที่ไหน ยังไงหรอคับ ผมรู้จักแค่กองทุนรวมน้ำมัน(ซึ่งรายละเอียดยุบยับมาก)

และก็การลงทุนในยางพาราผมเข้าใจว่าสามารถลงทุนได้ในAFET,สวนยาง,หุ้นยาง ผมเข้าใจถูกไหมอ่ะครับ

ขอบคุณครับ