ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ที่ว่ายางพาราได้เวลา correction ใช่เฉพาะ Afet หรือเปล่าคะ เพราะตอนนี้กำลังสนใจหุ้น sta อยู่ค่ะ ไม่ทราบจะเกี่ยวเนื่องกันด้วยหรือเปล่า

คุณเสม หรือเพื่อน ๆ ถ้าทราบขอความรู้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ :lol: :lol:

ในช่วงที่่ผ่านมา ราคายางพาราขึ้นทุกวัน แต่ sta ระบบแดงตลอด และราคาลงจาก high สุด ที่ 41.25 ขณะนี้ไม่ถึง 30ค่ะ ทำให้เจ็บหนักมาแล้ว รวมทั้ง ราคาน้ำมันปาล์ม และถั่วเหลืองขึ้นขาดตลาด แต่ TVO ก็ระบบแดงและราคาลงค่ะ ลองพิจารณาดูนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้ำมัน ตอนนี้ติดเเนวต้านพอดีที่ Previous high ถ้าผ่านได้จะไปทดสอบที่ $95 กับ $98 ครับ

ขอบคุณคะ :D :D :D

ผมก็กล้าๆๆที่จะซื้อมันครับ พึ่งซื้อเข้า portfolio อีก 5 kg ครับ

ราคาอยู่เเถวๆ บาทละ 490 ครับ

ขอบคุณครับคุณเสม คุณส้มโอมือ

เอ เงินนี่เขาซื้อกันเป็นกิโล หรือเป็นบาทครับ

ยินดีครับ พี่ richy ลงทุนตามระบบไม่โลภไม่กลัว สบายใจมากมายครับ

คนทีมีบุญ ทาน เท่านั้นที่สามารถตามระบบได้ครับ

สวัสดีค่ะน้องเสม ก่อนหน้านี้ไม่ได้ทำตามระบบ ทำให้เหมือนชีวิตไม่มีเวลาว่าง พอทำใจให้ว่างและทำตามเขียวแดง และอ่านคำวิเคราะห์ของน้องเสม โดยเฉพาะทองคำ ถือยาว รออย่างเดียว ทำให้มีเวลาเพิ่มมากขึ้น และ จิตใจปลอดโปร่งค่ะ แนะนำให้เพื่อน ๆ นักลงทุนคนอื่น ๆ ทำตามระบบ เราไม่จำเป็นต้องขายได้จุดสูงสุด และซื้อได้จุดต่ำสุดนะคะ เพื่อน ๆ นักลงทุนคนอื่น ๆ ลองดูนะคะ..

ขอรบกวนน้องเสมค่ะ ไม่ทราบว่า silver น้องเสมใช้ PnT หรือเปล่าคะ และหาข้อมูลจากที่ไหนคะ.. ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ..

ยางพารา AFET วันนี้ลงมาติด Floor ไปเรียบร้อยเเลว้นะครับ

ซึงจาก Technical Analysis ได้บอกนานเเล้วว่าอีกไม่นาน จะเกิดการ correction ขึ้นครับถ้าใครตามระบบก็ไม่มีปัญหาครับเพราะ ระบบเขียวเเรกที่ 160 ตอนนี้ราคา Floor:อยู่ที่ 190 โดยประมาณ กำไร 30 จุด จุดละ 5000 ครับ ต่อสัญญา

สวัสดีครับ

ขอแสดงความยินดีกับเสี่ยเสมและเพื่อนๆทุกท่านที่เทรดยางด้วยนะครับ รอบนี้กำไรยางสุดๆเลย :rolleyes:

ไม่่ค่อยได้เข้ามาอ่านในเวปไทยโกลด์บ่อยๆเหมือนแต่ก่อน เห็นเสี่ยเสมยังคงโพสต์ในเวปไทยโกลด์แนะนำแนวทางการลงทุนให้กับเพื่อนๆ อย่างสม่ำเสมอ ผมขอเป็นกำลังใจให้นะครับ คุณเสมเป็นคนดีมีน้ำใจกับเพื่อนๆจริงๆครับ

ขอยกมือเห็นด้วยกับเสี่ยเสมอีกคนหนึ่งว่า ยังมีช่องทางการลงทุนนอกเหนือจากทองคำแท่งและ Gold Future อีกมากให้เลือกลงทุน ทั้งหุ้น TFEX ยาง Silver ฯลฯ ซึ่งอาจจะทำกำไรได้ดีกว่าทองคำแท่งหรือ GF เสียด้วย เพื่อนๆที่สนใจติดตามอ่านและศึกษาจากคุณเสมนะครับ คุณเสมเป็นสุดยอดนักลงทุนจริงๆครับ

ขอให้คุณเสมพบแต่สิ่งดีดีและประสพความสำเร็จในการลงทุนยิ่งขึ้นเรื่อยๆนะครับ

ขอบคุณครับ

จั๊ว

ปล. แวะมาทักทายตอนยางเกิด correction พอดี ขออภัยด้วยนะครับ :P

ยางพารา AFET วันนี้ลงมาติด Floor ไปเรียบร้อยเเลว้นะครับ

ซึงจาก Technical Analysis ได้บอกนานเเล้วว่าอีกไม่นาน จะเกิดการ correction ขึ้นครับถ้าใครตามระบบก็ไม่มีปัญหาครับเพราะ ระบบเขียวเเรกที่ 160 ตอนนี้ราคา Floor:อยู่ที่ 190 โดยประมาณ กำไร 30 จุด จุดละ 5000 ครับ ต่อสัญญา

คุณเสมคะอย่างตอนนี้ยาง AFET มีแต่คนตั้ง OFFER ไม่มี BID เลย อย่างนี่ถ้าทำตามระบบก็ต้องรอพรุ่งนี้เลยหรือเปล่าคะ หรือว่าตั้งรอคิวคะ

ปล. แวะมาทักทายตอนยางเกิด correction พอดี ขออภัยด้วยนะครับ :P

เกิดcorrection ก็ดีครับ น้องเสมบ่นว่าอยากออกแล้ว(อยากใช้เงินที่กำไรแล้ว) แต่สัญญาณไม่ให้ออก

ขอบคุณครับคุณเสม คุณส้มโอมือ

เอ เงินนี่เขาซื้อกันเป็นกิโล หรือเป็นบาทครับ

ที่ผมซื้อเขาขายกรัมละ32บาท ผมซื้อ2000กรัม ก็คือ2กิโลครับ

ขอบคุณคุณเสมและคุณ richy มากนะคะ เพิ่งจะเคยเล่นหุ้น ps ที่คุณเสมแนะนำน่ะค่ะ

ส่วน AFET เคยคิดอยากจะลองเหมือนกันแต่ยังไม่กล้าและไม่เข้าใจค่ะ เรื่องระบบของคุณเสม

เข้าใจดีค่ะ เพราะติดตามมานาน ส่วนหุ้น sta เห็นเพื่อน ๆ คุยกันอยู่ก็เลยเพิ่งทราบว่าเป็นธุรกิจ

เกี่ยวกับยางก็เลยสนใจค่ะ ไว้คงต้องขอคำแนะนำคุณ richy ในตัว sta กับ afet เกียวกับ

รายละเอียดด้วยนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ :wub: :wub:

ลืมทักทายคุณ Joe เลยค่ะ สบายดีนะคะ อาจจะไม่คุ้นชื่อนี้เพราะเปลี่ยนชื่อน่ะค่ะ เข้ามาทักทายกันอีกนะคะ :lol: :lol:

สวัสดีค่ะน้องเสม ก่อนหน้านี้ไม่ได้ทำตามระบบ ทำให้เหมือนชีวิตไม่มีเวลาว่าง พอทำใจให้ว่างและทำตามเขียวแดง และอ่านคำวิเคราะห์ของน้องเสม โดยเฉพาะทองคำ ถือยาว รออย่างเดียว ทำให้มีเวลาเพิ่มมากขึ้น และ จิตใจปลอดโปร่งค่ะ แนะนำให้เพื่อน ๆ นักลงทุนคนอื่น ๆ ทำตามระบบ เราไม่จำเป็นต้องขายได้จุดสูงสุด และซื้อได้จุดต่ำสุดนะคะ เพื่อน ๆ นักลงทุนคนอื่น ๆ ลองดูนะคะ..

ขอรบกวนน้องเสมค่ะ ไม่ทราบว่า silver น้องเสมใช้ PnT หรือเปล่าคะ และหาข้อมูลจากที่ไหนคะ.. ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ..

ถูกต้องเเล้วครับ ผมใช้ Pnt1.1 ของชมรม CDC ครับ

สวัสดีครับ

ขอแสดงความยินดีกับเสี่ยเสมและเพื่อนๆทุกท่านที่เทรดยางด้วยนะครับ รอบนี้กำไรยางสุดๆเลย :rolleyes:

ไม่่ค่อยได้เข้ามาอ่านในเวปไทยโกลด์บ่อยๆเหมือนแต่ก่อน เห็นเสี่ยเสมยังคงโพสต์ในเวปไทยโกลด์แนะนำแนวทางการลงทุนให้กับเพื่อนๆ อย่างสม่ำเสมอ ผมขอเป็นกำลังใจให้นะครับ คุณเสมเป็นคนดีมีน้ำใจกับเพื่อนๆจริงๆครับ

ขอยกมือเห็นด้วยกับเสี่ยเสมอีกคนหนึ่งว่า ยังมีช่องทางการลงทุนนอกเหนือจากทองคำแท่งและ Gold Future อีกมากให้เลือกลงทุน ทั้งหุ้น TFEX ยาง Silver ฯลฯ ซึ่งอาจจะทำกำไรได้ดีกว่าทองคำแท่งหรือ GF เสียด้วย เพื่อนๆที่สนใจติดตามอ่านและศึกษาจากคุณเสมนะครับ คุณเสมเป็นสุดยอดนักลงทุนจริงๆครับ

ขอให้คุณเสมพบแต่สิ่งดีดีและประสพความสำเร็จในการลงทุนยิ่งขึ้นเรื่อยๆนะครับ

ขอบคุณครับ

จั๊ว

สวัสดีครับ คุณจั๊ว สบายดีนะครับ ไม่ได้พูดคุยกันนานเลยครับ

ขอบพระคุณที่เข้ามาเยี่ยมทักทายกันนะครับ ฝากสวัสดีครูอุ้ยด้วยนะครับ

ยังยึดมั่นเเละลงทุนตามระบบอย่างสมำเสมอครับ

ขอให้ portfolio ของคุณจั๊วโตวันโตคืนนะครับ

:lol: :lol:

คุณเสมคะอย่างตอนนี้ยาง AFET มีแต่คนตั้ง OFFER ไม่มี BID เลย อย่างนี่ถ้าทำตามระบบก็ต้องรอพรุ่งนี้เลยหรือเปล่าคะ หรือว่าตั้งรอคิวคะ

ถูกต้องเเล้วครับ เมื่อออกไม่ได้ ก็ต้องรอครับ

คุณเสมค่ะวันนี้ทิศทางsilverเป็นยังไงบ้างค่ะ ถ้าเป็นไปได้อยากขอวิเคราะห์silverทุกวันได้ไหมค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ