ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะน้องเสม ติดตามทุกวันค่ะ.. ลุ้นทั้งทอง ทั้งเงิน ค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณเสมครับ ยาง Afet โดนขังกันอีกวันมังครับ :mad: คงต้องรอให้หลายตกใจก่อนมั๊งครับ และก็ คงมีคนเปิด S มากมายด้วยรึป่าวนี่

ตอน 1 นาที ก่อนเปิดตลาด S ว่ากันไป 5 ร้อยกว่า

ไม่ทราบว่า แนวรับ จะไปอยู่แถวไหนครับ

post-747-060637000 1298430579.jpg

ถูกแก้ไข โดย lekster

นั้นซิครับ อยากรู้เหมือนกันเพราะอาจจะเข้าไปซื้อวันนี้ เพราะจะไปพันธ์ทิพย์พอดีครับ

สงสัยด้วยคนค่ะ ร้านนี้เชื่อถือได้ไหมค่ะ ใครเคยซื้อแล้วบ้าง

พี่เสมค่ะ อยากทราบแนวโน้มเงินบาทค่ะ ว่าจะมีโอกาสอ่อนอีกไหมค่ะ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ

ช่วยตอบหน่อยคับ สงสัยมานานแล้ว

สอบถามนิดนึง ไม่เข้าใจคับว่าDBOตอนกลางวันเราปิดตลาด

แต่WTI ทำไมวิ่งตั้งแต่เช้าเรา พุ่งไปเกือบ94แล้วล่ะ ไม่ได้เปิด-ปิดช่วงเดียวกันหรอคับ แล้วWTIเปิด-ปิดกี่โมง

ที่ถามเพราะซื้อkf-oilวันนี้ แล้วได้ราคาวันศุกร์ เพราะเมื่อวานปิดตลาดเลยเห้นจรวดก่อนซื้อ

ขอบคุณครับคุณเสม คุณอันโตนิโอ

ผมรอเก็บเงินเพิ่มอีกตัวครับ :lol:

คุณเสมครับ ยาง Afet โดนขังกันอีกวันมังครับ :mad: คงต้องรอให้หลายตกใจก่อนมั๊งครับ และก็ คงมีคนเปิด S มากมายด้วยรึป่าวนี่

ตอน 1 นาที ก่อนเปิดตลาด S ว่ากันไป 5 ร้อยกว่า

ไม่ทราบว่า แนวรับ จะไปอยู่แถวไหนครับ

ครับ limit down อีก 1 วันครับโดนออกไม่ได้ -5.5 เลยครับวันนี้

ผมก็ยังออกไม่ได้ครับ เเต่ทำการเปิด S ตามสัญญาที่มีอยู่ครับ เลยได้ราคาเเถวๆ 185.3 อะครับ

ขอบพระคุณมากๆๆครับคุณเสม ขอตามระบบครับผม

!01 !01 !01 !01 !01

ครับ limit down อีก 1 วันครับโดนออกไม่ได้ -5.5 เลยครับวันนี้

ผมก็ยังออกไม่ได้ครับ เเต่ทำการเปิด S ตามสัญญาที่มีอยู่ครับ เลยได้ราคาเเถวๆ 185.3 อะครับ

ขอบคุณครับ คุณเสม เห็นทาง Broker บอกว่า ถ้าพรุ่งนี้ Floored อีก ก็จะลงไป 6 บาทกว่า

สอบถามนิดนึง ไม่เข้าใจคับว่าDBOตอนกลางวันเราปิดตลาด

แต่WTI ทำไมวิ่งตั้งแต่เช้าเรา พุ่งไปเกือบ94แล้วล่ะ ไม่ได้เปิด-ปิดช่วงเดียวกันหรอคับ แล้วWTIเปิด-ปิดกี่โมง

ที่ถามเพราะซื้อkf-oilวันนี้ แล้วได้ราคาวันศุกร์ เพราะเมื่อวานปิดตลาดเลยเห้นจรวดก่อนซื้อ

WTI เป็นตลาดซื้อขายน้ำมันใหญ่ค่ะ เปิดซื้อขายสัญญาเกือบตลอดวัน (คล้ายๆตลาดซื้อขายทอง) เวลาปิด-เปิดไม่แน่ใจค่ะ

ข้อมูลเพิ่มค่ะ.. เจอเวลาตลาดนิวยอร์ค เปิด 2ทุ่ม ปิด 6โมงเย็น ตลาดลอนดอน เปิด ตีหนึ่ง ปิด 5 ทุ่ม (เวลาบ้านเรา)

ส่วน DBO เป็นแค่กองทุน exchange trader ถือสัญญาน้ำมันและซื้อขายหน่วยลงทุนอยู่ในตลาดหุ้นนิวยอร์ค

เปิดตามเวลาตลาดหุ้นซึ่งตรงกับกลางคืนบ้านเรา(เหมือน กองทุน MTrack ในตลาดหุ้นบ้านเราน่ะค่ะ )

ถูกแก้ไข โดย ปุณณ์

ขอบคุณครับ คุณเสม เห็นทาง Broker บอกว่า ถ้าพรุ่งนี้ Floored อีก ก็จะลงไป 6 บาทกว่า

ไม่ทราบว่าเทรดทาง net หรือ ผ่านมาร์ ครับ

ถ้าผ่านมาร์ เวลาที่ผมจะต้องการซื้อหรือขายที่ราคาเปิด ผมจะโทรบอกมาร์ก่อน 9.50 น. ซึ่งจะเป็นเวลา pre-trade มาร์จะรีบคีย์คำสั่งเรา ส่วนมากจะได้ถ้าเราอยู่คิวที่ไม่เกิน 50 อย่างวันนี้ผมเพิ่ม short อีกสัญญา ผมได้คิวที่ 69 เลยได้

หรอครับ ก็น่าจะเป็นอย่างนั้นอะครับทำให้ ตลาดมีขีดจำกัดมากขึ้น ผมนิ่งๆๆอะครับ เพราะเปิด S เหมือนเปิด Spread ไว้ตามจำนวนสัญญาที่ถือ L อยุ่อะครับ ใจจริงจะ S อยุ่เเล้วอะครับเพราะ Technical บอกน่าจะลงอีกมากมายครับ

ให้กำไรคืนสู่สังคมมั้งครับ ใจนิ่งๆๆไว้ครับ ทุกท่านที่เล่น AFET ขอให้โชคดีครับ

:lol: :lol: :lol: