ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

image-306E_4E0449BF.gifชั่วโมงนี้ขอนั่งดูเฉยๆ แล้วค่อยเลือกจิ้มตอนปลายปีครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ครับผม ขอบคุณที่มาเเชร์กันเรื่องข้อเท้าครับ

ตอนนี้ ก็ยังไม่หายสนิทอะครับ ผ่านมาประมาณ 3 Week เเล้ว ยังหมุนข้อเท้าได้ไม่ 100%

สมัยก่อน เล่นบาสเป็น เเต่ข้อเท้าซ้าย ประมาณเอ็นฉีก กล้ามเนื้อฉีก

เร๊วๆนี้มาเป็น ข้อเท้าขวา เเล้ว สรุปครบทั้ง 2 ข้าง

ต้องรอหาย สนิทอะครับ ถึงกล้ากลับไปเล่น ก็คงเล่นไม่หนักเท่าเก่าเเล้ว

อายุเรื่มมากเเล้ว การฟื้นตัว ก็ช้ากว่าเเต่ก่อนมาก

ขอบคุณในความหวังดีครับ

:lol: :lol:

เพิ่งได้มีโอกาสเข้ามาอ่าน ตกใจเลยอ่ะ ที่รู้ว่าน้องเสมบาดเจ็บ ต้องพักข้อเท้าก่อนนะคะช่วงนี้ ไม่งั้นจะเป็นปัญหาเรื้อรัง ทำให้ ระยะยาวเป็นผลเสียค่ะ ควรจะพักข้อเท้า อย่างน้อยหกสัปดาห์ รับประทานยาคลายกล้ามเนื้อ ยาแก้อักเสบ ทำกายภาพบำบัด แช่น้ำอุ่น ส่วนเรื่องนวดแผนโบราณ ต้องทำโดยผู้มีความชำนาญและถูกต้องเท่านั้น ไม่เช่นนั้นจะเกิดผลเสียมากกว่าผลดีค่ะ.. ถ้าน้องเสม ต้องการความช่วยเหลือเรื่องสุขภาพ ยาแก้ปวด แก้อักเสบ วิตะมินบำรุง ยานวดแก้ปวด (ยกเว้นคนนวด เพราะว่าคงมีอยู่แล้ว อิอิ..) หรืออะไรต่าง ๆ บอกได้นะคะ ยินดีเต็มใจ เต็มที่เลยจ้า...

ส่วนเรื่องการวอร์มก่อนออกกำลัง สำคัญมาก เพราะว่า ถ้าไม่ได้วอร์ม จะเกิด กล้ามเนื้อ ข้อต่อ เส้นเอ็นต่าง ๆ อักเสบ และปวดได้มากๆ ค่ะ.. อีกอย่าง ระบบการเผาผลาญของร่างกายก็จะไม่ดีด้วยค่ะ.. ขอบอก ขอบอก..

ส่วนที่ว่า น้องเสม อายุเริ่มมากแล้ว ขอเถียงหัวเด็ดตีนขาด(ขออภัยที่พูดจาไม่สุภาพ) แบบว่าทนไม่ได้น่ะ จะมากยังไง อย่างงี้พี่ไม่ยิ่งแย่เหรอ อีกอย่าง ขอบอกว่า น้องเสมหน้าใสเด้ง ไม่มีริ้วรอยสักนิด (แบบว่าแอบพิจารณาอย่างใกล้ชิดแล้วค่ะ) ยังห่างไกลคำว่าอายุเยอะ อีกนานเลยจ้า... :wub: :wub:

ขอถามเรื่่องทองนะคะ เมื่อคืน ทองลงแรงมาก แต่ยังไม่หลุด 1500 เหรียญ อย่างนี้ระบบแดงหรือยังคะ... ตื่นมาเห็น โห..จะเป็นลมมมมมมมม

ถูกแก้ไข โดย richy

GC 20110625 ระบบพาไปเสียทรัพย์ วันจันทร์นี้ ท่านที่เล่น GF ขายทิ้งเเล้วนั่งนิ่งๆๆ

DX กำลังฟอร์มตัวขึ้น

ยางพาราไทย ระบบเเดง ใครไม่มีระบบรับรอง ระยะยาวเจ๊งกันถ้วนหน้า

CL 20110624 ไหลเป็นน้ำ

DJ20110624 Dow Jones Industrial Average กราฟ TA กำลังจะบอกอะไรบางอย่างกับ ศก โลก

SET20110624 นั่งนิ่งๆไม้เสียเงิน

ที่มา : fb คุณเสม เสาร์ที่ 25 June 2011

- อาร์เซน่อล ยังคงเป็นเต็งจ๋าที่จะเซ็นสัญญา ริคาร์โด้ อัลวาเรซ เพลย์เมกเกอร์ดาวดังจากเวเลซ ซาฟิลด์ไปร่วมทัพ จากคำยืนยันของเจ้าของสโมสรปาแลร์โม่ ที่ต้องการตัวของสตาร์วัย 23 ปีเช่นกัน แต่คงเป็นเรื่องยากที่จะไปแย่งตัว ซึ่งทางอาร์เซน่อลจับตามองฝีเท้าของริคกี้มานานกว่า 3 ปีแล้ว

เมาริซิโอ ซามปารินี่ เจ้าของสโมสรปาแลร์โม่กล่าวว่า: "เราสนใจในตัวของอัลวาเรซมาก แต่มันเป็นเรื่องยากที่จะดึงเค้ามาที่ปาแลร์โม่"

"เพราะว่ามีสโมสรอื่นอย่าง อาร์เซน่อลต้องการตัวเค้าเช่นกัน"

"จริงๆ เราสนใจเค้ามาตั้งแต่เดือนมกราคม น่าเสียดายที่เราไม่ดำเนินการแผนตั้งแต่ตอนนี้ ซึ่งตอนนี้ผมรู้ว่าเค้าเซ็นสัญญากับทางอาร์เซน่อลไปแล้ว"

ที่มา : gunnerthailand

ดีเพื่อนๆทุกท่าน :D

เช้านี้ฝนเเต่เช้า อากาศเปลื่ยนเเปลงบ่อยรักษาสุขภาพกันด้วยนะครับบบบบบ :lol:

GF ระบบ Pnt1.1 ที่ใช้กันตอนนี้ระบบเเดงเเรกมาเเล้ว ปิด สัญญาที่เปิด L ทิ้งให้หมดนะครับ

ใครอยากถือก็ถือต่อไปครับ ไม่มีใครรู้อนาคต ว่าจะลงหรือจะขึ้นต่อ รอให้เขียวเเรกของระบบมาค่อยเข้าก็ไม่สาย

รอบนี้ระบบพาท่านที่ตามระบบไปเสียทรัพย์ ทุกอย่างอยู่ที่ จิตวิทยา เเละ MM เท่านั้น กราฟสำคัญน้อยสุดครับ

เเต่ระยะยาว ระบบได้กำไรเเน่นอน เป็นผลกำไรที่ไม่ได้มากมาย "กำไรเเบบพอเพียงเท่านั้น" เพราะเป็นการลงทุน

ไม่ใช่การพนัน ณ ตอนนี้ราคาทองคำวิ่งเเถวๆ $1500 มองว่ายังลงได้ต่อเนื่อง $1480 อาจจะมาให้เห็นได้

สำหรับท่านที่อยากซื้อ ทองคำเเท่ง ซื้อได้ตลอดเวลาอะครับ เมื่อเห็นราคามันลง ทองคำเเท่งมีเเต่ซื้อสะสมไม่มีขายครับ

ศก. โลกไม่มีอะไรดี การ Rally ของ DX มาจาก เงินยูโร เน่า ปัญหาใหญ่ๆของฝั่งยุโรปดูเลวร้ายกว่าทาง US มาก

ไม่นาน ก็ต้องล่มสลายเช่นกัน ทางฝั่งตะวันตก ความมั่งคั่งจะวิ่งเข้ามาหามางฝั่ง ตะวันออก

ประเทศไทยเป็น ประเทศที่น่าสนใจมากที่สุด มีทรัพยากรธรรมชาติ สุดท้ายเเล้ว เงินต่างชาติจะโยกเข้ามาในประเทศเรา

ตลาดหุ้นทั้งเเถบจะขึ้นกันอย่างต่อเนื่อง ทำให้ค่าเงินบาทเเข็งค่าได้อีกมาก

Dow Jones Industrial Average ดัชนีชี้วัด ศก. US ปี 2012 อาจจะเกิดการถล่มลงมาเพื่อเป็นการจบ WAVE C ก็เป็นได้ ยังไงเเล้ว US ก็ต้องล่มสลายเเน่นอน อยู่ที่ว่าจะช้าหรือเร็วเเค่นั้น ตอนนี้ที่ทำได้คือ ยุให้เกิดสงคราม

ประเทศตัวเองจะได้ขายอาวุธ ให้กับประเทศที่จะทำสงครามด้วยกัน

ยูโร เน่ามากมาย ระยะสั้นอาจจะได้เห็น ค่าเงิน Rally ขึ้นมาบ้าง

เยน ตอนนี้กำลังเเข๊งค่าขึ้นมามาก กดดันให้ยาง TOCOM ลงอย่างต่อเนื่องเพราะ ยางพาราเป็นวัถตุดิบของประเทศเค้า ยางAFET ก็ลงตามด้วยกันเพราะเป็นสินค้าชนิดเดียวกัน อยู่หน้าขายเท่านั้นนะครับ อันตรายมากมาย

สุดท้ายเเล้ว ลงทุนอย่างมีวินัย ตัวนี้สำคัญที่สุด ไม่มีวินัยเเหกกฎ ระยะยาวก็ไปไม่รอดครับ

ด้วยความหวังดีเสมอ

เสม

:lol:

น้องเสม ระวังไว้นิดก็ดีค่ะ พี่ปุณณ์มีเรื่องข้อเท้าแพลงเป็นอาการประจำตัวแล้วการรักษาตอนอายุน้อยก็หายเร็ว

แต่เอ็นข้อเท้ายังมีปัญหาซ่อนอยู่ พออายุมากขึ้นจะพลิกง่ายและบ่อยขึ้น เดินเท้าเ้ปล่าบนพื้นบ้านยังพลิกเลยค่ะ

ข้อเท้าแพลงเป็นประจำและใต้ข้อเท้าดูบวมคล้ายเส้นเลือดขอด จนพี่ปุณณ์เกือบจะไปผ่าตัดแล้ว

ปีที่แล้วไปนวดคลายกล้ามเนื้อกับหมอนวดที่สูงอายุหน่อย บ่นว่าเท้าแพลงบ่อยเขาบอกว่าจะแก้ให้ นวดเท้าเพลินๆไม่รู้ตัว เขาหักส้นเท้าไปทางเอ็นร้อยหวายเสียงดังกร๊อบ เจ็บจนน้ำตาไหลเลยค่ะ แต่หลังจากนั้นเป็นต้นมา พี่ปุณณ์ไม่เคยข้อเท้าแพลงอีกเลย ไปถามหมอนวด เขาบอกว่าเอ็นมันหลุดจากร่องถึงการอักเสบยุบแล้วเส้นเอ็นก็ยังไม่กลับเข้าที่ ทำให้เดินๆอยู่ก็พลิกและอาการเลือดคั่งดูคล้ายเส้นเลือดขอดก็เลยหายไปด้วยค่ะ

น้องเสมลองศีกษาเรื่องการนวดกดเส้นดูยังอายุน้อยอาการไม่มากทำเองน่าจะเข้าที่ได้ง่าย คงไม่ต้องถึงขนาดหักข้อเท้าแบบพี่ปุณณ์หรอกค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยครับ พี่ปุณณ์ :lol: :lol:

พี่ปุณณ์ สบายดีนะครับ

ถูกต้องเลยครับเมื่อ ข้อเท้าพลิกเเล้วจะพลิกบ่อยมากเลยครับ เหมือนเส้นเอ็นมันหลวมเเล้ว

ยังไงเเล้วจะลองศึกษาการนวดตามที่พี่เเนะนำมาให้ครับ

เพิ่งได้มีโอกาสเข้ามาอ่าน ตกใจเลยอ่ะ ที่รู้ว่าน้องเสมบาดเจ็บ ต้องพักข้อเท้าก่อนนะคะช่วงนี้ ไม่งั้นจะเป็นปัญหาเรื้อรัง ทำให้ ระยะยาวเป็นผลเสียค่ะ ควรจะพักข้อเท้า อย่างน้อยหกสัปดาห์ รับประทานยาคลายกล้ามเนื้อ ยาแก้อักเสบ ทำกายภาพบำบัด แช่น้ำอุ่น ส่วนเรื่องนวดแผนโบราณ ต้องทำโดยผู้มีความชำนาญและถูกต้องเท่านั้น ไม่เช่นนั้นจะเกิดผลเสียมากกว่าผลดีค่ะ.. ถ้าน้องเสม ต้องการความช่วยเหลือเรื่องสุขภาพ ยาแก้ปวด แก้อักเสบ วิตะมินบำรุง ยานวดแก้ปวด (ยกเว้นคนนวด เพราะว่าคงมีอยู่แล้ว อิอิ..) หรืออะไรต่าง ๆ บอกได้นะคะ ยินดีเต็มใจ เต็มที่เลยจ้า...

ส่วนเรื่องการวอร์มก่อนออกกำลัง สำคัญมาก เพราะว่า ถ้าไม่ได้วอร์ม จะเกิด กล้ามเนื้อ ข้อต่อ เส้นเอ็นต่าง ๆ อักเสบ และปวดได้มากๆ ค่ะ.. อีกอย่าง ระบบการเผาผลาญของร่างกายก็จะไม่ดีด้วยค่ะ.. ขอบอก ขอบอก..

ส่วนที่ว่า น้องเสม อายุเริ่มมากแล้ว ขอเถียงหัวเด็ดตีนขาด(ขออภัยที่พูดจาไม่สุภาพ) แบบว่าทนไม่ได้น่ะ จะมากยังไง อย่างงี้พี่ไม่ยิ่งแย่เหรอ อีกอย่าง ขอบอกว่า น้องเสมหน้าใสเด้ง ไม่มีริ้วรอยสักนิด (แบบว่าแอบพิจารณาอย่างใกล้ชิดแล้วค่ะ) ยังห่างไกลคำว่าอายุเยอะ อีกนานเลยจ้า... :wub: :wub:

ขอถามเรื่่องทองนะคะ เมื่อคืน ทองลงแรงมาก แต่ยังไม่หลุด 1500 เหรียญ อย่างนี้ระบบแดงหรือยังคะ... ตื่นมาเห็น โห..จะเป็นลมมมมมมมม

สวัสดีครับ คุณหมอ :lol: :lol:

ขอบคุณความรู้มากมายที่เเบ่งปันกันครับ ข้อเท้าก็ ok ขึ้นเเล้ว เเต่ยังวิ่งไม่ได้เลย ช่วงนี้เลยไม่ได้ออกกำลังกายเลยครับ

เเบบ เซ็งมากมาย ก็คงอีกสัก 2 เดือนอะครับอาการคงจะหายขาด :lol:

เรื่องการวอร์มร่างกายนั้น จริงครับ สำคัญมากๆ ตอนสมัยยังหนุ่มๆไม่ค่อยได้วอร์มหรอกครับ ลงเล่นเลย ตอนนี้เริ่มรู้เเล้วอะครับ

ต้องวอร์มร่างกายทั้ง ก่อนเเละหลังเล่นเสมอ

หน้าเด้ง & ใส ขนาดนั้นเลยหรอครับ 5555

ส่วนเรื่องทองนั้น คงเป็นที่ CME เค้าปิดเล่นสัญญา option กันอะครับเลยกดดันให้ GC พักความร้อนเเรง

:lol:

ขอบคุณค่ะ คุณเสม กำไรแบบเพียงพอค่ะ

ขอบคุณมากค่ะน้องเสม ตามระะบบต่อไปค่ะ :)

สวัสดีค่ะคุณเสม

รักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ :lol: