ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไว้ผมจะรอคุณเสมเปิดอบรมนะครับ เมื่อทุกอย่างพร้อมครับ ^^

ถึงตอนนั้นแล้วช่วยแจ้งในกระทู้ด้วยนะครับ จะได้เตรียมตัวแต่เนิ่น ๆ ... ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ปล. ช่วย post กราฟ TFEX หน่อยสิครับ ซึ่งของผมใช้ CDC Hi-lo 1.3 มันก็ยังแดงอยู่ (น่าจะแดงเหมือนกันเนอะคับ) ของคุณเสมใช้สูตรไหนดูบ้องเขียวแดง เหรอครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ.เสมเสียสละเวลามาตอบทุกคำถาม ดีจังค่ะ ผู้อ่านคนอื่นๆก็ได้รับความรู้ไปด้วย ขอบคุณมากๆค่ะ

ทองเเท่งเก็บ ราคาที่เท่าไรครับ เเล้วมองราคาขายเเถวไหนครับ

เงินเย็นหรือ ป่าว ???

มีราคาหลายระดับ เฉลี่ยประมาณ 16,500 บาท เงินเย็น ตอนแรกมองขายที่ราคา 20,000 บาท แต่พอมีสัญญาณให้ผู้ลงทุนระยะกลางขายทิ้ง

เลยคิดว่าน่าจะแบ่งขายทำกำไรบางส่วน แต่กลัวได้ซื้อกลับในราคาแพงกว่าเดิม

มีราคาหลายระดับ เฉลี่ยประมาณ 16,500 บาท เงินเย็น ตอนแรกมองขายที่ราคา 20,000 บาท แต่พอมีสัญญาณให้ผู้ลงทุนระยะกลางขายทิ้งเลยคิดว่าน่าจะแบ่งขายทำกำไรบางส่วน แต่กลัวได้ซื้อกลับในราคาแพงกว่าเดิม

ขออนุญาติตอบแทนคุณแสมนะครับ เพราะถูกสั่งสอนและอบรมมาคล้ายๆกัน เราถูกสอนมาเสมอๆว่า ของดีต้องแพงครับ เราไม่สนว่าจะแพงแค่ไหน ถ้าระบบให้ซื้อ เราก็ซื้อที่แพงๆนะครับ แล้วไปขายที่แพงกว่าครับ ของถูกไม่ดีครับ เมื่อมันขึ้นมันก็จะขึ้นต่อจนกว่าจะลงครับ เมื่อมันลงมันก็จะลงต่อจนขึ้นครับ ฝากเอาไว้ให้พิจารณาครับ ยังไงการตัดสินใจเป็นของท่านเองนะครับ ยอมรับความเสี่ยงด้วยนะครับ !023 !023

หวังว่าวันที่น้องเสมเปิดอบรมพี่คงมีเวลาว่างแล้วนะถึงจะอีกนานก็จะรอ ช่วงนี้ไม่ว่างเลย(มีคนถามกองทุนทองคำยังไม่ว่างอธิบายเลย) แต่ไม่ว่างอย่างไรอย่างน้อยวันที่เสมเปิดอบรมวันแรกพี่ต้องไปแน่ครับ แต่ขอวันอาทิตย์นะ(จะชวนคุณน. ไปด้วยนะ ปกติคุณน.ไม่ว่างวันอาทิตย์แต่วันที่เสมเปิดอบรมวันแรก คุณน.น่าจะพอมีเวลาไปร่วมหรือไปให้กำลังใจบ้าง

การ ขยาย portfolio นั้นต้องหาระยะเวลาที่เหมาะสม ไม่เพิ่มหรือลด ผมเเนะนำให้คุณเทรด

1 สัญญา มีเงินเผื่อไว้สัก 300,000ต่อสัญญาไม่เพิ่มไม่ลด port เป็นเวลาสัก 2 ปีครับ

การเพิ่ม port ไม่ได้ดูที่ EW EW คือการคาดคะเเนการเป็น wave อะไรเมื่อราคาหรือกราฟออกมาก่อนเเล้ว

เราไม่มีทางรู้ได้ว่า ตอนนี้เราอยู่ wave อะไรได้ เป็นเเค่การคาดเดาไปเท่านั้นเองครับ ระวังๆๆมากๆคุณยังใหม่อยู่

เอาทีละ step ครับ อย่ากระโดดข้ามขั้นในการ เพิ่ม port เด็ดขาด

การใช้ Fibonacci number คือหาเเนวรับเเละต้านทุกอย่างจะเป็นสัดส่วนที่ลงตัวหมดครับ เลยเกิดเป็นผีเสื้อในที่สุด

วัดตรงไหนก็ได้ครับ ที่ทำให้มีสัดส่วนลงตัวกัน

วัดที่ราย week ก็จะเป็น wave super cycle วัดที่ราย Day ก็จะเป็น wave cycle ครับ

ถ้ามีโอกาสผมจะเปิดอบรมให้ครับ เมื่อทุกอย่างพร้อม

ลองพิจารณาดู ระวังมากๆๆนะครับ

เสม

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

----เวลาน้ำขึ้นอย่าไปคาดเดาว่าน้ำจะขึ้นไปถึงจุดไหนแล้วจะต้องลง รอให้น้ำเริ่มลงก่อนถึงชัดเจนว่าลงแล้ว(ขายตอนที่ราคาเริ่มถูกแล้วจากราคาที่ขึ้นไปสูง บางคนจึงพูดว่าขายตอนถูก)

----เวลาน้ำลงอย่าไปคาดเดาว่าน้ำจะลงไปถึงจุดไหนแล้วจะขึ้น รอให้น้ำเริ่มขึ้นก่อนถึงชัดเจนว่าน้ำขึ้นแล้ว(ซื้อตอนที่ราคาเริ่มขึ้นมาจากราคาต่ำแล้วถึงแพงแต่น่าซื้อ ถึงบอกว่าซื้อตอนแพง)

ปีนี้น้ำในเขื่อนจะแห้งไปถึงระดับไหนไม่มีใครรู้จริง ทุกอย่างคือการคาดเดา เมื่อระดับน้ำในเขื่อนเริ่มขยับขึ้นก็ได้สัญญาณซื้อ ปีนี้น้ำในเขื่อนคงขยับขึ้นไม่เยอะแต่อย่าคาดเดา รอหลังจากระดับน้ำในเขื่อนขึ้นไปจนเริ่มลงแล้วถึงคิดว่าระดับน้ำในเขื่อนน่าจะลดจริงแล้ว(ผมยกตจัวอย่างน้ำในเขื่อน ปีนี้มีใครรู้จริงบ้างว่าระดับน้ำในเขื่อนจะขึ้นไปถึงไปถึงไปไหน แต่ถ้าระดับเริ่มลงแล้วอันนี้ของจริงคือลง พอเริ่มลงก็ขาย) ไม่แน่ใจว่ายิ่งงงขึ้นกว่าเดิมมั้ย

ขออนุญาติตอบแทนคุณแสมนะครับ เพราะถูกสั่งสอนและอบรมมาคล้ายๆกัน เราถูกสอนมาเสมอๆว่า ของดีต้องแพงครับ เราไม่สนว่าจะแพงแค่ไหน ถ้าระบบให้ซื้อ เราก็ซื้อที่แพงๆนะครับ แล้วไปขายที่แพงกว่าครับ ของถูกไม่ดีครับ เมื่อมันขึ้นมันก็จะขึ้นต่อจนกว่าจะลงครับ เมื่อมันลงมันก็จะลงต่อจนขึ้นครับ ฝากเอาไว้ให้พิจารณาครับ ยังไงการตัดสินใจเป็นของท่านเองนะครับ ยอมรับความเสี่ยงด้วยนะครับ !023 !023

:lol: :lol: รออบรมกับคุณเสมด้วยคะ :lol: :lol:

!thk !thk ขอบคุณคะคุณเสม กับ คุณส้มโอมือ !thk !thk

!57 มานั่งรอดูกราฟคุณเสมคะ !57

ถูกแก้ไข โดย MOMI

คำถามนี้ตอบยากเเฮะ

ตอนนี้ระบบทั้งราย Day เเละ Week เเดงหมดเเล้วครับ

ผมขายออกหมดเเล้ว กลัวจะเด้งเพื่อลงต่ออะจิ

ผมคงบอกให้ซื้อให้ขายไม่ได้หรอกครับ เป็นการชี้ชวนมากเกินไป

ลองพิจารณาดูเองครับ

เสม

!thk !thk !thk

ขอบคุณค่ะคุณเสม ก้อนนี้คงเก็บไว้ก่อนเพราะเลยเวลาขายแล้ว(ขายตามระบบไม่ทันจริงๆยอมรับค่ะ)

เด๋วรอลงให้สุดเขียวแท่งแรก จะหาเงินเย็นซื้ออีกก้อน

ขอบคุณมากๆค่ะที่ตอบ ช่วงนี้เข้าแค่ช่วงเช้า หลังจากนั้นดูทางมือถือตอบไม่ได้เลยไม่ได้เข้ามาขอบคุณ !17

----เวลาน้ำขึ้นอย่าไปคาดเดาว่าน้ำจะขึ้นไปถึงจุดไหนแล้วจะต้องลง รอให้น้ำเริ่มลงก่อนถึงชัดเจนว่าลงแล้ว(ขายตอนที่ราคาเริ่มถูกแล้วจากราคาที่ขึ้นไปสูง บางคนจึงพูดว่าขายตอนถูก)

----เวลาน้ำลงอย่าไปคาดเดาว่าน้ำจะลงไปถึงจุดไหนแล้วจะขึ้น รอให้น้ำเริ่มขึ้นก่อนถึงชัดเจนว่าน้ำขึ้นแล้ว(ซื้อตอนที่ราคาเริ่มขึ้นมาจากราคาต่ำแล้วถึงแพงแต่น่าซื้อ ถึงบอกว่าซื้อตอนแพง)

ปีนี้น้ำในเขื่อนจะแห้งไปถึงระดับไหนไม่มีใครรู้จริง ทุกอย่างคือการคาดเดา เมื่อระดับน้ำในเขื่อนเริ่มขยับขึ้นก็ได้สัญญาณซื้อ ปีนี้น้ำในเขื่อนคงขยับขึ้นไม่เยอะแต่อย่าคาดเดา รอหลังจากระดับน้ำในเขื่อนขึ้นไปจนเริ่มลงแล้วถึงคิดว่าระดับน้ำในเขื่อนน่าจะลดจริงแล้ว(ผมยกตจัวอย่างน้ำในเขื่อน ปีนี้มีใครรู้จริงบ้างว่าระดับน้ำในเขื่อนจะขึ้นไปถึงไปถึงไปไหน แต่ถ้าระดับเริ่มลงแล้วอันนี้ของจริงคือลง พอเริ่มลงก็ขาย) ไม่แน่ใจว่ายิ่งงงขึ้นกว่าเดิมมั้ย

โอ้ว...เข้าใจเลย..สั้นๆได้ใจความ !gd

!thk !thk