ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ลงไปที่ 118x แล้วตอนนี้มาที่ 1195 ....ราคาเหวี่ยงไปเหวี่ยงมาจริงๆ !45 !45

ขอบคุณเฮียแบทคร๊าบบบบบบ (แล้วผมจะเชียร์ฮอลแลน มาแก้แค้นให้เยอรมัน) !59 !59 !59

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แก้ข่าวครับ เฮียกัมแกว่าแบบนี้ครับ

ไว้จบขา b จริงๆ เราค่อยมาคาดการณ์ขา c ต่อนะครับ ว่าจะลงแค่ไหน ผมรอดูว่าขา b จะดีดผ่าน trendlineสำคัญแถว 1220+ เหรียญได้หรือไม่ ค่อยมาดูกันอีกที

ระวังกราฟมันหลอกว่าคลื่น 5 กูดนะคับ เฮีย ๆ ทั้งหลาย มันอาจจะเพิ่งเริ่มคลื่น 1 ของเวฟ 5 ก็ได้นะคับ คลื่น 1 อาจจะมี 5 ขา ลงคลื่น 2 ไม่ต่ำกว่า 1160-1165 ยังมีโอกาศเป็นคลื่น 2 ของ 5 ก็ได้นะคับ ถ้าคลื่น 3 5 คงลากกันกะจาย เเหง ๆ ระวังกันหน่อยนะเฮีย ๆ 5555+

ถูกแก้ไข โดย s.k.134

สวัสดีครับ อาเจ็กแบทแมน

ผมไปเรียนกวดวิชา "วัดเลียบ" ข้างน่ำเชียงเมื่อปีที่แล้วครับ

คุณพ่อผมบอกว่า เมื่ออยากทราบอะไร ให้พยายามค้นหาคำตอบ จากในกราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย s.k.134

ระวังกราฟมันหลอกว่าคลื่น 5 กูดนะคับ เฮีย ๆ ทั้งหลาย มันอาจจะเพิ่งเริ่มคลื่น 1 ของเวฟ 5 ก็ได้นะคับ คลื่น 1 อาจจะมี 5 ขา ลงคลื่น 2 ไม่ต่ำกว่า 1160-1165 ยังมีโอกาศเป็นคลื่น 2 ของ 5 ก็ได้นะคับ ถ้าคลื่น 3 5 คงลากกันกะจาย เเหง ๆ ระวังกันหน่อยนะเฮีย ๆ 5555+

สวัสดียามเช้าครับ

เมื่อคืนเพลียจากการดูบอลเลยสลบ เอ็ยไม่ใช่หลับยาวไปหน่อย

Batman เลยกลายเป็น Batt Low เมื่อคืน 5555

ขอบคุณ คุณน้า คุณหลาน ที่มาช่วยเหลือคุณอา นะครับ

คุณหลาน ท่าทางอนาคตไกล !gd

คุณน้าไม่ต้องชม เวลากินอาหารกินแค่เส้น ก็รู้ทิศทางของราคาแล้ว !57

อย่างผมต้องใช้เครื่องปรุงเยอะแยะจน งง....555

เรื่องนับขานี่ผมก็ไม่ถนัดเอาซะเลย

ถนัดแต่นับ ขาหมู กะขาไก่ เห็นชัดดี อร่อยด้วย....555

ราคาทองที่เดาไว้เมื่อวานถือว่าถ้าแทงหวยก็ถูกแค่ตัวบน $1,208

ตัวล่างพลาดไปเยอะพอควร $1,203 (แต่ตัวบนจ่ายเยอะกว่านะครับ....อิอิอิ)

ราคาทองดิ่งลงวัดใจนักลงทุน

แบบใครใจไม่แข็งพอก็กระโดดลงจากรถไฟ(ตีลังกา)GLD คุณ Pete แนะนำให้เรียก...

แบบนี้ผมนิยามว่า เขย่าขวัญ+เขย่าของ กองทุนเล่นแบบไม่กดดัน

เพราะไม่ใช่เงินเขา เเต่เราสิกดดันเพราะเงินของเรา

สถานะ และการตัดสินใจจึงแตกต่างกัน ครับ

คาดเดาว่าราคาทองคำวันนี้คงเคลื่อนไหว Side Way อีกแล้วครับท่าน

โดยมีแนวต้านระยะสั้นที่ $1,197.5 ถัดไปที่ $1,200 / $1,203 และ $1,208

ซึ่งเป็นด่านสำคัญ ถ้าทะลุได้ก็ไปวัดใจกันตรง $1,220 ครับ

ถึงตรงนั้นก็ต้องมาวัดใจกันอีกทีว่าเป็นขา B หรือ ขาหมู......5555

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ทองคำปิดลบ 2.80ดอลล์

09 กรกฎาคม 2553 เวลา 08:30 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดลบหลังข้อมูลเศรษฐกิจสดใสกระตุ้นนักลงทุนเทขาย

สัญญาทองคำ COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนส.ค.ลดลง 2.80 ดอลลาร์ มาปิดที่ระดับ 1,196.10 ดอลลาร์/ออนซ์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนก.ย.ลดลง 12.80 เซนต์ ปิดที่ 17.8720 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนก.ย.ดีดตัวขึ้น 1 เซนต์ ปิดที่ 3.0155 ดอลลาร์/ปอนด์

ส่วนสัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนต.ค.ลดลง 10.00 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,516.40 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนก.ย.ลดลง 2.05 ดอลลาร์ ปิดที่ 444.40 ดอลลาร์

จำนวนชาวอเมริกันที่ขอรับสวัสดิการว่างงานสัปดาห์ที่แล้วลดลง 21,000 ราย แตะระดับ 454,000 ราย และการที่ธนาคารกลางยุโรปประกาศตรึงอัตราดอกเบี้ยพร้อมกับประเมินว่าเศรษฐกิจยุโรปจะฟื้นตัวต่อเนื่องในช่วงครึ่งหลังของปีนี้นั้น ทำให้นักลงทุนมีมุมมองที่เป็นบวกต่อเศรษฐกิจโลกมากขึ้น และทำให้ความต้องการทองคำในฐานะสินทรัพย์ที่ปลอดความเสี่ยง ลดน้อยลงไปด้วย

นอกจากนี้ ความต้องการลงทุนในทองคำยังลดลงอีกหลังจากไอเอ็มเอฟปรับเพิ่มคาดการณ์การขยายตัวของเศรษฐกิจโลกในปีนี้ขึ้นเป็น 4.5% จากเดิมที่คาดการณ์ไว้ว่าจะขยายตัวเพียง 4.1% รวมทั้งปรับเพิ่มคาดการณ์การขยายตัวของเศรษฐกิจสหรัฐเป็น 3.3% จากเดิมที่คาดว่าจะขยายตัวเพียง 2.7% และปรับเพิ่มคาดการณ์การขยายตัวของเศรษฐกิจในภูมิภาคเอเชียเป็น 7.5% จากเดิม 7%

กองทุน SPDR Gold Trust ซึ่งเป็นกองทุน ETF ทองรายใหญ่ที่สุดในโลก ถือครองทองคำแท่งที่ระดับ 1,316.481 ตันในช่วงเวลาที่สิ้นสุด ณ วันที่ 7 ก.ค. ซึ่งทรงตัวจากระดับของวันที่ 6 ก.ค.

ดาวโจนส์ปรับขึ้น 120.71 จุด

09 กรกฎาคม 2553 เวลา 06:18 น.

ดัชนีดาวโจนส์ ปิดที่ 10,138.99 จุด ปรับขึ้น 120.71 จุด ด้านน้ำมันดิบปิดที่ 75.44 ดอลล์

ดัชนีดาวโจนส์ ปิดที่ 10,138.99 จุด ปรับขึ้น 120.71 จุด หรือ 1.20% ดัชนีแนสแดค ปิดที่ 2,175.40 จุด ปรับขึ้น 15.93 จุด หรือ 0.74% และดัชนีเอสแอนด์พี ปิดที่ 1,070.25 จุด ปรับขึ้น 9.98 จุด หรือ 0.94%

ขณะที่ ราคาน้ำมันดิบตลาดไนเม็กซ์เพิ่มขึ้น 1.37 ดอลลาร์สหรัฐ ปิดที่ระดับ 75.44 ดอลลาร์สหรัฐ/บาร์เรล

www.posttoday.com

ขอบคุณครับเฮีย น้องทองดูเนือยๆไม่ค่อยมีแรงเลย