ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:wacko: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง คุณเด็กขายของ คุณnuchba คุณปุยเมฆ คุณNongRee คุณGB2514 คุณ Mr.Li คุณ Aiya คุณ kitty คุณfoo คุณSUCHA คุณJIP คุณพลอยสีสวย คุณmodtanoiy คุณsss คุณtaoinlove คุณsunjiyoung คุณแสงแดด คุณพวงชมพู คุณเศษรฐีน้อย จากร้อยสู่ล้าน คุณkapuk04 และทุกๆท่านครับ

ราคาน่าจะยังไม่ขึ้นมีเดียวตามกราฟและเทคนิคของหลายๆท่านนะครับ 177X แล้วน่าจะลงย้ำฐานอีกครั้ง แต่ไม่แน่ บางครั้งอาจสับขาหลอก ไม่ทำตามกราฟ วิ่งวนๆแถวนี้ อยู่ดีๆลากไปต่อกระจายก็มีนะครับ ทุกท่านติดตามข่าวสาร อ่านบทวิเคราะห์ แล้วตัดสินใจเอานะครับ วันนี้จะมีรายงานจากหน้าร้านว่า เขาทำอย่างไรกัน มาซื้อหรือขายครับผม :upstrong:

อย่ามัวแต่เหล่สาวๆ จนลืมรายงานนะจ๊ะ

:wacko: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณ คุณเด็กขายของ คุณดอนฮวน มากค่ะ

กัปตันเอาเครื่องลงจอดแล้วเหรอคะ

ว่าแต่วันนี้คุณเด็กขายของ จะเข็นรถไปจอดที่ไหนคะจะได้ไปดักรอ คริคริ

อย่ามัวแต่เหล่สาวๆ จนลืมรายงานนะจ๊ะ

สวัสดีคะคุณนุชบา คุณเด็กขายของ. คุณคิตตี้ คุณกัปตันดอนฮวน และเพื่อนๆทุกท่าน ขอหัวเราะที่คุณนุชบาแซวกัปตันคะ. เมื่อวานก็เก็บได้นิดหน่อยคะ แต่เห็นค่าเงินบาทเช้านี้แล้วละเหี่ยใจจัง

วันหวยแห่งชาติออก ทองขึ้นจริงครับ รอช่วงบ่ายอาจมีเฮมากขึ้น(หลังบ่าย 2) ค่าเงินบาทใน 5 ชม. ข้างหน้ามีแนวโน้มแข็งค่าเพียงเล็กน้อย คาดว่าน่าจะทรงตัวทั้งวันครับ อิอิ

ขอบคุณค่ะคุณ DonJuan รอรายงานข่าวสดจากหน้าร้านด้วยคนนะค่ะ !10

ว่าแต่ ช่วยบ่ายมีเฮนี่ เป็นทองขึ้นตามเป้าหรือถูกหวยล่ะค่ะ คริคริ !38

สวัสดีคะคุณนุชบา คุณเด็กขายของ. คุณคิตตี้ คุณกัปตันดอนฮวน และเพื่อนๆทุกท่าน ขอหัวเราะที่คุณนุชบาแซวกัปตันคะ. เมื่อวานก็เก็บได้นิดหน่อยคะ แต่เห็นค่าเงินบาทเช้านี้แล้วละเหี่ยใจจัง

ตอนนี้ 29.81 บาท/ดอลล์ ไม่ขี้เหร่นะครับ

ตามนี้เลย. http://www.forexpros.com/currencies/usd-thb-technical?period=18000

ขอรับ แม่เสือปืนไว !32 !La :upstrong:

ขอบคุณค่ะคุณ DonJuan รอรายงานข่าวสดจากหน้าร้านด้วยคนนะค่ะ !10

ว่าแต่ ช่วยบ่ายมีเฮนี่ เป็นทองขึ้นตามเป้าหรือถูกหวยล่ะค่ะ คริคริ !38

ลอนดอย น่าจะลากขึ้นนะครับผม อิอิ ถ้าไม่มีอะไรเป็นปัจจัยเสริมอื่นๆก็ตามนั้นครับ

ขอบคุณ คุณเด็กขายของ คุณดอนฮวน มากค่ะ

กัปตันเอาเครื่องลงจอดแล้วเหรอคะ

ว่าแต่วันนี้คุณเด็กขายของ จะเข็นรถไปจอดที่ไหนคะจะได้ไปดักรอ คริคริ

ไอ้หย๋า ! จะไปดักขอลายเซ็น โชคดีว่า แถวนั้น มีตัวหลอกล่อเข็นรถขายผลไม้เยอะมาก

เด็กขายของชอบไปร้านขาย Gift Shop ครับ หลานสาวเขาชอบของแปลกๆ ใหม่. บางวัน อยากได้ของใหม่ๆ สำหรับ

มือถือ ก็ไปแถวเสือป่า วันไหน อยากได้ไวอากร้า ก็ไปเดินคลองถม ฮิฮิ

สวัสดีครับ มาต่อเรื่องข่าวสารกันดีกว่าครับ

จีนไม่แสดงปฏิกิริยาใดๆต่อการที่เรือบรรทุกเครื่องบินจอร์จ วอชิงตัน ของสหรัฐแล่นเข้าสู่น่านน้ำทะเลจีนใต้เขตรอยต่อกับน่านน้ำเวียดนาม

จีนไม่แสดงปฏิกิริยาใดๆต่อการที่เรือบรรทุกเครื่องบินจอร์จ วอชิงตัน ของสหรัฐแล่นเข้าสู่น่านน้ำทะเลจีนใต้เขตรอยต่อกับน่านน้ำเวียดนาม โดยเรือลำดังกล่าวได้แล่นถึงเขตน่านน้ำรอยต่อน่านน้ำเวียดนามทางตอนเหนือเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา และทางสถานทูตสหรัฐได้เชิญสื่อกับเจ้าหน้าที่เวียดนามเยี่ยมชมเรือลำนี้ด้วย

ทั้งนี้เรือบรรทุกเครื่องบินจอร์จ วอชิงตัน ได้แล่นออกจากฐานทัพโยโกสุกะในญี่ปุ่น เมื่อวันที่ 4 มิถุนายนเพื่อมุ่งสู่ทะเลจีนใต้ ซึ่งทหารสหรัฐกล่าวว่าเป็นการเดินทางเพื่อรักษาไว้ซึ่งเสถียรภาพและสันติภาพในพื้นที่ดังกล่าว โดยในช่วงหลังมานี้เวียดนามและจีนเกิดความขัดแย้ง กรณีอ้างกรรมสิทธิ์เหนือหมู่เกาะในทะเลจีนใต้ ขณะที่จีนเพิ่งทำการทดสอบเดินเรือบรรทุกเครื่องบินลำแรกของประเทศเมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา.

สรรพสิ่งในโลกนี้...ไม่มีสิ่งใด...ได้มาโดยไม่ต้องแลกเปลี่ยน!!

ฝ่ายต่อต้านและฝ่ายที่ภักดีต่อพันเอกมูอัมมาร์ กัดดาฟี ผู้นำลิเบียพบเจรจากันในตูนิเซียเมื่อวานนี้

แหล่งข่าวใกล้ชิดกับหน่วยงานด้านความมั่นคงตูนิเซียรายงานว่า ผู้แทนฝ่ายต่อต้านและฝ่ายที่ภักดีต่อพันเอกมูอัมมาร์ กัดดาฟี ผู้นำลิเบียได้พบเจรจากันที่โรงแรมในเมือง ดีเจอร์บาของตูนิเซียเมื่อวานนี้ ท่ามกลางการรักษาความปลอดภัยอย่างเข้มงวด โดยมีนายอับดุล อิลาห์ อัล-คาติบ ทูตพิเศษสหประชาชาติว่าด้วยลิเบียเข้าร่วมในความพยายามที่จะหาทางยุติการปกครองของพันเอกกัดดาฟี

รายงานระบุด้วยว่าหลายฝ่ายมีส่วนร่วมในการเจรจาครั้งนี้ แต่ไม่ได้ให้รายละเอียดเกี่ยวกับหัวข้อในการเจรจา อย่างไรก็ตามล่าสุดสหประชาชาติได้ปฏิเสธว่านายคาติบมีส่วนเกี่ยวข้องกับการเจรจาดังกล่าว ส่วนฝ่ายต่อต้านได้ออกมายืนยันเช่นกันว่าไม่มีการไกล่เกลี่ยหรือการเจรจาใดๆระหว่างสองฝ่ายในตูนิเซียหรือที่ไหนๆทั้งสิ้น.

เหตุโจมตีในเมือง 18 แห่งทั่วอิรักเมื่อวานนี้ทำให้มีผู้เสียชีวิตแล้ว 74 คน นับเป็นวันแห่งการนองเลือดครั้งรุนแรงที่สุดในรอบกว่า 1 ปี

เหตุโจมตีในเมือง 18 แห่งทั่วอิรักเมื่อวานนี้ทำให้มีผู้เสียชีวิตแล้ว 74 คน ในจำนวนนี้ 40 คน เป็นผู้เสียชีวิตจากเหตุระเบิด 2 ครั้งในเมืองคุตทางตอนใต้ของประเทศ นอกจากนี้ ยังมีผู้บาดเจ็บอีกกว่า 300 คน นับเป็นวันแห่งการนองเลือดครั้งรุนแรงที่สุดในอิรักในรอบกว่า 1 ปี ก่อให้เกิดข้อกังขาถึงขีดความสามารถในการปฏิบัติหน้าที่ของกองกำลังอิรัก หลังบรรดาผู้นำได้ตกลงในเดือนนี้ว่าจะเปิดเจรจากับสหรัฐเกี่ยวกับภารกิจการฝึกทหารก่อนที่กองกำลังสหรัฐจะถอนทหารออกไป

ขณะที่นายกรัฐมนตรีนูรี อัล-มาลิกิ ของอิรัก ประกาศจะนำตัวผู้ก่อเหตุมาลงโทษให้จงได้ อย่างไรก็ตามจนถึงขณะนี้ยังไม่มีกลุ่มใดอ้างว่าอยู่เบื้องหลังเหตุโจมตีครั้งนี้ แต่เจ้าหน้าที่ด้านความมั่นคงอิรักกล่าวว่าการโจมตีที่เกิดขึ้นไม่ใช่เรื่องน่าประหลาดใจ เนื่องจากทุกๆ 3 หรือ 4 เดือนกลุ่มอัล-กออิดะห์จะลงมือปฏิบัติการเพื่อเป็นการแสดงให้เห็นว่าพวกเขายังคงอยู่ ด้านสหประชาชาติและทำเนียบขาวสหรัฐได้ออกมาประณามการก่อเหตุโจมตีดังกล่าวทันที.

ฝ่ายกบฏในลิเบียต่อสู่กับกองกำลังของพลเอกกัดดาห์ฟีที่ตั้งแหล่งในบริเวณโดยรอบที่ตั้งแหล่วงน้ำมันในเมืองเบรก้า

ผู้สื่อข่าวเอเอฟพีรายงานว่า ในวันนี้ฝ่ายกบฏในลิเบียได้ต่อสู่กับกองกำลังของพลเอกกัดดาห์ฟีที่ตั้งอยู่ในบริเวณโดยรอบที่ตั้งแหล่งน้ำมันที่เมืองเบรก้าและพยายามที่จะยึดครองเขตที่อยู่อาศัยของประชาชนเขต 3ทางตะวันออกอยู่ภายใต้การควบคุมของฝ่ายกบฏทั้งหมด ในขณะที่บ้านหลายหลังถูกปล้นสดมป์และตามถนนเต็มไปด้วยปลอกกระสุนและซากรถยนต์ของยานยนต์ทางทหารของรัฐบาลที่ถูกกองกำลังนาโตนายนทำลายด้วยการโจตีทางอากาศ