ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เกิดเหตุน้ำมันรั่วไหลในทะเลเหนือครั้งใหญ่สุดในรอบ 10 ปี

เกิดเหตุน้ำมันรั่วไหลออกจากแท่นขุดเจาะในทะเลเหนือ นับเป็นครั้งใหญ่ที่สุดในรอบ 10 ปีที่เกิดขึ้นในน่านน้ำอังกฤษ บริษัทเชลล์ แถลงว่า มีปริมาณน้ำมันดิบราว 216 ตัน รั่วไหลออกจากแท่นขุดเจาะแกนเนท อัลฟา ที่อยู่ห่างจากเมืองอเบอร์ดีน ริมชายฝั่งสกอตแลนด์ไปทางทิศตะวันออก 180 กิโลเมตร ด้านกระทรวงพลังงานและการเปลี่ยนแปลงสภาพอากาศของอังกฤษกล่าวว่า ปริมาณน้ำมันที่รั่วไหลลงสู่น่านน้ำของอังกฤษดังกล่าวถือว่ามากที่สุดในรอบ 10 ปี ด้านผู้อำนวยการฝ่ายเทคนิคของบริษัทเชลล์ ได้กล่าวแสดงความเสียใจต่อเหตุการณ์ดังกล่าว และว่า จะแก้ปัญหาอย่างจิรงจังและเร่งด่วน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สำนักข่าวยอนฮัพของทางการเกาหลีใต้รายงานวันนี้ว่า เกาหลีเหนือติดตั้งกล้องวงจรปิดและวางแนวรั้วลวดหนามบริเวณใกล้กับพรมแดนจีน ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของความพยายามปราบปรามผู้อพยพและลักลอบค้ามนุษย์ โดยมาตรการดังกล่าวมีขึ้นหลังนายคิม จองอิล ผู้นำเกาหลีเหนือ เดินทางเยือนเมืองชินอุยจู ทางตะวันตกเฉียงเหนือของประเทศเมื่อเดือนที่แล้ว และกล่าวหาว่า ชาวบ้านกำลังได้รับอิทธิพลจากระบอบทุนนิยม อย่างไรก็ตาม ชาวเกาหลีเหนือราว 21,000 คนหลบหนีไปยังเกาหลีใต้หลังสงครามเกาหลีสิ้นสุดลง ซึ่งบางคนถูกจับกุมและส่งตัวกลับประเทศ

เกาหลีใต้และสหรัฐเริ่มการซ้อมรบร่วมครั้งใหญ่แล้ววันนี้ ส่งผลให้เกาหลีเหนือออกมาประณามว่า เป็นการยั่วยุ และเตือนว่า “สงครามเต็มรูปแบบ” อาจเกิดขึ้นได้ โฆษกกองกำลังร่วมสหรัฐ-เกาหลีใต้ หรือ ซีเอฟซี. กล่าวกับผู้สื่อข่าวว่า การซ้อมรบร่วมเสมือนจริงดังกล่าว เป็นการซ้อมรบประจำปี ซึ่งปีนี้มีทั้งการฝึกซ้อมป้องกันตนเองและจู่โจม โดยมีทหารกว่า 530,000 นายเข้าร่วมการฝึกซ้อม และทหารราว 3,000 นายมาจากสหรัฐและฐานทัพอื่นบริเวณโดยรอบภาคพื้นแปซิฟิก ด้านพลเอกเจมส์ ดี เธอร์แมน ผูบัญชาการซีเอฟซี.ของสหรัฐกล่าวว่า การฝึกซ้อมมุ่งเน้นการเตรียม การป้องกัน และเอาชนะการคุกคามภายนอกอย่างเต็มรูปแบบ ขณะที่เกาหลีเหนือประณามว่า การซ้อมรบดังกล่าวเป็น “การยั่วยุอย่างเต็มพิกัด

คุณ DonJuan ครับ อ้ายกัน โทรฯ มาบอกว่า

ดูละครช่อง 3 ผ่านดาวเทียมเสร็จแล้ว " เมียแต่ง " เบื่อ " คงคาย " และ " ปรุงฉัตร " มาก

เดี๋ยวจะเริ่มทำงานแล้วนะครับ

ตกลงราคาสมาคมวันนี้ปิดเท่าไรกันแน่ 25100 หรือ 25150 บาท ขับรถกลับบ้านตะกี้เห็นหน้าร้านทองติดราคา 25150 บาท แต่มาเห็นใน Thaigold แค่ 25100 บาท เลย งง

ตกลงราคาสมาคมวันนี้ปิดเท่าไรกันแน่ 25100 หรือ 25150 บาท ขับรถกลับบ้านตะกี้เห็นหน้าร้านทองติดราคา 25150 บาท แต่มาเห็นใน Thaigold แค่ 25100 บาท เลย งง

สวัสดีคุณluk

สมาคมปรับลด 25100 ตอน17.30น แต่ร้านทองปิดร้านส่วนใหญ่ 17.00น

ราคาจึงยังเป็น 25150 บาทค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ขาใหม่

สมาคมปรับลด 25100 ตอน19.55น แต่ร้านทองปิดร้านส่วนใหญ่ 17.00น

ขอบคุณครับ เพิ่งรู้ว่าสมาคมมีการปรับราคาหลัง 17.00 ด้วย เข้าใจมานานว่าจะปรับเฉพาะช่วง 9.30-17.00 น. ของแต่ละวัน

แล้วปกติสมาคมจะปรับราคากันถึงกี่โมงอะครับ

หวังว่าเช้ามาคงยืน 179X นะครับ ฟังเพลงให้กำลังใจ ความหวัง ก่อนนอนครับผม :upstrong:

http://www.youtube.com/watch?v=J2SL-SblZqI

ขอบคุณครับ เพิ่งรู้ว่าสมาคมมีการปรับราคาหลัง 17.00 ด้วย เข้าใจมานานว่าจะปรับเฉพาะช่วง 9.30-17.00 น. ของแต่ละวัน

แล้วปกติสมาคมจะปรับราคากันถึงกี่โมงอะครับ

จริงสมาคมปรับราคาลงตอน 17.30 นะครับเข้าใจว่าร้านทองปิด 17.00 ถึงไม่ได้แก้ไขสมาคมทำงานแค่ 09.30 - 17.30 น๊าาา :P

สวิงเหลือหลาย อย่างกับนั่งรถไฟเหาะเชียวค่ะ คืนนี้ !45

ขอบคุณครับ พรุ่งนี้น่าจะปรับราคาเป็น 25100-25200

ขออนุญาตตอบนะครับ

ความผิดพลาดของผมเองน่ะครับ

คือปกติราคาทองจะเปลี่ยนแปลงจนถึงเวลา17.00 น.

แต่ระยะหลังราคาทองคำมีการเปลี่ยนแปลงมาก

สมาคมจึงขยายเวลาทำการ ประกาศราคาทองคำถึง17.30น.

เพราะยังมีร้านทองในห้างสรรพสินค้าเปิดทำการอยู่

ซึ่งผมก็ทราบ แต่เท่าที่ผ่านมาสมาคมก็ประกาศช่วงเวลา 17.15 อย่างช้าที่สุด

แต่ในวันนี้ราคาทองคำประกาศออกจากสมาคมในนาทีสุดท้าย

คือ 17.30น. ซึ่งพอดีผมติดงานบางประการซึ่งไม่ได้พกโทรศัพท์มือถือไปด้วย

ทำให้ไม่ทราบว่ามีการเปลี่ยนแปลงในนาทีสุดท้าย

เพิ่งมาทราบตอนเกือบจะสองทุ่มแล้ว

คงต้องขออภัยทุกท่านมาณ.ที่นี้ด้วยครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

สมาคมปรับลด 25100 ตอน17.30น แต่ร้านทองปิดร้านส่วนใหญ่ 17.00น

สวัสด๊ครับ ทุกๆท่าน

ใช่ครับผมก็เห็นเช่นกัน ลงเวลา17.30น.แต่ในเวปประกาศราคา19.55น.ครับ

เมื่อวานวานก็เช่นกัน ลงเวลา16.29น.ที่24,700บาท ประกาศหน้าเวลา18.30น.

ทําให้ผมเสียโอกาสเข้าซื้อ และเป็นที่หน้าสังเกตุ หลายวันที่ผ่านมานี้ มีอะไรแปลกๆ

ให้เห็นอยู่บ่อยๆครับ