ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ครู-อาจารย์กว่า 20,000 คนในกรุงมาดริดเมืองหลวงของสเปนเริ่มผละงานประท้วงเป็นเวลา 3 วันแล้วในวันนี้ เนื่องจากไม่พอใจที่องค์การบริหารท้องถิ่นประกาศตัดลดงบประมาณการศึกษาจำนวน 80 ล้านยูโรตามมาตรการรัดเข็มขัดของรัฐบาล ทั้งนี้ในความพยายามที่จะลดค่าใช้จ่าย รัฐบาลได้ลดจำนวนครูจ้างพิเศษลง ซึ่งจะทำให้ครูต้องทำงานเพิ่มขึ้นเฉลี่ย 2 ชั่วโมงต่อสัปดาห์

การผละงานประท้วงครั้งนี้คาดว่าจะส่งผลกระทบต่อโรงเรียนมัธยมศึกษาประมาณ 400 แห่ง ขณะที่เมืองต่างๆอีก 10 แห่งทั่วประเทศมีแผนจะประท้วงดังกล่าวเช่นกัน ทั้งนี้สเปนได้ดำเนินมาตรการรัดเข็มขัดอย่างเข้มงวดในขณะที่กำลังเผชิญกับวิกฤติหนี้สินที่ทำให้ประเทศใกล้ล้มละลาย .

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:upstrong: :upstrong: 181X แล้ว ย่อหน่อยอย่าไปกลัว ดันทั้งคืน ดันยันเช้า สู้โว้ยยยยยยยยย :upstrong: :upstrong:

คนมีทองก็อยากให้ทองขึ้นๆๆๆๆๆๆ...เป็นเรื่องธรรมดาของคนมีทองครับ.......แต่คนไม่มีทองก็อยากให้ทองลงๆๆๆๆๆๆครับก็เป็นเรื่องธรรมดาของคนไม่มีทองครับ

แต่สำหรับนายรถดี...มีทองอยู่ทะลักๆๆๆปอดครับ..ก็อยากให้ทอง.. ทั้งคืน ดันยันเช้า สู้โว้ยยยยยยยยยตาม..กัปตันของพวกเราชาวขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้างครับ อิอิ

ใจเย็นนะครับ กำลังจะปิดลอนดอย ลงมาทดสอบแนวรับ 1799-1800 ครับ หลัง 5 ทุ่ม ขึ้นยาวๆไป อิอิ

หลัง 5 ทุ่ม จัดปายยยย

เพี้ยงๆๆๆ :upstrong: :upstrong:

โทษคับหลังห้าทุ่มนี้ตลาดไรจะเปิดคับผมมือใหม่นะคับ...ช่วยชี้แนะที่คับ

โทษคับหลังห้าทุ่มนี้ตลาดไรจะเปิดคับผมมือใหม่นะคับ...ช่วยชี้แนะที่คับ

04a97f13.gifตลาด COMEX ค่ะ

หนูเล่นทองคำแท่งที่ต่างจังหวัดซื้อ-ขายได้ถึง 4 ทุ่ม อยากจะเล่น online บ้างดีไหม

จะเล่นกับที่ไหนดีที่ไว้ใจได้ค่ะ

จะเล่นกับที่ไหนดีที่ไว้ใจได้ค่ะ

หน้าเวปเลยครับ ของ GT ครับผม

MARKET PULSE Archives

Sept. 20, 2011, 12:01 p.m. EDT

Fitch affirms Germany at triple-A; outlook stable

บริษัทจัดอันดับความน่าเชื่อถือ 1 ใน 3 คือ Fitch ยังคงไว้วางใจต่อพันธบัตรระยะยาว

ของประเทศเยอรมัน ไว้ที่ AAA. มุมมอง มีเสถียร จากตัวลขการเจริญเติบโตที่ยังดีอยู่

Gold for December delivery GC1Z +1.61%  rose $31.20, or 1.8%, to $1,810.20 an ounce on the Comex division of the New York Mercantile Exchange.

ราคาทองส่งมอบเดือนธันวาคม เพิ่มขึ้น 1.8% จากเมื่อวานนี้

“There’s some move to safety” as Europe’s sovereign-debt crisis continues, said Tom Pawlicki, analyst with MF Global in Chicago.

The contract fell $35.80, or 2%, on Monday to finish at its lowest level in more than three weeks as a stronger U.S. dollar pressured commodity prices, and investors were also biting back into the market after the retreat.

เมื่อวานนี้ ค่าเงิน US Dollar แข็งค่าขึ้น จากปัญหายูโรอ่อนค่า ฉุดราคาทองโลกหล่นไป 35.8 เหรียญ

ซึ่งวันนี้ก็ชดเชยมาตามที่เก่า ซึ่งตามอ้างกราฟของคุณ DonJuan

ข้อเสียของ gold-online มีไหมค่ะ หนูเป็นมือใหม่คะ ทุนก้อน้อย

ดาวโจนส์ปิดบวกรอผลประชุมเฟด

โดย : กรุงเทพธุรกิจออนไลน์

ดัชนีอุตสาหกรรมดาวโจนส์ของสหรัฐ ปิดซื้อขายวานนี้ (20 ก.ย.) ขยับขึ้น 7.65 จุด(0.07%) มาอยู่ที่ 11,408.66 จุด

อย่างไรก็ดี ดัชนีเอส แอนด์ พี 500 ร่วงลง 2.00 จุด (0.17%) ที่ 1,202.09 จุด และดัชนีแนสแด็ก ลดลง 22.59 จุด (0.86%) ที่ 2,509.24 จุด

ความสนใจส่วนใหญ่ของตลาดมุ่งไปที่การเจรจาระหว่างกรีซ กับกลุ่มเจ้าหนี้ ทั้งสหภาพยุโรป (อียู) ธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี) และกองทุนการเงินระหว่างประเทศ (ไอเอ็มเอฟ) ถึงเงินอัดฉีดก้อนใหม่

นักลงทุนยังคาดหวังด้วยว่า เมื่อการประชุมเจ้าหน้าที่กำหนดนโยบายของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ปิดฉากลงในวันนี้ (21 ก.ย.) จะมีการประกาศมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจฉบับใหม่ๆ ออกมา เพื่อหนุนเศรษฐกิจสหรัฐที่อ่อนแออยู่

ความหวังจากเฟด ยังช่วยหนุนให่ราคาน้ำมันดีดตัวสูงขึ้นอีกครั้ง โดยราคาน้ำมันดิบไลท์สวีท เวสต์เท็กซัส อินเตอร์มีเดียท ส่งมอบเดือน ต.ค. ที่ตลาดไนเม็กซ์ สหรัฐ ปรับขึ้น 1.19 ดอลลาร์ ปิดซื้อขายที่ 86.89 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

ส่วนราคาน้ำมันดิบเบรนท์ ทะเลเหนือ ส่งมอบเดือนเดียวกัน ที่ตลาดลอนดอน อังกฤษ ไต่ระดับขึ้นมา 1.40 ดอลลาร์ ที่ 110.54 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล