ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ด่านตรง US$1,732 แข็งเหลือเกิน ชนทีหล่น ชนสองทีก็หล่น ไอ้เหมียว ยิงถล่มให้ด่านพังไปเลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อุปสรรคจากค่าเงินบาทเต็มๆคับ ใคร S ไว้คงได้ค่าขนมบ้าง ส่วนขา L คงต้องลุ้นกันต่อ

ช่วงนี้กระแสเงินไหลเข้าตลาดหุ้นไทยทุกวันท้งๆที่น้ำท่วม แปลกใจจิงๆ

พรุ่งนี้ จะค่อยดู ว่าจะเป็นได้ค่าขนม หรือ เสียค่าขนมให้ขา L :lol:

"ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์" เผย เร่งสูบน้ำออกจาก ศปภ. เพื่อให้การเดินทางเข้าออกสะดวก รับสุดต้านน้ำในคลองมหาสวัสดิ์ ขณะที่ยอดผู้ประสบภัย กทม. พุ่งกว่า 7 พันราย

ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าฯ กทม. แถลงผ่านหลังการประชุมเพื่อป้องกันและแก้ไขปัญหาน้ำท่วม กทม. โดยระบุว่า หลังจากที่ได้ประกาศให้พื้นที่วังทองหลาง และลาดพร้าว เป็นพื้นที่เฝ้าระวังพิเศษ ขณะนี้น้ำยังไม่ไหลเข้าท่วมแต่อย่างใด แต่ก็ยังจำเป็นต้องเฝ้าระวังเป็นพิเศษต่อไปอีก เพราะไม่แน่ว่า ในวันพรุ่งนี้น้ำจากคลอง 2 อาจไหลทะลักเข้าท่วมได้ ซึ่งขณะเดียวกันในส่วนของพื้นที่ทวีวัฒนา ที่น้ำได้ไหลทะลักเข้าท่วมนั้น ยอมรับว่า น้ำในคลองมหาสวัสดิ์ มีจุดอ่อน 2 จุด ซึ่งเจ้าหน้าที่ทราบมาตลอด แต่ไม่สามารถต้านทานไว้ได้ เนื่องจากปริมาณน้ำมีจำนวนมาก จึงต้องทำใจ และประกาศให้ประชาชนพื้นที่แขวงศาลาธรรมสพน์ เป็นพื้นที่อพยพ ส่วนจะมีการประกาศเพิ่มหรือไม่ ต้องมีการประเมินสถานการณ์อีกครั้ง นอกจากนี้ยังกล่าวด้วยว่า ทาง กทม.ยังได้มีความพยายามป้องกันศูนย์ปฏิบัติการช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย หรือ ศปภ.ดอนเมือง อย่างเต็มที่ เพื่ออำนวยความสะดวก ให้สามารถเดินทางเข้าออกได้

ทั้งนี้ สำหรับจำนวนผู้ประสบภัย ที่ย้ายไปอาศัยที่ศูนย์พักพิงชั่วคราวใน กทม.มีจำนวน 7,783 คน จากเมื่อวาน 7,503 ราย ซึ่งในทางสำนักงานเขตมีแนวโน้มเพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง และอาจถึงหมื่นคนในเร็วๆ นี้

Link : http://www.innnews.co.th/กทม-เร่งสูบน้ำศปภ-สุดต้านคลองมหาสวัสดิ์--317420_03.html

ด่านตรง US$1,732 แข็งเหลือเกิน ชนทีหล่น ชนสองทีก็หล่น ไอ้เหมียว ยิงถล่มให้ด่านพังไปเลย

โดนยิงทะลุไปแล้ว :lol:

สวัสดีค่ะเฮียขายของ เฮียคะขอแก้ไขรูปที่เฮียโพสต์มา 2รูป เมื่อวันที่ 25 ตุลาคม 2511 เวลา 23.24

จากเดิมเป็น สถานีสูบน้ำสุวรรณภูมิ และคลองระบายน้ำสุวรรณภูมิ นะคะ (ตั้งอยู่ที่ คลองตาก๊ก ปัจจุบันเรียกโรงเรียนสวนกูหลาบ ส.ป.)

ส่วน สถานีสูบน้ำชลหารพิจิตร (หรือโครงการส่งน้ำและบำรุงรักษา คลองด่าน) อยู่ที่ ต.คลองด่าน ถ้าไปทางถนนสุขุมวิท(สายเก่า)

โดยหันหลังให้สมุทรปราการ หันหน้าไปชลบุรี(หรือบางประกง)จากสถานีสุวรรณภูมิไปทางชลบุรี สังเกตเรือนจำด้านซ้ายมือ จะมีถนนแยกซ้าย

วิ่งตรงไปตามถนน โค้งไปตามถนน ก็จะเห็นสถานีสูบน้ำชลหารพิจิตร (เจ้าหน้าที่ๆนี่เคยเล่าให้ฟังว่า บ่อยครั้งในหลวงของเราเสด็จมาเป็นส่วน

พระองค์ในเวลากลางคืน เพื่อตรวจงานเสมอๆ)วันนี้ ดร.เสรี (ศูนย์สิรินทร)ยังมาที่นี่เพื่อดูระดับน้ำ ได้ยินว่าน้ำกำลังมาแล้วประมาณ

50เปอร์เซ็น จากไชยานุชิต มาออกทางคลองด่าน (น้ำจากคลองสิบเจ็ด คลองจะส่งตรงมาออกที่คลองด่านนี้แหละ)

:lol: :lol:

สวัสดีค่ะเฮียขายของ เฮียคะขอแก้ไขรูปที่เฮียโพสต์มา 2รูป เมื่อวันที่ 25 ตุลาคม 2511 เวลา 23.24

จากเดิมเป็น สถานีสูบน้ำสุวรรณภูมิ และคลองระบายน้ำสุวรรณภูมิ นะคะ (ตั้งอยู่ที่ คลองตาก๊ก ปัจจุบันเรียกโรงเรียนสวนกูหลาบ ส.ป.)

ส่วน สถานีสูบน้ำชลหารพิจิตร (หรือโครงการส่งน้ำและบำรุงรักษา คลองด่าน) อยู่ที่ ต.คลองด่าน ถ้าไปทางถนนสุขุมวิท(สายเก่า)

โดยหันหลังให้สมุทรปราการ หันหน้าไปชลบุรี(หรือบางประกง)จากสถานีสุวรรณภูมิไปทางชลบุรี สังเกตเรือนจำด้านซ้ายมือ จะมีถนนแยกซ้าย

วิ่งตรงไปตามถนน โค้งไปตามถนน ก็จะเห็นสถานีสูบน้ำชลหารพิจิตร (เจ้าหน้าที่ๆนี่เคยเล่าให้ฟังว่า บ่อยครั้งในหลวงของเราเสด็จมาเป็นส่วน

พระองค์ในเวลากลางคืน เพื่อตรวจงานเสมอๆ)วันนี้ ดร.เสรี (ศูนย์สิรินทร)ยังมาที่นี่เพื่อดูระดับน้ำ ได้ยินว่าน้ำกำลังมาแล้วประมาณ

50เปอร์เซ็น จากไชยานุชิต มาออกทางคลองด่าน (น้ำจากคลองสิบเจ็ด คลองจะส่งตรงมาออกที่คลองด่านนี้แหละ)

ขอบคุณครับ จริงเหรอครับ เพราะเด็กขายของ วิ่งเข้ามาจาก ถนนบางนา-ตราด กม.19 มีป้ายเขียนว่า ชลหารพิจิตร

แล้วเด็กขายของ ก็วิงมาเรื่อยๆ วิ่งข้ามถนนเทพารักษ์ ผ่านประตูน้ำต่างๆ ตลอดแนวคลองสูบน้ำ จนมาถึง

ถนนสุขุวิท สายเก่า แล้วก็เห็นทางน้ำที่สร้างวิ่งข้ามถนนสุขุมวิทสายเก่า ไปลงทะเล ก็ยังนึกว่า สถานีสูบน้ำสุวรรณภูมิ

นะเนี่ย แสดงว่า เด็กขายของ เข้าใจผิดหรือครับ

ขอแจมด้วยคนนะครับ ผมอ่านมาตลอดครับ ผมว่าคุณ

korn.ps กำลังเชื่อข้อมูลอะไร

ที่มีอยู่ในในใจมากกว่าครับ

คุณก็บอกเองนะครับว่าคุณเข้าใจ

ระบบราชการดี แล้วคุณไม่เข้าใจ

ระบบการเมืองหรือครับ ตอนนี้

คุณก็เห็น กทม. พรรคนึง รัฐบาล

อีกพรรคนึง แล้วคุณว่าอำนาจสั่ง

การอยู่ที่ใครครับ ถ้าข้างบนสั่งมา

แล้วข้างล่างทำตามคำสั่ง ในกรณีที่เกิดความเสียหาย

คุณว่าใครโดนลงโทษ โดนตำหนิ

ข้างบนจะออกมารับผิดไม๊ เมื่อ

2-3 วันมานี้ ก็มีสมุนออกมาพูด

ว่า กทม. ซึ่งก็คงหมายถึงคุณชาย

ว่า เป็นไอ้เข้ขวางคลอง ก็ไม่มีผู้

ใหญ่ของรัฐออกมาว่ากล่าวเลย

ผมอาจจะนอกประเด็นไปบ้างครับ

แต่หลักๆ คือ ความรับชอบอย่าง

เดียว แต่ไม่ขอรับผิด และก็จะไม่

ให้คนอื่นรับชอบด้วย เพราะ

เหมือนกับว่าตัวเองต้องรับผิด

โดยอัตโนมัติ ทีนี้พอเป็นความ

คิดเห็นของอีกฝ่าย อีกพวกก็จะ

ไม่ยอมรับฟังคำแนะนำนั้นเด็ด

ขาด เสียหน้า พอฝ่ายรัฐสั่งมา

คนรับคำสั่งก็ไม่กล้าปฏิบัติ เพราะ

มีคนรอรับแต่ความชอบอย่างเดียว

อยู่บนหอคอย คำพูดที่คุณชาย

ตั้งใจพูดว่า ขอถวายชีวิตให้กับ

คน กทม ผมว่ามันมีอะไรมาก

กว่านั้นครับ คุณลองไปหาบท

ความสัมภาษณ์ คุณสมิธ คุณทอง

ต่อ เมื่อซัก 2-3 วันนี่แหละครับ

รู้สึกจะเป็นไทยรัฐดูนะครับ คุณ

แย้งมาได้นะครับ แต่ผมไม่แย้ง

แล้ว ขอแจม...

ก๊อมันเป็นการเมืองง้ย ส่วนข้อมูลที่มีอยู่ในใจพูดหมดแล้ว

ขอบคุณ คุณย่าหยา ครับ ได้แผนที่มาแล้ว กระจ่างแล้วครับ

:rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ