ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ คุณ pual

เอารูปเมื่อวาน Before and After มาให้ชม

เมื่อวานราคาทองพุ่งขึ้นแรงเกินคาดไปหน่อยที่ $1,204

จากเดิมคาดว่าจะ Side Way ในสามเหลี่ยมชายธง

เพราะมีการประกาศผล Stress Test

ก่อนประกาศก็มีการเก็งกำไรดันราคาทองขึ้นไปถึง $1,204 เชียว

พอผลออกมาว่าธนาคารที่ไม่ผ่านการทำ Stress test มีเพียง 7 จากทั้งหมด 91 ธนาคาร

ตลาดหุ้นทั่วโลกทะยานขึ้นรับกับข่าวในทันใด

คนรับเคราะห์ก็เลยกลายเป็นคนถือทอง

เพราะนักลงทุนเทขายทองเองเงินไปเก็งกำไรในตลาดหุ้นแทน

ไหนบอกว่าทองคำเป็น Safe Heaven ไง ทำไมกลายเป็นนรกบนดินอย่างรวดเร็วง่ายดายแบบนี้

ทำให้ราคาทองหลุดแนวรับที่ $1,185 ลงไปนิดนึงที่ 1,184

สงสัยพวกกองทุนแอบมาอ่านกระทู้ผม กลัวผมหน้าแตกเลยให้เลยไปแค่ $1 เดียว...5555

คาดเดาว่าราคาทองยังน่าจะขึ้นต่อไปได้นะครับ

หลังจากที่โดนถล่มซะเละ แต่ยังติดเส้นสายสิญจน์ที่ศักดิ์สิทธิ์นี้

วันนี้คาดเดาว่า ราคาทองน่าจะมีแนวรับที่$1,184

แถมให้ Double Airbag อีกตัวที่ $1,181 เอ้า...ใจดีขนาดไหน5555

ส่วนแนวต้านอยู่ที่ $1,192 /$1,194 / $1,196 และ

สำคัญที่สุดคือตรง$1,199 แนวต้านสุดท้าย

ถ้าฝ่ากลุ่มเมฆกลุ่มนี้ขึ้นไปได้ ค้างคาวคงโบยบินสูดอากาศอันหอมสดชื่น

บนยอดเขาได้อย่างสบายใจเลยครับท่าน

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ราคาทองลงมาใกล้เคียงที่เดาไว้อีกแล้วครับคุณแบทแมน ลงไปใกล้1,181 แล้วดีดขึ้นตามที่เขียนไว้เลย !gd

ถูกแก้ไข โดย mario

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รอดีดอยู่ครับผม เพราะมีดอยอยู่ อิ อิ ขอบคุณเฮียแบทแมนครับ !01 !01 !01 +ไป 1 คะแนน สำหรับคำวิเคราะห์ +กราฟดีดี+ความใจดีของเฮีย !01

ถูกแก้ไข โดย Buddy

หวัดดีกร๊าบบ เฮียแบทแมน ส่งสัยวันนี้เฮียไม่เข้าเวปแน่เลย เพราะไปทำบุญเลยอิ่มบุญเลยยังไม่ตื่น อิอิล้อเล่นน๊า

ตอนนี้น่าเ้ข้าเพิ่มไหมครับเฮียๆทั้งหลาย

ราคาเป็นดังคาดที่ ไม่ต่ำกว่า 1178 เฮ้อแต่ ดันเด้งกลับมาก่อนตลาดเปิด

ขอขอบคุณทุกๆท่านเลยนะครับที่มาติดผลผลการวิเดาของผม

การทำบุญอยากให้ทุกคนคิดว่าการทำบุญไม่ใช่เพื่อให้ร่ำให้รวย

แต่เพื่อเป็นการสืบทอดศาสนาพุทธ

และเพื่อให้กติกาสังคมเป็นไปด้วยดี เพราะทุกศาสนาสอนให้เป็นคนดี

วันนี้ต้องขออภัย นะครับ วันนี้งานยุ่งตั้งแต่เช้า  

เริ่มตั้งแต่ Computer ที่บ้านพักเสียเปิดไม่ได้ เลยไม่ได้ดูกราฟ

กลับมาที่ร้าน Program ที่ร้านเสียอีกต้องมาแก้ไขหมดเวลาไปครึ่งวัน

บ่ายมา Printer เสียพิมพ์ไม่ได้ เย็นนี้ผมคงต้องแบกไปซ่อมที่ Pantip

คิดว่าวันนี้คงไม่ว่างมาวิเดาให้อ่านกันนะครับ

ขออภัยล่วงหน้าเลยครับ

เฮียแบท..มีอุปสรรคมากมายขนาดนี้...คงไม่มีใครกล้าว่าเฮียแบทนะครับ :wub: :lol: