ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ราคานี้เป็นไปได้ครับ แต่ทันหรือเปล่า ส่วนตัวเชื่อว่า ไม่ทันหรอกครับ เอา 1500 ให้ถึงก็หรูมากแล้วครับ

จะขึ้นไปได้เร็วขนาดนั้น เป็นไปได้คือมีข่าวแรงๆ มากระตุ้นตลาดสักอย่างครับ เช่น ยูโรล่ม สหรัฐประกาศกินฟรี (ชักดาบ) ประมาณนั้น happy.gif

วันนี้ยังไม่มีเวลา และสมาธิในการวิเดาน่ะครับ

แต่ผมเชื่อน้องแพนเค็กอะ 555

ผมจะรอน้องแพนเค็กแถว รัชดาซอย 4 ตรงแถว 135x จุดนึง

กับแถวๆข้าวสารตรงแถว 133xอีกจุดหนึ่ง

คาดว่าน่าจะได้สัมผัสมือน้องแพนเค็ก น่ะครับ

ราคาทองยังไม่น่ารีบไปไหนหรอกครับ โลกยังไม่แตกหรอกครับ

ต้นทุนทองคำเวลาผลิตออกจากเหมือง แค่ $700-$800 เองด้วยซ้ำ

ผมเป็นเจ้าของเหมืองทองผมจะขุดมัน ทั้งวัน ทั้งคืน

เอามาขายพวกท่านให้รวยหนำใจกันไปซะเลย 555

ขอประชาสัมพันธ์นิดหน่อยว่า

เว็บผมมีการทายราคาทองสิ้นปี 2010 ราคาทองต่างประเทศจะปิดที่เท่าไร ??

มีรางวัลเล็กๆน้อยๆคือ

รางวัลที่ 1 คุณ umpol สนับสนุนงานศิลป์ในรูปแบบองค์เทพจตุคาม ในสไตล์ของอาจารย์เฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์

รางวัลที่ 2 ให้แก่ผู้ที่ทายใกล้เคียง บน และล่าง

จำนวน 2 รางวัล

เป็นบัตร ชมภาพยนต์รางวัลละ 2 ที่นั่งในเครือ MAJOR และ EGV นะครับ

กติกา ขอให้คุณน้องดำ เป็นผู้กำหนด และตัดสิน นะครับ

รายละเอียด ดูจากกระทู้นี้นะครับ

http://namchiang.com/smf/index.php?topic=11066.msg30567;topicseen#new

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ยังไม่มีเวลา และสมาธิในการวิเดาน่ะครับ

แต่ผมเชื่อน้องแพนเค็กอะ 555

ผมจะรอน้องแพนเค็กแถว รัชดาซอย 4 ตรงแถว 135x จุดนึง

กับแถวๆข้าวสารตรงแถว 133xอีกจุดหนึ่ง

คาดว่าน่าจะได้สัมผัสมือน้องแพนเค็ก น่ะครับ

ราคาทองยังไม่น่ารีบไปไหนหรอกครับ โลกยังไม่แตกหรอกครับ

ต้นทุนทองคำเวลาผลิตออกจากเหมือง แค่ $700-$800 เองด้วยซ้ำ

ผมเป็นเจ้าของเหมืองทองผมจะขุดมัน ทั้งวัน ทั้งคืน

เอามาขายพวกท่านให้รวยหนำใจกันไปซะเลย 555

ขอประชาสัมพันธ์นิดหน่อยว่า

เว็บผมมีการทายราคาทองสิ้นปี 2010 ราคาทองต่างประเทศจะปิดที่เท่าไร ??

มีรางวัลเล็กๆน้อยๆคือ

รางวัลที่ 1 คุณ umpol สนับสนุนงานศิลป์ในรูปแบบองค์เทพจตุคาม ในสไตล์ของอาจารย์เฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์

รางวัลที่ 2 ให้แก่ผู้ที่ทายใกล้เคียง บน และล่าง

จำนวน 2 รางวัล

เป็นบัตร ชมภาพยนต์รางวัลละ 2 ที่นั่งในเครือ MAJOR และ EGV นะครับ

กติกา ขอให้คุณน้องดำ เป็นผู้กำหนด และตัดสิน นะครับ

รายละเอียด ดูจากกระทู้นี้นะครับ

http://namchiang.com/smf/index.php?topic=11066.msg30567;topicseen#new

ขอบพระคุณมากค่ะ :D !gd !thk !10

สวัสดีครับ เฮียแบทแมน

เด็กขายของ ก็ว่า โลกยังไม่แตกหรอกครับ แต่กับข่าวที่เด็กขายของ สรุปแบบนี้ คือ

สภาผู้แทนราษฎรสหรัฐมีมติด้วยคะแนนเสียง 277 ต่อ 148 เสียง ผ่านร่างกฎหมายการขยายโครงการลดหย่อน

ภาษีมูลค่า 8.58 แสนล้านดอลลาร์ออกไปอีก 2 ปี หลังจากที่ร่างกฎหมายฉบับดังกล่าวได้ผ่านการอนุมัติจากวุฒิสภา

ไปเมื่อช่วงต้นสัปดาห์นี้ หากมาตรการดังกล่าวมีผลบังคับใช้เป็นกฎหมาย จะส่งผลให้ตัวเลขหนี้ของสหรัฐเพิ่มขึ้น

โดยปัจจุบันตัวเลขดังกล่าวอยู่ที่ระดับ 13.86 ล้านล้านดอลลาร์ ซึ่งมีสัดส่วนกว่า 90% ของจีดีพี

มูดีส์ อินเวสเตอร์ส เซอร์วิส เตือนว่า มูดีส์อาจลดอันดับความน่าเชื่อถือของสหรัฐที่ระดับ Aaa หากข้อตกลงการขยาย

โครงการลดหย่อนภาษี

ล่ะ จะมีผลแบบไหนเอ่ย

สวัสดีเช้าวันอาทิตย์นะครับ

เมื่อคืนได้ประสบการณ์ ต้องวิ่งรอกเหมือนนักร้องคาเฟ่

เพราะไปร่วมงานฉลองปีใหม่กับเพื่อนร้านทอง งานจัดใหญ่มาก

และเวลาเดียวกันต้องไปร่วมงานวันเกิด ลูกค้าที่ภัตตาคารแถวทรงวาดใกล้กัน

ร่วมงานไปสักพัก เจ้าของวันเกิดโทรมาตามให้ไปกินถึง 4 ครั้ง

ก็เลยดำเนินการหายตัว ชะแว้บไปงานวัดเกิดเพราะเกรงใจ บอกให้งานวันเกิดทานกันไปก่อน

เขาคงกลัวเราไม่ได้ทาน ด้วย เวลาทานคงอึดอัด ทานกันไม่เต็มที่ เพราะมัวแต่รอเรา

ดีที่ได้Batmobile ของRobin ซิ่งไปทันเวลา

ทำให้เจ้าภาพหายอึดอัดไปในทันที 555

สามารถปฎิบัติภาระกินได้อย่างเรียบร้อยไปอีกวัน

วันอาทิตย์ว่างๆก็เลยขอวิเดายามว่างว่า

ราคาทองคำน่าจะไหลลงบ้างแต่มีแนวรับอยู่ที่บริเวณ $1,365

ซึ่งอาจจะร่วงลงไปไม่ถึงก็เป็นได้ครับ ช่วงนี้รู้สึกว่าเริ่มมีแรงซื้อทองจริง Physical Gold Demand

ในช่วงปีใหม่เข้ามาบ้าง แต่ถ้าแพงมากคนก็จะหยุดซื้อ

หลังจากนั้นน่าที่จะดีดกลับขึ้นมาอีกรอบ

โดยมีแนวต้านที่เดิมที่บริเวณ $1,376 และถัดไปที่ $1,386

ตอนนั้นต้องมาลุ้นกันว่าจะสามารถผ่านไปได้ไหม

หลังจากนั้นคงเตรียมทำราคาปิดประจำปี ฉลองปีใหม่ ตรงนั้นน่าที่จะมาทายกันว่า

มากกว่าหรือน้อยกว่า $1,400 นะครับหลังปีใหม่

ผมยังวิเดาว่า ราคาทองน่าที่จะไหลลงจาก Demand ที่เริ่มเหือดแห้งไป

งั้นขอประชาสัมพันธ์ให้ร่วมสนุก ทายกันว่า

ท่านคิดว่า สิ้นปี 2010 ราคาทองต่างประเทศจะปิดที่เท่าไร ??

ที่กระทู้ร้านผม http://namchiang.com/smf/index.php?topic=11066.30

พรุ่งนี้เช้าคงไม่มีวิเดา เพราะผมวิเดาวันนี้แทนล่วงหน้าแล้ว

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ขอบคุณค่ะเฮียแบท ถ้างั้นเก็บเพิ่มเลยดีกว่ากันตกรถ อิอิ

Morning Call ไม่ทันเลยวันนี้ เฮียนายห้างเล่นมาตั้งแต่เมื่อวาน 555

ถูกแก้ไข โดย mario

สวัสดีเฮียแบทแมน :lol: อุตส่าห์มาวิเดาล่วงหน้าตั้งหนึ่งวัน...:lol: ขอบคุณครับ :lol: