ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณฮะ เฮ๊ยแบทแมน ที่บอกแนวทางรับมือ :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!01 !gd !01 !gd !01

ขอบคุณมากมากกกครับ *นายห้างเจ้าของร้าน*

post-2830-049031200 1299294729.jpg

*******ของฝากเล็กๆน้อยๆ*******

ทะเลาะกันเท่ากับช่วยปั่นกระทู้ให้ผมด้วย ต้องขอขอบคุณนะครับ

ขอบคุณค่ะเฮียแบทแมน.... !thk ....อย่างนี้ซิ เรียกว่าคนคิดบวก...

ส่วนคุณพี่เด็กขายเพชรอย่าไปใส่ใจนะค่ะ อะไรที่ควรดูก้อดู....อะไรที่ดูแล้วไม่สบายใจอย่าไปดูค่ะ

เมื่อวานกระทู้ฮิตติดลมบนจริงๆ.... !_06...อย่าหายไปไหนนะค่ะ :D

ยอดเยี่ยมครับเฮียตรงใจผมเป๊ะครับ แต่ว่าน้ำมัน ขึ้นไป 105 แย้ว น้องทองจะวิ่งตามน้ำมันขึ้นไปที่เท่าไร 1455 จะต้านอยู่หรือไม่ ลุ้นต่อวันจันทร์

แต่ถ้าเล่น save ตรง 1440.77 ผมว่าขายหมูซัก 25% ดีกว่า ที่เหลือถือลุ้นต่อ เด่วหมูหมดเล้า B)

สวัสดีเช้าวันเสาร์ครับ

ขอต้อนรับคุณพี่แว่นตา กูเดา คนใหม่ของเว็บไทยโกลด์นะครับ ตีกราฟได้เก่งจริงๆ !031

ทะเลาะกันแต่พองามนะครับ อย่าใช้ถ้อยคำไม่สุภาพ

คนเรามีความเห็นแย้งกันได้ แต่ละท่านอย่าคิดมาก

ทะเลาะกันเท่ากับช่วยปั่นกระทู้ให้ผมด้วย ต้องขอขอบคุณนะครับ !thk

ราคาทองเมื่อวานนี้ไม่ได้ดูเลย

งานเข้าทั้งวัน ตกบ่ายเข้าประชุมเตรียมงานสัมมนา Thaigold+GT

ตกเย็นก็นัดเจอ อจ.CCCZA กับคุณ Kikapu มาคุยเตรียมงาน

เลยยาวไปถึงค่ำ กลับถึงบ้านห้าทุ่ม อาบน้ำเสร็จหลับเลยครับ

ตื่นมาเห็นราคาดีดกลับมาอยู่ที่1430.4ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดาว่าราคาทองเมื่อคืนนี้มีแรงฮึดเข้ามาทำราคา

ดันราคาวิ่งพรวดขึ้นมาตรงที่เดิม วัดใจนักลงทุนอีกแล้ว

(จะลองใจกันไปถึงไหนกัน)

ดูตามเทคนิคแล้ว ราคาทองที่ควรจะลง

กลับกลายเป็นการรอเก็บของของกองทุน

หรือลากขึ้นมาปล่อยของอีกรอบก็ไม่ทราบ

เพราะรอบก่อนลงเร็วมาก ยังไม่ทันปล่อยของกันเลย 555(ผมเองด้วย)

เพราะกำลังเสียวๆดูราคาทองวัดใจอยู่ราคาร่วงลงมาซะแล้ว

วันนี้มองว่าราคาทองยังน่าที่จะลงอยู่

โดยราคาทองน่าที่จะดีดขึ้นไปทดสอบ All Time High (UNSEEN Gold price) ที่ 1440.77

โดยที่มีโลหะเงินเป็นตัวลากจูง

นักเก็งกำไรดันราคาโลหะเงินขึ้นสูงจนน่าเสียวไส้ 35.65แล้ว

หลังจากราคาทองขึ้นทดสอบที่ 1440.77แล้ว น่าจะยังไม่ผ่าน

ถ้าผ่านก็ยังมี1455รอต้อนรับอยู่ หลังจากนั้น

น่าที่จะร่วงลงมาตรงแนวรับที่1420ครับ

ถ้าโชคดีเจอกองทุนเปลี่ยนใจ เป็นเทขายราคาทองน่าที่จะร่วงลง

มาได้ถึง1380ตรงนั้นน่าซื้อมากเลยครับ

แล้วเจอกันวันงานสัมมนาพรุ่งนี้เช้านะครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

!01 !01 !01

ไชโย เข้าได้แล้ว ค่อยหายใจออกหน่อย อึดอัดทั้งวันเลยค่ะ

เข้าได้แล้ว ทองลงหนัก มีแรงซื้อกลับ รอดูราคาสมาคมครับ แต่รูปและจำนวนโพสต์ และหลายความคิดเห็นหายไปนะครับ