ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ECB adopts wait-and-see stance; Italian, Spanish bond auctions successful

ธนาคารกลางยุโรป ขอยึดนโยบายเดิมๆ และ คงอัตราดอกเบี้ยเดิมไว้ก่อน และจะคอยสังเกตุการณ์อย่างใกล้ชิด ในผลการประมูลพันธบัตร ที่จะเกิดขึ้นข้างหน้า เขามีความประสงค์จะให้มีอัตราเงินเฟ้อที่สูงกว่า 2%. เพื่อให้มีเม็ดเงินหมุนในตลาดมากขึ้น ( เงินเฟ้อ คือ มีเงินมากในระบบ ส่วนเงินฝืด คือ มีเงินน้อยในระบบ )

Thu, Jan 12 2012, 15:00 GMT

The ECB kept the main interest rate unchanged at 1.0% on Thursday, as the Governing Council will now take time to evaluate the effects of the two previous consecutive cuts and other monetary policy measures it introduced at the end of 2011. During the following press conference the ECB head Mario Draghi said that the decision was unanimous. การตัดสินใจมีเสียงเป็นเอกฉันท์

The president also suggested that inflation will stay above 2% in the nearest future and then it will decrease below this level, while the pace of monetary expansion remains moderate. Ongoing market tensions are dampening economic activity in the Eurozone, the outlook for which is uncertain and subject to downside risks.

Various factors contribute to the deceleration of growth, such as weak consumer confidence or moderate global demand. Recovery should be supported by an increase in global demand as well as low interest rates and other central bank measures.

Mario Draghi reminded that the unconventional measures which were introduced in order to provide contribution to bank funding are temporary. He added that it can be seen that the LTRO program is bringing positive effects and that it prevented a serious credit contraction.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กัปตันเมายาดองหรือเปล่าทำไมเครื่องกระเด้งจัง

สยองอะคะ บ้านเราจะตามเค้าหรือเปล่าคะ ขอลงดอยก่อนเถอะเจ้าประคูณ

คงต้องตามครับ เพราอาแปะคงไม่ใจดีออกให้ เขาต้องมาเรียกเก็บเพิ่มจากผู้ซืี้ออยู่แล้ว บวกเพิ่มก็ดีนิ เป็นผลดีให้ถึงที่หมายเร็วกว่าราคา Spot Gold ตั้ง US$5

กัปตันเมายาดองหรือเปล่าทำไมเครื่องกระเด้งจัง

ใจเย็นครับ ลอนดอยจะปิดตลาด คงมีแรงขายไปซื้อ หลุยส์วิตตองบ้าง หลัง 5 ทุ่มจะหยุดลงครับ อิอิ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

เอายาบำรุงหัวใจ ไปใหม่ครับ

เอายาบำรุงหัวใจ ไปใหม่ครับ

อย่างี้สู้ตาย ดันต่อหลัง 5 ทุ่มครับ :53

เข้ามารายงานตัวครับ หายไปนาน น้องทองช่วงนี้ค่อยน่าลุ้นหน่อย หวังว่าจะได้ลงดอยซะทีนะครับ คุณกัปตัน คุณเด็กขายของ

เข้ามารายงานตัวครับ หายไปนาน น้องทองช่วงนี้ค่อยน่าลุ้นหน่อย หวังว่าจะได้ลงดอยซะทีนะครับ คุณกัปตัน คุณเด็กขายของ

สวัสดีครับ หายไปนานเลยนะครับ ปีนี้ได้ลงแน่ อาจต้องรอเกือบกลางปีนะครับ

สวัสดีครับ หายไปนานเลยนะครับ ปีนี้ได้ลงแน่ อาจต้องรอเกือบกลางปีนะครับ

กลางปีเลยหรอครับ ดอยสูงสุดของผม 26100 บาท อยากลงสิ้นเดือนนี้จัง ยังไงท่านกัปตันเร่งเครื่องทีนะครับ อิอิ

ส่งกองกำลังไปเพิ่มดีกว่า เพราะคนเชียร์ลง มีมากกว่าเชียร์ขึ้น

กราค่าเงินยูโร รายชั่วโมง ก็ยังดูดี จาก Fundamental ของคืนนี้ที่ส่งเสริม

กลางปีเลยหรอครับ ดอยสูงสุดของผม 26100 บาท อยากลงสิ้นเดือนนี้จัง ยังไงท่านกัปตันเร่งเครื่องทีนะครับ อิอิ

ถ้าดอยแค่นั้น ไม่ถึง 30 วันได้เห็นครับผม อิอิ

อย่างี้สู้ตาย ดันต่อหลัง 5 ทุ่มครับ :53

ขอเรียนสาย กัปตัน DonJuan ค่ะ เครื่องบินขับเลยไปถึง 1663 แล้ว บังเอิญน้ำมันใกล้หมด คืนนี้คงไม่ถึงที่หมาย 1680 ค่ะท่าน

จึงจำเป็นต้องบินวนกลับไปเติมน้ำมันที่ 1640 อีกรอบค่ะกัปตัน

ขอทราบเป้าหมายต่อหลังจากพรุ่งนี้เริ่มบินใหม่อีกครั้งด้วยค่ะ กัปตัน จากผู้โดยสารสายการบินไทยโกลด์ ขอบคุณค่ะ