ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

Gold's up around $18 from the Asian lows of 1640 with a recent high of  1658.15 in an  extension from yesterday's rally as the 200 dayMA around 1636 was broken. CTA's and macro accounts led the move  initially but there's been a marked pick up in physical demand out of Asia. With Crude prices also firming again amid tensions over the US/Iran sanctions and Nigeria's threatened strikes, the  sentiment looks to be firming again for Gold. There's some tech resistance ahead up around the Dec 13 highs 1,678.25

เขาบอกว่า แนวต้านทางเทคนิคอิลู คือจุดสูงสุดของวันที่ 13 ธันวาคม คือ US$1,678.25

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณเด็กขายของค่ะ กับตันดอน ฮวน พร้อมนำเครื่องสู่เป้าหมาย 1675 แล้วหรือยังค่ะ ส่งเสียงหน่อยค่ะ

บำรุงกำลังหน่อยมัยครับ กัปตัน เครื่องจะได้แรงงงง

บำรุงกำลังหน่อยมัยครับ กัปตัน เครื่องจะได้แรงงงง

ขอบคุณครับ แหะ แหะ ถ้าไม่แรงก็หัวทิ่มเลยใช่ไหมครับ :17 ดูจากชื่อแล้วแอบเสียวนิดๆ (ม้ากระทืบลง) เปลี่ยนเป็น ม้าดัน แทน กระทืบ ได้ไหมครับ อิอิอิ :_ee

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

หลัง 5 ทุ่ม - สายๆพรุ่งนี้นะครับ มาชัวร์ :53

มีข้อแม้ว่าต้องไม่หลุด 1650 ก่อน 5 ทุ่ม และช่วง 7 โมงเช้านะครับ :uu

เพี้ยง ขอให้ไม่หลุดนะค่ะ พอดีดอยเยอะค่ะ สูงๆทั้งนั้น

หลัง 5 ทุ่ม - สายๆพรุ่งนี้นะครับ มาชัวร์ :53

มีข้อแม้ว่าต้องไม่หลุด 1650 ก่อน 5 ทุ่ม และช่วง 7 โมงเช้านะครับ :uu

ข้อแม้เยอะแต่เอาใจช่วยอิอิ

EUR/USD bounces hard; 1.2780/90 resistance

FXstreet.com (Córdoba) - EUR/USD wavered following the release of weak US economic data and as ECB President Mario Draghi answers questions at a press conference after the ECB decided to keep its interest rate unchanged.

ค่าเงินยูโรต่อดอลล์สหรัฐ เหวี่ยงขึ่นเมื่อรายงานถึงความอ่อนแอทางเศรษฐกิจสหรัฐออก และ ประธานฯธนาคาากลางตอบคำถามนักข่าว หลังจากที่ประชุมมีมติ คงดอกเบี้ย 1%

EUR/USD weakened and fell to a session low of 1.2713 immediately after the data but quickly bounced toward daily highs at the 1.2775 area. At time of writing, EUR/USD hovers around 1.2770, where it records a 0.5% gain on the day.

ค่าเงินยูโรจาก 1.2713 หลังรับทราบข้อมูล เด้งอย่างเร็วมาที่ 1.2775 ในขณะที่เขียนข่าว อยู่ละแวก 1.2770

In the macroeconomic domain, US retail sales grew 0.1% in December, missing expectations around a 0.3% increase while separated data showed jobless claims rose by 24,000 last week reaching 399,000. ในเศรษศาสตร์มหภาค ตัวเลขค้าปลีกที่เพิ่มขึ้น 0.1%. หายไปราวๆ 0.3% และการเพิ่มขึ้นของอเมริกันชนที่ขอรับสวัสดิการ เป็นประเด็นหลักๆ

In Europe, ECB President Mario Draghi holds a press conference following the bank's decision to maintain its key lending rate unchanged at 1.0%, pausing after two consecutive rate cuts.

EUR/USD Jan 12 at 14:25 GMT

1.2776/79 (0.5588%)

สวัสดียามค่ำเฮียขายของ กับตัน ลูกน้ำเค็ม foo aiya. วี้ดวิ้วเลยนะ1655 แต่ดอย26300 ดอยเราเองไม่ใช่ดอยเฮียจ

สวัสดียามค่ำเฮียขายของ กับตัน ลูกน้ำเค็ม foo aiya. วี้ดวิ้วเลยนะ1655 แต่ดอย26300 ดอยเราเองไม่ใช่ดอยเฮียจ

ของผมดอย 26200 ครับ ใกล้เคียงกันดอยสูงสุด

อืม ตั้งแต่ได้เครื่องยนตืตัวใหม่ รู้สึกแรงดีมิใช่น้อย คริคริ :53 แถมไม่ต้องแวะเติมน้ำมันด้วย หุหุ :K2

ยังไงก็อย่าชมวิวเพลิน จนลืมดูทางละ

ของผมดอย 26200 ครับ ใกล้เคียงกันดอยสูงสุด

เฮ้ย ดอยสูงสุดอยู่ที่ 27,200 บาท มีนักลงทุนซื้อด้วยนะ ตอนนั้น

ยังไงก็อย่าชมวิวเพลิน จนลืมดูทางละ

ช่วงนี้ขาใหญ่ สลับขาเล็กช่วยกันดันราคาครับ มีขาย่อยเทขายบ้าง แล้วก็กลับมาไล่ตามซื้อ สงสัยมีคนแค้นอะไรบางอย่าง อยากดันไปถึง 1700 ครับ เดานะครับ :_Rd

เฮ้ย ดอยสูงสุดอยู่ที่ 27,200 บาท มีนักลงทุนซื้อด้วยนะ ตอนนั้น

ลูกผู้ชายท่านหนึ่ง ยังจำได้ครับ ตำนานนี้เป็นที่รู้จัก ณ ร้านแม่...เซ็นปิ่นฯ วันนั้นชาวบ้านเขาขายกัน ตูม ตูม พี่แกแทงสวน 27,100 บาท ไทยต่อบาททอง เสียงยังดังฟังชัดก้องในรู้หูมิรู้ลืมจากปากแกว่า....... เฮีย..... ผมซื้อ 100 นึง ... :_cd ยอมรับว่าลูกผู้ชายตัวจริงที่มั่นใจในความคิดตนเอง ตอนนี้แกคงคิดเสียว่า เอาเงินไปซื้อ พันธบัตรออมทรัพย์ไทยเข้มแข็ง แข็งจัดบนยอดดอย ไปถามใครๆก็ได้ ตำนานนี้เล่าสู้ทั่วกันขอรับ :gd