ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

1500 น่าจะมาก่อนบ่าย 2 นะครับ แต่อยากให้ค่าเงินบาทอ่อนด้วยจัง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณ ginger ครับ ผมว่าน้องทองกำลัง งง อ่ะครับ โดนไปเยอะ กำลังคิดว่าจะลงท่าไหนดี อิอิ ลงดิ่ง ลงเรื่อยๆยาวๆ รึลงสั้นแล้วดีดขึ้นอย่างรวดเร็ว

คุณ nuchaba ครับ เล่นสั้น(ออนไลน์) อาจจะต้องใช้จำนวนที่มากหน่อย อาจจะ 50 บาท แล้วเอาส่วนต่าง ผมก็จะลองเล่นดูครับ แต่ขอเล่นกับตัวเอง โดยจดกับกระดาษไปสักหน่อยก่อน กลัวพลาดครับ ลองดูนะครับ ซื้อขายกับตัวเอง จดใส่กระดาษไว้ ดูว่าอย่างไหนเหมาะสม แล้วปรับ แล้วไปลุยของจริงครับ มีอีกแบบนะครับ ลองดูบางวัน ซื้อหน้าร้านแต่ขายออนไลน์ รึ ซื้อออนไลน์แต่ไปขายหน้าร้านครับ

รับทราบค่ะ ได้วิธีเด็ดๆแล้วกระซิบบอกด้วยนะคะ รวยๆๆๆๆๆๆ

1500 น่าจะมาก่อนบ่าย 2 นะครับ แต่อยากให้ค่าเงินบาทอ่อนด้วยจัง

ค่าเงินบาทตอนนี้ 29.88 ค่ะ คุณDonJuan

S&P คือ อะไร ถ้าอยู่ในเมืองไทย ก็คงคิดว่า เป็นร้านอาหาร ขายอาหาร ขายเค็ก อยู่ในห้างฯ แต่ที่นี้ เด็กขายของ จะกล่าวว่า S&P คือ บริษัทเครดิตเรตติ้ง ทำหน้าที่จัดอันดับความน่าเชื่อถือของภาครัฐ และ กิจการเอกชนต่างๆ เพื่อเป็นแนวทางสำหรับการเข้าลงทุน ตัวอย่างถึงความเคลื่อนไหวกระทำของ S&P ล่าสุด ที่อาจหาญกล้า ลดสถานะความน่าเชื่อถือในตราสารหนี้ของสหรัฐ ทำให้นักลงทุนเริ่มต้นเรียกร้องต้องการผลตอบแทนสูงขึ้นจาก ตราสารหนี้สหรัฐ ที่ถือได้ว่า มีความเสี่ยงเพิ่มมากขึ้นกว่าเดิมแล้ว และสิ่งที่จะตามมา ก็คือ อัตราดอกเบี่ยในการกู้ยืมต่างๆ ขยับขึ้นไปด้วย รวมทั้งจะทำให้ ราคาแท้จริง ของ ตราสารหนี้สหรัฐลดต่ำลง และ เนื่องจากมีหลายประเทศในโลกนี้ ใช้พันธบัตร หรือ ตราสารหนี้ สหรัฐ เป็นสินทรัพย์ในทุนสำรองเงินตราต่างประเทศ ดังนั้น ก็จะส่งผล ต่อ เรื่องอัตราแลกเปลี่ยน

55555 สวัสดีคุณ ginger

เมื่อคืนหวดด้วยไม้หน้าสาม ยังไม่สะทกสท้าน แข็งจริงๆ ดูวันนี้ก่อนถ้ายังดื้อดึงอยู่ คงต้องใช้ไม้เบสบอลฟาดๆๆๆๆๆๆ จนกว่าจะยอมลงไปนอนกองกับพื้น

(ซาดิสต์ไปมั๊ยเรา ปกติเป็นกุลสตรีค่ะ ฮิฮิ)

ปกติเป็นกุลสตรีค่ะ ปกติก็เชื่ออยู่นะคะ :wub: แบบคิดว่าคุณnuch ที่ดูจากภาพคงเป็นสาวมั่น ทันสมัย :wub:

แต่ตอนเชียร์ลง wow wow มีโหด 555 มันจริงๆ

เดี๋ยวคืนนี้เอาใหม่นะ แต่เราว่ามันน่าจะยืนทำhighแบบไม่รู้ไม่ชี้ไปเรื่อยๆก่อนก็ได้ สถานการณ์ทั่วไปเอื้อนอยู่

และแบบทำขาs.ใจสั่นก่อน ส่งกำลังใจให้ GFทุกคนด้วย

ถูกแก้ไข โดย ginger

ประเทศจีน มีทุนสำรองเงินตราต่างประเทศ มากที่สุดในโลก 3 เดือนแรกของปี 2554 เพิ่มขึ้น 200,000 ล้านดอลล์ รวมตอนนี้มี 3.05 ล้านล้านดอลล์

มีนักวิชาการและนักวิเคราะห์การเงินประมาณกันว่า 2 ใน 3 ของเงินทุนสำรอง เป็นการลงทุนในสกุลดอลล์ ซึ่งส่วนใหญ่ คือ ตราสารหนี้ และ พันธบัตรสหรัฐ ดังนั้น จึงเป็นที่มาของประโยคที่ว่า " เราหวังว่า รัฐบาลกลางสหรัฐ จะดำเนินนโยบาย และ มาตราการต่างๆ อันแสดงถึงความรับผิดชอบ เพื่อเป็นการปกป้องคุ้มครองผลประโยชน์ของผู้ลงทุน "

ประเทศญี่ปุ่น มีทุนสำรอง 1.12 ล้านล้านดอลล์ ณ. End March ถือครองพันธบัตรสหรัฐและตราสารหนี้ เป็นอันดับ 2 ของโลก กลับมองในแง่ที่ต้องประคับประคองกันต่อไป เพื่อผลประโยชน์ของทั้งสองประเทศ จึงกล่าวว่า พันธบัตรสหรัฐ มีพื้นฐานที่ดี และเป็นตราสารหนี้ที่น่าดึงดูดการลงทุน

ประเทศอินเดีย : รัฐบาลอินเดีย 60% ของทุนสำรอง เป็นตราสารหนี้สหรัฐ และยังคิดไม่ออก หาไม่เจอ ว่า สิ่งใดที่ดีและน่าไว้วางใจไปกว่า พันธบัตรสหรัฐ

รับทราบค่ะ ได้วิธีเด็ดๆแล้วกระซิบบอกด้วยนะคะ รวยๆๆๆๆๆๆ

ครับผม ตอนนี้ก็คิดลองดูเล่นๆว่า มีขายก้อนหนึ่ง 20 บาท ที่ราคา 21,169 บาท ซึ่งถ้าราคานี้ต่ำไป ก็รอซื้อที่ราคาต่ำกว่าราคาดังกล่าว แล้วเอาที่ซื้อไปขาย ก้อนที่ทำคำสั่งขายไว้อ่ะครับ

เช่นเมื่อราคาย่อลงมา สามารถซื้อได้ต่ำกว่า 21,169 ก็ทำคำสั่งซื้อ 20 บาท แล้วเอาก้อนนี้ไปให้เขาตามที่ได้ทำคำสั่งขายเอาไว้ ทองยังอยู่เหมือนเดิมนะครับ แต่ได้ตัดราคาขายที่เราไม่ชอบออกไป

หรือเห็นบางท่านรอให้ราคาต่างมากสักหน่อยเช่น 21,100 ก้จะต่างกัน 69 x 20 = 1,380 บาท แต่เห็นบางท่านเล่น 50 ก็จะได้มากขึ้น คุณ nuchaba ลองเล่นในกระดาษก่อนนะครับ

ปัญหามีอยู่ว่า เวลาเราซื้อต้องเอาเงินไปจ่ายใน 2 วัน แต่เวลาเราขาย สาขาดิโอลด์กับวงเวียนใหญ่ ต้องเอาทองไปมอบให้ใน 2 วัน แต่ปิ่นเกล้าให้ถึง 7 วัน(รวมวันหยุดเพราะร้านเปิด) มีเวลาซื้อที่ถูกกว่าไปขายครับ แต่ถ้าหาซื้อถูกกว่าไม่ได้ ก็ต้องเอาทองที่บ้านไปให้เขานะครับ อิอิ

คุณ ginger ครับ ผมว่าน้องทองกำลัง งง อ่ะครับ โดนไปเยอะ กำลังคิดว่าจะลงท่าไหนดี อิอิ ลงดิ่ง ลงเรื่อยๆยาวๆ รึลงสั้นแล้วดีดขึ้นอย่างรวดเร็ว

คุณ nuchaba ครับ เล่นสั้น(ออนไลน์) อาจจะต้องใช้จำนวนที่มากหน่อย อาจจะ 50 บาท แล้วเอาส่วนต่าง ผมก็จะลองเล่นดูครับ แต่ขอเล่นกับตัวเอง โดยจดกับกระดาษไปสักหน่อยก่อน กลัวพลาดครับ ลองดูนะครับ ซื้อขายกับตัวเอง จดใส่กระดาษไว้ ดูว่าอย่างไหนเหมาะสม แล้วปรับ แล้วไปลุยของจริงครับ มีอีกแบบนะครับ ลองดูบางวัน ซื้อหน้าร้านแต่ขายออนไลน์ รึ ซื้อออนไลน์แต่ไปขายหน้าร้านครับ

คุณDon รอบครอบดี เอาใจช่วย B) คราวนี้มีทางเลือกเพิ่มขึ้น ;)

http://astv.mobi/AWn05g8

รมต.ฝรั่งเศสค้านส่งหน่วยคอมนาโดลุยลิเบีย สยบกัดดาฟี

1500.59 :lol: :lol: :lol:

บ่ายนี้มีคำตอบการแทรกแซงค่าเงินบาทไหม อาหลับกับท่านเซอร์จะมีต่อไหม ขอเสียงคนมีของด้วยครับ พี่น้อง

เค้า 30 เปอร์เซ็นต์

เชื่อเลยว่า ไม่คืนนี้ก็พรุ่งนี้ อ้ายกันทุบแน่ ขออย่าให้ท่านเซอร์ชิงทุบไปก่อนละกัน ช่วงนี้ท่านอารมณ์ไม่ดี แมนยูฯตกรอบ FA Cup

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

ว่าแล้ว 555 ดูต่อไป

ดีใจด้วยนะ goldgold :lol: ทำใจร่มๆไว้

ถูกแก้ไข โดย ginger

ข่าวสารสถานะการณ์เป็นใจ ค่าเงิน US อ่อน น้ำมันกำลังขึ้น ราคาสมาคม ราคาขาย 21,250 บาทไทย ราคานี้จะมีใครคิดว่า ของถูก บ้างไหมเอ่ย ใครปอดรึหัวใจแข็งแรงกล้าจัดไหม พี่น้อง

ปล. ควรซื้อของสวยๆร้าน ฮ/จ เพื่อเวลาติดดอยจะได้นั่งดูของสวยๆ อารมณ์ดีๆ อิอิ

ครับผม ตอนนี้ก็คิดลองดูเล่นๆว่า มีขายก้อนหนึ่ง 20 บาท ที่ราคา 21,169 บาท ซึ่งถ้าราคานี้ต่ำไป ก็รอซื้อที่ราคาต่ำกว่าราคาดังกล่าว แล้วเอาที่ซื้อไปขาย ก้อนที่ทำคำสั่งขายไว้อ่ะครับ

เช่นเมื่อราคาย่อลงมา สามารถซื้อได้ต่ำกว่า 21,169 ก็ทำคำสั่งซื้อ 20 บาท แล้วเอาก้อนนี้ไปให้เขาตามที่ได้ทำคำสั่งขายเอาไว้ ทองยังอยู่เหมือนเดิมนะครับ แต่ได้ตัดราคาขายที่เราไม่ชอบออกไป

หรือเห็นบางท่านรอให้ราคาต่างมากสักหน่อยเช่น 21,100 ก้จะต่างกัน 69 x 20 = 1,380 บาท แต่เห็นบางท่านเล่น 50 ก็จะได้มากขึ้น คุณ nuchaba ลองเล่นในกระดาษก่อนนะครับ

ปัญหามีอยู่ว่า เวลาเราซื้อต้องเอาเงินไปจ่ายใน 2 วัน แต่เวลาเราขาย สาขาดิโอลด์กับวงเวียนใหญ่ ต้องเอาทองไปมอบให้ใน 2 วัน แต่ปิ่นเกล้าให้ถึง 7 วัน(รวมวันหยุดเพราะร้านเปิด) มีเวลาซื้อที่ถูกกว่าไปขายครับ แต่ถ้าหาซื้อถูกกว่าไม่ได้ ก็ต้องเอาทองที่บ้านไปให้เขานะครับ อิอิ

ปกติจะไม่ค่อยได้ไปคืนทองเท่าไร ใช้วิธีหักเคลียร์กันกับที่ซื้อแล้วฝากเอาไว้อ่ะค่ะ ถ้าคิดว่าทองขึ้นๆลงๆอยู่

แต่ถ้าทองอยู่นิ่งๆ ไม่ขยับไปไหนก็จะไปรับทองมาเก็บไว้ พอขายก็ต้องเอาไปคืนเขาภายใน 2วันค่ะ

1500 มาแล้ว จะยืนอยู่ได้มั๊ยต้องติดตามต่อไป

:wub: จุดพลุ มือ แสดงความยินดีที่ราคา ทะลุ US$1,500 ให้ครับ ( 555 งบน้อย )

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ข่าวสารสถานะการณ์เป็นใจ ค่าเงิน US อ่อน น้ำมันกำลังขึ้น ราคาสมาคม ราคาขาย 21,250 บาทไทย ราคานี้จะมีใครคิดว่า ของถูก บ้างไหมเอ่ย ใครปอดรึหัวใจแข็งแรงกล้าจัดไหม พี่น้อง

ปล. ควรซื้อของสวยๆร้าน ฮ/จ เพื่อเวลาติดดอยจะได้นั่งดูของสวยๆ อารมณ์ดีๆ อิอิ

21,200 / 21,300 สมาคมฯ รู้เวลา ขึ้นลง ค่าเงินบาท ด้วยเหรอ

ขึ้นราคาขาย + 50 บาท เร็วจัง

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ