ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ได้ข่าวมาว่า มันจะดันไปขา Z เลยครับ

เอางั้นเลยหรอครับคุณ FOR GOLD ถ้าไปถึง Z นี่ผมโดน call margin แน่เลยครับ 555555555

ปล.ส่วนตัว"เดา"ว่าคืนนี้คงดึงขึ้นนิดหน่อยแล้วกระชากลงครับ อย่างช้าไม่น่าเกินวันพรุ่ง ออกแนวเข้าข้างเงินในกระเป๋าครับ :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มันกะลังตกลิฟซ์แล้วครับ พี่น้อง :lol:

ทิ้งดิ่งเลย

อ้าวแล้วกัน มันกลับมาทางลิฟซ์อีกแหละ :mad:

ถูกแก้ไข โดย GB2514

ได้ข่าวมาว่า มันจะดันไปขา Z เลยครับ

วันนี้กราฟ real time น่าดูมาก555 วัดใจกัน555

เราว่าภาพโดยรวมขึ้นอยู่แล้ว

สถานการณ์มีทั้งอยากดัน และอยากย่อ แต่ไงๆทองคงแพงขึ้น

ยังคิดว่าน่าจะมีคนขายมากกว่าซื้อนะ คืนนี้น่าจะรู้

ถ้ายิ่งขึ้นยิ่งซื้อ คงมะลง B)

ถูกแก้ไข โดย ginger

เอางั้นเลยหรอครับคุณ FOR GOLD ถ้าไปถึง Z นี่ผมโดน call margin แน่เลยครับ 555555555

ปล.ส่วนตัว"เดา"ว่าคืนนี้คงดึงขึ้นนิดหน่อยแล้วกระชากลงครับ อย่างช้าไม่น่าเกินวันพรุ่ง ออกแนวเข้าข้างเงินในกระเป๋าครับ :)

ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวดึกๆ จะมีเพื่อนๆ มาช่วยขย่มอีกเยอะครับ

ปล. ไม่รู้ขย่มขึ้นหรือขย่มลง :P :P :P

ถูกแก้ไข โดย FOR GOLD

สวัสดีครับคุณเด็กขายของและทุกท่าน

ท่าทางทองยังbullishไม่ยอมย่อผมเลยเข้าเพิ่มแล้ว

เด่วรอแดงแท่งแรกมาค่อยโดดออก

ที่สําคัญวันนี้ขึ้นกลางวันด้วย ตลาดเมกาขึ้นต่ออยู่แล้ว

เพราะดอลร่วงเนื่องจากขณะนี้หาเหตุที่จะถือดอลไม่ได้

และจีนก็ไม่ซื้อพันธบัตรแล้วอ่ะ

ถูกแก้ไข โดย news

มารับหนูหน่อยคร้าาาาา ได้โปรด นะนะนะ

มารับหนูหน่อยคร้าาาาา ได้โปรด นะนะนะ

วันนี้ แบบหวาน น่ารัก :wub: :wub:

แบบไหนก็ได้ :wub: อยู่ดีอะ

ลงมาเถอะ มีคนอยากให้ลงอย่าดื้อเลยลงคืนนี้เลยก็ดีนะ :P

สวัสดีครับ ทุกท่าน

เดาว่าคืนนี้ยังเป็นขาขึ้น ยังไม่น่าจะมีการทุบนะครับ

สวัสดีครับ ทุกท่าน

เดาว่าคืนนี้ยังเป็นขาขึ้น ยังไม่น่าจะมีการทุบนะครับ

ครับ แล้วถ้าทองขึ้นไปเรือย ๆ ไม่ลง ย่อแค่ ไม่เกิน 10 เหรียญ

แล้วขึ้นไปต่อ ถึง 1600 จะเป็นไปได้มั๊ยครับ

ตอนนี้ไม่มีข่าว อะไรที่จะทำให้ทองลงเลยนี่ครับ

มีแต่ข่าวที่ทำให้ทองขึ้น เงินเฟ้อ น้ำมันขึ้น ดอลร่วง B)

ครับ แล้วถ้าทองขึ้นไปเรือย ๆ ไม่ลง ย่อแค่ ไม่เกิน 10 เหรียญ

แล้วขึ้นไปต่อ ถึง 1600 จะเป็นไปได้มั๊ยครับ

ตอนนี้ไม่มีข่าว อะไรที่จะทำให้ทองลงเลยนี่ครับ

มีแต่ข่าวที่ทำให้ทองขึ้น เงินเฟ้อ น้ำมันขึ้น ดอลร่วง B)

สวัสดีครับ คุณ news

ผมว่าไม่น่าเกิน 1518 หรืออีก 2 วันน่าจะร่วงครับ ถึงตอนนั้นตัวใครตัวมันนะครับ เสียวจังขึ้นยาวลงยาว

อะไรก็เป็นไปได้ B)

ยังไม่เชื่อว่าจะลงวันนี้พรุ่งนี้

เพราะสถานการณ์ต่างๆเอื้อนให้ทอง

ถ้าเงินและเครดิต us และ ยุโรบมีปัญหา+ญี่ปุ่น อาหรับ เยเมน ซีเรีย และอื่นๆ

ดูยังไงทองก็น่าจะแพงขึ้น

เมื่อน้ำมัน ของใช้ ของกินแพงขึ้นทุกอย่าง

อย่างคุณ Don ว่า และ มีสัญญาณในกราฟบอกด้วย แต่ถ้าคนคิดว่าจะขึ้นซื้อกันก็คงขึ้นได้

สวัสดีครับ คุณ news

ผมว่าไม่น่าเกิน 1518 หรืออีก 2 วันน่าจะร่วงครับ ถึงตอนนั้นตัวใครตัวมันนะครับ เสียวจังขึ้นยาวลงยาว

สวัสดีครับครับคุณ DonJuan

จุดนั้นคือจุดที่นักวิเคราะห์วัดไว้ว่าจะไปสุดที่ 1518

แต่อาจมี บวกลบ แต่คืนนี้ ท่าทางจะยืนที่เหนือ 1500 นะครับ

ถ้ายืนได้จริง ไปต่อแน่ เพราะนักลงทุนปล่อยของหมดแล้ว

ถ้าทุกคนเข้าซื้อพร้อมกัน พุ่งกระฉูดเลยนะครับ B)

อะไรก็เป็นไปได้ B)

ยังไม่เชื่อว่าจะลงวันนี้พรุ่งนี้

เพราะสถานการณ์ต่างๆเอื้อนให้ทอง

ถ้าเงินและเครดิต us และ ยุโรบมีปัญหา+ญี่ปุ่น อาหรับ เยเมน ซีเรีย และอื่นๆ

ดูยังไงทองก็น่าจะแพงขึ้น

เมื่อน้ำมัน ของใช้ ของกินแพงขึ้นทุกอย่าง

แต่อย่างคุณ Don ว่า และ มีสัญญาณในกราฟบอกด้วย

ครับ ทองคงต้องย่อ แต่เมื่อไรนั้น ยังไม่แน่ชัด

กราฟบอก overbought แต่ถ้าทองขึ้นไม่หยุด

สัญญาณก็ส่งว่า overbough ไปเรื่อยๆ ตลอด 2-3 เดือนก็เคยเป็นมาแล้ว

นะครับ B)

ครับมีโอกาสไปต่อ เอ.. สงสัยสหายท่านหนึ่งจัง

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ ยู้วฮูววว์(ลากเสียงหน่อย)

วันนี้ไปแอมจับจองน้องทองมาอ่ะป่าวครับ เห็นวันนี้ร้านแม่.... มีคนมาซื้อทองแท่งด้วยครับ พอสมควรทีเดียว ราคาน่าจะไปต่ออีกนิดนะครับ

ครับ ทองคงต้องย่อ แต่เมื่อไรนั้น ยังไม่แน่ชัด

กราฟบอก overbought แต่ถ้าทองขึ้นไม่หยุด

สัญญาณก็ส่งว่า overbough ไปเรื่อยๆ ตลอด 2-3 เดือนก็เคยเป็นมาแล้ว

นะครับ B)

ใช่เราเคยไล่ซื้อเหมือนกัน คราวนี้ไม่เหมือนทุกตรั้งน่าจะเป็นแบบhighไปเรื่อยๆได้

ดูอยู่ B) คราวนี้เราเคยเติมเงินเพื่อซื้อกลับมาแล้ว

จึงไม่ยอมปล่อยอีก ดีที่ซื้อต่ำไว้ ต้องมีสติไว้ อย่าคิดแต่กำไร

แต่ news ต้องเชื่อตัวเองถ้าคิดว่าใช่ก็ตัดสินใจไป