ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ผมว่าไม่น่าเกิน 1518 หรืออีก 2 วันน่าจะร่วงครับ ถึงตอนนั้นตัวใครตัวมันนะครับ เสียวจังขึ้นยาวลงยาว

สวัสดีค่ะคุณDonJuan

วันศุกร์ กราฟ realtime หยุดตั้งแต่13.30น นะคะ หรือว่าเพื่อนอ้ายกันจะทุบคืนนี้หนอ รอดูต่อไป เริ่มมีความหวังละ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะคุณDonJuan

วันศุกร์ กราฟ realtime หยุดตั้งแต่13.30น นะคะ หรือว่าเพื่อนอ้ายกันจะทุบคืนนี้หนอ รอดูต่อไป เริ่มมีความหวังละ

สวัสดีครับ คุณ nuhaba

ผมก็อยากให้ทุบครับ แต่กลัวว่าจะเป็นพรุ่งนี้อ่ะจิครับ ไม่แน่นนะครับ พวกอาจลากยาวไปจันทร์หน้าเลยก็ได้ อิอิ

คุณเด็กขายของครับ บอกแล้วไงว่าช่วงนี้สมาคมฟิตเหลือเกิน เอ๊ะ! เหมือนเยาะเย้ยคนที่โดดร่มหนีไปก่อนหน้านี้ :( :( :(

อ้าว! คุณ DonJuan คุณ nuchaba สู้ สู้ ต่อนะครับ อึดเข้าไว้

สวัสดีครับ คุณ FOR GOLD

เด็กขายของกล่าวว่า " ใช่ครับ ฟิตเหลือเกิน " ราคา FAIR PRICE ตอนนี้ 21,266 ก็เท่ากับเมื่อวันจันทร์มาก แต่ราคาสมาคมฯ

ห่างกันตั้ง 150 บาท เลยนะครับ

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และเพื่อนๆ ทุกๆท่าน

Dow industrials up 201 points at 12,467 วันนี้ ดาวโจนส์ขึ้นไปแล้ว 201 อยู่ที่ 12,467

Wells Fargo profit up 48%; revenue off 5.2%

U.S. March existing home sales up 3.7% to 5.1 mln ยอดขายบ้านก็สูงขึ้น 3.7% ไปที่ 5.1 ล้าน

ตอนนี้ ดัชนี US Index ก็อ่อนค่าไปที่ 74.39 ระวัง SPDR ขายออกคืนนี้อีก Lot ใหญ่นะครับ เพื่อทำกำไร ซึ่ง เห็นเขาบอกว่า

ต้องการใช้เงินอยู่ก้อนหนึ่งอยู่พอดีครับ

คณะกรรมการฯ จึงเห็นควรให้ปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยนโยบายร้อยละ 0.25 จากร้อยละ 2.50 เป็น

ร้อยละ 2.75 ต่อปี ด้วยมติ 6 ต่อ 1 เสียง โดยให้มีผลทันที และจะติดตามแนวโน้มแรงกดดันเงินเฟ้อในระยะ

ต่อไปอย่างใกล้ชิดและพร้อมที่จะดำเนินนโยบายอย่างเหมาะสม

http://www.bot.or.th/Thai/MonetaryPolicy/Documents/MPC_32554.pdf

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ทองลงจาก 1505 มาที่ 1499 แล้วก็เด้งขึ้นมาที่ 1504 ในขณะนี้

ท่าทางจะยืนหนือ 1500 จริงๆอ่ะ B)

spdr อาจขายพรุ่งนี้ก็ได้ หากเห็นทองยังพุ่งขึ้นอยู่ -_-

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลและข่าวสารครับผม

ขอบคุณค่ะคุณเด็กขายของ สวัสดีค่ะคุณ DonJuan คุณ nuchaba และเพื่อนๆทุกท่าน วันนี้ไปปล่อยหมูมาค่ะ ยังเหลือเลี้ยงไว้อีก 60% ที่ราคาต่ำ ลงมาเถอะนะจะได้ซื้อกลับไปเลี้ยงใหม่

สวัสดีครับ คุณ goldgold

เหลือเยอะนะครับนี่ ไม่กลัวเครื่องบินตกหลุมอากาศรึครับ แต่ผมก้คิดว่ายังไปต่ออีกหน่อยนะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ คุณเด็กขายของ

รู้สึกว่าสัปดาห์นี้ จะมี นิวไฮ ทุกวัน นะ วันนี้ ก็นิวไฮ

มาทายซิ ว่า พรุ่งนี้ จะมี นิวไฮ อีกไหม

ทำไม ไม่มีคนตื่นเต้น กับนิวไฮ ล่ะครับ ทำไมเงียบๆละ B)

http://bit.ly/ifo5Ic

นายประสาร ไตรรัตน์วรกุล ผู้ว่าฯ ธปท. เปิดเผยว่า จะมีการผลักดันให้ตลาดเงินในไทยมีการอ้างอิงและใช้อัตราดอกเบี้ยอ้างอิงระยะสั้น

การกู้ยืมเงินระหว่างธนาคารของตลาดกรุงเทพ หรือ ไบบอร์ มากขึ้น

BIBOR : Bangkok Interbank Offered Rate : is the average of the borrowing rates quoted by predetermined banks.

BIBOR ได้เริ่มนำมาใช้หลายปีแล้ว และปัจจุบันก็เพิ่มปริมาณมากขึ้นในตลาดเงินไทย เพื่อลดความผันผวนของค่าเงินเหรียญสหรัฐ

ส่วนเงินทุนสำรองของประเทศ ผู้ว่าฯ ก็กล่าวว่า ธปท. ได้มีการปรับการถือครองเงินเหรียญสหรัฐในทุนสำรองระหว่างประเทศไปกว่าครึ่งแล้ว

เพื่อความมั่นคง โดยหันมาถือเงินสกุลหลายๆ สกุลหลัก ซึ่งการลงทุนทั้งหมดเป็นไปตามกรอบที่กฎหมายกำหนดไว้เพื่อป้องกันความเสี่ยง

ปล. คาดว่าเร็วๆ นี้ จะมีการเผยแพร่ข้อมูลต่างๆ ในเรื่องข้อจริง ( ระบุว่า ข้อจริง เท่านั้น ไม่ใช่ ข้อเท็จจริง คือ เท็จมาก่อนจริง ) ให้

ประชาชนชาวไทย รับทราบในสิ่งที่ถูกต้อง ครบถ้วน

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ คุณเด็กขายของ

รู้สึกว่าสัปดาห์นี้ จะมี นิวไฮ ทุกวัน นะ วันนี้ ก็นิวไฮ

มาทายซิ ว่า พรุ่งนี้ จะมี นิวไฮ อีกไหม

ทำไม ไม่มีคนตื่นเต้น กับนิวไฮ ล่ะครับ ทำไมเงียบๆละ B)

คุณ news ก็เล่น GF ก็น่าจะเข้าใจสถานการณ์ว่า ถ้าขึ้นอย่างเดียว จะมันที่ไหนล่ะ มีแต่ แอล ตลอด

ข่าวจากขาใหญ่มาว่า เขาจะฆ่า ขาเอส ครับผม สัปดาห์หน้าจัดการก่ะขา แอล

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ คุณเด็กขายของรู้สึกว่าสัปดาห์นี้ จะมี นิวไฮ ทุกวัน นะ วันนี้ ก็นิวไฮมาทายซิ ว่า พรุ่งนี้ จะมี นิวไฮ อีกไหมทำไม ไม่มีคนตื่นเต้น กับนิวไฮ ล่ะครับ ทำไมเงียบๆละ B)

ที่ไม่มีคนตื่นเต้นกับนิวไฮเพราะมีนิวไฮทุกวันมั๊งคะ555 สงสัยรอลุ้นเก็บของเพิ่มกันมากกว่า :lol: