ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วดูเหมือนทองคำจะเดินตามดวงดาวแกว่งตัวแคบในระยะสั้น แต่เมื่อคืนนี้ปิดสัปดาห์กลับดีดขึ้นอย่างรุนแรงไปเกือบ 100 เหรียญ ซึ่งน่าจะเป็นผลจากสุริยุปราคาเมื่อสองสัปดาห์ก่อนให้ผลแล้ว ใครเล่นสั้นก็ต้องเจ็บตัวกันไป ใครเล่นยาวก็เริ่มยิ้มได้บ้าง

สวัสดีคับ อ.งูดิน สัปดาห์ก่อนทองเดินตามดวงดาว มีแต่ปลายสัปดาห์ที่ดูเหมือนไม่ตาม แถมกลับพุ่ง 100 เหรียญ

แต่มองว่า จิงทองย่อแร้ว โดยย่อ 1548.60 ช่วงกลางวัน และ 1543.60 ช่วงเย็น

แร้วพอดีผลของสุริยุปฯ ที่ไม่รู้จามาเมื่อไหร่ รู้แต่ภายใน 1 เดือน มาแสดงผลพอดี

ตอนที่จรวดนอน-ฟาร์มเริ่มมา 19.30 ก้อนึกได้นะคับ ก้อมีเข้าไปบอกเพื่อนๆ ในบางห้องว่าอย่าเพิ่งเอสนะ (เหลือบดูตัวเลขนอน-ฟาร์ม+อัตราว่างงาน ในโฟเร็กซ์ คาเลนเดอร์ด้วย)

เรื่องดวงดาวขอให้เพื่อน ๆ ดูไว้เล่น ๆ เป็นแนว ๆ เท่านั้น อย่าได้เอามาเป็นจุดตัดสินใจซื้อขายเด็ดขาดครับ เพราะดวงดาวนั้น เราไม่มีทางรู้ว่ามันจะให้ผลวันไหน เมื่อไหร่ มันย่อมคลาดเคลื่อนเสมอหรือบางทีอาจจะไม่ให้ผลเลยหรือให้ผลตรงกันข้ามก็เป็นได้ทั้งนั้นครับ

ผลของดวงดาวเป็นแค่สถิติในอดีตที่เคยเกิดขึ้นซ้ำ ๆ กัน แต่ไม่ได้หมายความว่ามันจะเกิดขึ้นอีก เพราะสถิติที่มนุษย์จดไว้ เป็นแค่ข้อมูลเศษเสี้ยวของจักรวาลเท่าที่ตามนุษย์จะมองเห็นได้ แต่จักรวาลนั้นกว้างใหญ่ไพศาล มีสิ่งที่มนุษย์ยังไม่รู้อีกมากมายครับ

ขอบคุณอ.งูดินที่บอกเตือนนะคับ

จิงพวกเราก้ออ่านทุกอย่าง ไม่ว่าดวงดาว วิเคราะห์ทางเทคนิค บทความ ฯ แร้วนำมาประมวล

ส่วนเรื่องห้วงเวลา อยากบอกเพื่อนๆ ว่า ไม่ตายตัว ว่าต้นต้องคือจันทร์ กลางต้องคือพุธ เท่านั้น

มาดูสัปดาห์หน้ากันดีกว่า

ต้นสัปดาห์วันวิสาขบูชา เกิดจันทรุปราคาบางส่วนครับ เริ่มตั้งแต่ช่วงห้าโมงเย็นถึงทุ่มนึง ซึ่งตามสถิติหลังเกิดจันทรุปราคาจะส่งผลให้ทองคำขึ้นต่อไปอีก 50-100 เหรียญภายใน 1 เดือน แต่สถิติจากจันทรุปราคานี้มีความแม่นยำน้อยกว่าสุริยุปราคานะครับ ลองติดตามดูกันไป

อ๋อ เพิ่งทราบเรยคับ ว่าเป็นแบบนี้

มิน่า มีอยู่ครั้งนึง เกิดอุปราคา ทีแรกคาดว่าทองคงขึ้น 100 ใน 1 เดือน

ปรากฎว่าทองนอกจากไม่ขึ้น ยังกลับโดนทุบซะ 100 เหรียญด้วยคับ

คุ้นๆ ว่าเกิดจันทรุปราคา เพราะตอนนั้นมีเอาบทความของท้องฟ้าจำลองไปแปะให้เพื่อนอ่าน

ปกติจาไม่ค่อยจำ ว่าที่เกิดเป็นสุริยุปฯ หรือ จันทรุปฯ รู้แต่เกิดอุปราคา

ดาวพุธยกหนีดวงอาทิตย์ไปร่วมดาวศุกร์คู่ธาตุ น้ำมันน่าจะดีดขึ้นได้แรง ๆ ครับ ส่วนทองคำโดนน้ำมันทิ้งไป แม้จะมีจันทร์เล็งแต่ก็อยู่ในเงาราหู ทองคำย่อตัวลงไปที่ 1600-1610 เหรียญ น้ำมัน 85-86 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณแล้วไปเล็งน้ำมันแทน ทองคำร่วงต่อมาที่ 1590-1600 เหรียญ น้ำมันขึ้นไปที่ 87 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์ยกไปตรีโกณกับทองคำ ทองคำจะขึ้นนิดหน่อยไปที่ 1600-1610 เหรียญ น้ำมันย่อมาที่ 86 เหรียญ

สรุปว่าสัปดาห์หน้าคงเป็นทีของน้ำมันบ้าง ส่วนทองคำออก side way down ครับ ความจริงจะเป็นอย่างไรก็ตาม ๆ ดูกันไป

ต้น-ย่อ กลาง-ร่วง ปลาย-บาว

ขอบคุณคับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณ อ.งูดิน

ขอบคุณ สรุป พี่บอยด้วยค่ะ jji7cdz4.gif

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วทองคำมีทิศทางตามดวงดาวแต่ถูกทุบร่วงแรงกว่าที่คาดไว้ เมื่อคืนดีดกลับขึ้นมาได้ แต่ไม่สูงเท่าที่พยากรณ์ไว้ ส่วนน้ำมันปรับขึ้นแรงตามดวงดาวแต่ก็ย่อตัวแรงกว่าที่พยากรณ์ไว้เช่นกันครับ

มาดูสัปดาห์หน้ากัน

ต้นสัปดาห์ ดวงจันทร์ไม่ได้อยู่ในภพที่ให้คุณ ทองคำจะทรง ๆ ทรุด ๆ อยู่แถว 1580-1590 เหรียญ น้ำมันได้จันทร์ตรีโกณจะปรับขึ้นไปที่ 84 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดวงจันทร์ทำมุมโยคหลังแต่ก็ไปอยู่ในภพมฤตยูแถมมีเสาร์เล็ง ราคาคงไม่ไปไหน ส่วนน้ำมันย่อตัวลงมาที่ 82-83 เหรียญ

ปลายสัปดาห์อาทิตย์ยกราศีไปร่วมกับพุธ แต่ดาวศุกร์ก็ถอยหลังหนีออกมาอีก ทองคำและน้ำมันจะผันผวนเดายาก แต่น่าจะออก side way ไม่ไปไหนเหมือนเดิม

สรุปว่า สัปดาห์หน้าออก side way ทั้งสัปดาห์ครับ โดยทองคำวิ่งอยู่แถว 1580-1590 เหรียญ น้ำมัน 82-84 เหรียญ

ถูกแก้ไข โดย ngoodin

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วทองคำมีทิศทางตามดวงดาวแต่ถูกทุบร่วงแรงกว่าที่คาดไว้ เมื่อคืนดีดกลับขึ้นมาได้ แต่ไม่สูงเท่าที่พยากรณ์ไว้ ส่วนน้ำมันปรับขึ้นแรงตามดวงดาวแต่ก็ย่อตัวแรงกว่าที่พยากรณ์ไว้เช่นกันครับ

ต้นสัปดาห์ ดวงจันทร์ไม่ได้อยู่ในภพที่ให้คุณ ทองคำจะทรง ๆ ทรุด ๆ อยู่แถว 1580-1590 เหรียญ น้ำมันได้จันทร์ตรีโกณจะปรับขึ้นไปที่ 84 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดวงจันทร์ทำมุมโยคหลังแต่ก็ไปอยู่ในภพมฤตยูแถมมีเสาร์เล็ง ราคาคงไม่ไปไหน ส่วนน้ำมันย่อตัวลงมาที่ 82-83 เหรียญ

ปลายสัปดาห์อาทิตย์ยกราศีไปร่วมกับพุธ แต่ดาวศุกร์ก็ถอยหลังหนีออกมาอีก ทองคำและน้ำมันจะผันผวนเดายาก แต่น่าจะออก side way ไม่ไปไหนเหมือนเดิม

สรุปว่า สัปดาห์หน้าออก side way ทั้งสัปดาห์ครับ โดยทองคำวิ่งอยู่แถว 1580-1590 เหรียญ น้ำมัน 82-84 เหรียญ

สวัสดีคับ อ.งูดิน ทองตามดวงดาวตลอดสัปดาห์ก่อน ในแง่ของทิศทาง

สัปดาห์หน้า ต้น-ไซด์ กลาง-ไซด์ ปลาย-ก้อไซด์อีกแหละ 55

แต่อยากให้ราคาไซด์กรอบกว้างกว่านั้น ทำรัยสะดวกหน่อยสำหรับ GF

อย่างน้อยก้อขอซัก 20-30 เหรียญ แห่ะๆ

ขอบคุณคับ อ.งูดิน

ขอบคุณคุณงูดินนะครับ ขอติดตามทู้นี้ด้วยคน :01