ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คงไม่มีสิทธิ์ได้ออกมาขอโทษแล้วค่ะ ได้ปรึกษากันแล้ว ว่าสมควรลงโทษ โดยการประหารชีวิต user ไปตั้งแต่ตื่่นมาตอนเช้าแล้วwink.gif

เป็นกำลังใจให้คนทำดี ผลงานดี ๆ อย่างคุณเน็กซ์ มีกำลังใจ ก้าวสู้ต่อไป ติดตามผลงานต่อไปค่ะ

!_087 !_087

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ชอบคุณคะ คุณเน็ก บวกคะแนนให้ด้วยคะ

อยากจะบอกว่า เงิน กับ ทอง ไม่ใช่ล๊อตเตอรี ที่ถือไว้ 2 สัปดาก็รวยได้

ขอแซวหน่อย คมมากๆ...เพื่อน +1 :lol:

ขอบคุณคุณ water สำหรับความคิดเห็นในอีกแง่มุมด้วยนะครับ

เวลามีความคิดต่างมาทีไร - ข้อมูลจะตามมาเพียบ

อย่างนี้ สร้างสรรค์ ครับ

การให้สิ่งใดเล่าจะเท่ากับการให้โดยไม่มีข้อแม้/ งั้นผมตัดสินเลยนะ คุณปุยเมฆ/หวังเฉาหม่าฮั่นเครื่องประหารหัว....ปาหานนนน/เกี่ยวกันไหมเนี่ย โอยอินนน :D :D

เพิ่งเห็นว่่ามีแบบนี้ด้วย8c460310.gif เฮ้อ ตลกดีเนอะคนเราem308.gif ยังไงผมก็ขอเป็นแรงใจสนับสนุนคุณ next อีกคนครับ สงสันเราต้องร่วมทุกข์ก่อนร่วมสุขซะมั้ง onion5003.gif

อยากจะบอกว่า เงิน กับ ทอง ไม่ใช่ล๊อตเตอรี ที่ถือไว้ 2 สัปดาก็รวยได้

:D :wub:

มาไม้ไหนกัน

ไอ้เรามันมือหลังๆ จะไปเอาแบบมือแรกไ้ด้ไงครับ

แต่โลหะมันผมว่ามันมีดีกว่าหุ้นครับ ปัจจัยพื้นฐานดีกว่าเยอะครับ :wub: ยิ่งดิ่งคนยิ่งแย่งกัน

ทิ้งท้ายไว้ให้ครับว่า Robert Kiyosaki ซื้อตอน โลละ 15,000 ครับ ^_^ นั่นแหละคือพวกแรกจริงๆ แล้วเราละครับลงมือกี่ปีหลังจากเขา จะไม่ให้เวลาฟักตัวเลยหรอ

Silver ลงมาเกือบถึง 30 เหรียญ เสียวเว้ย!!! !53

ยอมรับว่าเงินผมยังไม่ดอย silver เพราะผมอ่านบทความคุณเน็กตอนต้นปี แล้วหาข้อมูลแล้วมันโดนใจ ตอนนั้น 28.8 เหรียญ เลยยังรอดไป

ขอขอบคุณบทความคุณเน็กอีกครั้งครับ

แต่ก็เข้าใจความรู้สึกของคนที่ดอยครับ เพราะสมัยใหม่ๆ ตอนนั้นมีดอยทองซะนานเลย ดอยนานและเครียร์ดดีจริงๆ นึกกลับไปก็ขำๆ ดี

แต่ผมกลับแปลกใจที่ตอนนี้หลายคนพึ่งเคยดอบกลับสามารถจัดการกับความรู้สึกได้ดีกว่าในบอร์ดมือก่อนเยอะเลยครับ

อาจเป็นเพราะมีการแบ่งพอร์ทมาถือ Phychical กันเยอะขึ้น ไม่เหมือนเมื่อก่อนที่ถือสัญญากัน ดอยทีต้องลุ้นว่าจะหมดสัญญากันก่อนหรือไม่

ผมว่าหลายท่านคงต้องขอบคุณบทความคุณ next เหมือนกัน

ส่วนใครที่เคยดอยทองมาเมื่อปีก่อนมาแล้ว เจอแค่นี้คงชิงๆ ใช่มั้ยครับ !54

ถ้าดอยแล้วถึงกับงอแงแสดงว่าลงไปเกินตัวไปหน่อยนะครับ

ปรับลงมาบ้างแล้วจะสบายตัวครับ

แต่กระทู้นี้มันจริงๆ ไม่อ่านแค่วันเดียวมีอะไรให้แปลกใจขนาดนี้เลย ตบเท้ากันเยอะดีจริงๆ !gd

------------------------------------------------

ว่าจะออกความเห็นก่อนคุณเน็กมาซะหน่อย โพสปุ๊ป คุณเน็ก กับคุณ Water ตอบซะเครียร์แล้ว พิมพ์เร็วมากครับคุณเน็ก

!_10 !_10

ผมชอบรูปข้างล่างของคุณ Leo มากเลยครับ เรื่องเขตไม่รุนแรงกับสามี ชอบครัีบ ทุกวันนี้กลัวเมียครับ อิิอิ ไม่กล้า ฮือ เด๋วโดนเมียเตะ

ผมชอบรูปข้างล่างของคุณ Leo มากเลยครับ เรื่องเขตไม่รุนแรงกับสามี ชอบครัีบ ทุกวันนี้กลัวเมียครับ อิิอิ ไม่กล้า ฮือ เด๋วโดนเมียเตะ

ใช้คำไม่ถูกต้องครับ ต้องใช้คำว่า "เกรงใจ" สิครับไม่อ้าวไม่เอาใครเค้ากลัวกัน !53

เราจะทำก็ทำได้เพียงแต่เราไม่ทำแค่นั้น :lol: จริงๆนะ !_cd

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ใช้คำไม่ถูกต้องครับ ต้องใช้คำว่า "เกรงใจ" สิครับไม่อ้าวไม่เอาใครเค้ากลัวกัน !53

เราจะทำก็ทำได้เพียงแต่เราไม่ทำแค่นั้น :lol: จริงๆนะ !_cd

พูดผิดครับ เกรงใจ (จริงๆ แล้วเกรงกลัว) เหมือนเดิม อิอิ

สวัสดีดีคะ ทุกคน. สมาชิกใหม่ขอรายงานตัว. หลังจากตามอ่านมาหลายกระทู้แส้วคะ มีข้อมูลของน้องๆ เพื่อนๆ ช่วยในกานตัดสินใจ ดีมากเลยคะ ส่วนตัวเล่นทองแท่ง. ตอนนี้ยังติดยอดดอยทิ่. 21700. อยู่40บาททอง ไม่ใช่ไม่ได้ลำใยนะคะ. วันนั้นมัวแต่ทะเลาะกับลูกและสามี. ตื่นมาราคารูดลงจนป่านนี้ยังร้องเพลงรอ อยู่. และก็หาข้อมูลเพื่อทุ่มทุนรอบขาลงรอบนีิคะ. รอบสุดท้ายก่อนทุนจะหมด. 55555

สวัสดีดีคะ ทุกคน. สมาชิกใหม่ขอรายงานตัว. หลังจากตามอ่านมาหลายกระทู้แส้วคะ มีข้อมูลของน้องๆ เพื่อนๆ ช่วยในกานตัดสินใจ ดีมากเลยคะ ส่วนตัวเล่นทองแท่ง. ตอนนี้ยังติดยอดดอยทิ่. 21700. อยู่40บาททอง ไม่ใช่ไม่ได้ลำใยนะคะ. วันนั้นมัวแต่ทะเลาะกับลูกและสามี. ตื่นมาราคารูดลงจนป่านนี้ยังร้องเพลงรอ อยู่. และก็หาข้อมูลเพื่อทุ่มทุนรอบขาลงรอบนีิคะ. รอบสุดท้ายก่อนทุนจะหมด. 55555

ดอย 200 บาทเอง ไม่จัดว่าดอยดีมั้งครับเนี่ย ราคาสวิงวันเดียวก็เท่าทุนแล้ว :lol:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

หวัดดีคะคุณ Leo เพิ่งกระโจนเข้าสนามรบได้ไม่นานคะ. ตัวเองกินเงินประจำไม่ได้มีเงินเก็บมากมาย. เพิ่งติดดอยรอบแรกคะ แต่มันไม่สนุกเพราะทุนที่เหลือมีน้อยนิด 5555

เอารูปมาให้ดูเล่น ๆ ค่ะ ตกรถ ติดดอย ขายหมู เป็นเรื่องธรรมชาติ ตัวเองก็ทำมาหมดแล้วค่า

1.ราคากำลังขึ้น รอดูแป๊บ ขึ้นจริงเปล่า

2.นี่มันขาขึ้นชัดชัด เดี๋ยวรอให้ราคาปรับฐานจะซื้อแล้วนะ

3.(ขึ้นต่อ)โธ่เว้ย พลาดซื้อตอนราคาปรับฐานจนได้ เอาไงดี ถ้ารอต่อมีหวังตกรถ อดกำไรกันพอดี ซื้อละกัน!

4.(ขึ้นต่อ)ดีนะที่ไม่รอ!

5.(เริ่มลงและ)ราคาเริ่มปรับฐานแล้ว ดีเลยใช้โอกาสนี้แหละสะสมของเพิ่ม

6.(ลงต่อ)เยี่ยม! นี่แหละราคาที่รอคอย อย่างนี้ต้องซื้อ

7.(แล้วก็ลงอีก)โอ๊ะ! เดี๋ยวราคาขึ้นจะขายทิ้งแล้ว

8.(ลงอีก) ไม่อยากจะเชื่อเล้ย! นี่ต้องเป็นราคาต่ำสุดแน่ ๆ

9.(แน่ะ! ยังลงอีก) OK รอให้ราคาขึ้นซักหน่อย ไม่งั้นก็ถือว่าเป็นการลงทุนระยะยาวก็แล้วกัน

10.(ลงอีก!) มันจะอะไรกันนักกันหนา!

11.(ลงอีก) พอกันที! ขายให้หมด ไม่เอาแล้ว

12.(ลงต่่่อ) ดีนะที่ขายทิ้งไปหมดแล้ว!

13.(เริ่มขึ้น) เดี๋ยวมันก็ลงมาอีก

14.(ลงต่อ) ว่าแล้ว เห็นไม๊ล่ะ

15.(เริ่มขึ้น) อะไรกัน!

16.(ขึ้นอีก) ???

17.(ขึ้นอีก) ซื้อก็บ้าแล้ว! (แปลถูกไม๊เนี่ย)

18.(ขึ้นอีก) คิดไว้แต่แรกไม่มีผิด! รู้อยู่แล้ว นี่มันตลาดกระทิงชัดชัด

19.(ขึ้นอีก) ตกลง ซื้อเลย ยังไงก็ถูกกว่าตอนที่ซื้อมาตอนแรกก็แล้วกัน (ทำลืมว่าขายทิ้งไปตอนไหนน้า)

post-3094-094415200 1305361339.gif

ถูกแก้ไข โดย water

คนคิดต่าง ต่างคนต่างคิด ต่างคนต่างความเห็น ที่สุดแล้วตนนั่นแลเป็นที่พึ่งแห่งตน ให้โอกาสตัวเองมากๆศึกษา ไม่ใช่ทำตามแบบไม่คิด เงินลงทุนต้องเย็น

จัด asset class ให้ดี ต้องมี stop loss ทุกครั้ง มีสติ อย่าใจร้อนน้องๆ กำแพงเมืองจีนไม่ได้สร้างในวันเดียวเด้อ พ่อแม่พี่น้อง

ขอขอบคุณคุณเน๊ก และท่านผู้รู้ทั้งหลายที่มาแชร์ค่ะ เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ได้ไม่นาน แต่ได้มาอ่าน webนี้ก็ไม่นาน ในเวลาเดียวกันได้หนังสือ guide to investing in Gold and Silver Protect Your Financial Future โดย Michael Maloney ซึ่ง Foward by Robert Kiyosaki

ขอสรุปเอาเป็นว่า ได้มาอ่านบทความของคุณเน๊กในwebนี้ก็เพียงพอแล้ว แล้วแถมยังมีผู้รู้อีกหลายคนมาช่วยแชร์ เสริมโน่นนี่นั่นอันเป็นประโยชน์ มาแปลพวกเราถือว่าสุดยอดแล้วจร้า ที่เหลือตัวเรา เราต้องจัดการเอง คิดต่างก็พอ ไม่ต้องแตกแยกเนอะ