ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคุณ JohnCM ครับ รู้สึกว่าระเบิดฝั่งยุโรปเริ่มเป็นระเบิดลูกโซ่แล้วนะครับ แล้วตอนนี้มีเดนหาร์คโผลมากจากไหนอีกละเนี่ย :blink:

งั้นพอเมกาเงียบเดี๋ยวข่าวก็คงไปเล่นฝั่งยุโรปกันต่ออีกรอบสินะครับ เคยอ่านผ่านๆตามาเค้าว่า ถึงระบบการเงินอิตาลี่จะเริ่มส่อแววมีปัญหาแต่อิตาลี่ยังมีฐานเศรษฐกิจยังค่อนข้างแน่นอยู่ระดับที่ยังพอทรงตัวไหวนี่ครับ ถึงมีหนี้แต่ก็ยังมีส่วนที่ก่อนให้เกิดรายได้อยู่ไม่น้อยเป็นพื้นฐานอยู่พอประมาณกัน ที่น่าห่วงนี่ก็คงเป็นอังกฤษนี่มากกว่า ที่ตอนนี้เจอปัญหาเงินเฟ้อหนักเลย ฐานการผลิตก็เริ่มหาย จนวันก่อนขนาดประเทศเล็กๆแบบเรายังไปซื้อโรงเหล็กเค้าได้เลย(อารมณ์เหมือนเริ่มเลหลังกันเลย)

http://www.thairath.co.th/content/oversea/189824

ส่วนกรีซนี่สงสัยเค้าคงปลงตกกันแล้วหรือเปล่าหวา... :D

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โดยแอนดี้และโทมัสซัลลิแวน Ferraro

Washington | อาทิตย์ 31 กรกฎาคม 2011 07:43 EDT

วอชิงตัน (รอยเตอร์) -- ฝ่ายนิติบัญญัติได้ใกล้เคียงกับครั้งสุดท้ายเล่า $ 3000000000000 จัดการเมื่อวันอาทิตย์ที่จะเพิ่มวงเงินการกู้ยืมเงินของสหรัฐและความมั่นใจในตลาดการเงินที่กระวนกระวายใจว่าสหรัฐอเมริกาจะหลีกเลี่ยงการเริ่มต้นความหายนะอาจ

โมเมนตัมการเจริญเติบโตทางประนีประนอมขึ้นหวังว่าสัปดาห์ที่ยาวกว่าการต่อสู้พรรคตัดขาดดุลสหรัฐใกล้ endgame มีเพียงแค่สองวันที่เหลือเพื่อยกเพดานหนี้ซึ่งหมวกเท่าใดเงินที่ประเทศสหรัฐอเมริกาสามารถยืมค่าใช้จ่ายทั้งหมดของค่าใช้จ่ายที่มี

"เรากำลังจริงๆใกล้เคียงกับข้อตกลง,"Mitch McConnell, ผู้นำวุฒิสภารีพับลิกันที่ได้รับในการเจรจากับรองประธานาธิบดีโจไบเดนในการวางแผนเพื่อลดการขาดดุลและการอนุญาตให้ลงคะแนนเสียงเพื่อเพิ่มเพดานหนี้ได้กล่าวว่า

ตลาดการเงินมีสัญญาณของการบรรเทาทุกข​​์ที่จัดการในการทำตามที่สต็อกฟิวเจอร์สของสหรัฐเพิ่มขึ้นและเงินดอลลาร์ที่ดีดตัวขึ้นในวันอาทิตย์ที่

ข้อตกลงการส่งสัญญาณอาจจะใกล้เสนาธิการกล่าวว่าผู้นำเสียงข้างมากวุฒิสภาแฮร์รี่เรดจะสนับสนุนการจัดการที่เกิดขึ้นใหม่ตราบใดที่พรรคประชาธิปัตย์เพื่อนของเขากลับเป็นอย่างดี แต่อีกเสนาธิการรัฐสภาอาวุโสกล่าวว่าการลงคะแนนเสียงวุฒิสภาคือ"ไม่น่าจะสูง"ไปจนถึงวันจันทร์ที่เร็วที่สุด

ของสภาผู้แทนราษฎรประชาธิปไตยผู้นำ Nancy Pelosi, เสรีนิยมชั้นนำที่มีความยินยอมถือว่าเป็นสิ่งสำคัญที่จะผ่านการประนีประนอมใด ๆ เพราะมีแนวโน้มว่าจะวาดคะแนนโหวตพรรครีพับลิ จำกัด ยังมีหุ้นออกตำแหน่งของเธอ เธอตั้งประชุมร่วมกับพรรคประชาธิปัตย์เฮ้าส์ในวันจันทร์เกี่ยวกับวิธีการดำเนินการ

การจัดการจะง่ายวิกฤตได้ทันที แต่ผลกระทบจะรู้สึกสำหรับปีมา การเสี่ยงภัยจนถึงขีดอันตรายขมได้กลายเป็นความผิดปกติดูเหมือนว่าบรรทัดฐานในวอชิงตัน, ตัดราคาสูงของอเมริกาเป็นมหาอำนาจทุนนิยมของโลกและตั้งเวทีสำหรับการแข่งขันลึกอุดมการณ์ประธานาธิบดี 2012 เมื่อประธาน Barack Obama คือการแสวงหาการเลือกตั้ง

รัฐสภาอนุมัติเต็มรูปแบบได้มาภายในเวลาของการตามขั้นสุดท้าย แต่ผู้นำจะต้องวัดว่าพวกเขามีคะแนนเสียงที่จะผ่านมันแม้ว่าบ้านและวุฒิสภา

พรรคประชาธิปัตย์หลายคนสงสัยของการจัดการที่รีพับลิกันกล่าวว่าจะตัดการขาดดุลได้ถึง 3000000000000 $ ในช่วงทศวรรษที่ มันจะบังคับให้พรรคประชาธิปัตย์กับกระเพาะอาหารลดการใช้จ่ายลึกโดยไม่ต้องมีการเพิ่มภาษีที่มาพร้อมกับที่พวกเขาต้องการ

โปรเกรสซีประชาธิปัตย์นอกคอก

ผู้นำในระบอบประชาธิปไตยเป็นสัญญาณที่อาจสูญเสียการสนับสนุนจากสมาชิกใจกว้างที่สุดของพวกเขาแทนราอูลกล่าวว่า Grijalva เขาไม่สามารถกลับแผน เขาเป็นหัวหน้าของ 74 - สมาชิกรัฐสภาคองเกรสโปรเกรสซีฟ

"วันนี้เราและทุกคนที่เราได้ทำงานในการพูดและการต่อสู้เพื่อความถูกโยนภายใต้รถบัส,"เขากล่าวว่า

บางสนับสนุนประชาธิปไตยจะต้องชดเชยการสูญเสียที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ของการอนุรักษ์นิยมพรรครีพับลิเครือไปเลี้ยงน้ำชาและได้รับการจัดการผ่านบ้าน

ดาวิด Plouffe ที่ปรึกษาอาวุโสของโอบามากล่าวว่ามีข้อตกลงทั่วไปในการวางแผนที่จะตัดการขาดดุลของสหรัฐฯกว่า 10 ปีในสองขั้นตอน : ประมาณ $ 1000000000000 ขึ้นด้านหน้าและส่วนที่เหลืออยู่บนพื้นฐานของคำแนะนำของคณะกรรมการสองฝ่ายร่วมกัน

ที่เสนอ 3000000000000 $ ในการออมอาจสงบตลาดการเงิน แต่ปรากฏไม่เพียงพอที่จะหลีกเลี่ยงการปรับลดการประเมินโดย AAA ของอเมริกาบนบากโดย Standard & Poor หน่วยงานที่สัปดาห์สุดท้ายย้ำว่า $ 4000000000000 มาตรการในการขาดดุลลดลงก็จะเป็น"downpayment ดี"เพื่อแสดงให้เห็นว่าวอชิงตันถูกวางทางการเงินของประเทศในการสั่งซื้อ

"มันไม่ชัดเจนจริงๆว่าจะปรับลดที่จะหลีกเลี่ยงเป็นผลจากการจัดการนี​​้"Kathy Lien, ผู้อำนวยการของการวิจัยในสกุลเงินที่ GFT, นิวยอร์กกล่าวว่า

โลกเตือนภัยพิบัติ

เจ้าหน้าที่อังกฤษและภาษาญี่ปุ่นเตือนผลร้ายสำหรับเศรษฐกิจโลกถ้าพูดถึงล่าสุดในหมู่ผู้ร่างกฎหมายคลองในวอชิงตันล้มเหลวที่จะเห็นด้วยกับการเพิ่มวงเงินการกู้ยืมเงินของสหรัฐและหลีกเลี่ยงการเริ่มต้นหนี้

รัฐบาลทั่วโลกหวาดกลัวความไม่แน่นอนในตลาดการเงินเนื่องจากบทบาทที่สำคัญของเงินดอลลาร์สหรัฐในธนาคารทั่วโลกและระบบการซื้อขาย

แต่มีการจัดการที่เป็นไปได้ในสายตา, ฟรังก์สวิส, สกุลเงินด้านความปลอดภัยที่ชื่นชอบในช่วงวิกฤตนี้ดึงกลับจากเสียงสูงบันทึกกับเงินดอลลาร์และทองคำเล็ดรอดออกบันทึกเสียง

ตลาดมีอยู่แล้วการเคลื่อนย้ายในความคาดหมายของข่าวที่ดี S & P 500 ล่วงหน้าเด้ง 19.8 จุดหรือ 1.5 เปอร์เซ็นต์ไป 1,307.40 ทองลดลงเป็นโลหะซึ่งมีถึงความสูงใหม่ในระหว่างทางตันที่หายไป $ 16.59 ถึง $ 1,610 ต่อออนซ์

"ณ จุดนี้, ตลาดที่มีการรับรู้ว่าการจัดการและการลงคะแนนจะมีการประกาศ"ควินซี Krosby, กลยุทธ์การตลาดที่พรูเด็นเชียการเงินในนวร์ก, นิวเจอร์ซีย์กล่าวว่า

(รายงานเพิ่มเติมโดย Rachelle Younglai, Kim Dix​​on, Lesley Wroughton, Donna Smith, Laura MacInnis, มาร์กาเร็ Chadbourn, Jackie Frank, แอนดรูนาวินและเดวิดมอร์แกนในวอชิงตัน, และวอลเตอร์ Brandimarte และ Wanfeng โจวในนิวยอร์ก; การเขียนโดยสตีฟฮอลแลนด์และ Matt Spetalnick ; การแก้ไขโดย Ross Colvin)

BusinessMoney PoliticsSmallฟัง

อ่านออกเสียง

ให้คะแนนการแปล พจนานุกรม

ขอความกรุณาคุณ 'เศษรฐีน้อย จากร้อยสู่ล้าน' โพสชื่อเวบต้นฉบับด้วยได้ไหมคะ พี่ปุณณ์เมาภาษาที่ใช้แปลค่ะ แก่แล้วตามเทคโนโลยี่ไม่ทันน่ะค่ะ

ขอบคุณ คุณ johncm มากนะครับสำหรับข่าวที่อัพเดต

แบบนี้ก็เหมือนกับเลื่อนเวลาไป อีก 4 เดือนเป็น พย 54 แทน

ระหว่างนี้คงสนุกน่าดู 555

เนื้อข่าวตามที่จำได้จากการฟังเมื่อเช้านี้นะครับ

ถ้าเข้าใจไม่ผิด ตอนนี้เป็นการตกลงกันได้ในหลักการและรายละเอียดส่วนหนึ่ง ยังไม่ได้ผ่านขั้นตอนการตราเป็นกฏหมาย

ไว้รอร่างประกาศเป็นกฏหมายเราคงได้ดูกันในรายละเอียดอีกทีครับว่าตัวเลขจริงๆ เป็นเท่าไหร่ มีเงื่อนไขอะไรบ้าง

แล้วคงได้อ่าน ได้วิเคราะห์กันอีกทีครับ

ผ่านที่ว่านี่ผ่าน 3 ล้านๆ หรือ 14 ล้านๆ อะครับ พี่หมอ เหมือนว่าฉบับแรกที่่ผ่านไปวันก่อนมันน้อยกว่าที่ขอเยอะเหมือนกันใช่มั้ยครับ ได้แค่ 3 ล้านๆ เองใช่มั้ยครับ ผมอ่านมาผิดหรือเปล่าเนี่ย onion33.gif

กลัวว่าจะซ้ำรอยแบบตอนที่จีนขึ้นดอกเบี้ยเหมือนกันนะครับ ที่ตอนนั้นปรกติถ้าขึ้นดอกเบี้ยทองควรลง แต่กลายเป็นขึ้นแทนเพราะเล่นขึ้นซะน้อยจัดแบบนั้น

ลุ้นกันตูดโก่งเลยช่วงนี้ em308.gif

ตัวเลขคุณจอห์นตอบไปแล้วนะครับ ว่าเป็นยังไง

ได้แต่ลุ้นกันว่าขาใหญ่จะเอายังไง ทุบก่อนหรือเล่นข้ามช็อตไปเลย

แต่ หุหุ อย่าตูดโก่งให้ผมนะครับ เพราะผมเป็นหมอบ้ากาม tongue.gif

สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ

กาเมมรณัง ทุกขังโลเก กร๊ากbiggrin.gif

ขอบคุณคุณ JohnCM ครับ รู้สึกว่าระเบิดฝั่งยุโรปเริ่มเป็นระเบิดลูกโซ่แล้วนะครับ แล้วตอนนี้มีเดนหาร์คโผลมากจากไหนอีกละเนี่ย :blink:

งั้นพอเมกาเงียบเดี๋ยวข่าวก็คงไปเล่นฝั่งยุโรปกันต่ออีกรอบสินะครับ เคยอ่านผ่านๆตามาเค้าว่า ถึงระบบการเงินอิตาลี่จะเริ่มส่อแววมีปัญหาแต่อิตาลี่ยังมีฐานเศรษฐกิจยังค่อนข้างแน่นอยู่ระดับที่ยังพอทรงตัวไหวนี่ครับ ถึงมีหนี้แต่ก็ยังมีส่วนที่ก่อนให้เกิดรายได้อยู่ไม่น้อยเป็นพื้นฐานอยู่พอประมาณกัน ที่น่าห่วงนี่ก็คงเป็นอังกฤษนี่มากกว่า ที่ตอนนี้เจอปัญหาเงินเฟ้อหนักเลย ฐานการผลิตก็เริ่มหาย จนวันก่อนขนาดประเทศเล็กๆแบบเรายังไปซื้อโรงเหล็กเค้าได้เลย(อารมณ์เหมือนเริ่มเลหลังกันเลย)

http://www.thairath.co.th/content/oversea/189824

ส่วนกรีซนี่สงสัยเค้าคงปลงตกกันแล้วหรือเปล่าหวา... :D

เรื่องเดนมาร์คเข้าใจว่าอ่านจาก Zerohedge หรือได้ยินจากข่าวนี่แหละครับ

แต่จำรายละเอียดไม่ได้ว่าเกี่ยวกับอะไร อาจเรื่อง GDP เรื่องธนาคาร เรื่องส่งออก อะไรซักอย่างเนี่ยแหละครับ

ค่อยๆ ติดตามไป คงได้เห็นข่าวอีกแน่ เรื่องแบบนี้อเมริกาเขาหาจังหวะซ้ำอยู่แล้วครับ อิ อิ

ตัวเลขคุณจอห์นตอบไปแล้วนะครับ ว่าเป็นยังไง

ได้แต่ลุ้นกันว่าขาใหญ่จะเอายังไง ทุบก่อนหรือเล่นข้ามช็อตไปเลย

แต่ หุหุ อย่าตูดโก่งให้ผมนะครับ เพราะผมเป็นหมอบ้ากาม tongue.gif

กาเมมรณัง ทุกขังโลเก กร๊ากbiggrin.gif

ขอเว๊ปเด็ดๆ หน่อยสิ B)

รู้สึกตำแหน่งแดง ๆ นี้ มีคนอยากได้จังนะคะ มีทวงทั้งหน้าไมค์ หลังไมค์

ปกติโดยนิสัย ไม่ชอบอยู่ที่คนทะเลาะกันค่ะ เลี่่ยงได้ก็เลียง

ถ้าเป็นสมาชิกธรรมดา จะอ่านได้เท่าที่ติดตามได้ ไม่ค่อยมีเวลาค่ะ

พอมีหน้าที่ ก็ต้องมาตรวจตรา และรับรู้สิ่งต่าง ๆ รอบเวปให้เกือบหมด

แค่เป็นคนที่มีใจคิดจะช่วยเหลือเฮียกัมผู้มีพระคุณ รู้ว่าเฮียเหนื่อย หลังจากงานกิจการที่บ้าน เฮียยังต้องมาเคลียร์เวป ตอนตี 1 ตี 2 เห็นประจำ

ส่วนตัวได้ช่วยไปเต็มที่ ช่วงย้ายเวป ได้นอนวันละ 2 ชั่วโมงเป็นอาทิตย์ เรียกว่าเบลอไปเลยค่ะ แต่มีเส้นตายระยะเวลา ต้องรีบทำให้ทัน

อยู่ ๆ เฮียก็ให้ตำแหน่งมา โดยไม่ทราบสาเหตุ (จะมีคนสนิทที่ถาม และก็จะตอบไป)

ตอนคุณ prinkgold ก็ได้นอนไป 2 ชั่วโมงครึ่ง อีก เพราะต้องรีบเช็ค IP จะได้ด่วนสรุป ถึงที่มาที่ไป

และทุกวันนี้ ก็รู้แล้วว่า ทำไมเฮียต้องมาดึก ๆ นอกจากทำตารางคะแนน

จะมีคนเข้ามาโฆษณาชวนเชื่อ ไปเทรดบ้าง ขายโปรแกรมต่าง ๆ

ตอนหลังเที่ยงคืน ต้องมาจำกัด ไม่ให้สมาชิกโดนหลอกลวง แทบทุกวัน

อย่างเมื่อวาน นอนไปตี 3 เปิดจากมือถือ เห็นมีเข้ามาอีก ตอนตี 3 กว่าแต่ลบไม่ได้

เช้าตื่นมาจะรีบมาลบ แต่ไม่ทันเฮียซะแล้ว เฮียตื่นมาแต่ตี 5

ตำแหน่ง หัวหน้ายาม เฮียเขาให้เป็นผู้นำในการตัดสินใจ สำหรับคุณผู้ชาย ที่มีอำนาจและการตัดสินใจที่เด็ดขาดกว่า

แต่ถ้าอยากได้กันนัก เฮียเปลี่ยนเป็นตำแหน่ง เลขา หรือ ผู้ช่วย ฯ ก็ได้ค่ะ ไม่ได้อยากจะกินตำแหน่ง คนที่อยากได้

เหนื่อยกาย แล้วยังต้องมาเหนื่อยใจอีก

อย่าเพิ่งถอดใจครับ คุณ ยัย ปุยเมฆlaugh.gif ให้อยู่เป็นขวัญกำลังใจกับชาวเวบเราต่อไปครับ

เอามาฝากเป็นกำลังใจครับ

http://atcloud.com/stories/63771

อันคุณค่าความเป็นคนดูที่ไหน

เห็นใครๆเขาดูที่ใบหน้า

ดูไม่งามเขาก็ว่าไร้ราคา

ตัดสินคนที่ใบหน้าควรหรือไร

หน้าตาดีใช่ว่าจะใจดีด้วย

หน้าตาสวยงดงามแลสดใส

มันอาจต่างไม่เหมือนใจข้างใน

คิดดูไซร้มันไม่ยุติธรรม

ตัดสินคนว่าดีชั่วที่ใบหน้า

มันชินชาเสียแล้วยุคสมัย

ก็ไม่รู้ว่ามันเป็นเพราะเหตุใด

ที่ทำให้วิถีชนนั้นเปลี่ยนแปลง

คนจะงามงามที่ใจใช่ใบหน้า

งามวาจางามความคิดงามนิสัย

งามมารยาทงามกิริยางามน้ำใจ

เช่นนี้ไซร้จึงจะเป็นคนเต็มคน

คนจะงาม งามที่ใจ ใช่ใบหน้า

คนจะสวย สวยจรรยา ใช่ตาหวาน

คนจะแก่ แก่ความรู้ ใช่อยู่นาน

คนจะรวย รวยศิลทาน ใช่บ้านโต

หรือจะเอาอันนี้ดีครับ tongue.giftongue.giftongue.gif

http://www.forwriter.com

คนจะงามงามที่ใจ ใช่ใบหน้า

คนจะสวยสวยจรรยา ใช่ตาหวาน

คนจะแก่แก่ความรู้ ใช่อยู่นาน

คนขึ้นคานคือคน เลือกมากเอง

คนจะงามงามที่ใจ ไปทำหน้า

คนจะสวยสวยวาจา ขึ้นเลขสาม

คนจะแก่แก่ความรู้ ต้องเรียนราม

งามไม่งามไม่สนใจ ตามไปดู

คนจะงามงามที่ใจ ใช่เสื้อผ้า

คนจะสวยต้องกินปลา ตาจะหวาน

คนจะแก่แก่ขึ้น ทุกชั่วยาม

ความสวยงาม ทุกยามเป็นของปลอม

คนจะงามงามที่ใจ ไปกินหญ้า

คนจะสวยสวยวาจา กินข้าวหลาม

คนแก่แก่ความรู้ กินข้าวชาม

งามไม่งามแก่ไม่แก่ แดกอยู่ดี

คนจะงามงามที่เงิน และแต่งหน้า

คนจะสวยสวยทันตา เกศสยาม

คนจะแก่อยากสวยปิ๊ง พึ่งโรงบาล

ไม่อยากแก่ไปอีกนาน ต้องใช้ตัง

คนจะงามเริ่มต้น ที่พันห้า

คนอยากสวยขั้นต่อมา สักหมื่นสาม

คนกลัวแก่น่ากลัว จ่ายตูดบาน

ไม่อยากแก่อยากสวยนาน หาผัวรวย

ขอเว๊ปเด็ดๆ หน่อยสิ B)

555 มาทำเป็นขอ มีเยอะกว่าผมตั้งมาก อิอิ แบ่งๆมามั่งก็ได้น๊าเซียนอินดี้ biggrin.gif

ฟังเรื่องเล่าเช้านี้ สรยุทธ์รายงานเพดานหนี้ตกลงกันได้แล้ว

โดยมีการยกเพดาน 2 ขยัก

ขยักที่ 1. เพิ่มประมาณ 1 ล้านล้านเหรียญ หลังจากนั้นจะตั้งกรรมการร่วมกัน เืพื่อพิจารณาเพิ่มขยักที่ 2

ขยักที่ 2. เพิ่มอีกประมาณ 1 ล้านล้านเหรียญกว่า (ขออภัยครับ จำตัวเลขไม่ได้)

ปล. ตัวเลขตามข้างบน จริงๆ ตกลงกันได้ก่อนแล้วตั้งแต่สัปดาห์ก่อนระหว่างนาย REID (D) ผู้นำเสียงข้างมากวุฒิสภา กับนาย BOEHNER ® โฆษกสภาผู้แทนฯ

แต่ที่ผ่านมานายโอบามาไม่ยอม ไม่อยากให้มีหลายขยัก และอยากเพิ่มเพดานหนี้มากๆ ไม่ใช่เพิ่มกระปิดกระปรอยแบบนี้

ออกมาแบบนี้หมายความว่านายโอบามาต้องยอมรับเงื่อนไขของสภา

จากบทวิเคราะห์ที่ผมอ่านผ่านมา

น่าจะถือได้ว่า เพดานหนี้ที่ถูกยกขึ้นคราวนี้ น่าจะมีปริมาณหนี้ที่ถูกยก ต่ำกว่าระดับที่ตลาดได้คาดการณ์ไว้ (แม้หลังๆ จะคาดการณ์แบบนี้กันหมดแล้วว่าจะไม่มีการเพิ่มเพดานหนี้ระยะยาว จำนวนมากๆ)

เพราะในระดับแรกยกเพดานหนี้เพียงประมาณ 1 ล้านล้านเหรียญเท่านั้น

ตัวเลขตรงนี้น่าจะทำให้รัฐบาลยังหายใจไม่ทั่วท้องครับ เพราะตัวเลขตรงนี้ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด จะทำให้รัฐบาลบริหารประเทศได้ประมาณ 4 เดือนเท่านั้น

(เพราะส่วนหนึ่งต้องไปใช้หนี้ที่เอาเงินกองทุนเกษียนอายุคนแก่มาใช้ไปคืนก่อน)

เพดานหนี้รอบที่แล้วเจรจากันมา 6 เดือนผลคืออย่างที่เราเห็น

เพดานหนี้รอบต่อไปมีเวลาเจรจากันอีก 4 เดือนผลจะเป็นอย่างไร

ระเบิดเวลาลูกนี้ยังไม่ถูกปลดชนวนนะครับ เีพียงแต่ชลอเวลาออกไปได้อีกเล็กน้อย

ปล. จริงๆ แล้วเรื่องการยกเพดานหนี้ ไม่มีผลกับปัญหาเศรษฐกิจของสหรัฐโดยตรงนะครับ เป็นเพียงตัวเร่งปฏิกริยาเท่านั้น

ปัญหาเศรษฐกิจสหรัฐคือเรื่องหนี้ และเรื่องการถดถอยของเศรษฐกิจ

โดยเฉพาะที่ประกาศออกมาเมื่อวันศุกร์ ตัวเลขการเติบโตของเศรษฐกิจ

มีการประกาศตัวเลขที่ทบทวนใหม่ ของ Q1 GDP เดิมประกาศไว้ที่ 1.9% แต่ เมื่อวันศุกร์ทบทวนใหม่ ตัวเลขถูกลดลงเหลือเติบโตที่ระดับ 0.4% เท่านั้น

ตัวเลข Q2 GDP ขั้นต้นประกาศเมื่อวันศุกร์ที่ 1.3% เขาก็คาดการณ์กันว่าพอมีการประกาศทบทวนอีกรอบ น่าจะต่ำกว่านี้มาก (เผลอๆ ติดลบเลยทีเดียว)

http://www.zerohedge...umbers-dont-add

เรื่องอัตราการว่างงานก็น่าจะวิกฤตต่อไปนะครับ สัปดาห์ที่ผ่านมา มีการประกาศแผนปลดพนักงานจากบริษัทชั้นนำในสหรัฐหลายแห่ง รวมหลายพันตำแหน่งเลยทีเดียว

ช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา พื้นที่ข่าว และความสนใจเราไปจดจ่อกับเรื่องเพดานหนี้สหรัฐ จริงๆ แล้วฝั่งยุโรปปัญหาก็ยังไม่คลี่คลาย และดูเลวร้ายลงไปนะครับ

- กรีซยังโดนลดระดับความน่าเชื่อถือลงไปอีก (จำไม่ได้ว่าสถาบันไหน)

- ธนาคารในอิตาลีเริ่มมีปัญหา

- ปัญหาเริ่มลุกลามไปถึงเดนมาร์ค(จำรายละเอียดข่าวไม่ได้ครับ)

- อัตราเงินเฟ้อในอังกฤษ (UK) ตอนนี้จริงๆ อยู่ที่ประมาณ 10% กว่าๆ ครับแต่เขายังกดดอกเบี้ยให้ต่ำมากๆ อยู่ เพราะระดับหนี้สาธารณะของประเทศสูงมาก ขึ้นดอกเบี้ยไม่ได้ครับ รัฐบาลจะไม่มีเงินจ่าย หมายความว่าประชาชนอังกฤษจะถูกเงินเฟ้อกดดันหนักๆ ต่อไป

ฯลฯ

หากทองปรับลงจะเป็นจังหวะซื้อที่ดีมากครับ

หาจังหวะกันดีๆ เป้าปลายเดือนนี้ยังเท่าเดิม

:D :D

Moody's Chief Economist Says Proposed Deal Will Avoid US Downgrade

เอากับเขาซิ

มูดดีส์บอกว่า ข้อตกลงการเพดานหนี้ที่ถูกยกขึ้นคราวนี้มีปริมาณมากพอที่จะทำให้สหรัฐไม่ถูกลดอันดับเพดานหนี้จาก AAA

http://www.thairath..../oversea/189824

เนื้อข่าวตามที่จำได้จากการฟังเมื่อเช้านี้นะครับ

ถ้าเข้าใจไม่ผิด ตอนนี้เป็นการตกลงกันได้ในหลักการและรายละเอียดส่วนหนึ่ง ยังไม่ได้ผ่านขั้นตอนการตราเป็นกฏหมาย

ไว้รอร่างประกาศเป็นกฏหมายเราคงได้ดูกันในรายละเอียดอีกทีครับว่าตัวเลขจริงๆ เป็นเท่าไหร่ มีเงื่อนไขอะไรบ้าง

แล้วคงได้อ่าน ได้วิเคราะห์กันอีกทีครับ

เรื่องเดนมาร์คเข้าใจว่าอ่านจาก Zerohedge หรือได้ยินจากข่าวนี่แหละครับ

แต่จำรายละเอียดไม่ได้ว่าเกี่ยวกับอะไร อาจเรื่อง GDP เรื่องธนาคาร เรื่องส่งออก อะไรซักอย่างเนี่ยแหละครับ

ค่อยๆ ติดตามไป คงได้เห็นข่าวอีกแน่ เรื่องแบบนี้อเมริกาเขาหาจังหวะซ้ำอยู่แล้วครับ อิ อิ

อเมริกาชอบแต่ตัดขาคนอื่๋่น ๆ อยู่แล้วนิครับ ที่กับชาติตัวเอง ทำเป็น ปรับมุมมองเครดิตเป็น negative ที่กับที่อื่น ๆ ปรับลด 3 ขั้น บ้าง 2 ขั้นบ้าง

จีนเลยจัด ตาก้ง มั่ง

เคยอ่านข่าวเจอเหมือนกันว่า ฝั่งยุโรป จะรวมตัวกันจัดตั้งบริษัท จัดเรท XXX เรท RRR มาแข่งกัน s&pอาหารจานอร่อย, moody มั่วนิ, fitch fish & chips

คงต้องรอดูช่วง บ่าย 2 ฝั่งยุโรปเปิด และอีกที่ ตอน ตลาดเมกาเปิดไม่รู้ จะเล่นข่าวไหนกันครับ

ซีเรีย (ถ้าในภาวะปกติ ของแบบนี้ ทองขึ้น)

ไหนจะลดเครดิต ชาติยุโรป (ค่อย ๆ ทยอยปูดตัว) โดย สถาบันจัดอันดับ ฝั่งอเมริกา

ต้องติดตามไป

รู้สึกตำแหน่งแดง ๆ นี้ มีคนอยากได้จังนะคะ มีทวงทั้งหน้าไมค์ หลังไมค์

ปกติโดยนิสัย ไม่ชอบอยู่ที่คนทะเลาะกันค่ะ เลี่่ยงได้ก็เลียง

ถ้าเป็นสมาชิกธรรมดา จะอ่านได้เท่าที่ติดตามได้ ไม่ค่อยมีเวลาค่ะ

พอมีหน้าที่ ก็ต้องมาตรวจตรา และรับรู้สิ่งต่าง ๆ รอบเวปให้เกือบหมด

แค่เป็นคนที่มีใจคิดจะช่วยเหลือเฮียกัมผู้มีพระคุณ รู้ว่าเฮียเหนื่อย หลังจากงานกิจการที่บ้าน เฮียยังต้องมาเคลียร์เวป ตอนตี 1 ตี 2 เห็นประจำ

ส่วนตัวได้ช่วยไปเต็มที่ ช่วงย้ายเวป ได้นอนวันละ 2 ชั่วโมงเป็นอาทิตย์ เรียกว่าเบลอไปเลยค่ะ แต่มีเส้นตายระยะเวลา ต้องรีบทำให้ทัน

อยู่ ๆ เฮียก็ให้ตำแหน่งมา โดยไม่ทราบสาเหตุ (จะมีคนสนิทที่ถาม และก็จะตอบไป)

ตอนคุณ prinkgold ก็ได้นอนไป 2 ชั่วโมงครึ่ง อีก เพราะต้องรีบเช็ค IP จะได้ด่วนสรุป ถึงที่มาที่ไป

และทุกวันนี้ ก็รู้แล้วว่า ทำไมเฮียต้องมาดึก ๆ นอกจากทำตารางคะแนน

จะมีคนเข้ามาโฆษณาชวนเชื่อ ไปเทรดบ้าง ขายโปรแกรมต่าง ๆ

ตอนหลังเที่ยงคืน ต้องมาจำกัด ไม่ให้สมาชิกโดนหลอกลวง แทบทุกวัน

อย่างเมื่อวาน นอนไปตี 3 เปิดจากมือถือ เห็นมีเข้ามาอีก ตอนตี 3 กว่าแต่ลบไม่ได้

เช้าตื่นมาจะรีบมาลบ แต่ไม่ทันเฮียซะแล้ว เฮียตื่นมาแต่ตี 5

ตำแหน่ง หัวหน้ายาม เฮียเขาให้เป็นผู้นำในการตัดสินใจ สำหรับคุณผู้ชาย ที่มีอำนาจและการตัดสินใจที่เด็ดขาดกว่า

แต่ถ้าอยากได้กันนัก เฮียเปลี่ยนเป็นตำแหน่ง เลขา หรือ ผู้ช่วย ฯ ก็ได้ค่ะ ไม่ได้อยากจะกินตำแหน่ง คนที่อยากได้

เหนื่อยกาย แล้วยังต้องมาเหนื่อยใจอีก

เป็นกำลังใจให้นะคุณปุย อย่าเพิ่งถอดใจนะ

ปัญหาวิกฤตของยุโรป เหมือน คนใกล้จมน้ำเลย กอดกันกลมเชียว(กอดให้แน่น ๆ ไว้ นะ)จมยกพวง เลย

เวรกรรม มีจริง อิอิ

เพิ่มเรื่องเวปหน่อยครับว่า รักกันไว้เถอะ เดี๋ยวก็รวยละ เห็นแสงสว่างของทองรำไรๆ

โชคดีครับทุกๆท่าน

มาตามอ่านย้อนหลังแล้ว em308.gif เลย

ไม่รู้จะพิมพ์อะไร เอาเป็นว่ามาขอบคุณทุกท่านสำหรับความรู้ก็แล้วกันครับ

ถูกแก้ไข โดย wcg

พี่หมออ่ะ ก็เป็นซะอย่างเงี้ย คนเลยเข้าใจผิด 555+++++ (ถ้าบ้าแบบนั้นเมื่อไร บอกด้วยนะ จะได้อยู่ห่างๆๆ) :lol: บ๊องส์จริง :P