ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

Martin Armstrong ออกบทความใหม่

ผมคัดเอาเฉพาะที่เกี่ยวกับทองมาดังนี้ครับ

The US Treasurys are headed to record lows while gold is going up above $1800 coming close to this week’s projected resistance at 1860-1900 followed by 2050-60, which moves up to 1910-1960 followed by 2085-2105 for next week. These are NORMAL projections and still not a PHASE TRANSITION type of move just yet. Those projections stand at 2400-2600 level this month and become possible should gold rise above 2100. Support in gold is now beginning to form at 1730 and holding that on a daily closing basis will keep gold in a bullish position. A closing above 1818 today (which was achieved), will warn that gold can still press higher into tomorrow. A closing tomorrow for the week above 1900 would signal an explosive run next week.

แนวต้านสำหรับสัปดาห์นีี้อยู่ที่ 1860-1900 และ 2050-60

สัปดาห์หน้าอยู่ที่ 910-1960 และ 2085-2105

ราคาระดับนี้ก็ยังถือว่ายังเป็นการขึ้นในแนวโน้มปกติ ไม่มีอะไรน่ากังวล

แนวรับเริ่มปรากฏให้เห็นที่ 1730

การที่ราคาปิดคืนที่ผ่านมานี้เกินกว่า 1818 เตือนให้เห็นว่าพรุ่งนี้ (วันนี้) ทองจะพุ่งขึ้นต่อไปอีก

และหากราคาปิดคืนนี้ (ซึ่งก็คือราคาปิดสำหรับสัปดาห์นี้) เกินกว่า 1900

จะเป็นสัญญาณว่า สัปดาห์หน้าราคาจะพุ่งกระฉูด เอาช้างมาฉุดก็หยุดไม่อยู๋ :lol: :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณทุกข้อมูล ข่าวสาร และความเห็นครับ !01 !01 !01

ขออนุญาตออกความเห็นครับ

ทองมีโอกาสร่วงลงสู่ระดับ 1,450-1,550 ดอลลาร์ เป็นไปได้ครับ หลาย ๆ กูรูก็เริ่มออกมาพูดกันแล้ว แต่ผมว่าเค้าพูดไม่หมดน่ะครับว่าหลังจากนั้นมันจะไป 2,500-5,000

หากเรากลัวมันจะลงสัก 100-300 เหรียญ เราก็จะไม่มีโอกาสได้มันอีกสัก 1,000-3,000 เหรียญ แล้วแต่จะพิจารณากันน่ะครับ มุมมองของแต่ละคนแตกต่างกัน ไม่มีใครรู้อนาคตจริง ๆ หรอก

เห็นด้วยเลยครับ อาทิตย์ก่อนแอบดูราคา ไม่แน่ใจว่าใครเอะใจกันบ้าง ราคาทองมีร่วงลงไป 50 และเกือบ 100 เหรียญ ถ้าเป็นเมื่อก่อนนี่คงออกมาเฮโลขายหนีตาย แถลงข่าวปรับฐานกันใหญ่แล้ว แต่เดี๊ยวนี้ ลง 50 เหรียญนี่แทบไม่มีคนแลเลย ไม่มีแม้แต่คนจะพูดถึงกันด้วยซ้ำไป สิ่งที่เกิดขึ้นตอนนี้ที่คนส่วนใหญ่พูดถึงกันคือ ซื้อ ซื้อ ซื้อ และซื้อ ไม่กลัวลงกันอีกต่อไปแล้ว

โลกนี้มันเปลี่ยนไปแล้วสินะครับ

:lol: :lol: ตกรถทอง กอดเงินอย่างเดียว

ขอร่วมอดด้วยคนสิครับ :lol:

เห็นด้วยเลยครับ อาทิตย์ก่อนแอบดูราคา ไม่แน่ใจว่าใครเอะใจกันบ้าง ราคาทองมีร่วงลงไป 50 และเกือบ 100 เหรียญ ถ้าเป็นเมื่อก่อนนี่คงออกมาเฮโลขายหนีตาย แถลงข่าวปรับฐานกันใหญ่แล้ว แต่เดี๊ยวนี้ ลง 50 เหรียญนี่แทบไม่มีคนแลเลย ไม่มีแม้แต่คนจะพูดถึงกันด้วยซ้ำไป สิ่งที่เกิดขึ้นตอนนี้ที่คนส่วนใหญ่พูดถึงกันคือ ซื้อ ซื้อ ซื้อ และซื้อ ไม่กลัวลงกันอีกต่อไปแล้ว

โลกนี้มันเปลี่ยนไปแล้วสินะครับ

นั่นซิครับ แค่สัปดาห์ก่อนผมก็เคยคิดเอากำไรจากทองกระดาษ รอไปช้อนทองแท่งตอนลง ตอนนั้นคิดว่ารอราคาแถว 1500-1600

แต่จากเงื่อนไขตอนนี้ ความเห็นก่อนหน้าผมให้แนวรับใหม่ที่ 1800 มาเจอบทความ Mr. Armstrong บอก 1730 ผมมองว่าแนวรับน่าจะถูกยกสูงมาอยู่แถวๆ นี้แล้วซิครับ

แล้วที่แก (M A) บอกว่าจะมีปรับฐานเดือนหน้า

ทำให้ผมนึกสงสัยว่าสัปดาห์หน้า ทองคำจะขึ่นไปอีกเท่าไหร่ครับ !57 !57

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

คุณ Next ครับ

แจ้งเรื่องโอนเงินค่าหนังสือเรียบร้อยแล้วนะครับ รายละเอียดผมส่งไปทาง Mail :)

ขอบคุณ คุณ JohnCM บวก1สำหรับข่าวค่ะ 5fc0f220.gif

ตื่นมาเห็นราคาทองต้องอุทานว่า "อกอี้แป้นแล่นลึกเข้าตึกแขก" 1835 มาเร็วเกินคาดจริงๆ ว่าจะรอให้ย่อแล้วเก็บเพิ่มอีกหน่อยหาเงินไม่ทันทองขึ้นเลย เพราะคุณNext เข้ามาคุยเมื่อคืนหรือเปล่าทองทำนิวไฮอีกแล้ว ขึ้นก็ดีลงก็รอเก็บเพิ่มไม่เครียดค่ะ :lol: :lol: :lol:

วันนี้ถ้ามีทองที่ต้นทุนตำ่บางส่วนและจะซื้อเพิ่มอีกจะถือว่าบ้าหรือโง่ไหมครับ

จุดหมาย2,000$upสิ้นปี(ขอความเห็นสมาชิกครับ)

สวัดีค่ะคุณจอห์น...ขอบคุณสำหรับข่าวสารดี ๆ นะคะแอบอ่านมานานแล้วค่ะ

หนูหาข่าวที่คุณจอห์นเอามาลง ของลุงจิม ที่บอกว่าทองถึง 1839 ให้ลดการถือครอง

หนูหาไม่เจอ หนูอยากอ่านข่าวนั้นอีกครั้ง ต้องทำอย่างไรคะ รบกวนด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ :D

สวัดีค่ะคุณจอห์น...ขอบคุณสำหรับข่าวสารดี ๆ นะคะแอบอ่านมานานแล้วค่ะ

หนูหาข่าวที่คุณจอห์นเอามาลง ของลุงจิม ที่บอกว่าทองถึง 1839 ให้ลดการถือครอง

หนูหาไม่เจอ หนูอยากอ่านข่าวนั้นอีกครั้ง ต้องทำอย่างไรคะ รบกวนด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ :D

เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกันไป ลุงจิมแนะนำให้ลดสถานะ สำหรับ นักเก็งกำไร หรือ คนเล่นรอบ (trader) เท่านั้นครับ

สำหรับคนที่ถือยาว ถือกันต่อไปจนลืมเลยครับ

ส่วนความเห็นที่ถามน่าจะหมายถึงอันนี้นะครับ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?showtopic=383&view=findpost&p=144216

:wub:

Martin Armstrong ออกบทความใหม่

ผมคัดเอาเฉพาะที่เกี่ยวกับทองมาดังนี้ครับ

The US Treasurys are headed to record lows while gold is going up above $1800 coming close to this week’s projected resistance at 1860-1900 followed by 2050-60, which moves up to 1910-1960 followed by 2085-2105 for next week. These are NORMAL projections and still not a PHASE TRANSITION type of move just yet. Those projections stand at 2400-2600 level this month and become possible should gold rise above 2100. Support in gold is now beginning to form at 1730 and holding that on a daily closing basis will keep gold in a bullish position. A closing above 1818 today (which was achieved), will warn that gold can still press higher into tomorrow. A closing tomorrow for the week above 1900 would signal an explosive run next week.

แนวต้านสำหรับสัปดาห์นีี้อยู่ที่ 1860-1900 และ 2050-60

สัปดาห์หน้าอยู่ที่ 910-1960 และ 2085-2105

ราคาระดับนี้ก็ยังถือว่ายังเป็นการขึ้นในแนวโน้มปกติ ไม่มีอะไรน่ากังวล

แนวรับเริ่มปรากฏให้เห็นที่ 1730

การที่ราคาปิดคืนที่ผ่านมานี้เกินกว่า 1818 เตือนให้เห็นว่าพรุ่งนี้ (วันนี้) ทองจะพุ่งขึ้นต่อไปอีก

และหากราคาปิดคืนนี้ (ซึ่งก็คือราคาปิดสำหรับสัปดาห์นี้) เกินกว่า 1900

จะเป็นสัญญาณว่า สัปดาห์หน้าราคาจะพุ่งกระฉูด เอาช้างมาฉุดก็หยุดไม่อยู๋ :lol: :lol:+1สำหรับข่าวสารดีดี เฮงๆๆๆๆๆๆ รวยๆๆๆๆๆๆ

ตกรถอย่างแรง

ยังไม่สายครับ วางแผนการลงทุนให้ดี ๆ ครับ ยังมีโอกาส

เอาใจช่วย

สติ - ระบบ - พอเพียง - ทานบารมี

ไม่กลัวแล้ววันนี้จัดเพิ่มอีก 27050 ครับ 99.99%