ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สำหรับผู้ที่ถือ "ของจริง" Physical หันไปมองที่ทองของคุณครับ

มันยังนอนอยู่เช่นเดิมไม่เปลี่ยนแปลงและมันจะยังอยู่กับคุณวันที่ทองบาทละ 30,000

สำหรับผู้ที่เล่น GF นี่คือเหตุผลที่ผมไม่เคยแนะนำให้เล่น

วันนึงสวิงกวาดขา Short อีกวันกวาดขา Long มีแต่ผู้วิเศษเท่านั้นที่จะอยู่ถูกทางทั้งสองวัน...

นี่คือความเป็นจริงครับ....

ขอบคุณNextจ้าสำหรับข้อมูล จะรอถึงวันนั้นด้วยคน ^^

วันนี้ไม่คิดว่าราคาจะลงเยอะขนาดนี้ เรียนเสร็จออกจาก ม. จัดหนักเต็มที่ !!! -*-

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอเป็นกำลังใจให้สำหรับคนที่ถือ Long GF อยู่นะครับ พวก Bankers ขาใหญ่เค้าทุบก่อนวัน Options Expiry วันศุกร์ที่จะถึงนี้เป็นธรรมเนียมปฎิบัติมานานอยู่แล้วครับ พอวันจันทร์ก็คงเด้งขึ้นมาเป็นปกติไว้ครับ ลองอ่าน Harvey Organ ตามลิงค์ด้านล่างดูครับ

http://harveyorgan.blogspot.com/

ลิงค์ด้านล่างเป็นข้อพิสูจน์อย่างชัดเจนว่า พวก Bankers ขาใหญ่เข้าทุบราคาทองและเงินก่อนวันปิดสัญญา Options และ Futures เป็นธรรมดามานานแล้วครับ ครั้งนี้เผอิญมันร้อนแรงมานาน รวมทั้ง JP Morgan เอาหุ้นตัวเองไปค้ำเทียบกับราคาแร่เงิน ที่ $42 ถ้าราคาแร่เงินพุ่งเกิน $42 เค้าก็ต้องพยายามทุกวิถีทางที่จะดิ้นหนีที่จะล้มละลายได้ครับ ดังนั้นการทุบครั้งนี้ก็เลยต้องทุบทั้งพี่ทองและน้องเงินไปด้วย และต้องเอาลงให้มากที่สุดตามที่เค้าคาดหวังไว้ครับ ต้องทำใจ และห้าม Overtrade และมี Leverage ไว้เยอะๆไว้ครับ ตอนนี้ถ้าจะให้ Safe จริงๆ ควรจะมี เงินเย็นๆไว้สัก 3 แสนต่อหนึ่งสัญญา GF แบบ 50 บาทเลยครับ เอาไว้รับมือกับกระทิงสะบัดเหมือนวันนี้ครับ

http://www.marketoracle.co.uk/Article20677.html

เห็นด้วยกับ พี่ Jeng ครับ เผื่อไวเยอะ อย่าคิดว่าสัญญาละ 7หมื่น

โดนไปเต็มๆเกือบ 3 แสน..กำไรได้มาหายหมดในวันเดียว..เศร้า :o

เออ........ ไม่ทราบว่ากราฟทองต่อไป จะเป็นเหมือนกราฟน้ำมันรึปล่าวค่ะเนี้ย!!!!!!!! ดูรูปกราฟแล้วมันคล้ายๆกันจังค่ะ

กราฟทองคำค่ะ

/Users/Noraphan/Pictures/iPhoto Library/Originals/2011/Aug 24, 2011/I10977520-23.jpg

ส่วนนี่กราฟน้ำมันค่ะ

/Users/Noraphan/Pictures/iPhoto Library/Originals/2011/Aug 24, 2011_2/I10977520-18.jpg

ขอบพระคุณคุณNexttonothingมากๆๆครับผม !01 !01 !01

เป็นกำลังใจให้พี่ๆเพื่อนๆทุกท่านด้วยครับ !Announce !Announce !Announce

ช่วงนี้ GF โหดมากๆๆครับ เล่นถูกทางก็ดีไป แต่ถ้าเล่นผิดทางแย่เลยครับ !_10 !_cd !87 !45

แต่ถ้าเล่นทองจริงๆก็ยังสบาย สบาย อยู่นะครับ ย่อลงมาก็ชื้อเพิ่ม เรายังไม่ขายก็ยังไม่ขาดทุนครับผม !21

เออ........ ไม่ทราบว่ากราฟทองต่อไป จะเป็นเหมือนกราฟน้ำมันรึปล่าวค่ะเนี้ย!!!!!!!! ดูรูปกราฟแล้วมันคล้ายๆกันจังค่ะ

สำหรับผู้ที่ถือ "ของจริง" Physical หันไปมองที่ทองของคุณครับ

มันยังนอนอยู่เช่นเดิมไม่เปลี่ยนแปลงและมันจะยังอยู่กับคุณวันที่ทองบาทละ 30,000

สำหรับผู้ที่เล่น GF นี่คือเหตุผลที่ผมไม่เคยแนะนำให้เล่น

วันนึงสวิงกวาดขา Short อีกวันกวาดขา Long มีแต่ผู้วิเศษเท่านั้นที่จะอยู่ถูกทางทั้งสองวัน...

โพสไปแล้วรู้สึกผิดครับ !_087 !_087 นอนไม่หลับเลยขอเข้ามาแก้ไขหน่อย

เพราะเขียนไปแบบนี้มันดูเย็นชาสำหรับคนที่เล่น GF แล้วกำลังผิดหวัง ...(ใครไม่เจอกับตัวรับรองไม่รู้)

ผมอยากให้กำลังใจนะครับ "ผ่านมันไปให้ได้" เหตุการณ์อย่างวันนี้หากเราผ่านมันไปได้ ฟ้าหลังฝนจะสวยเสมอ

สิ่งที่ต้องการมากที่สุดตอนนี้คือ "สติ+กำลังใจ"

เมื่อสองสิ่งนี้มา "ปัญญา" จะตามมาเองแล้วจะสามารถแก้ไขให้อะไรๆดีขึ้นได้ครับ

อยากบอกว่าผมเข้าใจเพราะเคยมาก่อน

และ ด้วยความเข้าใจและความรู้สึกนั้นเป็น 1 ในสาเหตุที่ผมมาเขียนกระทู้นี้ หากคุณได้อ่านจากหน้าแรกๆ

จุดประสงค์ของผมก็เพื่อ "ลดจำนวนคนขาดทุนในตลาดให้น้อยที่สุด"

มาวันนี้ผมดีใจมาก ข้อความต่างๆในกระทู้+จดหมาย+PM ขอบคุณผมที่ทำให้เค้าเข้าใจ+มีกำไร

มันชื่นใจชนิดที่ว่าเงินทองซื้อไม่ได้ครับ แต่สำหรับคนที่กำลังท้อแท้เพราะผิดพลาดไป เอาใหม่นะครับ

....มีข้อความอยู่ข้อความนึงผมเคยอ่านเจอแล้วชอบมากขอยกมาเป็นกำลังใจให้ในสถานะการณ์เช่นนี้ว่า

ถ้าคุณสู้จริงๆ ผลลัพธ์สุดท้ายเป็นอย่างอื่นไปไม่ได้นอกจาก "ชนะ!เท่านั้น" !_04 !_04

ราตรีสวัสดิ์ครับ...

+1 ให้คุณเน็กซ์เลยค่ะ มันยังอยู่กับเราแน่วันที่ทองบาทละ 30000

ขออภัยน่ะค่ะ รูปไม่ขึ้นอ่ะค่ะ ขอลองใหม่น่ะค่ะ

เป็นกำลังใจให้ทุกคน โดยเฉพาะคุณ Next ครับ !_087 !_087

เข้าใจถึงเจตนาดี ความหวังดีของคุณ Next เสมอ

วันนี้พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ หนักใจ ลำบากใจ คุณ Next คงรู้สึกไม่ต่างกัน

และน่าจะหนักกว่าด้วยซ้ำ

ไม่เป็นไรครับ เราช่วยกันฟันฝ่าไปด้วยกันได้แน่นอนครับ เพียงมีสติ ไม่ประมาท !21 !21

ขออภัยน่ะค่ะ รูปไม่ขึ้นอ่ะค่ะ ขอลองใหม่น่ะค่ะ

จะมาชี้แจงรายละเอียดให้นะครับขอติดไว้ก่อน เพราะต้องอธิบายกันยาว แต่พูดได้ตอนนี้ว่า

"ไม่เหมือนกันนะครับ"

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกคนที่โดนกันในครั้งนี้ด้วยน่ะครับ สู้ต่อไปครับ

ถูกแก้ไข โดย chung6