ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มาป้วนเปี้ยนแถว 1800 อีกแล้ว ใฝ่ต่ำจริง ดีดก็ไม่ได้ ทำยอดต่ำตลอด ลุ้นยาก รอบนี้ท่าทางจะกั้นไม่อยู่ :unsure:

มานั่งรอลุ้น $1700 อีกซักครั้ง

ถ้ามาตอนกระดาษยังไม่มา ท่าจะต้องไปกู้ธนาคาร ph34r.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มานั่งรอลุ้น $1700 อีกซักครั้ง

ถ้ามาตอนกระดาษยังไม่มา ท่าจะต้องไปกู้ธนาคาร ph34r.gif

แงๆๆๆ ไม่เอา 1700 แล้วได้มะค้าบ เงินกระดาษหมดแล้ว T______T

ทองตก คลายเครียด ดูtallest slider ใน สนามบินSingapore ดีกว่าค่ะ

สงครามค่าเงิน

-----------------------------------------------------

19.30 ตัวเลข ศก. ออกมาดี (CPI) นักข่าวเลยถามเบอนันกี้ว่า CPI ออกมาแบบนี้จะทำ QE รึเปล่า พี่แกนิ่งเฉไฉ นักข่าวเลย assume ว่าอาจไม่มี QE !!!!

หลังจากนั้นแป๊บเดียว ECB ออกมาบอกว่าพร้อมให้กู้ฉุกเฉินแก่ธนาคารที่มีปัญหาสภาพคล่องเป็นพิเศษ 3 เดือน ใน รูปดอลลาร์ !!!

Post ข้างบนผมน่าจะผิด เพราะจริงๆแล้วไม่ใช่แค่ ECB แต่เล่นกันครึ่งโลกเลยทีเดียว

http://www.zerohedge.com/news/global-liquidity-bailout-arrives-ecb-announces-emergency-liquidity-providing-operations-conjunc

Post ข้างบนผมน่าจะผิด เพราะจริงๆแล้วไม่ใช่แค่ ECB แต่เล่นกันครึ่งโลกเลยทีเดียว

http://www.zerohedge.com/news/global-liquidity-bailout-arrives-ecb-announces-emergency-liquidity-providing-operations-conjunc

งานนี้ผมว่า แสบ..มากครับ เอาดอลล่าร์จ่ายแทน

เป็นการระบายดอลล่าร์ออกโดยไม่ต้องพิมพ์ยูโรเพิ่ม

ทำเอา "ยูโร" เด้งทันทีเลย

หากธนาคารกลางทั่วโลกเปลี่ยนธรรมเนียมปฏิบัติ

:excl: จากขายทองคำมาเป็น --- ซื้อ

:excl: เลิกเก็บดอลล่าร์มาเป็น ---- "ระบายดอลล่าร์" ออกแทน

งานนี้ปรับฐานคงไม่นานละครับ ตัวเลขวันนี้ออกมาทั้งตัวเลขขอเคลมสวัสดิการ

"การว่างงาน" ก็เพิ่ม 11,000 ตำแหน่ง

"เงินเฟ้อ" CPI ก็เพิ่ม 0.4% ทันทีที่ตัวเลขออก

ทองคำกระโดดไปยืนเหนือ 1,800$ ใหม่ทันที (ก่อนตกต่อ?? :wacko: :wacko:)

ผมมองว่าปัจจัยพื้นฐานยังดีนะครับ

เพียงแต่การขึ้นมาร้อนแรงของทองคำที่ผ่านมา คงต้องใช้เวลาพักเครื่องหน่อย ก่อนจะไปต่อ

ของจริง "กอดเหมือนเดิม" ลงใครยังมีกระสุนเหลือ "ก็เล็งจังหวะเติม" นะครับ... :rolleyes:

กระซิกๆ....

ขอบคุณน้าเน็กซ์ ที่เข้ามาเป็นกำลังใจครับ

ผมอยากได้หนังสือ ไม่ทราบว่าจะสั่งซื้อได้ทางไหนอย่างไรครับ

คุณเน็กซ์มาโพสแบบนี้ ต้องจัดซักชุดสองชุดแล้ว :lol:

งานนี้ผมว่า แสบ..มากครับ เอาดอลล่าร์จ่ายแทน

เป็นการระบายดอลล่าร์ออกโดยไม่ต้องพิมพ์ยูโรเพิ่ม

ทำเอา "ยูโร" เด้งทันทีเลย

หากธนาคารกลางทั่วโลกเปลี่ยนธรรมเนียมปฏิบัติ

:excl: จากขายทองคำมาเป็น --- ซื้อ

:excl: เลิกเก็บดอลล่าร์มาเป็น ---- "ระบายดอลล่าร์" ออกแทน

งานนี้ปรับฐานคงไม่นานละครับ ตัวเลขวันนี้ออกมาทั้งตัวเลขขอเคลมสวัสดิการ

"การว่างงาน" ก็เพิ่ม 11,000 ตำแหน่ง

"เงินเฟ้อ" CPI ก็เพิ่ม 0.4% ทันทีที่ตัวเลขออก

ทองคำกระโดดไปยืนเหนือ 1,800$ ใหม่ทันที (ก่อนตกต่อ?? :wacko: :wacko:)

ผมมองว่าปัจจัยพื้นฐานยังดีนะครับ

เพียงแต่การขึ้นมาร้อนแรงของทองคำที่ผ่านมา คงต้องใช้เวลาพักเครื่องหน่อย ก่อนจะไปต่อ

ของจริง "กอดเหมือนเดิม" ลงใครยังมีกระสุนเหลือ "ก็เล็งจังหวะเติม" นะครับ... :rolleyes:

กระสุนหมด เข้าไปตั้งแต่เมื่อช่วงเช้า

เมกาโดนรุมกินโต๊ะเหรอนี่

พรุ่งนี้คงเห็นผล

ขอบคุณครับ คุณ next

คุณ next เข้ามาตอนนี้จะมี new high อุ๊บ ไม่ใช่ new low หรือป่าวน้า....

ขอบคุณครับ คุณ next

คุณ next เข้ามาตอนนี้จะมี new high อุ๊บ ไม่ใช่ new low หรือป่าวน้า....

เอ..ขอเป็น new high ดีกว่านะครับ ไม่อยากให้รอกันนาน (ผมด้วย) ....

คุณ toffee เอาผมเป็น Indicator ทองร่วงอย่าว่ากันนะครับ (ฮาา)

ปล.ขอบคุณคุณ kunghdy สำหรับกราฟและแนวทางด้วยนะครับ

ใครเข้าอ่านกระทู้เจอคำเตือนจากคุณ kunghdy เข้าคงช่วยได้เยอะ

แต่หวังว่าจะไม่ลงไปปิด Gap นะครับ โอม..เพี้ยง (ไม่งั้นมีเครียด !023)

เอ..ขอเป็น new high ดีกว่านะครับ ไม่อยากให้รอกันนาน (ผมด้วย) ....

คุณ toffee เอาผมเป็น Indicator ทองร่วงอย่าว่ากันนะครับ (ฮาา)

ปล.ขอบคุณคุณ kunghdy สำหรับกราฟและแนวทางด้วยนะครับ

ใครเข้าอ่านกระทู้เจอคำเตือนจากคุณ kunghdy เข้าคงช่วยได้เยอะ

แต่หวังว่าจะไม่ลงไปปิด Gap นะครับ โอม..เพี้ยง (ไม่งั้นมีเครียด !023)

สวัสดีครับ

หายป่วย ปกติดีหรือยังครับ

ถูกแก้ไข โดย totonx

ขอบคุณ คุณเน็กซ์ค่ะ

มาเป็นกำลังใจในเวลาที่ต้องการเลย

เตรียมกระสุนพร้อมทยอยรับแล้วค้า

ส่วนของเก่าที่อยู่ดอย...ก็ทำลืมลืมไปซักพัก หรือ ซักสองพัก