ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

HISTORICAL DOW GOLD RATIO FROM CATHERINE AUSTIN FITTS SOLARI REPORT :wub:

post-4468-019699100 1316074071.jpg

ถูกแก้ไข โดย omega

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

web thai gold ล่มบ่อยจัง ต้องหาใครช่วยปั่นไฟด้วยป่าวคะ ฮา... ขนาดทองไม่ทำ new high หรือ new low นะยังเข้าไม่ค่อยได้ ถ้ามี new high หรือ new low ท่าทางจะยากกว่านี้ 70bff581.gif

เครืองยืมเขาใช้น่ะครับ ขนาดของเราใหญ่กว่าตั้งเยอะ ยังล่มเลย ประสาอะไรกับขนาดนี้ ph34r.gif

กำลังจะกลับไปใช้เครื่องเดิมได้แล้ว อดทนหน่อยนา คงเป็นวันไหนในสัปดาห์หน้านั่นแหละ sleep.gif

จ้า ขอบคุณนะค่ะเฮียกัมพล แบบว่ามันชอบล่มตอนลง แล้วไม่รู้จะทำไงดี ขาดที่พึ่งพิง :lol:

คุณ kunghdy คะ อยากทราบกราฟทองนะคะ ตอนนี้ดูเหมือนจะไม่หลุด 1800 เลยนะคะ แต่็ไฮก็ลดลงเรื่อยๆ แสดงว่าอย่างไรคะ ยังไงก็ให้รอ 1755 ก่อนใช่มั้ยคะ ขอบคุณคะ

มันพักชัดเจนค่ะ ดีดต่ำ ไม่มี new peak ถ้าดีดได้เกิน 1825 จะดูดีขึ้นหน่อย แต่ตอนนี้ไม่ไปไหนค่ะ ลงมาย้ำ 1800 2 ครั้งแล้วไม่หลุด ถ้ามา test 4 ครั้งแล้ววกได้อีก ก็แสดงว่าตรงนี้เป็นแนวที่แข็งมากๆๆๆ แต่ถ้าหลุดลงไปเมื่อไร ตรงนี้ก็จะเป็นแนวต้านทันที !ee

รู้สึกเหมือนจะมีตัวเลขอะไรของอเมริกาออกมานะคืนนี้ ถ้า (แต่ง)ออกมาสวย ทองอาจโดนทุบหลุด 1800 เพราะตอนนี้เส้นยาแดงค่ะ แต่ถ้าออกมาขี้เหร่ก็โอกาสเด้งขึ้นสูง แต่ยังมองว่าพักไม่เสร็จง่ายๆ ค่ะ close price ต้องเกิน 1860 ค่ะ ถึงขึ้นรอบใหม่ แต่น่าจะยากนะ อย่างเก่งก็เหวี่ยงไปมา เพราะการพักระหว่าง wave ใหญ่ จะซับซ้อนและยาวค่ะ ดู silver เป็นตัวอย่าง นิ่งสนิท ไม่ไปไหน แนวที่จะลงกว้างนะ เก็บทีละก๊อกก็ได้ 1750 1700 1650 1600 เยอะไปหมด 5555+++ !53

เอ เหมือนกับว่ามันมี gap ที่ยังไม่ปิดอยู่อันแถว 1670+/- ไม่รู้รอบนี้จะลงไปปิด gap แถวนั้นด้วยหรือป่าว มีโอกาสนะ !38 ไม่รู้เหมือนกันค่ะ แต่อย่างที่บอก มันจะขึ้นๆ ลงๆ เป็น wave นะ ไม่ลงแบบรวดเดียว ลงแล้วดีด ลงแล้ว ดีด แบบนี้แหละค่ะ โชคดีนะค๊า !bye

เครืองยืมเขาใช้น่ะครับ ขนาดของเราใหญ่กว่าตั้งเยอะ ยังล่มเลย ประสาอะไรกับขนาดนี้ ph34r.gif

กำลังจะกลับไปใช้เครื่องเดิมได้แล้ว อดทนหน่อยนา คงเป็นวันไหนในสัปดาห์หน้านั่นแหละ sleep.gif

เฮียกัมขา แซวเล่นค่า ขอบคุณมากๆๆ ค่ะ ที่ช่วยให้เรามี board นี้ไว้คุยกัน เป็นกำลังใจให้นะคะ !thk

โอมมะรุกกุ๊กกุ๋ย...เส้นยาแดง 1800 จงแผลงฤทธิ์อีกหนึ่งวันนะ นะ นะ ... ก๊อก 1600 ของคุณกุ้งน่าสนใจดีจัง เตรียมเก็บตังไว้แล้วจ้า ... กลับบ้านไปเลี้ยงลูกก่อนนะครับ

คืนนี้คอยติดตาม ดัชนีเงินเฟ้อสหรัฐ, ยอดบัญชีเดินสะพัดสหรัฐ, ยอดผู้ขอสวัสดิการการว่างงานสหรัฐเวลา 19:00 และงานแถลงจากธนาคารกลางยุโรปเวลาตีหนึ่ง :ph34r:

คืนนี้คอยติดตาม ดัชนีเงินเฟ้อสหรัฐ, ยอดบัญชีเดินสะพัดสหรัฐ, ยอดผู้ขอสวัสดิการการว่างงานสหรัฐเวลา 19:00 และงานแถลงจากธนาคารกลางยุโรปเวลาตีหนึ่ง :ph34r:

เงินเฟ้อออกแล้วนี่ ไม่เปลี่ยนแปลง (ไม่เฟ้อเพราะมันทุบน้ำมันลงไปกองแล้ว 5555) แต่ยอดผู้ขอสวสดิการน่าจะเป็นคืนนี้ ขอบคุณค่ะ :lol:

มาป้วนเปี้ยนแถว 1800 อีกแล้ว ใฝ่ต่ำจริง ดีดก็ไม่ได้ ทำยอดต่ำตลอด ลุ้นยาก รอบนี้ท่าทางจะกั้นไม่อยู่ :unsure:

โรนัลด์ ทรัม รับค่ามัดจําเช่าตึกจากผู้เช่ารายใหม่เป็นทองประมาณ 3 กก แทนเงิน usd 176,000

------นี่เป็นครั้งแรก คงมีครั้งต่อๆไป และรายต่อๆไป :)(คิดเองค่ะ)

On Thursday, the newest tenant in Donald Trump's 40 Wall Street, a 70-story skyscraper in Manhattan's Financial District, will hand Mr. Trump a security deposit worth about $176,000. No money will change hands—just three 32-ounce bars of gold, each about the size of a television remote control.

The occasion will mark the first time the Trump Organization has accepted 99.9% pure gold bullion, rather than cash, as a deposit on a commercial lease.

http://online.wsj.com/article/SB10001424053111903532804576569071541880208.html

เงินเฟ้อออกแล้วนี่ ไม่เปลี่ยนแปลง (ไม่เฟ้อเพราะมันทุบน้ำมันลงไปกองแล้ว 5555) แต่ยอดผู้ขอสวสดิการน่าจะเป็นคืนนี้ ขอบคุณค่ะ :lol:

คืนนี้มีเยอะเลยครับ ตัวที่ว่าน่าจะเป็นดัชนี CPI

คืนนี้มีเยอะเลยครับ ตัวที่ว่าน่าจะเป็นดัชนี CPI

พี่หมอ ไม่ต้องเฝ้าแล้ว ท่าทางตัวเลขจะออกมาดูดี ทองจะหลุด 1800 แล้ว !17

http://www.goldalert.com/2011/09/donald-trump-takes-gold-over-cash-as-security-deposit/

Donald Trump apparently disagrees with Fed Chairman Ben Bernanke that gold is not money. The prominent real estate investor’s Trump Organization announced that it will accept three 32 ounce gold bars as a security deposit from tenant Apmex at 40 Wall Street in New York City.

According to the Wall Street Journal, Trump commented that “It’s a sad day when a large property owner starts accepting gold instead of the dollar. The economy is bad, and Obama’s not protecting the dollar at all….If I do this, other people are going to start doing it, and maybe we’ll see some changes.”

Apmex, which is renting office space on the 50th floor of the building, is a precious metals dealer. CEO Michael Haynes stated that “I figured, Trump is a smart guy, and he’ll realize that taking gold is a better idea than taking cash.”