ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อยู่ต่างจังหวัดนี่ มันเสียเปรียบจริงๆ

สั่งไปตั้งแต่ วันที่ 20 นิดๆ เดือนที่แล้ว นัดรับวันนี้ ก็ยังไม่ได้ของอีก

แถมมีการบอกว่า ให้รออีกหน่อย หรือจะขายคืนก็ได้นะครับ

เซ็งมากๆ ไอ้้ร้านชื่อย่านคนจีน

ขอโทษนะครับ ขอระบายหน่อย อิอิ

หรือจะเปลี่ยนจากแท่ง ไปเป็นรูปพรรณดีครับ แต่ก็เสียค่ากำเหน็จบานอีก เหอๆๆๆ

หาร้านไว้ใจได้ ซื้อแล้วให้เวลาเขาสักหน่อย ได้ของมาก็ฝากเขาไว้สักพัก เราว่างค่อยไปรับของ สบายใจดีกว่านะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณกุ้งครับ วันนี้เข้าเก็บแท่งได้ไหมครับ หรือจะรอให้ลงกว่านี้อีก ไม่แน่ใจว่า ตอนเย็นแบบนี้จะยังมีร้านไหนให้เก็บหรือเปล่าครับ พอดีเพิ่งเลิกงานครับ รบกวนด้วยครับ

ร้านทองเค้าไม่ขายทองแท่งเสาร์-อาทิตย์นะ รอนิดก็ได้ค่ะ ไม่น่าพักเสร็จง่ายๆ อย่างที่บอก 1750 1700 1650 1600 ทะยอยเก็บเลยค่ะ จะได้มีบันไดลงจากดอยไงคะ :P

ร้านทองเค้าไม่ขายทองแท่งเสาร์-อาทิตย์นะ รอนิดก็ได้ค่ะ ไม่น่าพักเสร็จง่ายๆ อย่างที่บอก 1750 1700 1650 1600 ทะยอยเก็บเลยค่ะ จะได้มีบันไดลงจากดอยไงคะ :P

[/qu...

....อย่างนั้นไม่ต้องรีบร้อนดีกว่าค่ะ เพราะว่ากลางดอยก็ยังมี...04a97f13.gif

เอาไว้ให้พวกคุณรวยแล้ว เปิดร้านทองราคาซื้อขายยุติธรรมกับลูกค้าเอง

จะได้ไม่ต้องบ่น ดีไม่ดีคงจะเห็นด้วยกับแป๊ะจิตติซะเอง -_-

ใครมาติดลบให้เรา ดีจัง !ee ว่าแต่ว่าพูดอะไรผิดเหรอคะ :D

ถึงผมจะมีความเห็นต่างจากคุณกุ้งหลายครั้ง แต่ก็ไม่เคยกดลบนะครับ :lol:

รอบนี้ก็ยังคิดต่างเหมือนเดิมครับ ผมว่าทองลงได้อีกไม่เยอะแล้ว เต็มที่ก็คงแถว1700 ใครยังไม่มีของทยอยสะสมได้เรื่อยๆ มัวแต่รอจะตกรถเอานะครับก่อนหน้านี้ผมตกประจำจนเข็ดแล้ว :lol:

downside มีอีกไม่เยอะ เต็มที่ก็ซื้อได้ถูกกว่านี้อีกสักพันนึง แต่ upside อีกมากมายมหาศาลอย่างที่คุณเน็กซ์เคยบอกแหละครับถึงจุดนึงเราจะไม่วัดที่ราคาที่คุณซื้อมาแต่จะวัดที่ใครมีของมากกว่ากันต่างหาก :lol:

อันนี้ผมย้ำอีกทีว่าสำหรับคนที่มีเงินเย็นๆนะครับ ศึกนี้ต้องใช้เวลาพอสมควร กรุงโรมไม่ได้สร้างในวันเดียว :lol:

เอาไว้ให้พวกคุณรวยแล้ว เปิดร้านทองราคาซื้อขายยุติธรรมกับลูกค้าเอง

จะได้ไม่ต้องบ่น ดีไม่ดีคงจะเห็นด้วยกับแป๊ะจิตติซะเอง -_-

ทุกๆครั้ง ที่มีคนรอซื้อทอง โดยมีข่าวว่าจะลงไปเท่านี้ เท่านั้น มันมักจะกลับตัวก่อน ทุกครั้งไปครับผมเห็นมาหลายรอบแล้ว

อยู่ต่างจังหวัดนี่ มันเสียเปรียบจริงๆ

สั่งไปตั้งแต่ วันที่ 20 นิดๆ เดือนที่แล้ว นัดรับวันนี้ ก็ยังไม่ได้ของอีก

แถมมีการบอกว่า ให้รออีกหน่อย หรือจะขายคืนก็ได้นะครับ

เซ็งมากๆ ไอ้้ร้านชื่อย่านคนจีน

ขอโทษนะครับ ขอระบายหน่อย อิอิ

หรือจะเปลี่ยนจากแท่ง ไปเป็นรูปพรรณดีครับ แต่ก็เสียค่ากำเหน็จบานอีก เหอๆๆๆ

ลองศึกษาการซื้อขายผ่านทางอินเตอร์หรือทางโทรศัพท์ดูครับ สะดวกกว่ากันเยอะเลย หากไม่ได้เข้า กทม.ก็ฝากเค้าไว้ได้ จะไปรับของวันไหนก็ได้แค่โทรแจ้งล่วงหน้า 1 วัน การจ่ายชำระหรือรับเงินก็ตัดโอนทางบัญชีไม่ต้องนับเงิน

xBT> ENGLAND:รัฐมนตรีอังกฤษเรียกร้องธ.กลางใช้มาตรการ QE อีกรอบ

ลอนดอน--16 ก.ย.--รอยเตอร์

นายวินซ์ เคเบิล รัฐมนตรีธุรกิจอังกฤษ กล่าวในวันนี้ว่า ธนาคารกลาง

อังกฤษ (BOE) ควรพร้อมที่จะใช้มาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ (QE) อีกครั้ง

เพื่อช่วยปกป้องเศรษฐกิจอังกฤษไม่ให้ได้รับผลกระทบจากอุปสงค์ที่อ่อนแอ

นายเคเบิลระบุว่า "เราไม่สามารถและเราจะไม่เปิดโอกาสให้เศรษฐกิจ

อังกฤษดิ่งลงสู่กับดักของภาวะเศรษฐกิจชะงักงัน"

นักเศรษฐศาสตร์หลายรายคาดว่า BOE จะเริ่มใช้มาตรการซื้อพันธบัตร

อีกครั้งในขณะที่เศรษฐกิจอังกฤษยังคงอยู่ในภาวะอ่อนแอ โดยแทบไม่มีการขยายตัว

นับตั้งแต่เดือนก.ย.2010 และ BOE ได้ตรึงอัตราดอกเบี้ยไว้ที่สถิติต่ำสุดที่ 0.5 %

เป็นเดือนที่ 30 ติดต่อกันในสัปดาห์ที่แล้ว

นายเคเบิลกล่าวเน้นย้ำเรื่องการใช้ QE ในข้อเสนอแผนริเริ่มสำหรับ

การฟื้นฟูอุปสงค์ในภาคธุรกิจและผู้บริโภค แต่เขาระบุว่ารัฐบาลอังกฤษจะยังคง

ดำเนินมาตรการคุมเข้มทางการคลังต่อไปเพื่อปรับลดยอดขาดดุลงบประมาณ

ที่อยู่ในระดับสูงเป็นประวัติการณ์

นายเคเบิลกล่าวว่า "ในการดำเนินมาตรการกระตุ้นอุปสงค์นั้น

ดูเหมือนว่าเครื่องมือที่ดีที่สุดที่มีอยู่ในขณะนี้คือการขยายปริมาณเงินผ่านทาง

QE ถึงแม้ว่าสถานการณ์อาจเรียกร้องให้มีการใช้กลไกแบบสร้างสรรค์

เพิ่มเติมเพื่อกระตุ้นสินเชื่อเอกชน"

BOE ดำเนินมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณรอบแรกไปแล้ว

ด้วยการเข้าซื้อสินทรัพย์ 2 แสนล้านปอนด์ ซึ่งส่วนใหญ่เป็นพันธบัตรรัฐบาล

อังกฤษ โดย QE รอบแรกนี้สิ้นสุดลงในเดือนก.พ.2010

การตัดสินใจเรื่องการดำเนิน QE อีกรอบหรือไม่นั้น เป็นหน้าที่

ของคณะกรรมการกำหนดนโยบายการเงิน (MPC) ของ BOE และไม่ใช่

การตัดสินใจของรัฐบาล อย่างไรก็ดี ถ้อยแถลงของนายเคเบิลอาจเพิ่ม

แรงกดดันต่อ MPC ให้ดำเนินมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจ

ในบรรดาสมาชิก MPC ทั้งหมด 9 คน ขณะนี้มีเพียงแค่นายอดัม

โพเซนเพียงคนเดียวเท่านั้นที่เรียกร้องให้มีการดำเนินมาตรการซื้อสินทรัพย์

เพิ่มเติม

นายเคเบิลไม่เห็นด้วยกับแนวคิดที่ว่า QE รอบใหม่จะแทบไม่สามารถ

กระตุ้นอุปสงค์ขึ้นได้ และเขาไม่เห็นด้วยกับความกังวลที่ว่า QE จะกระตุ้นให้เกิด

ภาวะเงินเฟ้อ ถึงแม้ว่าอัตราเงินเฟ้ออังกฤษในขณะนี้อยู่ในระดับสูงกว่าสองเท่า

ของอัตราเป้าหมายที่ BOE ตั้งไว้ที่ 2 %

นายเคเบิลกล่าวว่า "ประสบการณ์ในช่วงที่ผ่านมาแสดงให้เห็นว่า

QE ทำงานได้อย่างรวดเร็วและทำงานได้สำเร็จ"

"อัตราเงินเฟ้อที่อยู่ในระดับสูงกว่าเป้าหมายเกิดจากราคานำเข้า

และมาตรการพิเศษในการปรับขึ้นภาษี โดยขณะนี้แทบไม่มีสัญญาณบ่งชี้ว่าเกิด

ภาวะเงินเฟ้อด้านค่าจ้างแรงงาน"

ขณะนี้พรรคร่วมรัฐบาลของอังกฤษได้รับแรงกดดันให้หาแนวทาง

กระตุ้นเศรษฐกิจโดยมีภาคเอกชนเป็นแกนนำ ในขณะที่การปล่อยกู้ตกอยู่ภายใต้

แรงกดดัน และอัตราดอกเบี้ยอยู่ใกล้ 0 % อยู่แล้ว

รัฐบาลอังกฤษปฏิเสธเสียงเรียกร้องเรื่องการแก้ไขมาตรการรัดเข็มขัด

แต่ระบุในสัปดาห์นี้ว่าทางรัฐบาลจะสนับสนุนโครงการสาธารณูปโภคขนาดใหญ่หลาย

สิบโครงการเพื่อกระตุ้นการเติบโตทางเศรษฐกิจ--จบ--

(รอยเตอร์ โดย จิตร โพธิ์แก้ว แปล; ก้องเกียรติ กอวีรกิติ เรียบเรียง)

ขอแจมครับ ^^ องศาในช่วงพักตัวครั้งนี้ยังมากอยู่ รอพักตัวบน 61.8 ยังถือว่าได้ของถูกอยู่ครับ 6yo11.png

ขอแจมครับ ^^ องศาในช่วงพักตัวครั้งนี้ยังมากอยู่ รอพักตัวบน 61.8 ยังถือว่าได้ของถูกอยู่ครับ

....

ลองอีกสามเดือน มองย้อนกลับมาเดือนนี้ หรือ เดือนส.ค.

ซื้อราคาไหนก็น่าจะถือว่าได้ของถูกครับ laugh.giflaugh.giflaugh.gif

(เหมือนกับที่อยู่ตำแหน่งปัจจุบัน มองย้อนไปตอนเดือน ก.ค.)

ถูกแก้ไข โดย wcg

รอบนี้จะทำ Bullish Gartley หรือ Bullish Butterfly ดีครับ

ถ้าทำ Gartley 1760 ก็น่าจะจบได้

แต่ถ้าจะทำ Butterfly ก็โน่นครับ ต่ำกว่า 1650 ถึงจะจบ

สวัสดีครับคุณ "กุ้ง" ติดตามอ่านมานาน

วันนี้ +1 ให้ครับ ใจจริงอยาก +10 ให้เลยครับ สำหรับบทวิเคราะห์ดีๆ ที่ห่วงใยเพื่อนๆ ในเวปนี้... :)

1764 รีบขาย กลัวทองลงอีก

1777 ไม่กล้าซื้อ

1796 อยากซื้อเพิ่มสัก 2-3 สัญญา

i'm เม่าของแท้

ทุกๆครั้ง ที่มีคนรอซื้อทอง โดยมีข่าวว่าจะลงไปเท่านี้ เท่านั้น มันมักจะกลับตัวก่อน ทุกครั้งไปครับผมเห็นมาหลายรอบแล้ว

ใช่เลยครับ ผมถึงบอกว่าตกรถมาหลายรอบจนเข็ดแล้ว ยอมชมวิวบนดอยสักพักดีกว่า เดี๋ยวก็มีจรวดมารับ :lol: