ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ราคาสมาคมน่าเกลียดมากกกกกกกก :angry: :angry: :angry:

think positive ถ้าเราอยากเอาทองไปขาย เราก็ขายได้ราคาแพงดีนะคะ :P ทองดีดได้แล้ว ไม่รู้ผ่าน 1800 ได้ป่าว เก่งจริงๆๆ เจ้าตัวนี้ ฮา...

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อยากอ่านบทความใหม่ ๆ ของคุณ nexttonotthing จัง

ใครสังเกตบ้างครับ ดอลล่าร์อ่อนตัวลงอย่างรวดเร็วมากกกก

เกิดอะไรขึ้น?

ใครสังเกตบ้างครับ ดอลล่าร์อ่อนตัวลงอย่างรวดเร็วมากกกก

เกิดอะไรขึ้น?

เดาว่ามาจากตรงนี้ครับ

U.S. stock futures rose on Tuesday, buoyed by expectations that Greece will receive the next aid tranche from international creditors as well as hopes that the Federal Reserve may announce fresh measures to stimulate the economy.

http://www.marketwatch.com/story/us-stock-futures-rise-on-greece-fed-hopes-2011-09-20?link=MW_home_latest_news

think positive ถ้าเราอยากเอาทองไปขาย เราก็ขายได้ราคาแพงดีนะคะ :P ทองดีดได้แล้ว ไม่รู้ผ่าน 1800 ได้ป่าว เก่งจริงๆๆ เจ้าตัวนี้ ฮา...

แบบว่าโลภอยากได้ของถูกครับ :lol:

ไม่รู้ว่าผลการประชุมเป็นไงบ้างแล้วหนะ

ถูกแก้ไข โดย promin

ไม่มีข่าวอะไรหรอกค่ะ ทองมันปรับฐาน เรื่องธรรมดาค่ะ เดี๋ยวคนก็จะหาข่าวมาประกอบการลงของมันอีกที :P เมื่อวานตอน S ไว้ ยังเสียวๆ ว่ามันจะดีดเพราะหุ้นยุโรปร่วงแรง แต่มันก็ร่วงไปกับเค้าด้วย ;)

ขอบคุณคุณ cocohill ด้วยนะคะ สำหรับ site web ที่พี่หมอกับ missbabara ให้มาก็ OK ค่ะ แค่อยากดูคร่าวๆ หาจุด S ไว้สั้นๆ cover physical เท่านั้นค่ะ ทองยังเป็นอะไรที่น่าลงทุนเสมอ !01

ช่วงนี้ตลาดหุ้น เฮ้อ.... กรรมจริงๆ ถ้าหลุด 1012 คงดูไม่จืด แนวต่อไป 960 สำหรับ set ผู้กองไม่ทำ window dressing เหรอ quater นี้ ฝากถามหน่อยนะ !45

set แนวรับแถวนี้ค่อนข้างแข็ง จุดแถวนี้แหละที่พวก prop.tradeใช้เล่นรอบ เราต้องซื้อพร้อม prop. trade ประมาณ 2 วัน แล้วขายวันที่สาม(เล่นรอบพร้อม prop. trade พวกนี้จะเล่นหุ้นตัวใหญ่เป็นหลัก เพราะฉะนั้นจะดันดัชนีได้มากๆ)

เรียนถามนิดนึงครับไม่เข้าใจครับ ว่าทำไมซื้อทองวันนี้ตอนที่ goldspot 1779 ที่สมาคมราคา 25900 แต่พอมาตอนนี้ ประมาณ 1793 แต่ราคาที่ซื้อได้ 25887 ครับ ไม่เข้าใจครับ ทั้งๆที่ spotgold ขึ้นมาเยอะแต่ราคากลับไม่ขึ้นตามนะครับ

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=okanemochi&month=20-09-2011&group=115&gblog=1

bloggang จาก 100ทิำพครับ เกี่ยวกับการซื้อขายทองแท่งในญี่ปุ่น

ข้อมูลผมบอกไม่ได้ว่าถุกหรือผิด แต่เจ้าของ blog ศึกษามาครับ ลองอ่านกันดู

เรียนถามนิดนึงครับไม่เข้าใจครับ ว่าทำไมซื้อทองวันนี้ตอนที่ goldspot 1779 ที่สมาคมราคา 25900 แต่พอมาตอนนี้ ประมาณ 1793 แต่ราคาที่ซื้อได้ 25887 ครับ ไม่เข้าใจครับ ทั้งๆที่ spotgold ขึ้นมาเยอะแต่ราคากลับไม่ขึ้นตามนะครับ

เกี่ยวกับเงินบาทที่แข็งขึ้นเพราะดอลล์อ่อนลงมากในช่วงเย็นนี้หรือเปล่าครับ (ลองดู us indexนะครับ)

ราคา 25900 และ 25887 เป้นราคาหน้าร้านหรือครับ หรือ จากหน้าเวป thaigold (ถ้าเป็นราคาทองหน้าเวป thaigold แถวขวาสุดเป้นราคาประมาณการโดยการคำนวน จากสูตร)

ราคา 25900 และ 25887 เป้นราคาหน้าร้านหรือครับ หรือ จากหน้าเวป thaigold (ถ้าเป็นราคาทองหน้าเวป thaigold แถวขวาสุดเป้นราคาประมาณการโดยการคำนวน จากสูตร)

อันนี้ดูมาไม่ผิดครับ ราคาตอนเย็น เป็นราคาที่เพื่อนเล่นออนไล แล้วเราไปดูด้วยกันครับ

http://www.bloggang....oup=115&gblog=1

bloggang จาก 100ทิำพครับ เกี่ยวกับการซื้อขายทองแท่งในญี่ปุ่น

ข้อมูลผมบอกไม่ได้ว่าถุกหรือผิด แต่เจ้าของ blog ศึกษามาครับ ลองอ่านกันดู

ขอบคุณครับ

อ่านแล้วเชื่อเลย ว่า Mitsubishi นี่ทำธุรกิจครอบจักรวาลจริงๆ ตั้งแต่ไม้จิ้มฟัน ยันเรือรบ

นึกไม่ถึงว่าผลิตทองแท่งขายด้วย biggrin.gif

เป็นเพราะค่าเงินหรือเปล่า ครับ เพราะตอนนี้ ราคาที่เราต้องการซื้อ 25,868 goldspot 1794.53 ส่วนราคาที่ต้องการขาย 25,813 goldspot 1791.21

เป็นเพราะค่าเงินหรือเปล่า ครับ เพราะตอนนี้ ราคาที่เราต้องการซื้อ 25,868 goldspot 1794.53 ส่วนราคาที่ต้องการขาย 25,813 goldspot 1791.21

ใช่ครับ เป็นที่ค่าเงินบาท/ดอลล่าห์ ช่วงบ่ายพุ่งถึง 30.68 บาท/us แต่ช่วงเย็นๆนี่ประมาณ 30.40

คิดลวกๆเลยนะครับ 30 สตางค์ที่เปลี่ยนไปจะทำให้ทองราคาเปลี่ยนแปลง 10 us/ออนซ์

เช่น หากซื้อทองที่ 1790 ค่าเงิน 30.68 > ราคาจะเท่ากับทองที่ 1800 ค่าเงิน 30.40 (คิดแบบลวกๆ โดยประมาณนะครับ)

ขอบคุณครับ

อ่านแล้วเชื่อเลย ว่า Mitsubishi นี่ทำธุรกิจครอบจักรวาลจริงๆ ตั้งแต่ไม้จิ้มฟัน ยันเรือรบ

นึกไม่ถึงว่าผลิตทองแท่งขายด้วย biggrin.gif

ที่สำคัญคือ ทอง Mitsubishi ที่ทำออกมานี่สวย ใส นิ้ง สุดๆด้วยครับ

---------------------------------------------------------------------------

ฝากข่าวอีกเรื่องครับ อาทิตย์นี้คนจับตามองประชุม FED กันตาเป็นมัน

แต่้แอบมีประชุมที่นักลงทุนทองคำน่าติดตามสองการประชุมที่สำคัญคือ

Denver Gold Forum 2011 (18-21 September) กับ LBMA Precious Metal Conference 2011 (18-20) ด้วยครับ

ข่าวที่ออกมาตอนนี้แล้วพอสรุปได้หรือหาอ่านได้ก็คือ

1.ผู้จัดการกองทุนมองว่าทางอาจมีการปรับตัวลง

2.LMBA CEO คาดการณ์ว่า ลูกค้าจะแสดงความจำนงในการรับทองเพิ่มมากขึ้น

3.WGC คาดว่าความต้องการทองของจีนปีนี้น่าจะเพิ่มขึ้น 10%