ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำ ส่วนตัวก็มี ตัวที่เก็บมานาน พื้นฐานดีอยู่บ้าง กำไรหัก ขาดทุนตอนนี้ ก็ 0 พอดี แต่ได้ปันผลมาประมา 10 % แล้ว

แต่ถ้ารวม ๆ กัน ตั้งแต่ลงทุนมา 2 ปี ก็ ยังกำไรอยู่ สัก 35 % (สำหรับ 2 ปี)

ก็เลยว่า จะรออีกหน่อยค่ะ

970 ก็หรูแล้ว ขนาดเมื่อวานหุ้น ตปท เขียวกันกระจาย บ้านเราวันนี้ แดงซะ... ผู้กองทำ window dressing เลยไม่ทิ้งลงแรงๆ แต่ถ้าเดือนหน้าไม่มีอะไรต้องเกรงใจใครก็ ระวังกันหน่อยค่ะ ตอนนี้ระดับวัน จะเป็นการ rebound wave 4 เป้าหมายแรก 940 ได้มาแล้ว อีกเป้าหมายคือ 970 ทำท่าจะไปไม่รอดเท่าไร ต่างชาติไม่ซื้อ แถมถ้าดันขึ้นมาก็จะแย่งขายอีกต่างหาก ตอนนี้มีแต่คนรอขายเลยขึ้นได้ยากมาก มองไม่เห็นข่าวดีที่จะดันตลาดเลยค่ะ

เมื่อวานสภาเยอรมันผ่านเรื่องช่วยเหลือกรีซ เหมือนจะเป็นข่าวดี แต่ในข่าวดีคือข่าวร้าย ต้องอัดยาเข้าเพิ่มในคนที่ใกล้ตายเพื่อยื้อเวลาออกไป :( รอแต่ว่าข่าวร้ายของจริง จะมาเมื่อไร คงได้เห็น super tsunami ในตลาดกระดาษทุกตลาดล่ะค่ะ ตัวเองล้าง port แล้ว ขอนั่งชมข้างสนามแล้วค่ะ โต้คลื่นต่อไม่ไหว เวียนหัวค่ะ :P เล่น rebound ในตลาดขาลงยากมาก ถ้า set ยังไม่กลับตัวกลับใจเป็นขาขึ้นแน่นอน ขออยู่สบายๆ ดีกว่า ช้อนซื้อเพื่อได้กำไรแค่ 1-2 ช่องกับ "ความเสียว" ที่ต้องคอยลุ้นว่ามันจะขึ้นหรือลง ไม่ค่อยคุ้มกันเท่าไร !ee !bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมื่อเกิดวิกฤต จลาจลจากการล้มของเงินดอลล่าร์ แคมป์ FEMA ที่สร้างขึ้นมา..........ไม่อยากคิดเลยค่ะ ว่ามนุษย์สมัยทุนนิยม ช่างคิดได้ถึงเพียงนี้ :( :unsure:

เหมือนกับว่าสิ่งที่มันกำลังจะเกิดขึ้น

ได้มีการเตือนมาก่อนล่วงหน้าตั้งนานแล้ว แต่เราไม่รู้ตัว

สิ่งที่เกิดขึ้นในการ์ตูน กำลังจะกลายเป็นเรื่องจริงในอนาคตอันใกล้

หากคุณติดตาม เศรษฐกิจโลกและกระทู้นี้มาอย่างต่อเนื่อง คุณย่อมรู้ว่า "มันสื่อถึงอะไร" .....

ปล. ดูตั้งแต่นาทีที่ 4 เป็นต้นไปนะครับ ...

http://www.youtube.com/watch?v=Cf4wlKsqUKc&feature=player_embedded

ขอบคุณ คุณ Next ค่ะ ต้องกลับไปกอดทองที่บ้านให้แน่นๆถึงแม้จะดอยสูง

ขอบคุณนะครับคุณ wcg ที่เอื้อเฟื้อแปล

ที่แรกผมอ่านก็สงสัยว่า nowhere ลุงจิมหมายถึง no-where หรือ now-here กันแน่ !_cd !ee

แต่ถ้าเอาที่เคยๆอ่านของแกมา ก็น่าจะ มหมายถึง no-where แบบที่คุณ wcg ที่แปล แหละครับ !023 !53

970 ก็หรูแล้ว ขนาดเมื่อวานหุ้น ตปท เขียวกันกระจาย บ้านเราวันนี้ แดงซะ... ผู้กองทำ window dressing เลยไม่ทิ้งลงแรงๆ แต่ถ้าเดือนหน้าไม่มีอะไรต้องเกรงใจใครก็ ระวังกันหน่อยค่ะ ตอนนี้ระดับวัน จะเป็นการ rebound wave 4 เป้าหมายแรก 940 ได้มาแล้ว อีกเป้าหมายคือ 970 ทำท่าจะไปไม่รอดเท่าไร ต่างชาติไม่ซื้อ แถมถ้าดันขึ้นมาก็จะแย่งขายอีกต่างหาก ตอนนี้มีแต่คนรอขายเลยขึ้นได้ยากมาก มองไม่เห็นข่าวดีที่จะดันตลาดเลยค่ะ

เมื่อวานสภาเยอรมันผ่านเรื่องช่วยเหลือกรีซ เหมือนจะเป็นข่าวดี แต่ในข่าวดีคือข่าวร้าย ต้องอัดยาเข้าเพิ่มในคนที่ใกล้ตายเพื่อยื้อเวลาออกไป :( รอแต่ว่าข่าวร้ายของจริง จะมาเมื่อไร คงได้เห็น super tsunami ในตลาดกระดาษทุกตลาดล่ะค่ะ ตัวเองล้าง port แล้ว ขอนั่งชมข้างสนามแล้วค่ะ โต้คลื่นต่อไม่ไหว เวียนหัวค่ะ :P เล่น rebound ในตลาดขาลงยากมาก ถ้า set ยังไม่กลับตัวกลับใจเป็นขาขึ้นแน่นอน ขออยู่สบายๆ ดีกว่า ช้อนซื้อเพื่อได้กำไรแค่ 1-2 ช่องกับ "ความเสียว" ที่ต้องคอยลุ้นว่ามันจะขึ้นหรือลง ไม่ค่อยคุ้มกันเท่าไร !ee !bye

setผมยังไม่เข้า รอเห็นต่างชาติซื้อหลายวันติดกันแบบมีวอลุ่มก่อนผมถึงจะเข้า

เหมือนกับว่าสิ่งที่มันกำลังจะเกิดขึ้น

ได้มีการเตือนมาก่อนล่วงหน้าตั้งนานแล้ว แต่เราไม่รู้ตัว

มะกี้นึกว่าเรื่องเดียวกันกะคุณ Next มาดูอีกที เอ๊ะคนละเรื่องเดียวกัน

ภาพแถมครับ... มาดูน้องทองชวนเพื่อนมานั่งห้อยขาชมวิวกันครับ :lol:

เรียนถามคุณ กุ้ง ครับ

ถ้าหากเกิดข่าวร้ายขึ้นมาจริงๆ

โอกาสที่ตลาดทองจะเจอเข้ากับ MEGA Tsunami ด้วยไหมครับ

รบกวนตอบทีครับ

ขอบคุณมากมายค่ะ !10 !10

เรียนถามคุณ กุ้ง ครับ

ถ้าหากเกิดข่าวร้ายขึ้นมาจริงๆ

โอกาสที่ตลาดทองจะเจอเข้ากับ MEGA Tsunami ด้วยไหมครับ

รบกวนตอบทีครับ

ต้องถามคนที่เคยอยู่ในเหตุการณ์ตอน hamburger crisis หรือ dot com แต่จากที่เห็นตอน dubai world กับ tsunami ของญี่ปุ่นแล้ว โอกาสจะได้เห็นการทุบกลุ่ม commo ลงมาหมดล่ะค่ะ ทุบทุกตลาด ถึงตอนนั้นอาจต้องมาวัดใจกันว่า ตัวไหนจะ rebound กลับมาได้เร็วกว่า !17 น้ำมันน่าจะกลับมาได้ช้ากว่าเมื่อเทียบกับทองคำ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ เดาเอา !bye

ต้องถามพี่หมอเพราะอยู่ในเหตุการณ์หลายยุคหลายสมัย พี่หมอซื้อทองตั้งแต่บาทละ 4000 แกประเภท "ชาวสวน" เพื่อนๆ เค้า panic sell พี่หมอของเรา panic buy ค่ะ !ee ให้พี่หมอมาตอบละกันนะคะ คิคิคิ

สิ่งที่เกิดขึ้นในการ์ตูน กำลังจะกลายเป็นเรื่องจริงในอนาคตอันใกล้

หากคุณติดตาม เศรษฐกิจโลกและกระทู้นี้มาอย่างต่อเนื่อง คุณย่อมรู้ว่า "มันสื่อถึงอะไร" .....

ปล. ดูตั้งแต่นาทีที่ 4 เป็นต้นไปนะครับ ...

http://www.youtube.com/watch?v=Cf4wlKsqUKc&feature=player_embedded

การ์ตูน (อาจหมายถึงสื่อสัญญานของพวกอิลูมินาติ) แสดงว่าอีกไม่นานเงินกระดาษดอลลาร์จะมลายหายไปเป็นผุยผง ทำให้เกิดปัญหาเศรษฐกิจรุนแรงมาก มีประกาศโดยองค์กรชายใส่หน้ากาก บอกให้ไปรับเงินสกุลใหม่เป็นเหรียญทอง คนก็ไปเข้าคิวกันยาวมาก มีกลุ่มพระเอกจีไอโจจะไปขัดขวางแต่ก็โดนพวกประชาชนรุมทำร้าย

นี่อาจเป็นสัญญานที่พวกอิลูมินาติส่งมา ว่ามาสเตอร์แพลนอาจเป็นแบบนี้ :D

ในที่สุดข่าวที่รอคอยก็มาถึง

Emerging nations up gold reserves

EMERGING market countries are continuing to top up their gold reserves

, with Russia, Thailand and Bolivia among those to add to their holdings in August as developing economies continue to diversify away from traditional reserve currencies.

http://www.theaustralian.com.au/business/emerging-nations-up-gold-reserves/story-e6frg8zx-1226151079894

เมื่อวันไหนมีข่าวธนาคารกลางซื้อทอง ราคาทองจะไม่ค่อยต่ำกว่าราคานั้น

เดือนสิงหาคมทองวิ่งระหว่าง 1600-1920 ครับ

เกาหลีใต้ซื้อไป 100 ตันตอน 1550

แสดงว่าราคา 1625 ขณะนี้ก็ไม่แพงมาก

ถูกแก้ไข โดย zagio

ถึงว่า ตอนนั้นพอลง 1550 แล้วเด้งขึ้นเร็วมาก ไม่ปล่อยให้รายย่อยได้เก็บกันบ้างเลย :0eeeff42:

ว่าแต่กี่ออนเป็น 1 ตันหรอครับ เห็นเนื้อข่าวว่าเราสอยทองเพิ่มอีกสามแสนออน

"Thailand continued to boost its reserves, lifting them 300,000 ounces to 4.4 million ounces -- a significant step up from its January holdings of 3.2 million ounces. "

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ต้องถามคนที่เคยอยู่ในเหตุการณ์ตอน hamburger crisis หรือ dot com แต่จากที่เห็นตอน dubai world กับ tsunami ของญี่ปุ่นแล้ว โอกาสจะได้เห็นการทุบกลุ่ม commo ลงมาหมดล่ะค่ะ ทุบทุกตลาด ถึงตอนนั้นอาจต้องมาวัดใจกันว่า ตัวไหนจะ rebound กลับมาได้เร็วกว่า !17 น้ำมันน่าจะกลับมาได้ช้ากว่าเมื่อเทียบกับทองคำ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ เดาเอา !bye

ต้องถามพี่หมอเพราะอยู่ในเหตุการณ์หลายยุคหลายสมัย พี่หมอซื้อทองตั้งแต่บาทละ 4000 แกประเภท "ชาวสวน" เพื่อนๆ เค้า panic sell พี่หมอของเรา panic buy ค่ะ !ee ให้พี่หมอมาตอบละกันนะคะ คิคิคิ

ขอบคุณมากๆครับ คุณกุ้ง ที่กรุณาตอบ