ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วิธีการลดขาดทุนในหุ้นขาลงคือ หมุนหุ้นที่มีในมือออกไปเมื่อมันบวกแรงๆ แล้วนั่งรอตอนมันลงแรงๆ หลายๆ วันติดกัน เข้าไปซื้อคืน แล้วขายออกเมื่อบวกแรงๆ อย่าเพิ่มเงินเพื่อซื้อถัว เดี๋ยวจะไปกันใหญ่

การที่เราเข้ามาอยู่ในตลาด สำคัญที่สุดคือต้องมี จุด stop loss ทุกครั้งนะคะ ไม่ว่าตลาดไหนๆ ถ้าไม่มี โอกาสที่จะขาดทุนออกไปสูงมากๆๆๆๆ ทุกอย่างมีค่าเรียน เพียงแต่ว่าใครจะจ่ายมากน้อยกว่ากัน ประสบการณ์จะทำให้เราเอาตัวรอดได้ค่ะ พูดตามประสาคนที่มีประสบการณ์ที่จ่ายค่าเรียนมาเยอะแล้วอ่ะค่ะ ฮา.... !bye

วิธีการนี้ใช้ได้กับทุกตลาด ไม่ว่าจะเป็นหุ้น ทอง น้ำมัน ใช่มั้ยคะคุณกุ้ง

หรือยกเว้นทองแท่งคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณหมอครับ/หรือผู้เก่งภาษาช่วยแปรให้ด้วยครับ/อังกฤษผมได้4(ตัว)ABCDนอกนั้นมึนตื่บขอบคุณทุกท่านที่เอาข้อมูลให้/ผมจะได้เป็นกบนอกกะลาซะที :P :P

:D

ไม่มีอะไรมากครับอันแรกก็คือเมืองต่างๆของเมกาที่กำลังจะล้มละลายอีก 9 เมือง

ส่วนเรื่องที่สองก็คือ มาร์ติน อาร์มสตรองบอกว่ายูโรจะล้มก่อนดอลล์ครับ(แต่ไม่ว่าใครล้มก่อนมันก็จะลากกันล้มไปหมดแหละครับ...อันนี้ผมเสริมเอง)

วิธีการนี้ใช้ได้กับทุกตลาด ไม่ว่าจะเป็นหุ้น ทอง น้ำมัน ใช่มั้ยคะคุณกุ้ง

หรือยกเว้นทองแท่งคะ

ได้ทุกอย่างล่ะค่ะ :lol: พูดน่ะ เหมือนจะง่ายนะ แต่ทำยากมาก :P เพราะเราต้องดู TA เป็น นับคลื่นให้เป็น ของพวกนี้มันเป็นศิลปะ ให้มานับ 10 คนอาจได้ไปคนละแบบ ยากมากๆๆๆ และคลื่นหลักก็จะมีคลื่นย่อยอีกเยอะแยะ ขนาดตัวเองยังนับผิดบ่อยๆ แต่เสียหายไม่เยอะมากเพราะ มีจุด stop loss และต้องเด็ดขาดเมื่อผิดทางค่ะ

คนส่วนใหญ่ที่ไม่ขายเมื่อเข้าผิดทางเพราะมัวมานั่งเสียดายและทำใจขายขาดทุนไม่ได้ เลยไม่ขาย แต่ไม่ได้นึกถึงว่าการที่ถือต่อแล้วปล่อยให้ขาดทุนต่อไปมันจะเสียหายเยอะกว่ามาก ที่พูดนี่ เล่าจากประสบการณ์ที่ตัวเองเคยเป็นมาก่อนนะคะ เลยเข้าใจ ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่ แต่น้อยลงกว่าเดิมเยอะ ดีที่มีเพื่อนคอยเตือนให้ cut ไม่งั้น เฮ้อ.... !dd

ขอบคุณค่ะคุณกุ้ง

ต้องเด็ดขาดเมื่อผิดทาง ทำใจลำบากจริงๆ ด้วยค่ะ

ดูตัวเลข COT ของสัปดานี้แล้วแอบช็อคครับ พึ่งเคยเห็นการปิดสัญญาของกลุ่มแบ็งค์เกอร์เยอะขนาดนี้ครั้งแรก ปิด S ไป เจ็ดหมื่น ปิด L อีกสองหมื่น

ปรกติที่เคยตามดูเห็นแค่หลักพัน หรือหมื่น-สองหมื่นนี่ก็น่าตื่นตาตื่นในกันแล้ว แต่รอบนี้ ทั้ง S และ L ปิดไปรวมกัน เก้าหมื่นสัญญา

สงสัยว่าไตรมาสสุดท้ายของปีนี้คงจะมีอะไรน่าตื่นเต้นไม่น้อยครับ จะไปทางไหนหว่า :lol:

ปล.ตัวเลขนี้คือการสรุปยอดของวัน อังคารก่อนนู้น จนถึง วันอังคารของสัปดาที่ผ่านมานะครับ เผื่อมีคนสนใจเลยเอามาฝาก

!45 !45 !45

ช่วงนี้คลื่นลมแรงขอพักซ่อมเรือซักหน่อย

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ติดตามอ่านตลอดคะ ยิ่งอ่านยิ่งเข้าใจ กับคำว่า คัสลอท ตัดทิ้ง หยุดขาดทุน ก่อนหมดตัว แต่ทำใจยากจริงฯ ถ้าไม่ศึกษา ไม่ดูแลพอรด์เอง มีหวังเงินหายแถมติดลบมากกว่า เงินเพิ่มและกำไร โดนมาเยอะแล้ว ยิ่งมีกำไรก็ต้องตัดใจเอาไว้ก่อน และถ้าขาดทุนผิดแนวก็ต้องยอมตัดใจทิ้งขาดทุนนิดหน่อย ดีกว่ายิ่งถือยิ่งหมด รอซื้อถูกใหม่ดีกว่า ดีกว่าถือของแพงแต่ราคาถูกลง ต้องขอบคุณมากฯกับข้อมูลดีฯของคุณkunghdy ยิ่งช่วงนี้กำไรน้อย ดีกว่าขาดทุนน้อย โอกาสทองเปิดตลอด ถ้าไม่คิดมาก ก็ซื้อสนุกแบบเข้ามีกำไรพอใจก็ออก ขายทิ้งถ้าถือเข้าแล้วผิดทาง อย่าซื้อถัวเด็จขาด มีแต่ขาดทุน และถ้าคิดจะเล่นแบบขึ้นก็ได้ ลงก็ได้ ต้องยอมรับว่า ได้แต่ไม่คุ้มค่าโบรก ต้องใจเย็นแบบดูแนวรับ ก็ซื้อเข้าเสี่ยงน้อยกว่า และเข้าแนวต้านเตรียมขายทิ้งเลยถ้าไม่ผ่าน ก็ร่วงแรง สังเกตุมาหลายครั้ง ก็เริ่มขาดทุนน้อยแต่ได้กำไรมากขึ้น ลองดูเล่นฯ แบบขำฯนะ :lol:

ดูตัวเลข COT ของสัปดานี้แล้วแอบช็อคครับ พึ่งเคยเห็นการปิดสัญญาของกลุ่มแบ็งค์เกอร์เยอะขนาดนี้ครั้งแรก ปิด S ไป เจ็ดหมื่น ปิด L อีกสองหมื่น

ปรกติที่เคยตามดูเห็นแค่หลักพัน หรือหมื่น-สองหมื่นนี่ก็น่าตื่นตาตื่นในกันแล้ว แต่รอบนี้ ทั้ง S และ L ปิดไปรวมกัน เก้าหมื่นสัญญา

สงสัยว่าไตรมาสสุดท้ายของปีนี้คงจะมีอะไรน่าตื่นเต้นไม่น้อยครับ จะไปทางไหนหว่า :lol:

ปล.ตัวเลขนี้คือการสรุปยอดของวัน อังคารก่อนนู้น จนถึง วันอังคารของสัปดาที่ผ่านมานะครับ เผื่อมีคนสนใจเลยเอามาฝาก

!45 !45 !45

ช่วงนี้คลื่นลมแรงขอพักซ่อมเรือซักหน่อย

เป็นน้องใหม่เพิ่งเข้ามาศึกษาค่ะ. สัญญาณแบบนี้หมายความว่าอะไรคะ :unsure:

ขอบคุณ คุณกุ้ง และคุณ GORDON ครับ !_087

เห็นทั้งโลงศพ และน้ำตา แล้วครับ !064

รบกวนคุณกุ้ง ที่ Pm ครับ

เป็นน้องใหม่เพิ่งเข้ามาศึกษาค่ะ. สัญญาณแบบนี้หมายความว่าอะไรคะ :unsure:

ก็แค่ตัวเลขรายละเอียดการเคลื่อนไหวของสัญญานะครับ แต่ตัวเลขมันค่อนข้างจะช้าเพราะตัวเลขออกวันเสาร์ แต่รายงานสรุปของวันอังคาร

เอาไว้พอดูได้ว่าเค้าทำอะไรกัน หรือว่าเกิดอะไรขึ้น รายย่อย รายใหญ่ทำอะไรที่ผ่านมากัน แต่ถ้าเอาทันด่วนเพื่อคาดการของสัปดาหน้าตัวเลขมันออกจะช้าไปสักหน่อยครับ แต่การเคลื่อนไหวกันระดับนี้นี่ไม่เคยเห็นจริงๆ ตื่นเต้นๆ เตรียมป็อบคอนรอดูหนังเรื่องใหญ่

!45 !45 !45

Commercial ไล่ปิดสัญญากันขนาดนี้ ตลาดกระดาษใกล้จะวายแล้วแหงๆ -_-

กองทุน+รายย่อยเปิด short กัน โดนผลักไปอีกข้างนึงอีกแล้ว ตลอดๆ

ถูกแก้ไข โดย จำมัย จัมไม

!45 !45 !45

ดูจากรายงานแล้วผมสรุปได้ว่า มีการเร่งปิด S มากกว่าปิด L แนวโน้มดีครับ แต่เนื่องจากมันปิดทั้ง S และ L เลยตีความว่ามีการดึงเงินออกจากตลาดชั่วคราวครับ

เงินส่วนนี้ที่ออกไปคงไปลงที่ดอลล่าครับ ถ้ารายงานครั้งหน้ายังแสดงให้เห็นถึงการไหลออกของเงินในการลงทุนทองคำ แนววโน้มก็ยังไม่ดีนักครับ

ดูจากรายงานแล้วผมสรุปได้ว่า มีการเร่งปิด S มากกว่าปิด L แนวโน้มดีครับ แต่เนื่องจากมันปิดทั้ง S และ L เลยตีความว่ามีการดึงเงินออกจากตลาดชั่วคราวครับ

เงินส่วนนี้ที่ออกไปคงไปลงที่ดอลล่าครับ ถ้ารายงานครั้งหน้ายังแสดงให้เห็นถึงการไหลออกของเงินในการลงทุนทองคำ แนววโน้มก็ยังไม่ดีนักครับ

ผมก็เห็นด้วยกับข้อนี้เหมือนกันนะ สอดคล้องกับข่าวที่พี่ส้มโอเอามาลงก่อนหน้านี้ ขาใหญ่เค้าอาจระดมเงินสดเพิ่มสภาพคล่องกันอยู่ สงสัยขาใหญ่รูดปรื้ด รูปปรื้ดกันจนเคย ลืมดูเงินสดตัวเองซะแล้ว :lol:

ตอนนี้พระเอกคงเป็นดอลล่าจริงๆ นั้นแหละครับ :lol:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

อ่านความเห็นของคุณกุ้งแล้ว ราวกับฉุดสติให้มาอยู่กับตัวมากขึ้น

ขอบคุณคุณกุ้ง เพื่อนๆ และพี่ๆ มากๆๆๆ ถึงมากสุดค่า

!_087 !01

ตอนนี้พระเอกคงเป็นดอลล่าจริงๆ นั้นแหละครับ :lol:

เป็นนานมั้ยคะ. แล้วน้องทองของนู๋อ่ะคะ. อนาคตยังมั่นคงมั้ยคะเนี๊ยะ :wacko:

เป็นนานมั้ยคะ. แล้วน้องทองของนู๋อ่ะคะ. อนาคตยังมั่นคงมั้ยคะเนี๊ยะ :wacko:

เห็นความหวั่นไหวในคำถามเลยเอามุมมองของคนที่เป็นพ่อวัวกระทิงมาฝากครับ(ตอนแรกไม่เอามาโพสต์เพราะเห็นว่ามันเว่อร์ไปหน่อย laugh.gif)

Pierre Lassonde - Gold Correction Over, Expect $10,500 Gold