ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รบกวนถามหน่อยค่ะ ทองดีดตัวจากข่าวอะไรคะ :rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แทงทีเดียวทะลุเส้นกลางเทรน พร้อมกับ R1 เลย แร๊งคส์ มาลุ้น R2 ที่ 1657 ต่อกันครับพี่น้องครับ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

รบกวนถามหน่อยค่ะ ทองดีดตัวจากข่าวอะไรคะ :rolleyes:

ณ. เวลานี้ไม่ค่อยมีข่าวอื่นๆครับนอกจากกรีซ

ขอบคุณมากครับคุณกุ้ง

ราคาพุ่งมาขนาดนี้ คืนนี้ต้องลุ้นปิดที่ราคาเท่าไร คุณกุ้งจึงจะถือว่า เป็นขาขึ้นระยะอาทิตย์ได้ครับเนี่ย

1644 !87

คุณกุ้งครับ หมายความว่าถ้ามันไปถึง 1750 ได้หมายถึงกลับตัวโดยสมบูรณ์ ใช่หรือไม่ครับแบบนี้

มอง 2 แบบ

1. พัก ABC เสร็จ ขึ้นยาวเลย หรือ

2. ดีด X เพื่อลงทำ ABC อีก

แต่ถ้าเอาสั้นๆ ระดับ 60 นาทีนะ มันพักลงมาไม่มี new low แล้วดีดต่อ ถ้าผ่าน neckline 1680 ก็แหล่มเลย ถือต่อยาวๆๆๆๆ จนกว่ามันจะหลุด trend line 60 ตอนนี้ก็ปลอดภัยพอควรสำหรับคนที่ถือ long ค่ะ :wub: สู้ๆ หุ้นลุ้นไม่ขึ้น วันนี้มาลุ้นทองแทนละกัน

ขอบคุณมากครับคุณกุ้ง

ราคาพุ่งมาขนาดนี้ คืนนี้ต้องลุ้นปิดที่ราคาเท่าไร คุณกุ้งจึงจะถือว่า เป็นขาขึ้นระยะอาทิตย์ได้ครับเนี่ย

ไกลไปมั๊ง เอาแค่ใกล้ๆ ก่อนนะ 1652 ถ้าปิดสูงกว่านี้ก็ สบาย ได้ระยะพอควร มีสัญญาณซื้อจาก cdc น่าจะไม่ผิดนะ ช่วย double check ด้วยค่ะ กันพลาด :wub:

ถูกแก้ไข โดย kunghdy

คุณกุ้งคะ ขอสอบถาม silver ด้วยได้มั้ยคะ ว่าสถานการณ์ เป็นอย่างไร ถ้าจะรอ 40-45 เหรียญรอบใหม่ มีโอกาสแค่ไหนคะ

ณ. เวลานี้ไม่ค่อยมีข่าวอื่นๆครับนอกจากกรีซ

ขอบคุณค่ะ :rolleyes: :wub:

คุณกุ้งคะ ขอสอบถาม silver ด้วยได้มั้ยคะ ว่าสถานการณ์ เป็นอย่างไร ถ้าจะรอ 40-45 เหรียญรอบใหม่ มีโอกาสแค่ไหนคะ

ขอติดไว้ก่อนนะคะ ไว้มีเวลาจะดูให้ค่ะ

ตอนนี้ห้าม short ทองนะ (เด็ดขาด) มันขึ้นอยู่ ไม่รู้ถึงไหน !Announce

ขอบคุณครับคุณกุ้ง ติดตามการวิเคราะห์อยู่ครับ

เริ่มต้น ไตรมาส 4

ตามสถิติแล้วเป็นไตรมาสที่ดีสำหรับทองคำทุกปี (ยกเว้นปี 2008) ครับ ..

มีวิดีโอ อธิบายความเป็นไปของระบบการเงินที่เราใช้อยู่ (Fiat Currency) มาฝาก

ระบบนี้ไม่ยั่งยืนหรอกครับ นับวันยิ่งใกล้จะล่มสลาย(Collapse) :(

มาดูกันว่า -ทำไม- ?

http://www.youtube.com/watch?v=hx16a72j__8

สุดท้ายแล้ว แม้แต่ชนชั้นกลาง ก็ต้องกลายเป็นคนชั้นล่าง เพราะฐานที่กว้างขึ้น

แปลว่่า ถ้าหากเราจัดการทรัพย์สินที่เราต้องแลกด้วยความเหนื่อยยากมาทั้งชีวิต ไม่ถูกต้อง

มันอาจหมดไป เหมือนโดนปล้นไปเฉย ๆ แม้นว่าเงินกระดาษนั้นยังอยู่ในเต็มกระเป๋า เราก็ตาม

แต่มันกลายเป็นกระดาษที่มีค่าน้อยลง น้อยลงทุกวัน

คนล่าง ๆ แทบไม่ต้องคิดเลยว่า จะหากินได้พอวัน ๆ หรือเปล่า

คนเวลาท้องหิวมาก ๆ หลาย ๆ คน พร้อม ๆ กัน

จะเกิดอะไรขึ้นในสังคม

ขอบคุณค่ะ ติอตามคำแนะนำมาตลอด ขอให้คุณกุ้งมีความสุขใจที่ได้ให้คำแนะนำตลอดๆๆๆไปค่ะ

TA จากกูรูนอกอะค่ะ ถ้าเค้าวิเคราะ์ห์ถูกว่าขา ii = 1535 อยากทราบว่าขา iii จะไปได้ถึงไหนคะ รบกวนถามคุณกุ้งหน่อยค่ะ :rolleyes:

post-2539-040859300 1317627372.png

ขอติดไว้ก่อนนะคะ ไว้มีเวลาจะดูให้ค่ะ

ตอนนี้ห้าม short ทองนะ (เด็ดขาด) มันขึ้นอยู่ ไม่รู้ถึงไหน !Announce

ไม่ใช่อย่างนั้นอย่างนี้นะ

แต่อยากบอกทุกคนว่า

อย่าเล่นทองเลย

เก็บไว้เถอะ ของจริง

อย่าเสี่ยงกับกระดาษ รอวันพลาดเลย

ชีวิตที่สงบ ๆ มันน่าจะทำให้ชีวิตมีความสุขกว่านะ

เห็นหลาย ๆคน หมดไปมาก ๆ แล้ว เสียดายแทน

ยิ่งเห็นคนต้องไปแย่งกันเข้าคิวหน้าร้านทอง

ก็ยิ่งรู้สึกว่านับวันของจริง ยิ่งหายาก

การเทรด รายวันรายอาทิตย์ หรือแม้แต่รายเดือน ก็นับวันยิ่งเสี่ยง

ไม่มีอะไรมากหรอก หวังดีจริง ๆ

TA จากกูรูนอกอะค่ะ ถ้าเค้าวิเคราะ์ห์ถูกว่าขา ii = 1535 อยากทราบว่าขา iii จะไปได้ถึงไหนคะ รบกวนถามคุณกุ้งหน่อยค่ะ :rolleyes:

นับคนละแบบค่ะ เลยบอกไม่ได้ ที่ตัวเองดูมาจาก program ที่ใช้อยู่นับ ตอนนี้พัก C ของทองค่ะ ถ้าวกกลับได้แบบนี้ C ก็แสดงว่า C จบแล้ว แต่จะเป็นขาขึ้นยาวรอบใหม่เลยหรือป่าว ต้องตามดูต่อไปค่ะ มีโอกาสไปทำ wave 5 ยาวเลยก็ได้ แต่ไม่ได้ไปม้วนเดียวหรอกค่ะ มันต้องมี sub wave ของ 5 อีก หลาย wave :wub: