ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ น่าจะยังมีโอกาสได้เห็นค่ะ ตอนนี้เป็นจังหวะการ rebound wave 4 แต่เป็นขา B นะ ถ้านับไม่ผิดนะคะ (A คือขาที่ดีดไป 940) พอจบ B จะดีด wave C (C อันนี้น่าจะไปที่ 970 +/-) ก่อนลงทำ wave 5 ขาลงต่อ

ตอนนี้ถ้าจะ cut เหมือนจะสายไปนิด ทนอีกหน่อยรอ rebound ค่อยขาย (หวังว่ามันจะ rebound แต่คงไม่ใช่วันจันทร์นะคะ ทำใจไว้เลย :( )

ถ้ามองโดยธรรมชาติของคนที่ "อยากขาย" เค้าน่าจะอยากขายให้ได้ราคา คงไม่ทุบ ทุบ ทุบ เพื่อขายอย่างเดียว อาจจะทุบลงไปเพื่อเก็บต่ำเหมือนเมื่อวันก่อนที่ลงไป เกือบ 100 จุด เปิดตลาดมาวันจันทร์ก็กดราคาลงไปเลย ขายไปก็ได้ราคาต่ำสุดของวัน เพราะงั้น ทนถือไปนิด เวลา rebound บวกแรงๆ ติดๆ กัน 2-3 วัน ก็ขายไปเลย แล้วนั่งรอให้ฝุ่นควันจางลงก่อน ค่อยเข้าไปลุยใหม่ ใช้เวลาเป็นเดือนนะ ไม่ใช่แค่ลงวัน-2 วัน ก็ลุยซะแล้ว !21 เอาใจช่วยนะคะ แต่อย่าคิดช้อนเพื่อเล่น rebound นะ ยากมากๆๆๆๆ ในตลาดขาลง เพราะมันอาจ rebound ได้ไม่แรงมาก ไม่ถึงดอยที่เราเข้าไปช้อน เดี๋ยวจะมีดอยอีกลูกให้อยู่ไปซะป่าวๆ

แต่ถ้าลงครั้งหน้าหลังจากจบ 4 จะเป็นการลง wave 5 จะหลุด 850 นะคะ ไกลเลยล่ะ

วิธีการลดขาดทุนในหุ้นขาลงคือ หมุนหุ้นที่มีในมือออกไปเมื่อมันบวกแรงๆ แล้วนั่งรอตอนมันลงแรงๆ หลายๆ วันติดกัน เข้าไปซื้อคืน แล้วขายออกเมื่อบวกแรงๆ อย่าเพิ่มเงินเพื่อซื้อถัว เดี๋ยวจะไปกันใหญ่

การที่เราเข้ามาอยู่ในตลาด สำคัญที่สุดคือต้องมี จุด stop loss ทุกครั้งนะคะ ไม่ว่าตลาดไหนๆ ถ้าไม่มี โอกาสที่จะขาดทุนออกไปสูงมากๆๆๆๆ ทุกอย่างมีค่าเรียน เพียงแต่ว่าใครจะจ่ายมากน้อยกว่ากัน ประสบการณ์จะทำให้เราเอาตัวรอดได้ค่ะ พูดตามประสาคนที่มีประสบการณ์ที่จ่ายค่าเรียนมาเยอะแล้วอ่ะค่ะ ฮา.... !bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อยากจะขอความคิดห็นหน่อยค่ะ ว่าถ้าเกิดลงไปต่ำกว่า850 น่าจะลงไปถึงประมาณกี่จุดคะ

นับผิดไป 1 ค่ะ :( wave ลงระดับ 60 ยังไม่ครบ ขาด wave 5 ระดับ 60 ของ 3 ระดับวัน (ดันต่อตัวอีก) รอมันดีด wave 4 ระดับวัน น่าจะได้ไกลพอควร เฮ้อ... นี่ขนาดขาด wave ระดับ 60 นาที พี่แกลากไปซะ.... กรรมจริงๆ มันนับยากมากเพราะมันชอบมีลูก หลาน และเหลน wave อีก ออกมาเยอะแยะ ต่อตัวทั้งระดับวัน ชม และนาที ยาวมากกกกกกกกก ขาลงถึงบอกว่าช้อนซื้อเพื่อเล่น rebound เสี่ยงมากๆๆๆ :wacko:

อยากจะขอความคิดห็นหน่อยค่ะ ว่าถ้าเกิดลงไปต่ำกว่า850 น่าจะลงไปถึงประมาณกี่จุดคะ

น่าจะมี rebound ก่อน ช่วยๆ กันลุ้นนะคะ :wacko: ถ้าหลุด 850 ไป (ยังไม่น่าจะหลุดเลยนะ น่าจะมีดีดก่อนน่า) ถัดไปเจอกัน 720-750 และ 660 ค่ะ

ขอบคุณครับคุณกุ้ง ที่ให้ความรู้และแชร์ความคิดกับบอร์ดนี้เสมอมา

ผมรบกวนขอถามวิธีเข้าไปดูกราฟ Technical ของทอง แบบ realtime ที่คุณกุ้งตัดมาแปะให้พวกเราดูนี่ หากผมอยากจะลองศึกษาดูบ้าง ไม่ทราบต้องเข้าไปที่เว็บไหน คลิ๊กหัวข้ออะไรครับ

ผมอยากจะลองเข้าไปตั้งค่า parameter ต่างๆดูอะไรประมาณนี้นะครับ

ขอบคุณคุณกุ้งล่วงหน้ามากๆครับ

ปล. แอดรูปไม่ขึ้น กราฟแบบ ความเห็น11509 ของคุณกุ้งอ่ะครับ

ถูกแก้ไข โดย kreangkrai2

น่าจะมี rebound ก่อน ช่วยๆ กันลุ้นนะคะ :wacko: ถ้าหลุด 850 ไป (ยังไม่น่าจะหลุดเลยนะ น่าจะมีดีดก่อนน่า) ถัดไปเจอกัน 720-750 และ 660 ค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ

รูปแบบชักดูไม่ดีเท่าไหร่แฮะ :excl:

ลุ้น หุ้น เหนื่อยกว่าลุ้นทองเยอะ เลย

!034 !034

ขอบคุณครับคุณกุ้ง ที่ให้ความรู้และแชร์ความคิดกับบอร์ดนี้เสมอมา

ผมรบกวนขอถามวิธีเข้าไปดูกราฟ Technical ของทอง แบบ realtime ที่คุณกุ้งตัดมาแปะให้พวกเราดูนี่ หากผมอยากจะลองศึกษาดูบ้าง ไม่ทราบต้องเข้าไปที่เว็บไหน คลิ๊กหัวข้ออะไรครับ

ผมอยากจะลองเข้าไปตั้งค่า parameter ต่างๆดูอะไรประมาณนี้นะครับ

ขอบคุณคุณกุ้งล่วงหน้ามากๆครับ

ปล. แอดรูปไม่ขึ้น กราฟแบบ ความเห็น11509 ของคุณกุ้งอ่ะครับ

http://www.forexpros.com/commodities/gold-advanced-chart

เพื่อนๆ ที่น่ารักใน board แนะนำ site นี้อีกทีค่ะ :wub: ลองดูนะ

ลุ้น หุ้น เหนื่อยกว่าลุ้นทองเยอะ เลย

!034 !034

หุ้น ไม่ต้องลุ้นค่ะ ของ "ตาย" :wacko: ถึงบอกว่าเล่น rebound ยากเกินไปในตลาดขาลง เวลาดีดแรงๆ ต้องหมุนออกมาตั้งหลักก่อน อย่าคิดช้อนเพื่อเล่น rebound ถ้ามีติด port น่าจะหมุนออก (รอออกตอน rebound wave 4 ตอนนี้ 3 ยังไม่จบ) แล้วค่อยมารอรับต่ำเมื่อมันมีสัญญาณกลับตัว "ชัดเจน" เฮ้อ.. !034 ไม่ต้องกลัวไม่ได้ของถูก เดี๋ยวมีมา onsale อีกเพียบ !49

ทองดีดได้แล้ว เย้ๆๆๆๆๆ 1642 แล้ว ยืนให้ได้นะ ถ้าได้ มีลุ้น 1680-17** สู้ๆๆๆ !Announce

ถูกแก้ไข โดย kunghdy

แทง 1640 ได้แล้วครับพี่น้อง เย้ๆ

สุดยอดเลย 1750+/- ไปให้ถึงนะ เอาใจคนถือทองหน่อย !gd ถ้าไปได้สวยแบบนี้ อาจไปได้ไกลพอควร

ถูกแก้ไข โดย kunghdy

1644 !87

สุดยอดเลย 1750+/- ไปให้ถึงนะ เอาใจคนถือทองหน่อย !gd ถ้าไปได้สวยแบบนี้ อาจไปได้ไกลพอควร

คุณกุ้งครับ หมายความว่าถ้ามันไปถึง 1750 ได้หมายถึงกลับตัวโดยสมบูรณ์ ใช่หรือไม่ครับแบบนี้

ถูกแก้ไข โดย leo_attack