ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เรียนถามคุณกุ้งครับ

ช่วงนี้น้องทองเราประมาณเดียวกับช่วงกลางปีหรือเปล่าครับ ที่พอหลังทสึนามิก็ขึ้นพรวดพราดไป 15xx แล้วปลายเดือนเม.ย.ก็หล่นตุ๊บมาทำยึกยักอยู่ 2 เดือน ก่อนจะพุ่งกระฉูดไป 19xx น่ะครับ

ผมจะได้วางแผนลงทุนถูก ตอนนี้เซ็ตไม่เข้าแล้ว น้ำมันก็ไม่รู้ว่าหน้าหนาวจะขึ้นหรือเปล่ากับเศรษฐกิจโลกแบบนี้ เหลือน้องทองความหวังสุดท้ายแล้ว

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

น้ำมันเน่าสนิทค่ะ โดนทุบเละเลย ทอง ภาพยังไม่น่าไว้ใจ แต่ดูดีขึ้น (เยอะ)ค่ะ ต้องรอ clear 1680 ก็น่าจะไป 17** ได้นะ แต่จะขึ้นเลยก็ทำ high 19** ดูจะยากไปหน่อยเพราะลงมาแรงและเร็ว ไม่น่าขึ้นไปได้ง่ายๆ แถม US ก็แข็งจัง ไม่กล้ามองภาพไกลค่ะ เอาใกล้ๆ ก่อนนะ เพราะภาพจะเปลี่ยนตลอด ที่แน่ๆ ตอนนี้มันขึ้นอยู่ค่ะ :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณกุ้งคะ

ที่ต้อง +1680 ถึงหายใจคล่อง นับที่ตอนไหนคะ ตลาดลอนดอนปิด หรือนับที่เวลาไหนหรือคะ

US ค่ะ

ขอบคุณครับทุกบทวิเคราะห์และทุกข่าวสาร(น้องทองขึ้นแล้วเย้ๆๆๆ :D แต่ไม่รู้จะขึ้นถึงไหนเอย :ph34r: )

ขอบคุณครับ คุณส้มโอมือหายไปนานกลับมาพร้อมข่าวสารที่น่าสนใจเหมือนเดิม

คุณกุ้งค่ะ... วันนี้ปิดSไปครึ่งหนึ่ง เพราะเห็นสมควรตามที่คุณกุ้งแนะนำค่ะ

ขาดทุนแต่ก็รู้สึกโล่งใจ ส่วนอีกครึ่งยังคงสถานะอยู่ เพราะมีแท่ง back up ค่ะ

ขอบคุณสำหรับความปรารถนาดีที่คุณกุ้งมีให้กับทุกคนนะค่ะ

+1 ด้วยความรักค้า จุ๊บ..จุ๊บ

ถือ short อยู่อีกทำไมคะ มันขึ้น มีสัญญาณซื้อแล้ว ถ้ามันจะลง ค่อย short ใหม่ เสียดายตัง :P จุ๊บๆ ค่ะ

ไม่เข้าใจจริงๆ ทองมันขึ้นอยู่เห็นๆ ก็ยังถือ short กันอยู่อีก ตอนที่มันลงอยู่เห็นๆ ก็ปล้ำจะเข้า ไป Long มัน !38 รอให้มันลงก่อนค่อย short ก็ไม่สาย ถือ short ไว้เสียดายตังค์

ตอนนี้ระบบมีสัญญาณซื้อ ถ้าเอาตามระบบต้องซื้อ (ถึงแม้ว่าอาจจะไม่แน่ใจว่าจะไปยาวเลยหรืออาจถูกทุบลงมาอีก) ถ้าซื้อตามระบบขอย้ำว่าต้องออกตามระบบนะ จะไม่เจ็บตัวเยอะ และที่สำคัญถ้าไม่คิดจะซื้อตามระบบ ก็อย่า short มันนะคะ เดี๋ยวเป็นแบบนี้ !dd ไม่รู้ด้วย !ee เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน

คุณกุ้งค่ะ

ดิฉันพึ่งเข้ามาเป็นสมาชิกนี้ได้ไม่นาน ไม่ทราบคุณกุ้งเปิดสอนเทคนิคการวิเคราะห์กราฟมั้ยค่ะ คือดิฉันอ่านไม่เป็นเลย เล่นแบบงูๆปลาๆ แต่ยังโชคดี หักกลบลบหนี้ตั้งแต่เล่นยังกำไรอยู่

ขอบคุณค่ะ

คุณกุ้งครับ สัญญานซื้อมา ควรซื้อแบ่งเป็นหลายก็อก หรือเต็มไปเลยครับ

คุณกุ้ง ขอความกรุณาโชว์กราฟรายสัปดาห์ของทองด้วยครับ ขอบพระคุณมากครับ

ถูกแก้ไข โดย wasan

คุณกุ้งครับ สัญญานซื้อมา ควรซื้อแบ่งเป็นหลายก็อก หรือเต็มไปเลยครับ

มีโอกาสมี false signal ได้เหมือนกัน เผื่อใจไว้ด้วยนะ ระบบก็มี false ได้ แต่นั่นไม่สำคัญเท่ากับการที่เราทำตามระบบ ถ้าเข้าคือเข้าเขียวแท่งแรก ออกคือ ออกหมดที่แดงแท่งแรก ไม่มีแบ่งซื้อ แบ่งขาย ขายคือขายหมด ซื้อคือซื้อหมด (เท่าที่เราตั้งใจไว้) จะซื้อเท่าไรขึ้นอยู่กับการจัดการ port ของตัวเองค่ะ ห้าม overtrade นะคะ เผื่อ port สำหรับการเหวี่ยงไว้เยอะหน่อย เพราะแม้จะมีสัญญาณซื้อแต่บางทีมันพักลงมาเยอะโดยไม่มีสัญญาณขายก็มี :P หรืออาจจะพักจนกระทั่งวันรุ่งขึ้นมีสัญญาณขายออกมาก็มี เป็นได้เสมอ ทำตามระบบ จะไม่เสียหายเยอะค่ะ ไม่มีใครทำนายได้ว่ามันจะขึ้นถึงไหน หรือลงถึงไหนนะคะ โชคดีค่ะ !v@

สำคัญที่สุดคือ จุด stop loss ค่ะ ถ้าผิดทางต้องตัดสินใจให้เด็ดขาด อย่าเสียดายเพราะจะเสียหายเยอะกว่ามากถ้ายังฝืนถืออยู่ทั้งๆ ที่ผิดทางค่ะ !La

ตัวเองไม่เก่งหรอกค่ะ TA ก็งูๆ ปลาๆ แค่เอาตัวรอดได้เท่านั้นเอง มีที่เปิดสอนเยอะแยะ ลองถามๆ ดูนะคะ

คุณกุ้ง ขอความกรุณาโชว์กราฟรายสัปดาห์ของทองด้วยครับ ขอบพระคุณมากครับ

ระดับสัปดาห์ยังยากที่จะเห็นสัญญาณซื้อนะ อันนี้ที่ให้ดู เป็นไปตาม peak and trough มี new peak ก็ซื้อ มี new trough ก็ขาย ค่ะ

ขอบคุณคุณกุ้งมากคะ

ชอบอ่านการวิเคราะห์ของคุณกุ้งมาก. ชัดเจน. แจ่มแจ้ง

อยากเก่งแบบนี้บ้างจัง

คุณกุ้งคะ จะรบกวนช่วยวิเคราะห์ SET หน่อยค่ะ สถาณการณ์เป็นไงบ้างคะ

เงินเก็บส่วนหนึ่งซื้อปตทไว้ สำหรับเงินปันผล แต่ซื้อไว้ที่300ค่ะ การขายเพื่อให้ได้จำนวนหุ้นเพิ่มขึ้น ควรทำไหมคะ

ไม่แน่ใจว่าจะลงไปถึงประมาณเท่าไหร่เหรอคะ