ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ได้รับหนังสือแล้วครับ ขอบคุณคุณ Next มากครับ

หนังสือดีอยู่ที่เนื้อหา มีคุณค่าเพราะผู้เขียน

ขออนุโมทนาบุญครับ

คุณ Next ได้หนังสือแล้วดีใจมากๆ จะรีบเอาไปอวดเพื่อนๆ ขอบคุณค่ะ ^_^ ^_^

ได้รับหนังสือแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

ได้รับแล้วเหมือนกัลคร้าบ อ.next คงสบายใจขึ้น ^_^

:wub: :wub: ได้รับหนังสือแล้วน้า รูปเล่มสวยมากๆๆ ที่สำคัญมีชื่อเราด้วยดีใจที่สุด ขอบคุณ คุณNEXT. มากๆๆนะค้า ปล...หนังสือหนามาก !Announce !Announce !Announce

ได้รับหนังสือแล้วค่ะ ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆที่นำมาให้อ่านนะค่ะ (ขนาดหนังสือน่าเอาไปหนุนนอนจัง)

ได้รับหนังสือแล้ว ขอบคุณมากค่ะ

ได้รับหนังสือแล้วนะคะ ขอบคุณมากคะ

ได้รับหนังสือแล้วครับ เมื่อ15นาที ที่แล้วคอบคุณครับ

โล่งใจเลยครับ ได้รับกันแล้ว :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทำไงดีเพื่อนฯอยากได้มากจองไม่ทันทำไงดีน้าเน็กจะกรุณาให้เปิดจองใหม่ได้ไหมคะถ้าจะมีเหลือขอให้นำมาขายในงานสัมนาจะได้ไหมคะเพื่อนฯหลายคนที่จะไปสัมนาตั้งใจอยากเจอน้าเน็กและอยากได้หนังสือโอกาสทองกันมากๆคะ !Announce !v@ !Aa

เอาไปขายในงานเกรงใจผู้จัด เอาเป็นหากมีพิมพ์เพิ่มใหม่จะแจ้งให้ทราบนะครับผม

แล้วพบกันครับ :rolleyes:

ได้รับหนังสือแล้วค่ะ ตั้งแต่เมื่อวาน เปิดกล่องปุ๊บ อ่านจดหมายลูกโซ่ คุณ Next แล้ว ส่งหนังสือต่อให้พี่ที่ทำงานยืมงานทันที

ขอบคุณมากนะคะ

ได้รับหนังสือแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

ได้รับหนังสือเรียบร้อยแล้วครับ

ส่งถึงทำงานเมื่อตอนเที่ยง

ด่วนพิเศษ เหอๆ

รูปเล่มสวยมากครับ ไม่ผิดหวังที่รอ

ขอบคุณครับ :wub:

ได้รับหนังสือแล้วค่ะ ขอบคุณค่าาาาาาาาาาาาาาา :wub: :wub: :wub: :wub: :wub:

ได้รับหนังสือแล้วค่ะ จะส่งไปให้หลาน ที่อเมริกา ปล ยินดีกับคุณเน็กซ์ด้วยนะค่ะ. Your book will go international.

ได้รับหนังสือแล้วจ๊า.....................จะทำตามเจตนารมณ์คุณ next ครับผม ขอบคุณที่เปิดทางสว่างทางการเงินให้ผมขอบคุณมากๆครับ

ได้รับหนังสือแล้ว เย้!!!

ดีใจจัง

ลายเซ็นต์สวยมากเลยค่ะคุณ Next

หนังสือก็สวยด้วยเช่นกันค่ะ

ขอบคุณทุกท่านครับ :rolleyes:

ได้รับหนังสือ แล้วครับ

ถ้าหนังสือของคุณ Nexttonothing ครั้งต่อไปถูกแปลไปหลายๆ ภาษา

ผมว่าคงดังไม่แพ้ JK rowling (Harry Potter) แน่นอนครับ

ครั้งหน้าถ้าจัดทำอีก อยากให้จัดพิมพ์ เป็น 4 สี เลยครับ

เอาให้เหมือนในWEBนี้ มันชวนให้น่าติดตาม ตอนต่อๆ ไปครับ

ขอบคุณ มากๆ ครับ

ซึ้งใจครับ ไม่ใช่ตรงที่ชมกันนะครับแต่ตรงที่คุณ 888 ได้รับหนังสือช้าแต่ไม่บ่นเลย หนำซ้ำชมเชยกันซะขนาดนี้

ยิ่งทำให้ผมเกรงใจมากๆเลย ขอบพระคุณมากครับ

เด็กที่บ้านคุณกุหลาบมอญ โทรมาบอกว่า เมื่อวานได้รับหนังสือแล้วค่ะ

คุณ Next ส่งให้หนังสือสภาพดีมากเลยค่ะ จ่าหน้าว่า ของขวัญจากปุณณ์ ให้เรียบร้อยเลย ขอบคุณมากค่ะ

รอให้คุณกุหลาบมอญกลับมาอ่านเอง ส่วนของพี่ปุณณ์ จะรอซื้อเวลาคุณ Next พิมพ์ใหม่

หากมีพิมพ์ใหม่จะแจ้งให้คุณปุณณ์ทราบนะครับ :rolleyes:

คุณเน็กซ์ 1381 แล้ว โอกาสจะมาตอนนี้เลยรึเปล่า อยากทำกำไรมั่งง่ะ มาปลุกขวัญหน่อยซีคะ คิดถึงน้า

!_09 !_02 !033 ดูดิลูกศฺษย์น่าสงสารมั้ยล่ะ

หากมีกำไร ก็แบ่งขายไปบ้างเล็กๆน้อยๆก็ได้นะครับ แต่ที่สำคัญหากว่า "ขายแล้วลงห้ามลืมซื้อคืนกลับเด็ดขาด"

แล้วก็ห้ามล้างพอร์ทนะครับ ปีสองปีนี้ใครไม่มีทองคำติดพอร์ทไว้เลยผมว่าไม่ควรครับ

ได้รับหนังสือแล้วค่ะ จะส่งไปให้หลาน ที่อเมริกา ปล ยินดีกับคุณเน็กซ์ด้วยนะค่ะ. Your book will go international.

ขอบคุณที่ช่วยให้ Go inter ครับ :lol: :lol:

ช่วงนี้งานค่อนข้างยุ่ง เลยไม่ได้เขียนบทความมาพูดคุยกันเลย รอหน่อยนะครับ

ดีว่ามีข่าวจาก คุณส้มโอมือ คุณMorlek คุณMdaddy มาช่วยโพส ข้อมูลดีๆทั้งนั้นเลย

อีกทั้งบทความจาก คุณ Jimmy ด้วย ใครได้อ่านคงเห็นแล้วว่า เข้มข้นและชัดเจนมากก

ตามกันต่อไปนะครับ :rolleyes:

ไชโย....เจอ อ.เน็กซ์แล้ว :lol:

ทั้งสัปดาห์นี้ในใจมีคำถามหนึ่งที่อยากถามอาจารย์ม้ากมาก

"จรวดทองคำนี่สร้างใกล้เสร็จยังคะ?"

คือบ้านหนูเคยชินกับบั้งไฟน่ะค่ะ สร้างไว จุดไว ตกไว :lol: 5555

อารมณ์หงุดหงิดที่ราคาไม่กระชากใจซักที

อันนี้หนูก็พอจะทราบว่า...มันมาจากอารมณ์ตลาดแน่ๆ อิอิ

เพราะหนูก็แอบเห็น(อีกแล้ว)ค่ะว่า

"ราคาน้องทองแอบขึ้นแบบเงียบๆ...ไม่ให้ตลาดรู้ตัวจริงๆ"ดังนั้น

บทความของอาจารย์ยังคงอธิบายสถานการณ์ทองได้เคลียร์เสมอเลยค่ะ

และถึงแม้จะรู้ว่ามันคือธรรมชาติของตลาดกระทิง(ตอนตั้งท้อง)

แต่ก็มีเสียงทักกันในหมู่เพื่อนรักนักลงทุนว่า...ระวังราคาไร้อารมณ์แบบนี้จะหลอกไปเชือด!!!

พล่ามมาซะนาน...สั้นๆเลยนะคะ

ขอบทความอ่านเสริมสมองและอารมณ์ด้วยเถอะค่ะอาจารย์ :lol: :lol: 5555

ไชโย....เจอ อ.เน็กซ์แล้ว :lol:

ทั้งสัปดาห์นี้ในใจมีคำถามหนึ่งที่อยากถามอาจารย์ม้ากมาก

"จรวดทองคำนี่สร้างใกล้เสร็จยังคะ?"

คือบ้านหนูเคยชินกับบั้งไฟน่ะค่ะ สร้างไว จุดไว ตกไว :lol: 5555

อารมณ์หงุดหงิดที่ราคาไม่กระชากใจซักที

อันนี้หนูก็พอจะทราบว่า...มันมาจากอารมณ์ตลาดแน่ๆ อิอิ

เพราะหนูก็แอบเห็น(อีกแล้ว)ค่ะว่า

"ราคาน้องทองแอบขึ้นแบบเงียบๆ...ไม่ให้ตลาดรู้ตัวจริงๆ"ดังนั้น

บทความของอาจารย์ยังคงอธิบายสถานการณ์ทองได้เคลียร์เสมอเลยค่ะ

และถึงแม้จะรู้ว่ามันคือธรรมชาติของตลาดกระทิง(ตอนตั้งท้อง)

แต่ก็มีเสียงทักกันในหมู่เพื่อนรักนักลงทุนว่า...ระวังราคาไร้อารมณ์แบบนี้จะหลอกไปเชือด!!!

พล่ามมาซะนาน...สั้นๆเลยนะคะ

ขอบทความอ่านเสริมสมองและอารมณ์ด้วยเถอะค่ะอาจารย์ :lol: :lol: 5555

ผมคิดว่าจรวดสร้างเสร็จแล้วครับ รอพุ่งอย่างเดียว เรื่องที่จะโดนหลอกไปเชือดผมว่าไม่น่ามีนะ อย่างมากก็ปรับฐาน

ช่วงเวลาแบบนั้นหากมา ผมก็ไม่เคยพลาดที่จะช้อนสะสมเพิ่ม หากคุ้นกับบั้งไฟ โอกาสทองจริงๆน่าจะเป็น "บั้งไฟพญานาค" ครับ พุ่งยาววไปเลย :lol: :lol:

พรรคคอมฯ'จีน'แนะรัฐตอบโต้USทะลายแนวปิดล้อมพันธมิตร'เอเชีย'

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 16 กุมภาพันธ์ 2554 22:31 น.

เอเยนซีส์ - พรรคคอมมิวนิสต์จีนแสดงความหวาดวิตกเกี่ยวกับอิทธิพลของสหรัฐฯ ในภูมิภาคเอเชีย-แปซิฟิก อย่างชัดแจ้งลงในบทความชิ้นหนึ่งซึ่งเผยแพร่บนโลกไซเบอร์ โดยระบุว่า สหรัฐฯ กำลังดำเนินนโยบายปิดล้อมจีนด้วยยุทธศาสตร์ 6 ด้าน นอกจากนี้ยังบอกด้วยว่า ประเทศบ้านใกล้เรือนเคียงอย่างอินเดีย ได้ตกเป็นเครื่องมือเชิงยุทธศาสตร์สำหรับสหรัฐฯ ในการใช้สกัดกั้นอิทธิพลของพญามังกร ด้วยเหตุนี้ จีนจึงไม่ควรนิ่งเฉยและควรตอบโต้ด้วยการรื้อกระดานใหม่โดยใช้อิทธิพลทางเศรษฐกิจอันทรงพลังของตนในการผูกพันธมิตรกับเพื่อนบ้าน เพื่อถ่วงดุลอำนาจกับพญาอินทรี

หนังสือพิมพ์ เดอะ ฮินดู ของอินเดียรายงานในฉบับวันเสาร์ (12) โดยอ้างบทความชิ้นหนึ่งในวารสารทางการจีน “ฉิวซื่อ” อันเป็นกระบอกเสียงของพรรคคอมมิวนิสต์ในการประชาสัมพันธ์นโยบายสาธารณะแก่สมาชิกพรรคทั่วประเทศ ระบุว่า พรรคคอมมิวนิสต์ได้เรียกร้องให้จีนกลับไปทบทวนนโยบายต่างประเทศตลอดช่วงปีที่ผ่านมาเสียใหม่ พร้อมกับเสนอแนะว่า รัฐบาลควรตอบโต้อิทธิพลของสหรัฐฯ ในภูมิภาคนี้ได้แล้ว แม้จีนจะยอมรับและตระหนักว่า ในปี 2010 ที่ผ่านมา เป็นปีที่ตนใช้มาตรการตอบโต้ทางการทูตอย่างดุเดือดเผ็ดร้อนที่สุดในรอบหลายปี ซึ่งมีสาเหตุหลักมาจากกรณีพิพาทกับประเทศเพื่อนบ้านหลายประเทศที่ปะทุตึงเครียด และนี่ก็เป็นสาเหตุสำคัญที่ทำให้สหรัฐฯ พยายามกลับเข้ามามีส่วนร่วมในการแก้ปัญหาในภูมิภาคนี้

บทความชิ้นดังกล่าวซึ่งต่อมามีการแปลและเรียบเรียงเป็นภาษาอังกฤษ ในชื่อ “How China Deals with U.S Strategy to Contain China” หรือแปลเป็นไทยได้ว่า “จีนจะมีมาตรการรับมือกับยุทธศาสตร์ปิดล้อมของสหรัฐฯ อย่างไร” ซึ่งบทความดังกล่าวมีการโพสต์ขึ้นเว็บไซต์ “ไชน่าสโคป” (http://chinascope.org/main/content/view/3291/92/) ด้วยนั้น ระบุไว้ว่า สหรัฐฯ กำลังดำเนินนโยบายปิดล้อมจีนด้วยยุทธศาสตร์รวม 6 ด้าน อันได้แก่ ยุทธศาสตร์สงครามทางการค้า, สงครามอัตราแลกเปลี่ยน, สงครามมติมหาชนโดยการใช้สื่อดิสเครดิตจีน, การรณรงค์ให้แอนตี้จีน, การซ้อมรบทางทหารและการยั่วยุในลักษณะคล้ายคลึง ตลอดจนยุทธศาสตร์ซึ่งบทความชิ้นนี้ไฮไลต์เป็นพิเศษนั่นคือ การสร้างกลุ่มพันธมิตรต่อต้านจีน

ซีว์ อวิ้นหง เจ้าของบทความชิ้นนี้ ระบุว่า “สหรัฐฯ ได้ยั่วยุให้ประเทศเพื่อนบ้านจีนหันมาต่อต้านปักกิ่งอย่างครึกโครม” เขากล่าวเสริม โดยชี้ไปที่ญี่ปุ่น, อินเดีย, เวียดนาม, ออสเตรเลีย, ฟิลิปปินส์, อินโดนีเซีย และเกาหลีใต้ ซึ่งต่างก็พาเหรดกันเข้าร่วมกลุ่มแอนตี้จีนนี้อย่างไม่รีรอ สืบเนื่องจากประเทศเหล่านี้เองก็เคยทำสงครามหรือมีความขัดแย้งกับจีนมาเป็นทุนเดิมก่อนแล้ว

ซีว์ กล่าวต่อไปว่า สิ่งที่น่าจับตาที่สุดขณะนี้คือ อินเดีย กองทัพแดนภารตะดูจะใกล้ชิดสนิทสนมกับแดนลุงแซมมากขึ้นไปทุกขณะ และแน่นอนว่าอินเดียเป็นหมายเลข 1 ในยุทธศาสตร์ปิดล้อมปักกิ่งของวอชิงตัน ซึ่งจะเห็นได้จากการที่ประธานาธิบดีบารัค โอบามา ของอเมริกา พยายามเดินเกมเอาอกเอาใจอินเดียอย่างออกนอกหน้า พร้อมกับสัญญาด้วยว่า จะสนับสนุนให้อินเดียเป็นสมาชิกถาวรของคณะมนตรีความมั่นคงแห่งสหประชาชาติ หรือ UNSC

อย่างไรก็ตาม บทความดังกล่าวชี้ว่า สถานะของอินเดียในเวลานี้ยังไม่อยู่ในขั้นที่จีนต้องหวั่นเกรงแต่อย่างใด เนื่องจากอำนาจซื้อ รวมทั้งเงินทุนสำรองระหว่างประเทศของอินเดียยังอยู่ในขอบเขตที่จำกัดจำเขี่ย ดังนั้นนิวเดลีจึงยังไม่ใช่คู่แข่งขันที่ทัดเทียมในด้านของการแผ่อำนาจบารมี แต่กระนั้นก็ระบุว่า ด้วยศักยภาพที่มีอยู่ของสองประเทศนี้ หากทั้งคู่สามารถผนึกกำลังร่วมกันได้ จะสามารถต่อกรกับสหรัฐฯ ได้อย่างไม่ยากเย็น ทว่าก็ยอมรับว่า ความเป็นไปได้ที่อินเดียจะร่วมมือกับจีนอย่างลึกซึ้งนั้นมีเพียงน้อยนิด

ทั้งนี้ บทความชิ้นนี้ได้เสนอมาตรการฝ่าแนวปิดล้อมของสหรัฐฯ โดยสรุปไว้ 7 ด้านด้วยกัน อันได้แก่ หนึ่ง-การทำสงครามตอบโต้ด้วยอาวุธที่ทรงพลังที่สุดของจีนในเวลานี้ นั่นก็คือ เศรษฐกิจ โดยเฉพาะการใช้ประโยชน์ให้คุ้มค่าจากเงินทุนสำรองระหว่างประเทศขนาดมหึมาของตนในการโจมตีกลับค่าเงินดอลลาร์ และสร้างกรอบความร่วมมือด้านเศรษฐกิจกับเพื่อนบ้าน, สอง-สงครามทางการเงิน ด้วยการยกระดับเงินหยวนของตนผงาดขึ้นท้าทายอำนาจครอบงำของดอลลาร์, สาม-ยุทธการซ้อมรบขู่กลับ อันเป็นปฏิกิริยาตอบโต้การซ้อมรบทุกรูปแบบบริเวณหน้าบ้านจีน, สี่-สงครามอวกาศ ด้วยการยกระดับเทคโนโลยีด้านอวกาศเพื่อคานอำนาจกับสหรัฐฯ, ห้า-โจมตีศัตรูในละแวกใกล้เคียงด้วยกำลังหากฝ่ายตนถูกจู่โจมก่อน, หก-ผูกมิตรศัตรูระยะไกล ซึ่งก็แยกย่อยออกเป็น 3 ขั้นตอน อันกอปรด้วย การแทรกกลางระหว่างอเมริกากับชาติพันธมิตร อย่าง สหภาพยุโรป, การกระชับความร่วมมือเชิงยุทธศาสตร์กับประเทศเพื่อนบ้านของสหรัฐฯ เพื่อสร้างแรงกดดัน และขยับขยายอิทธิพลของตนในแอฟริกาและภูมิภาคอื่นๆ ที่สหรัฐฯ ไม่ค่อยให้ความสนใจ และเจ็ด-การใช้สื่อต่างๆ เป็นเครื่องมือประชาสัมพันธ์เพื่อลดความหวาดระแวงที่มีต่อจีน

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

ผมคิดว่าจรวดสร้างเสร็จแล้วครับ รอพุ่งอย่างเดียว เรื่องที่จะโดนหลอกไปเชือดผมว่าไม่น่ามีนะ อย่างมากก็ปรับฐาน

ช่วงเวลาแบบนั้นหากมา ผมก็ไม่เคยพลาดที่จะช้อนสะสมเพิ่ม หากคุ้นกับบั้งไฟ โอกาสทองจริงๆน่าจะเป็น "บั้งไฟพญานาค" ครับ พุ่งยาววไปเลย :lol: :lol:

หนังสือเเล้วครับเมื่อวาน

หยุดสามวันจะนอนอ่านครับแ้ล้วนำความรู้ไปถ่ายทอดให้คนรู้จักได้ฟังต่อไป

รายงานตัวได้รับแล้วขอบคุณมากครับ !La

ขอสอบถาม คุณเน็กซ์..ถ้าไม่มีโอกาศเข้าร่วมฟังสัมนา..จะมีช่องทางอื่นใดบ้างหรือไม่..ที่จะได้ร่วมรับความรู้ที่จะจัดสัมนากันคราวนี้...คนหลงอ่าง :unsure: :D

ได้รับหนังสือแล้วค่ะ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ถึงมากที่สุดค่ะ หนังสือสวยมากๆ ชอบมากๆค่ะ

หวังว่าเพื่อนๆคงได้รับกันหมดทุกคนแล้ว ไม่ได้เข้ากระทู้ซะหลายวันเลย ไม่รู้ไปถึงไหนแล้ว ยุ่งอยู่กับการเลี้ยงลูกค่ะ บางวันเขาก็เลี้ยงง่าย บางวันก็งอแงทั้งวัน เอาแน่นอนไม่ได้ บางวันไม่ได้ทานข้าวกลางวันเลยค่ะ ช่วงนี้อยู่คนเดียวไม่มีใครช่วย คุณแม่ไปดำนา (ถึงเวลาแล้วอดไม่ได้ คนเคยทำ ขนาดจ้างเขาแล้ว ตัวเองก็ยังต้องไปทำด้วย) แล้วทางอีสานมีงานบุญค่ะช่วงนี้ 2 งานเลย แม่เลยทิ้งหลานไปเลย :D