ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ คุณ MOR LEK มากค่ะ5fc0f220.gif สำหรับข่าวสารที่นำมาบอกต่อ จะได้เตรียมตัวเตียมใจไว้ก่อน ตอนนี้มี

เงินก็ยังหาซื้อน้ำมันพืชไม่ค่อยจะได้เลย ไม่รู้หายไปไหนหมด

จริงค่ะ ตอนนี้ต้องซื้อแต่ยี่ห้อนอกแล้วค่ะ ยี่ห้อธรรมดาหาไม่ได้แล้ว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หนูว่าน่าจะลงวิธีทำไบโอดีเซลนะคะ . จะได้รู้ว่าน้ำมันปาล์มของพี่หมอหายไปไหน (คือหนูคิดตามไม่ทันค่ะ...)

แล้วน้ำมันปาล์มไม่น่าจะเทใช้ได้เลยนะคะ (เครื่องรถพี่เค้าไม่พังเหรอเนี่ยยยยย.....) onion33.gif onion33.gif onion33.gif

555 เรื่องที่ผมพูดว่ามันหายไปใหนไม่ได้ซับซ้อนครับ ถ้าขายขาดทุนหรือไม่มีกำไรก็ไม่เอาออกมาขาย ก็แค่นั้นเอง

ส่วนน้ำมันพืชถ้าจะใช้เทใส่เครื่องยนต์เลย เท่าที่ผมเคยอ่านผ่านๆมา จะต้องเป็นเครื่องดีเซลหมุนช้านะครับ เช่นเครื่องคูโบต้า,ยันมาร์ฯลฯ

รถเป็นเครื่องดีเซลหมุนเร็วใช้เพียวๆเลยไม่ได้ครับ (ถ้าข้อมูลผิดผู้รู้ช่วยแก้ให้ด้วยนะครับ ผมขี้เกียจค้น อิอิ)

1ใน3ของพนักงานดับเพลิง และครึ่งนึงของตำรวจในเมือง Camden ถูกปลดจากการไม่มีเงิน

Budget Forces Layoffs in Camden, N.J.

About one third of firefighters and half the police force in Camden, N.J. have been laid off due to a huge budget shortfall. As Jim Axelrod reports, life is about to get worse in the second most dangerous city in America.

http://www.youtube.com/watch?v=HZePlBL8hVU

(จริงเท็จแค่ใหนผมไม่รู้นะครับ)

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

555 เรื่องที่ผมพูดว่ามันหายไปใหนไม่ได้ซับซ้อนครับ ถ้าขายขาดทุนหรือไม่มีกำไรก็ไม่เอาออกมาขาย ก็แค่นั้นเอง

ส่วนน้ำมันพืชถ้าจะใช้เทใส่เครื่องยนต์เลย เท่าที่ผมเคยอ่านผ่านๆมา จะต้องเป็นเครื่องดีเซลหมุนช้านะครับ เช่นเครื่องคูโบต้า,ยันมาร์ฯลฯ

รถเป็นเครื่องดีเซลหมุนเร็วใช้เพียวๆเลยไม่ได้ครับ (ถ้าข้อมูลผิดผู้รู้ช่วยแก้ให้ด้วยนะครับ ผมขี้เกียจค้น อิอิ)

เคยเหมารถตู้ไปเที่ยว เค๊าเติมนำมันบัวพียวๆค่ะ ซื้อไว้หลังรถเป็นปี๊ป

เค๊าบอกว่า ต้องเอาเครื่องยนต์ไปปรับแต่งก่อนถึงจะเติมเพียวๆได้

จนป่านนี้ก็ยังไม่กล้าทำแบบเค๊า 555

1ใน3ของพนักงานดับเพลิง และครึ่งนึงของตำรวจในเมือง Camden ถูกปลดจากการไม่มีเงิน

Budget Forces Layoffs in Camden, N.J.

About one third of firefighters and half the police force in Camden, N.J. have been laid off due to a huge budget shortfall. As Jim Axelrod reports, life is about to get worse in the second most dangerous city in America.

http://www.youtube.com/watch?v=HZePlBL8hVU

(จริงเท็จแค่ใหนผมไม่รู้นะครับ)

เห็นหน้าแต่ละคนแล้วเศร้ามาก

ทองร่วงกระทู้ เงียบเหงา ไม่ึึคึกคัก เหมือนเคยเลย

สงสัย ตำรวจโดนจ่าเฉย แย่งงาน และ พนักงานดับเพลิง ก็ตามรูป

ขออนุญาตแชร์นะคับ วันนี้แอบโดดงานไปซื้อเงินที่ดิโอลด์สยามมา เหนื่อยมากๆ เพราะที่ทำงานผมอยู่ไกล แต่ก็โอเคครับ ราคาวันนี้ร้านที่ผมไปซื้อบาทละ440บาท ถ้าซื้อเป็นโลก็ประมาณ2.9หมื่น แต่ผมไม่มีตังละ เลยลองซื้อดูก่อนแค่15บาท ไม่ทราบมีใครได้ไปซื้อเงินมาบ้างละป่าวครับ

ขออนุญาตแชร์นะคับ วันนี้แอบโดดงานไปซื้อเงินที่ดิโอลด์สยามมา เหนื่อยมากๆ เพราะที่ทำงานผมอยู่ไกล แต่ก็โอเคครับ ราคาวันนี้ร้านที่ผมไปซื้อบาทละ440บาท ถ้าซื้อเป็นโลก็ประมาณ2.9หมื่น แต่ผมไม่มีตังละ เลยลองซื้อดูก่อนแค่15บาท ไม่ทราบมีใครได้ไปซื้อเงินมาบ้างละป่าวครับ

ไม่ทราบว่า ราคานี้เป็น 92 หรือ 999 ครัับ

ร้านอะไรพอจะบอกชื่อย่อได้ไหมครับ (หรือ pm ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ)

ไม่ค่อยว่างได้เข้ามาพูดคุยกันเลย ต้องขออภัยด้วยนะครับ ดีว่ามีคุณ Morlek เอาข่าวมาเสริฟ

แต่ละข่าวนี่ไม่ธรรมดาเลย ใครมีเพื่อนฝูง ญาติ พี่น้องละแวกเมือง Camden

ก็บอกให้เค้าย้ายออกเถอะนะครับ อันตรายจริงๆ

ยินดีกับคุณ AunTonio ด้วยที่มีโอกาสได้สัมผัส "เงินที่แท้จริงแล้ว" :lol:

แนะนำให้ลองเอามานั่งดูนะครับ พิจารณามันดีๆนี่คือ "โลหะที่เงาที่สุดในโลกครับ"

ราคา ณ.ตอนนี้ไม่แพงเลย

เพราะ ขาใหญ่ พยายามทุกวิถีทางที่จะกดราคา Silver ให้ต่ำกว่า 30$ เอาไว้

เหมือนที่ผมเคยบอก ยิ่งเค้า "กด" ให้ถูก เรายิ่งต้องซื้อถ้าวันไหนเค้า "ปั่น" ให้แพงค่อยขายครับ

ปล. ส่วนโครงการหนังสือ โอกาสทอง(จริงๆ) พรุ่งนี้จะเริ่มเปิดขายวันแรกนะครับ

รายละเอียดจะมาแจ้งอีกทีพรุ่งนี้เช้าครับ

ไม่ทราบว่า ราคานี้เป็น 92 หรือ 999 ครัับ

ร้านอะไรพอจะบอกชื่อย่อได้ไหมครับ (หรือ pm ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ)

ไม่ต้องหายากครับ สปอนเซอร์ของเว็ปนี้คือร้านทองน่ำเชียงก็มีขายครับbiggrin.gif

เจ้าของร้านบอกว่า 99.99% ครับ ถ้าท่านใดสนใจซื้อแล้วพอมีทุนหน่อยก็แนะนำให้ซื้อเป็นโลไปเลยครับจะได้ถุงที่เขาsealแบบสุญญากาศมาเวลาขายจะได้แน่ใจว่าซื้อมาจากร้านเขา ผมซื้อแบบแบ่งเป็นบาทเขาต้องแบ่งออกมาใส่ถุงแบบซิปล็อค(แหะๆผมไม่มีตังซื้อเป็นโลละ-*-)ส่วนชื่อร้านไม่รุ้ว่าบอกหน้าไมค์จะเหมาะไหมไว้pmมาละกันนะคับ

ถ้าท่านใดซื้อมาแล้วก็มาบอกเล่ากันบ้างนะครับ

ปล.ถ้าอยากดูรูปก็บอกนะคับผมโพสให้ดูได้จะได้เป็นกรณีศึกษา(พอดีตอนนี้อยุ่ที่ทำงานเลยโพสไม่ได้)

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

ซื้อเงินมาแล้วขายคืนที่ไหนค่ะ ซื้อขายง่ายเหมือนทองไหมค่ะที่ใช้โทรจองราคาได้ ขอบคุณค่ะ

ไม่ต้องหายากครับ สปอนเซอร์ของเว็ปนี้คือร้านทองน่ำเชียงก็มีขายครับbiggrin.gif

ตอนแรกผมก็ว่าจะเดินไปที่ร้านน่ำเชียง แต่ด้วยเวลาที่มีจำกัด(เพราะโดดงานไป)+เหนื่อยเดินทาง เลยไปไม่ถึง กะว่าคราวหน้าจะลองไปใช้บริการดูบ้าง ถ้าท่านไหนสนใจก็ลองโทรถามทางร้านดูครับแบ่งขายเป็นบาทเหมือนกัน จะบอกว่าผมลองโทรไปละคุณผู้หญิงที่รับโทรศัพท์อัธยาศัยดีครับ

States Warned of $2 Trillion Pensions Shortfall

US public pensions face a shortfall of $2,500billion that will force state and local governments to sell assets and make deep cuts to services, according to the former chairman of New Jersey’s pension fund, reports the Financial Times.

http://www.cnbc.com/id/41129099