ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

HONG KONG (MarketWatch) -- China cut its holding of U.S. Treasurys in November by $23 billion, though its overall holdings remained the largest of any foreign nation at $895.6 billion, according to data released Tuesday by the Treasury Department. The decline followed net purchases by China of more

วันใหนไม่ซื้อเพิ่มละก็สนุกแน่

http://www.marketwatch.com/story/china-cuts-treasury-holdings-in-november-2011-01-18

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

China cuts Treasury holdings in November - MarketWatchwww.marketwatch.comHONG KONG (MarketWatch) -- China cut its holding of U.S. Treasurys in November by $23 billion, though its overall holdings remained the largest of any foreign nation at $895.6 billion, according to data released Tuesday by the Treasury Department. The decline followed net purchases by China of more

http://www.marketwatch.com/story/china-cuts-treasury-holdings-in-november-2011-01-18

ของไทยมีเพิ่มเป็น2เท่าของปีก่อน เจ๋งเจรงๆ ฉลาดสุดๆ หลวงตามหาบัวพาสะสมทองก็ไม่ยอมทำตาม ชอบสะสมเศษกระดาษแทน

http://www.treasury.gov/resource-center/data-chart-center/tic/Documents/mfh.txt

ปล.ถ้าอยากดูรูปก็บอกนะคับผมโพสให้ดูได้จะได้เป็นกรณีศึกษา

คุณ AunTonio คะ อยากดูรูปเงินคะ เป็นเม็ดรึเปล่าคะ 15 บาทนี่เป็นเม็ดรึเป็นแท่งคะ (ไม่เคยเห็นคะ ว่าง ๆ รบกวนลงรูปหน่อยนะคะ)

ไม่รู้แถวบ้านจะมีขายรึเปล่า

คุณ next เปิดขายหนังสือพรุ่งนี้ ดิฉันคงไม่ตกสำรวจนะคะ 2 เล่ม

เจ้าของร้านบอกว่า 99.99% ครับ ถ้าท่านใดสนใจซื้อแล้วพอมีทุนหน่อยก็แนะนำให้ซื้อเป็นโลไปเลยครับจะได้ถุงที่เขาsealแบบสุญญากาศมาเวลาขายจะได้แน่ใจว่าซื้อมาจากร้านเขา ผมซื้อแบบแบ่งเป็นบาทเขาต้องแบ่งออกมาใส่ถุงแบบซิปล็อค(แหะๆผมไม่มีตังซื้อเป็นโลละ-*-)ส่วนชื่อร้านไม่รุ้ว่าบอกหน้าไมค์จะเหมาะไหมไว้pmมาละกันนะคับ

ถ้าท่านใดซื้อมาแล้วก็มาบอกเล่ากันบ้างนะครับ

ปล.ถ้าอยากดูรูปก็บอกนะคับผมโพสให้ดูได้จะได้เป็นกรณีศึกษา(พอดีตอนนี้อยุ่ที่ทำงานเลยโพสไม่ได้)

!gd มายกมืออยากดูรูปเงินแบบแท่งด้วยคนค่ะ ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป !10

ปล. ส่วนโครงการหนังสือ โอกาสทอง(จริงๆ) พรุ่งนี้จะเริ่มเปิดขายวันแรกนะครับ

รายละเอียดจะมาแจ้งอีกทีพรุ่งนี้เช้าครับ [/size]

ดีใจจังเลยค่ะ!!! จะได้สัมผัสและเป็นเจ้าของหนังสือ "โอกาสทอง จริงๆ" แล้ว

รอคุณเน็กซ์แจ้งรายละเอียดค่ะ :)

ช่วงนี้คุณ next ติดงาน ตามข่าวคัดของคุณ หมูเล็กไปพลางๆ

ขอขอบคุณมากมายครับ :lol: :lol:

ปล.

ตอนนี้ใกล้จะลงแดงแล้วนะครับคุณ next !45 !45 !45 !45 แบบว่าคิดถึง !v@

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

เงินที่ผมซื้อมาเป็นเงินเม็ดครับไม่ใช่เงินแท่ง ไม่รุ้เหมือนกันว่าเขามีเงินแท่งขายไหมแต่ถ้าจำไม่ผิดในกระทู้คุณเน๊กแนะนำให้ซื้อเงินเม็ดผมก็ซื้อเงินเม็ดอะครับ แหะๆศิษย์ทำตามครูครับ :rolleyes:

ส่วนรูปขออนุญาตติดไว้คืนนี้ตอนดึกๆนะครับพอดีหลังเลิกงานจะไปปล่อยผีที่Mansion7 ฮู่วๆ~~

ปล.ใจจดใจจ่อจะจ่ายตังค่าหนังสือให้คุณเน๊กมานานละคร้าบบบ

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

States Warned of $2 Trillion Pensions Shortfall

US public pensions face a shortfall of $2,500billion that will force state and local governments to sell assets and make deep cuts to services, according to the former chairman of New Jersey’s pension fund, reports the Financial Times.

http://www.cnbc.com/id/41129099

อ่ะ แล้ว บรรดากองทุนบำนาญไทย อาการเป็นยังไงบ้างนะ !!! ขยันลงทุนนอกซะด้วย :ph34r: :blink:

เงินที่ผมซื้อมาเป็นเงินเม็ดครับไม่ใช่เงินแท่ง ไม่รุ้เหมือนกันว่าเขามีเงินแท่งขายไหมแต่ถ้าจำไม่ผิดในกระทู้คุณเน๊กแนะนำให้ซื้อเงินเม็ดผมก็ซื้อเงินเม็ดอะครับ แหะๆศิษย์ทำตามครูครับ :rolleyes:

ส่วนรูปขออนุญาตติดไว้คืนนี้ตอนดึกๆนะครับพอดีหลังเลิกงานจะไปปล่อยผีที่Mansion7 ฮู่วๆ

ปล.ใจจดใจจ่อจะจ่ายตังค่าหนังสือให้คุณเน๊กมานานละคร้าบ~~

:D ถึงบางอ้อ เงินเป็นแบบเม็ดเหรอคะ! นึกว่าเป็นแบบแท่งเหมือนน้องทองซะอีก (ว้า! เฉิ่มจังเลย เรา)

จะรอดูรูปนะคะ .. หรือจะแถมรูปที่ Mansion7 ก็อยากดูค่ะ (ล้อเล่น..ไม่กล้ารบกวนเยอะหรอกค่ะ)

เห็นเค้าว่ากันว่า ตื่นเต้น น่ากลัว แต่ยังไม่เคยไปค่ะ

ขอให้คุณ Auntonio เที่ยวให้สนุกนะคะ :)

ไม่ต้องหายากครับ สปอนเซอร์ของเว็ปนี้คือร้านทองน่ำเชียงก็มีขายครับbiggrin.gif

ขอบคุณ หมอเ็ล็กครับ

เส้นผมบังภูเขาจริงๆ ขอบคุณอีกครั้งครับ

ไม่ค่อยว่างได้เข้ามาพูดคุยกันเลย ต้องขออภัยด้วยนะครับ ดีว่ามีคุณ Morlek เอาข่าวมาเสริฟ

แต่ละข่าวนี่ไม่ธรรมดาเลย ใครมีเพื่อนฝูง ญาติ พี่น้องละแวกเมือง Camden

ก็บอกให้เค้าย้ายออกเถอะนะครับ อันตรายจริงๆ

ยินดีกับคุณ AunTonio ด้วยที่มีโอกาสได้สัมผัส "เงินที่แท้จริงแล้ว" :lol:

แนะนำให้ลองเอามานั่งดูนะครับ พิจารณามันดีๆนี่คือ "โลหะที่เงาที่สุดในโลกครับ"

ราคา ณ.ตอนนี้ไม่แพงเลย

เพราะ ขาใหญ่ พยายามทุกวิถีทางที่จะกดราคา Silver ให้ต่ำกว่า 30$ เอาไว้

เหมือนที่ผมเคยบอก ยิ่งเค้า "กด" ให้ถูก เรายิ่งต้องซื้อถ้าวันไหนเค้า "ปั่น" ให้แพงค่อยขายครับ

ปล. ส่วนโครงการหนังสือ โอกาสทอง(จริงๆ) พรุ่งนี้จะเริ่มเปิดขายวันแรกนะครับ

รายละเอียดจะมาแจ้งอีกทีพรุ่งนี้เช้าครับ

ในที่สุดเวลาที่รอคอยก็มาถึง

อ.Next คงเหนื่อยน่าดู

ขอให้ประสพความสำเร็จในครั้งนี้อย่างสูงสุดเลยครับ

รออีกนิดนะครับแว่วๆมาว่าจะมีบางร้านจะทำเป็นแท่งครับหากมีความ

ต้องการมากขึ้น เป็นแท่งละกิโลนะครับ ปัจจุบันยังเป็นเม็ดอยู่

เนื่องจากสะดวกในการขนย้าย เกือบทั้งร้อยเปอร์เซนต์นำไปใช้ผลิต

ในวงการอุตสาหกรรมและเครื่องประดับยังไม่นิยมใช้เก็บสะสม

ส่วนผู้เล่นเกร็งกำไรขณะนี้ก็มีแต่รายใหญ่ซื้อขายโดยใช้ราคา

spot ไม่มีการส่งมอบสินค้าครับ. :D

:D ถึงบางอ้อ เงินเป็นแบบเม็ดเหรอคะ! นึกว่าเป็นแบบแท่งเหมือนน้องทองซะอีก (ว้า! เฉิ่มจังเลย เรา)

จะรอดูรูปนะคะ .. หรือจะแถมรูปที่ Mansion7 ก็อยากดูค่ะ (ล้อเล่น..ไม่กล้ารบกวนเยอะหรอกค่ะ)

เห็นเค้าว่ากันว่า ตื่นเต้น น่ากลัว แต่ยังไม่เคยไปค่ะ

ขอให้คุณ Auntonio เที่ยวให้สนุกนะคะ :)

ขอเอาภาพของ nongdum ในกระทู้อื่นมาให้ชมครับ

post-2611-091289300 1295501140.jpg

post-2611-041881100 1295501166.jpg