ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เขียนเก่งจังครับ :wub:

!uu เพิ่งเข้ามาอ่าน !17 ตกเทรนเลยเรา อิอิ ขอตามอ่านตั้งแต่ต้นเลย

ขอบคุณมากๆครับ คุณNexttonothing ขอสมัครเป็นเเฟนคลับด้วยคนนะครับ

สวัสดี K.Nexttonothing และทุกท่าน

บทความเยี่ยมมาก สนับสนุนการรวมเล่ม

ขอบคุณที่สละเวลา เผยแผ่ความรู้ครับ

:Pจองไว้ก่อนเลยนะคร้าคุณNext :P :P ขออนุโมทนาบุญกับกุศลจิตของคุณNext ค่ะ :D

3e5fcd190e1205563276bcc077a8a9e2.gifยอดเยี่ยม3e5fcd190e1205563276bcc077a8a9e2.gif

ขอบคุณนะครับ มีกำลังใจมากๆเลยครับ :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!thk คุณ Next คะ หากทำเป็นหนังสือจะดีมากๆเลยคะ เพราะอย่างตัวเองยอมรับว่าเวลาคุยกับใครให้ลงทุนทอง คนก็ไม่ค่อยเขื่อถือ ทุกคนมักมองว่ามันขึ้นได้สักวันมันก็ลงได้ เหมือนที่คุณ Next กล่าวในบทความคะ เนื่องจากคนส่วนใหญ่มองว่ามันเป็นสินค้าที่ใช้ทำเครื่องประดับ พอชวนลงทุนแล้วเห็นราคาลงก็มักทำใจไม่ได้ และรอจะซื้อกลับในราคาถูกๆ ทำให้ไม่ค่อยได้ซื้อกลับมา มีแต่ขายไป จะอธิบายก็ลำบากคะ เราพูดไปมากๆ ดีไม่ดี จะมองเราเพี้ยนซะอีก :rolleyes: :rolleyes:

ทำหนังสือเมื่อไหร่ จองด้วยคนนะคะ

ติดตามคุณ next ทุกวัน และจะเอาไปให้ญาติผู้ใหญ่อ่านด้วยค่ะ เพราะชวนญาติผู้ใหญ่เก็บเงินในแบงค์เป็นทองคำแล้วไม่มี่คนเชื่อ หาว่าเพี้ยนและเสี่ยงอยู่เรื่อย ไว้หนังสือรวมเล่มเมื่อไหร่จะซื้อแจกเลยค่ะ.. ติดตามอ่านทุกวันนะคะ ขอบคุณค่ะสำหรับบทความดี ๆ ของคุณ next

อยากบอกว่าเข้าใจความรู้สึก จากใจจริงเลยครับ เพราะมีประสบการณ์ตรงแบบนี้ อยู่บ่อยๆครับ เพราะการจะเปลี่ยนมุมมองและความคิด ของคนอื่น นั้นยากมากๆ ครับ แม้ว่าเราจะมีข้อมูลที่ดีให้กับเค้า อยู่ที่เค้าจะเปิดใจรับฟังหรือเปล่า

ก็ต้องขอบคุณเพื่อนๆ สมาชิกด้วยนะครับ ที่เปิดใจรับข้อมูลจากกระทู้นี้ :lol:

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

ราคาทองวันพุ่งนี้และในช่วงอาทิดนี้น่าจะลดลงหรือว่าเพิ่มขึ้นอ่ะครับ ใครพอจะวิเคราะห์ได้ช่วยบอกผมได้มั๊ยครับ ผมเพิ่งเป็นมือใหม่ และเพิ่งจะลงทุนกับทองคำแท่งเป็นครั้งแรกด้วยอ่ะครับ

ในระยะสั้นๆ ใช้ข้อมูลทางเทคนิคดีกว่าครับ ในเวบนี้มีกูรู ทางเทคนิคเก่งๆ หลายท่านเช่น กระทู้

:excl: ของ คุณ Kumponys

:excl: ของ Mr.Bullish

ส่วนตัวผมเองนั้นระยะสั้น ไม่เก่งเลยครับ จะเน้นที่ระยะกลางถึงยาวใน ปัจจัยพื้นฐานมากกว่าครับ (Long term Fundamental) :)

ขอให้ประสบความสำเร็จในการลงทุนนะครับ ซื้อทองแท่งเก็บไว้ มาถูกทางแล้วล่ะครับ

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

ตามอ่านทู๊กก..วัน

ขอบคุณสำหรับบทความดีๆ

อยากบอกว่าเข้าใจความรู้สึก จากใจจริงเลยครับ เพราะมีประสบการณ์ตรงแบบนี้ อยู่บ่อยๆครับ เพราะการจะเปลี่ยนมุมมองและความคิด ของคนอื่น นั้นยากมากๆ ครับ แม้ว่าเราจะมีข้อมูลที่ดีให้กับเค้า อยู่ที่เค้าจะเปิดใจรับฟังหรือเปล่า

ก็ต้องขอบคุณเพื่อนๆ สมาชิกด้วยนะครับ ที่เปิดใจรับข้อมูลจากกระทู้นี้ :lol:

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ พูดมาเป็นชาติแล้วเขายังไม่เปลี่ยนใจเลยค่ะ แม่บอกฝากแบงค์แน่นอนที่สุด ถ้าจะซื้อต้องซื้อตั้งแต่ตอนโน้นแล้ว ไม่ใช่ตอนนี้ ห่วงว่าจะไปซื้อยังไง เก็บที่ไหน เก็บแบงค์ก็กลัวหาย เกบไว้กะตัวก็ไม่เอา บอกเก็บไว้ให้ขโมยลักเหรอ

สรุปไม่ได้ซื้อ แม่บอกตัวเองมีเท่าไรก็เอาไปซื้อสิ ซะงั้น เราก็มีนิดเดียวเองซื้อได้ไม่กี่บาท ถ้าเมื่อก่อนยังได้สักสองสามร้อยบาท ตอนนี้ขาดทุน GF จนเหลือนิดเดียว

สวัสดีค่ะ Khun Next เข้ามารออ่านบทความต่อไปค่ะ แฟนคลับเยอะฮะ ต่อคิวยาว :lol: (อิจฉาเล็กๆ ) :P

ในระยะสั้นๆ ใช้ข้อมูลทางเทคนิคดีกว่าครับ ในเวบนี้มีกูรู ทางเทคนิคเก่งๆ หลายท่านเช่น กระทู้

:excl: ของ คุณ Kumponys

:excl: ของ Mr.Bullish

ส่วนตัวผมเองนั้นระยะสั้น ไม่เก่งเลยครับ จะเน้นที่ระยะกลางถึงยาวใน ปัจจัยพื้นฐานมากกว่าครับ (Long term Fundamental) :)

ขอให้ประสบความสำเร็จในการลงทุนนะครับ ซื้อทองแท่งเก็บไว้ มาถูกทางแล้วล่ะครับ

ขอบคุณมากกๆครับ ผมอยากเก็งกำไรแบบรายสัปดาห์เอาอ่ะครับ แบบว่า ถ้าวันจันทร์ลดลงถึงขั้นอยากซื้อก็ซื้อวันจันทร์เลย พอถึงวันที่ราคาถึงจุดที่จะได้กำไรที่คิดเอาไว้อยู่แล้ว ก็ขายออกไป แต่ผมก็ต้องดูปัจจัยพื้นฐานด้วยอ่ะครับ เช่น ข่าวต่าง ๆ ค่าเงินบาท พี่เบิ้มเค้าเคลื่อนไหวยังงัย แล้วก็ดูกราฟแบบรวมๆ ว่าราคาจะมีแนวโน้มขึ้นหรือลงอีกต่อไปหรือป่าว แต่เทคนิดต่างๆ ผมมะค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่เลยครับ เด๋วถ้ามีงานสัมนาอีกนะ ผมไม่พลาดแน่

ขอเสริมบทความวันนี้นิดหนึ่งนะครับ

บาทเเข๊งพวกนักลงทุนได้กำไรครับ เเต่ชาวนาจะยิ่งจนลงทุกวันครับ น่าสงสารเป็นที่สุดครับเพราะประเทศไทยเราเป็นประเทศเกษตรกรรมครับ สิ่งเดียวที่อยู่เเละยั่งยืนที่สุดคือ "เศรษฐกิจพอเพียง"

สงสารชาวนาจังค่ะ แล้วต่อไปจามีคนปลูกข้าวให้เรากินไหมหนอ

ขอแสดงความยินดีกับ สมาชิก Thaigold ที่ยังกอดทองไว้อย่างเหนียวแน่น กับสถิติใหม่ (New All Time High)

1400$/oz ครับ :rolleyes:

ขอแสดงความยินดีกับ สมาชิก Thaigold ที่ยังกอดทองไว้อย่างเหนียวแน่น กับสถิติใหม่ (New All Time High)

1400$/oz ครับ :rolleyes:

เย้ กอดกันต่อไป แต่กอดกระดาษคะ 1405 แล้ว !30

ทองผมหลุดมือไปแล้วครับ :( เหลือแต่ silver :D