ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอสมัครเป็นแฟนคลับ คุณNext ด้วยคน อ่านแล้วติดใจ รอรวมเล่มเป็นหนังสืออย่างใจจดใจจ่อค่ะ !10 !10

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เรื่องหนังสือ มีความคิดเหมือนกันนะครับ คร่าวๆในหัวนี่คือ จะจัดทำรวมเล่ม

เพิ่มเนื้อหาในรายละเอียดเข้าไปให้มากขึ้น แล้ว

ขายกำไร เล่มละ 20-50 บาท จากนั้นนำกำไรที่ได้ทั้งหมดไปทำบุญ

หากมีโอกาสได้รวมเล่มจริง จะบอกบุญ ร่วมกันนะครับ :)

มารอเป็น fc คะ

เป็นวิชาการที่อ่านแล้วไม่น่าเบื่อได้ความรู้ด้วยคะ

!thk คุณ Next คะ หากทำเป็นหนังสือจะดีมากๆเลยคะ เพราะอย่างตัวเองยอมรับว่าเวลาคุยกับใครให้ลงทุนทอง คนก็ไม่ค่อยเขื่อถือ ทุกคนมักมองว่ามันขึ้นได้สักวันมันก็ลงได้ เหมือนที่คุณ Next กล่าวในบทความคะ เนื่องจากคนส่วนใหญ่มองว่ามันเป็นสินค้าที่ใช้ทำเครื่องประดับ พอชวนลงทุนแล้วเห็นราคาลงก็มักทำใจไม่ได้ และรอจะซื้อกลับในราคาถูกๆ ทำให้ไม่ค่อยได้ซื้อกลับมา มีแต่ขายไป จะอธิบายก็ลำบากคะ เราพูดไปมากๆ ดีไม่ดี จะมองเราเพี้ยนซะอีก :rolleyes: :rolleyes:

ทำหนังสือเมื่อไหร่ จองด้วยคนนะคะ

ติดตามคุณ next ทุกวัน และจะเอาไปให้ญาติผู้ใหญ่อ่านด้วยค่ะ เพราะชวนญาติผู้ใหญ่เก็บเงินในแบงค์เป็นทองคำแล้วไม่มี่คนเชื่อ หาว่าเพี้ยนและเสี่ยงอยู่เรื่อย ไว้หนังสือรวมเล่มเมื่อไหร่จะซื้อแจกเลยค่ะ.. ติดตามอ่านทุกวันนะคะ ขอบคุณค่ะสำหรับบทความดี ๆ ของคุณ next

น่าจะรวมเล่มไวๆ จะได้ไว้เเจกช่วงปีใหม่อิอิ

บทความสนุกชวนติดตามจริงๆ ค่ะ

ติดตามอย่างระทึกทุกตอน ขอบคุณสำหรับบทความดีๆครับ

รีบรวมเล่มเร็วหน่อยนะครับ คนที่ไม่ได้อ่านในนี้ อาจเลยโอกาสช่วงนี้ไปอย่างน่าเสียดาย

ขอบคุณครับ คุณNEXT อ่านสนุก เข้าใจง่ายดีครับ

ราคาทองวันพุ่งนี้และในช่วงอาทิดนี้น่าจะลดลงหรือว่าเพิ่มขึ้นอ่ะครับ ใครพอจะวิเคราะห์ได้ช่วยบอกผมได้มั๊ยครับ ผมเพิ่งเป็นมือใหม่ และเพิ่งจะลงทุนกับทองคำแท่งเป็นครั้งแรกด้วยอ่ะครับ

ราคาทองวันพุ่งนี้และในช่วงอาทิดนี้น่าจะลดลงหรือว่าเพิ่มขึ้นอ่ะครับ ใครพอจะวิเคราะห์ได้ช่วยบอกผมได้มั๊ยครับ ผมเพิ่งเป็นมือใหม่ และเพิ่งจะลงทุนกับทองคำแท่งเป็นครั้งแรกด้วยอ่ะครับ

กระทู้ข้างๆ เค้าบอกว่า กราฟแท่งเขียว ถือต่อตามระบบ และ การลงทุนทองคำแท่ง ส่วนใหญ่ ถือระยะปานกลาง ถึง ยาว ครับ ไม่ใช้ GF ที่อาจต้องระวังหน่อย ^_^

กระทู้ข้างๆ เค้าบอกว่า กราฟแท่งเขียว ถือต่อตามระบบ และ การลงทุนทองคำแท่ง ส่วนใหญ่ ถือระยะปานกลาง ถึง ยาว ครับ ไม่ใช้ GF ที่อาจต้องระวังหน่อย ^_^

ขอบคุณมากครับ