ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อยากคึกเหรอครับ...ช่วยเชียร์กันหน่อย

เอ้า..ใครที่กอดทองแน่นๆตั้งแต่ทะลุ 1,400$ มาจนถึงวันนี้ทะลุ 1,500$ แล้ว

ขอเชิญแสดงตัวให้ชื่นใจหน่อยนะครับ(น่าจะเยอะนะ ???) :lol: :lol:

รายงานตัวค่ะ เย้ๆๆๆๆๆๆๆ มีทั้งเจ้าจิ๋ว และพี่เบิ้มค่ะ

เป้าหมายต่อไป ถ้ามันยืน 1500 ได้ ก็น่าจะได้เห็น 151* กว่าๆ นะ มีอะไรหลายๆ อย่าง ดันกระทิงตัวนี้ให้วิ่งจัง เด๋วเอาข่าวมา post ให้ค่ะ !54

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รายงานตัวค่ะ เย้ๆๆๆๆๆๆๆ มีทั้งเจ้าจิ๋ว และพี่เบิ้มค่ะ

เป้าหมายต่อไป ถ้ามันยืน 1500 ได้ ก็น่าจะได้เห็น 151* กว่าๆ นะ มีอะไรหลายๆ อย่าง ดันกระทิงตัวนี้ให้วิ่งจัง เด๋วเอาข่าวมา post ให้ค่ะ !54

ขอแสดงความนับถือจากใจจริงครับ

Nexttonothing

!_087 !_087 !_087

ข้างล่างเป็น comment ของคุณ jimmy ค่ะ

ดอลล่า - ดูจากแรงกดดันต่างๆที่มีต่อดอลล่าจากข่าวสารทั้งวงนอก-วงในแล้ว คงสะบักสะบอมเต็มทีครับ แต่ละข่าวที่ออกมาแรงส์ เหมือนโดนทุบเข้าไปหัวเลยครับ ตอนนี้เลยอยู่ในอาการมึนงงใกล้ลงไปนอนกองเต็มที ทั้ง S&P, เงินเฟ้อ, หนี้, งบประมาณ, พันธบัตรตัวยาว ก็คือทุกออย่างมันสัมพันธ์กันหมดครับ โดยเฉพาะคอมเมนต์ "ดังๆ" ของจีน

ทองคำ - กรอบ 1485-1497 ที่ทะลุขึ้นมาได้ ถ้าวันนี้ปิดฮ่องกงแล้วไปจ่อให้ยุโรปและนิวยอร์คที่ $15xx อาจจะเห็นแรงซื้อตามครับ พาราคาขึ้นไปต่อจนถึงหมายแรกคือ $1520 ซึ่งที่หมาย $1500 เป็นแค่ราคาจิตวิทยาเท่านั้น ไม่ได้มีความหมายในทางเทคนิคซักเท่าไหร... และสัญญานก็ยังคงเป็น Bullish อยู่ นั่นก็เพราะข่าวในรอบ 2 วันที่ผ่านมาหนุนราคามากครับ ไม่ว่าเรื่อง Texas U การโดนทุบหัวโดย S&P หนี้สหรัฐแตะ 14.3 T เป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์ อีกเพียง 40 Bil ก็ชนเพดานแล้ว เงินเฟ้อพุ่งในแคนาดาและอินเดีย จีนออกมาโวยให้ปกป้องเจ้าหนี้หน่อย โดยเฉพาะการขู่ลดอันดับของ S&P เป็นการส่งสัญญาว่า โลกนี้ไม่มี Safe Haven แล้วหรือแม้แต่ ดอลล่า

ติดตรงที่กรอบเวลาใกล้ปลายเดือน ซึ่งเดือนหน้าก็เป็นเดือนส่งมอบเงินจริงอีกแล้ว ดังนั้นสิ้นเดือน Silver ต้องโดนครับ เพื่อบีบให้ทิ้งสัญญาเพื่อตัดไฟภาระส่งมอบของพวกขาใหญ่ในเดือนหน้า ที่ใกล้ตายเข้าไปทุกทีจากสัญญาช๊อตที่ลากๆกันมาที่มีมูลค่ากว่า 700 Billion

ดังนั้นถ้าต้องทุบเงินแล้ว ทองคำก็คงไม่ปล่อยให้วิ่งเล่นแน่นอนครับ ก็ต้องมาดูว่าโมเมนตั้มของข่าวหนักๆเหล่านั้นจะลากไปได้เท่าไหร่ หรือว่าแรงซื้อทั้งทองคำและเงินจะต้านทานได้ขนาดไหน อาจจะออกมาในลักษณะลงได้ ตามแนวรับเดิม 1497-1485-1475-1460(ไม่น่าหลุด) แล้วเด้งกลับเร็วและแรงตามสภาพความเป็นจริงของตลาดอีกครั้งครับดูเพิ่มเติม

ใครมีหนังสือพลิกดูปกหลังนะครับ จะมีตัวเลขไล่ตามเสตป

ทะลุ 1,369$ ไป 1,444$

ทะลุ 1,444$ ป้ายหน้าลุงจิมให้ไว้ 1,650$ ครับ

หากระหว่างทางมีย่อตามที่คุณจิมมี่ว่าก็ Buy the dip สะสมต่อตามแผน...

:wub: กอดแน่นจนผวาแล้วนะคะ ตอนนี้รู้สึกกลัว ยังชอบกล 1505 แล้วนะคะ คุณเน็กคะยังไงถือต่อถูกต้องแล้วใช่ป่าว !thk !57 !57

เมื่อวานก่อน-นิวไฮ

เมื่อวาน -นิวไฮ

วันนี้-นิวไฮ

พรุ่งนี้- จะนิวไฮอีกหรือเปล่า

อิอิ นับไม่ถูกเลยว่าเดือนนี้กี่นิวไฮแล้ว

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

:wub: กอดแน่นจนผวาแล้วนะคะ ตอนนี้รู้สึกกลัว ยังชอบกล 1505 แล้วนะคะ คุณเน็กคะยังไงถือต่อถูกต้องแล้วใช่ป่าว !thk !57 !57

ถือต่อครับ ต้องถามก่อนว่าเงินที่ซื้อทองเงินเย็นหรือเปล่า?

ผมคงตอบไม่ได้ว่าจะลงวันไหน ที่ราคาเท่าไหร่

แต่ที่ผมทำคือ

"รอให้มันลงให้เห็นต่อหน้าต่อตาผมก่อนว่าลงจริง แล้วช้อนซื้อเพิ่มครับ"

พอร์ทหลักๆไม่มีการเสี่ยงปล่อยออกไปก่อนแล้วหวังรอย่อค่อยซื้อ

(เพราะมันอาจจะไม่ย่อก็ได้อย่าง 5-6 วันที่ผ่านมา)

การทำรอบจึงเทรดสนุกๆ 5% เท่านั้นที่เหลืออยู่ครบ :rolleyes:

[font="Garamond"]อะไร พี่หมอ รวยจนนับเลขไม่ถูกเลยเหรอ อิจฉานะ คิคิคิ

อย่าลงมาเชียวนะเจ้าจิ๋วกะพี่เบิ้ม ถ้าลง....โดนเก็บแน่นอน คนรอเยอะด้วย อิอิอิ[/font] !uu

[font="Garamond"]อะไร พี่หมอ รวยจนนับเลขไม่ถูกเลยเหรอ อิจฉานะ คิคิคิ

อย่าลงมาเชียวนะเจ้าจิ๋วกะพี่เบิ้ม ถ้าลง....โดนเก็บแน่นอน คนรอเยอะด้วย อิอิอิ[/font] b048a2d2.gif

มันจะลงได้ไงฮึ

Silver Will Outperform Gold by 400% in 2011 ? ..

http://silver-shortage.blogspot.com/

เมื่อวานไปซื้อขนม locker เวเฟอร์

เพิ่งนึกออกว่าเมื่อก่อนราคาแพงมาก ประมาณ 150 ขึ้นไป

ตอนนี้ราคา 114 บาท ซึ่งเป็นผลจากเงินบาทแข็งค่า

แต่ค่าข้าวที่ทำงานขอขึ้นอีก 5 บาท เป็น 40 บาทแล้ว :(

ถูกแก้ไข โดย G_man

เมื่อวานก่อน-นิวไฮ

เมื่อวาน -นิวไฮ

วันนี้-นิวไฮ

พรุ่งนี้- จะนิวไฮอีกหรือเปล่า

อิอิ นับไม่ถูกเลยว่าเดือนนี้กี่นิวไฮแล้ว

20,850 - 20,900 -21,100 - 21,150 -21,250 -21,300

นี่คือ 6 New High ติดต่อ

ในอดีตเราไม่มีทางรู้ได้ว่า 6 วันนี้จะเกิดขึ้นเมื่อไหร่

วิธีเดียวที่จะไม่พลาดโอกาสแบบนี้คือ

ต้องมีทองติดพอร์ทตลอดเวลา

ที่สำคัญกว่าราคาคือใครมีเยอะได้เปรียบครับ !

หลังจากถูกกระทิงสะบัด ล้มลุกคลุกคลานช่วง 1300

อ่านบทความเรื่อง ธรรมชาติตลาดกระทิง เลยปรับพฤติกรรมใหม่ครับ

Long TFEX ทองตั้งแต่ 1400 ถือยาว rollover สัญญามาเรื่อยเลยครับ

นี่ก็กะว่าจะถือยาวต่อไปจน 1650 ตัวเลขที่ลุงจิมบอกว่าทองจะไปถึง "เร็วกว่าที่คิด" เลยครับ

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

ถือต่อครับ ต้องถามก่อนว่าเงินที่ซื้อทองเงินเย็นหรือเปล่า?

ผมคงตอบไม่ได้ว่าจะลงวันไหน ที่ราคาเท่าไหร่

แต่ที่ผมทำคือ

"รอให้มันลงให้เห็นต่อหน้าต่อตาผมก่อนว่าลงจริง แล้วช้อนซื้อเพิ่มครับ"

พอร์ทหลักๆไม่มีการเสี่ยงปล่อยออกไปก่อนแล้วหวังรอย่อค่อยซื้อ

(เพราะมันอาจจะไม่ย่อก็ได้อย่าง 5-6 วันที่ผ่านมา)

การทำรอบจึงเทรดสนุกๆ 5% เท่านั้นที่เหลืออยู่ครบ :rolleyes:

คุณเน็กซ์คะ แอบปล่อยหมูไปหลายตัวแล้วค่ะ เพราะเห็นกำไรเยอะมากแล้วทนไม่ไหว ถึงวันนี้เสียใจนิดๆ แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ

ยังเหลืออยู่ 30% จะเก็บรอต่อไปไม่หวั่นไหวค่ะ สู้สู้

หาเงินซื้อไม่ทันครับ...ยืนรอหน่อยไม่ได้หรือไง...แบ็งค์แห้งไม่ทันครับ... :lol:

หลังจากถูกกระทิงสะบัด ล้มลุกคลุกคลานช่วง 1300

อ่านบทความเรื่อง ธรรมชาติตลาดกระทิง เลยปรับพฤติกรรมใหม่ครับ

Long TFEX ทองตั้งแต่ 1400 ถือยาว rollover สัญญามาเรื่อยเลยครับ

นี่ก็กะว่าจะถือยาวต่อไปจน 1650 ตัวเลขที่ลุงจิมบอกว่าทองจะไปถึง "เร็วกว่าที่คิด" เลยครับ

นับถือครับ !_087 !_087