ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หวัดดีครับคุณ NEXT และคุณ KUNGHDY

ข้าน้อยผิดพลาดไปแล้วปล่อยหมูไปตัวนึง เดี๋ยวต้องรีบต้อนกลับมา ฮิ ฮิ ฮิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถือต่อครับ ต้องถามก่อนว่าเงินที่ซื้อทองเงินเย็นหรือเปล่า?

ผมคงตอบไม่ได้ว่าจะลงวันไหน ที่ราคาเท่าไหร่

แต่ที่ผมทำคือ

"รอให้มันลงให้เห็นต่อหน้าต่อตาผมก่อนว่าลงจริง แล้วช้อนซื้อเพิ่มครับ"

พอร์ทหลักๆไม่มีการเสี่ยงปล่อยออกไปก่อนแล้วหวังรอย่อค่อยซื้อ

(เพราะมันอาจจะไม่ย่อก็ได้อย่าง 5-6 วันที่ผ่านมา)

การทำรอบจึงเทรดสนุกๆ 5% เท่านั้นที่เหลืออยู่ครบ :rolleyes:

:wub: :wub: จะกอดไว้แน่นๆ ช่วยกันดัน 1650 นะคะ !thk !thk

อยากคึกเหรอครับ...ช่วยเชียร์กันหน่อย

เอ้า..ใครที่กอดทองแน่นๆตั้งแต่ทะลุ 1,400$ มาจนถึงวันนี้ทะลุ 1,500$ แล้ว

ขอเชิญแสดงตัวให้ชื่นใจหน่อยนะครับ(น่าจะเยอะนะ ???) :lol: :lol:

อารมณ์ดีๆ คืนนี้หลับฝันดีแน่เลย ยี้ฮ่าาาาาาห์laugh.gif

ยกมือด้วยคน

อยากให้คุณNext แสดงความเห็นเรื่องที่คุณพิชัย จาวลาพูดเรื่องทองด้วยครับ

นับถือและขอบคุณคุณNextครับ

รออ่านด้วยคนครับ B)

ขอขอบคุณ คุณเน็กซ์เป็นเพราะได้อ่านหนังสือโอกาสทองจริงๆ ทำให้มีความเชื่อมั่นในการสะสมน้องทองเป็นการถือระยะยาว

ทำให้ยังถือไว้จนถึงวันนี้ %ผลกำไรสูงกว่า เมื่อก่อนถือระยะสั้นได้กำไรเป็นรอบๆ แต่ซื้อคืนกลับไม่ได้ ขอขอบคุณอีกครั้งคะ :D :wub: :wub:

หวัดดีครับคุณ NEXT และคุณ KUNGHDY

ข้าน้อยผิดพลาดไปแล้วปล่อยหมูไปตัวนึง เดี๋ยวต้องรีบต้อนกลับมา ฮิ ฮิ ฮิ

ไม่เป็นไร think positive ค่ะ ถือโอกาสนี้ switch มาขี่จรวดจิ๋วแทน สบายเลย up side อีกไกล รอเก็บอยู่เหมือนกัน เผื่อเค้าจะวนมารับ

คนที่อยู่ในจรวดอยู่แล้วมารับคนที่รออยู่ด้วยนะ นะ นะ คิคิคิ !uu

จริงๆ อยากถือทองคำแท่งมากกว่าครับ

แต่ทุนน้อย เลยขอช่วงจังหวะที่ยังพอมีเวลา เร่งทำกำไรด้วย GF ไปก่อน

แล้วค่อยถ่ายเทกำไรเป็นทองคำแท่งอีกทีครับ

ขออนุญาติแนะนำค่ะ มองว่าถ้าทุนน้อย ซื้อจรวดจิ๋วเก็บค่ะ ไปไกล สัดส่วนตอนนี้ GOLD: SILVER = 33 : 1 ณ ราคา gold ตอนนี้ 1507 ราคา silver ที่ควรจะเป็นคือ $94 (ใช้สัดส่วน gold : silver = 16: 1 นะ) ตอนนี้ราคาแค่ $45 ยังต้องอีก $50 แน่ะ อีกอย่างพี่เบิ้มคงไม่ยืนรอเจ้าจิ๋วมาหา มันจะทะยานไปเรื่อยๆ ก็คิดดูละกันว่าราคา silver ควรเป็นเท่าไร เห็นที่เชียงใหม่ก็มีร้านขายเงินด้วย ยิ่งสะดวกและได้เปรียบกว่าคนที่อยู่ในจังหวัดที่หาร้านซื้อไม่ได้ :angry: แต่ว่าต้องเอา 99% นะ (ถ้าเป็นตัวเอง จะทะยอยซื้อครั้งละ กิโล ไปเรื่อยๆ สำคัญว่าอย่า overtrade GF ก็แล้วกัน เวลามี correction ที จะหนาว ความโลภนำมาซึ่งความหายนะเสมอ! !_10 )

ร้านช้างดาว (จังหวัดเชียงใหม่) โทร 053-233515 , 053-235709 !54

ไม่เป็นไร think positive ค่ะ ถือโอกาสนี้ switch มาขี่จรวดจิ๋วแทน สบายเลย up side อีกไกล รอเก็บอยู่เหมือนกัน เผื่อเค้าจะวนมารับ

คนที่อยู่ในจรวดอยู่แล้วมารับคนที่รออยู่ด้วยนะ นะ นะ คิคิคิ b048a2d2.gif

รอหล่นอีกซักที่แบบชัดๆต่อหน้าต่อตาอย่างที่คุณ next ว่า

จะรีบหาเงินไปซื้อมาเก็บไว้เหมืินกันครับ

เปิดเวบลุงจิม เจอเพลงคันทรี่คุ้นหู ปลายๆยุค 70

ชื่อเพลง "นักพนัน" (The Gambler) เหมาะสำหรับนักลงทุนเวลานี้มาก

You've got to know when to hold 'em - คุณต้องรู้ว่าเมื่อไหร่ที่จะต้องถือไำพ่ไว้

Know when to fold 'em - เมื่อไหร่ที่จะต้องทิ้งไพ่

Know when to walk away - เมื่อไหร่ที่จะต้องเดินออกจากเกม

Know when to run - เมื่อไหร่ที่จะต้องวิ่งหนี

You never count your money - ขณะที่กำลังเล่นอยู่ อย่ามัวแต่นับเงิน

When you're sittin' at the table

There'll be time enough for countin' - ยังมีเวลาให้นับเงินอีกมาก เมื่อเกมจบ

When the dealin's done

เีดี๋ยวนี้ทองเปลียนระบบ หันมาขึ้นตอนกลาววันแทนแล้วแฮะ :blink:

อยากคึกเหรอครับ...ช่วยเชียร์กันหน่อย

เอ้า..ใครที่กอดทองแน่นๆตั้งแต่ทะลุ 1,400$ มาจนถึงวันนี้ทะลุ 1,500$ แล้ว

ขอเชิญแสดงตัวให้ชื่นใจหน่อยนะครับ(น่าจะเยอะนะ ???) :lol: :lol:

ถือมาตั้งแต่ก่อน 1400 เล็กน้อย ค่ะ คุณ Next ขอเฮ ด้วยคนนะค่ะ :lol: :lol:

เีดี๋ยวนี้ทองเปลียนระบบ หันมาขึ้นตอนกลาววันแทนแล้วแฮะ :blink:

พวกบรรดา ขาทุบ ฆ้อนหักกันหมดแล้วอ่ะ เลยไม่มีปัญญาทุบราคาลงมา สมน้ำหน้า คิคิคิ !v@

ตลาดเอเซีย มีทั้ง จีน อินเดีย ไทย สิงคโปร์ มาเลเซีย จำนวนนักลงทุนก็ไม่น้อยนะครับ

วันนี้นิวไฮ มาตั้งแต่ช่วงเช้า ดูต่อไปว่าจะมีนิวไฮต่อเนื่องได้กี่วันครับ B)

ยกมือด้วยคน

อยากให้คุณNext แสดงความเห็นเรื่องที่คุณพิชัย จาวลาพูดเรื่องทองด้วยครับ

นับถือและขอบคุณคุณNextครับ

รออ่านด้วยคนครับ B)

:rolleyes: เดี๋ยวขอย้อนกลับไปดูอีกรอบ แล้วตอนบ่ายมาพูดคุยกันครับ .....