ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณเน็กซ์คะ แอบปล่อยหมูไปหลายตัวแล้วค่ะ เพราะเห็นกำไรเยอะมากแล้วทนไม่ไหว ถึงวันนี้เสียใจนิดๆ แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ

ยังเหลืออยู่ 30% จะเก็บรอต่อไปไม่หวั่นไหวค่ะ สู้สู้

อย่าไปมองกำไรครับ ดูที่มูลค่าของจริงๆดีกว่า บางทีเรากลัวกำไรตัวเองครับ ?

คือเราไม่คาดคิดว่า "เราจะกำไรมากขนาดนี้ในเวลาสั้นแบบนี้"

เมื่อเราไม่เชื่อเราเลย "ขาย"

ตรงจุดนี้ถือว่ามีเรื่องของอารมณ์มาเกี่ยวข้อง..ต้องระวัง

ทางที่ดี เราทำงานหารายได้สะสมไปเรื่อยๆระหว่างรอทองขึ้น

แล้วให้ลงให้เห็นๆก่อน ค่อยเอารายได้ระหว่างทางซื้อเพิ่มเข้าไป

นี่คือวิธีเพิ่มความมั่งคั่งครับ :rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

นับถือครับ !_087 !_087

ผมต้องเป็นฝ่ายนับถือ และ ขอบคุณ คุณ Next มากกว่าครับ !_087 !_087

ไม่ได้บทความของคุณ Next ผมคงยังไม่เข้าใจ ความเป็นไปอะไรเท่าไหร่เลยครับ

เพราะได้อ่านบทความคุณ Next ทำให้ผมเข้าใจมากขึ้น เริ่มติดตามข่าวสารมากขึ้น ศึกษามากขึ้น

ทำให้มั่นใจขึ้นมาก และ นั่งบนกระทิงตัวนี้ด้วยความอุ่นใจ

ไม่ถูกสะบัดหลุดง่ายๆ เหมือนที่ผ่านมาครับ

!01 !01 !gd !gd !01 !01

จริงๆ อยากถือทองคำแท่งมากกว่าครับ

แต่ทุนน้อย เลยขอช่วงจังหวะที่ยังพอมีเวลา เร่งทำกำไรด้วย GF ไปก่อน

แล้วค่อยถ่ายเทกำไรเป็นทองคำแท่งอีกทีครับ

จริงๆ อยากถือทองคำแท่งมากกว่าครับ

แต่ทุนน้อย เลยขอช่วงจังหวะที่ยังพอมีเวลา เร่งทำกำไรด้วย GF ไปก่อน

แล้วค่อยถ่ายเทกำไรเป็นทองคำแท่งอีกทีครับ

พอร์ทแบบปลอดภัย = ก็เอากำไรมาซื้อทองจริงเก็บ

พอร์ทเชิงรุก = เอากำไรไปซื้อเพิ่มอีกตัว :lol:

สำคัญที่วินัยการลงทุนครับ กระทิงตัวนี้หากรู้วิธีก็ขี่ไม่ยาก สู้ๆครับ

ปล. แต่ช่วงนี้เซ็งหน่อยราคาขึ้นสู้ราคาสมาคมไม่ได้

เพราะนักลงทุนยังเกรงๆราคาอยู่ คนขายเยอะกว่าคนซื้อ ต้องทำใจครับ

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

พอร์ทแบบปลอดภัย = ก็เอากำไรมาซื้อทองจริงเก็บ

พอร์ทเชิงรุก = เอากำไรไปซื้อเพิ่มอีกตัว :lol:

สำคัญที่วินัยการลงทุนครับ กระทิงตัวนี้หากรู้วิธีก็ขี่ไม่ยาก สู้ๆครับ

ช่วง 1200-1300 เป็นช่วงที่ผมเพิ่งเริ่มลงทุนทองครับ (ก่อนหน้านั้นเล่นแต่หุ้น)

ได้กำไรก็เพิ่มสัญญาไปเรื่อยๆ มารู้ตัวอีกทีตอนราคา correction ต้องหาเงินมาเพิ่ม

สะบักสะบอมไป แต่ประสบการณ์ที่ได้เรื่องไม่ overtrade ทำให้ระมัดระวังมากขึ้น

และไม่เพิ่มสัญญาอีกเลยครับ

อย่างที่คุณ Next บอกเลยครับ

สำคัญที่วินัยการลงทุนครับ กระทิงตัวนี้หากรู้วิธีก็ขี่ไม่ยาก

ปล. เพิ่งเห็น ปล. คุณ Next

ผมว่าช่วงนี้เป็นช่วงที่ดีสำหรับคนที่จะ rollover เป็นสัญญาที่ยาวขึ้นนะครับโดยเฉพาะสัญญาเดือนเมษา เป็น มิ.ย. ส่วนต่างไม่กี่สิบบาทเอง

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

ปล. เพิ่งเห็น ปล. คุณ Next

ผมว่าช่วงนี้เป็นช่วงที่ดีสำหรับคนที่จะ rollover เป็นสัญญาที่ยาวขึ้นนะครับโดยเฉพาะสัญญาเดือนเมษา เป็น มิ.ย. ส่วนต่างไม่กี่สิบบาทเอง

!gd !gd

เมื่อวานไปซื้อขนม locker เวเฟอร์

เพิ่งนึกออกว่าเมื่อก่อนราคาแพงมาก ประมาณ 150 ขึ้นไป

ตอนนี้ราคา 114 บาท ซึ่งเป็นผลจากเงินบาทแข็งค่า

แต่ค่าข้าวที่ทำงานขอขึ้นอีก 5 บาท เป็น 40 บาทแล้ว :(

คาดว่า.. ต่อไปLocker จะเป็นขนมที่เรากินกันได้ทั่วๆไป

แต่คนอเมริกันถ้าอยากกิน กลีบลำดวน หรือ ลูกชุบ

ต้องระดับคนมีตังค์นะครับ :lol:

อยากคึกเหรอครับ...ช่วยเชียร์กันหน่อย

เอ้า..ใครที่กอดทองแน่นๆตั้งแต่ทะลุ 1,400$ มาจนถึงวันนี้ทะลุ 1,500$ แล้ว

ขอเชิญแสดงตัวให้ชื่นใจหน่อยนะครับ(น่าจะเยอะนะ ???) :lol: :lol:

เอ้า แสดงก็แสดง เอาหน่อย :wub: เก็บ 19450 บาท เต็มพอร์ตยังไม่ปล่อยเลย รอ 21500 ว่าจะแ่บ่งขายมั่ง คิดถูกหรือผิดคะคุณเน็กซ์ :lol: :lol:

เอามาให้กำลังใจคนซื้อเงินครับ เขาว่าปีนี้ไปถึง 100 เชียว

Jim Rogers on chances of $100+ Silver in 2011

http://www.youtube.com/watch?v=3aGtUyTLvwE&feature=player_detailpage

อันนี้เรื่องของทองครับ อิอิ เขาซื้อทองเพิ่มกันจ้า

ECB-Gold reserves up 3 mln euros in wk to April 15

Tue Apr 19, 2011 1:14pm GMT

[

-] Text [+]

FRANKFURT, April 19 (Reuters) - Gold and gold receivables held by euro zone central banks rose by 3 million euros to 350.672 billion euros in the week ending April 15, the European Central Bank said on Tuesday.

Net foreign exchange reserves in the Eurosystem of central banks rose by 0.6 billion euros to 176.6 billion, the ECB said in its regular weekly consolidated financial statement.

Gold holdings rose because of purchases by one euro zone central bank, consistent with the 2009 Central Bank Gold Agreement, the ECB said.

The Eurosystem's overall balance sheet increased slighty to 1.885 trillion euros, it added.

For details of the report, please see the website: www.ecb.int/press

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

กระทิงตัวนี้แข็งแรงมั่นคงดีจริงๆ

ถูกแก้ไข โดย Golf Piyavitz

ตอนนั้นซื้อเงินไว้

ลอตแรก 29.2

ลอตสอง ราคา 31.0

ลอตล่าสุดซื้อ 43.0

ตอนนี้ขายทองหมดคลัง

ลงทุนเม็ดเงินแบบเต็มอัตราศึก

มีเท่าไร่เทหมดหน้าตัก

ตุนมาม่าไว้กินเรียบร้อยแล้วไม่กลัวอดอยู่ได้อีกหลายเดือนสบายๆ

เหลือแบงค์ไว้พอซื้อน้ำครับเดียวจะคอแห้ง :lol:

อ.เน๊ค แม่นดีจริงครับ

" ติดตรง ที่กรอบเวลาใกล้ปลายเดือน ซึ่งเดือนหน้าก็เป็นเดือนส่งมอบเงินจริงอีกแล้ว ดังนั้นสิ้นเดือน Silver ต้องโดนครับ เพื่อบีบให้ทิ้งสัญญาเพื่อตัดไฟภาระส่งมอบของพวกขาใหญ่ในเดือนหน้า ที่ใกล้ตายเข้าไปทุกทีจากสัญญาช๊อตที่ลากๆกันมาที่มีมูลค่ากว่า 700 Billion

ดังนั้นถ้าต้องทุบเงินแล้ว ทองคำก็คงไม่ปล่อยให้วิ่งเล่นแน่นอนครับ ก็ต้องมาดูว่าโมเมนตั้มของข่าวหนักๆเหล่านั้นจะลากไปได้เท่าไหร่ หรือว่าแรงซื้อทั้งทองคำและเงินจะต้านทานได้ขนาดไหน อาจจะออกมาในลักษณะลงได้ ตามแนวรับเดิม 1497-1485-1475-1460(ไม่น่าหลุด) แล้วเด้งกลับเร็วและแรงตามสภาพความเป็นจริงของตลาดอีกครั้งครับดูเพิ่มเติม "

5555 กำลังคอยอยู่ครับทุบมาเลยเงินพร้อมแล้วแต่ขอเข้า silver แทนทองละกัน แต่ติดตรงที่ถ้าซื้อเป็นสิบๆ กก จะเอาไปเก็บไว้ไหนละ

ใครมีข้อเสนอไหมครับ ฝากไว้ที่ร้านเล่งหงษ์จะปลอดภัยไหมครับ ส่วนทองกระดาษ MT4 port ว่างแล้วครับรอทองอย่างเดียวลงมาให้เก็บหน่อย

เพี้ยงขอให้ทุบลงมาเยอะๆหน่อย จากคนขายหมู ต่อไปนี้จะไม่ขายแล้วจะเลี้ยงหมูให้ดีเชียว

" ติดตรง ที่กรอบเวลาใกล้ปลายเดือน ซึ่งเดือนหน้าก็เป็นเดือนส่งมอบเงินจริงอีกแล้ว ดังนั้นสิ้นเดือน Silver ต้องโดนครับ เพื่อบีบให้ทิ้งสัญญาเพื่อตัดไฟภาระส่งมอบของพวกขาใหญ่ในเดือนหน้า ที่ใกล้ตายเข้าไปทุกทีจากสัญญาช๊อตที่ลากๆกันมาที่มีมูลค่ากว่า 700 Billion

ดังนั้นถ้าต้องทุบเงินแล้ว ทองคำก็คงไม่ปล่อยให้วิ่งเล่นแน่นอนครับ ก็ต้องมาดูว่าโมเมนตั้มของข่าวหนักๆเหล่านั้นจะลากไปได้เท่าไหร่ หรือว่าแรงซื้อทั้งทองคำและเงินจะต้านทานได้ขนาดไหน อาจจะออกมาในลักษณะลงได้ ตามแนวรับเดิม 1497-1485-1475-1460(ไม่น่าหลุด) แล้วเด้งกลับเร็วและแรงตามสภาพความเป็นจริงของตลาดอีกครั้งครับดูเพิ่มเติม "

5555 กำลังคอยอยู่ครับทุบมาเลยเงินพร้อมแล้วแต่ขอเข้า silver แทนทองละกัน แต่ติดตรงที่ถ้าซื้อเป็นสิบๆ กก จะเอาไปเก็บไว้ไหนละ

ใครมีข้อเสนอไหมครับ ฝากไว้ที่ร้านเล่งหงษ์จะปลอดภัยไหมครับ ส่วนทองกระดาษ MT4 port ว่างแล้วครับรอทองอย่างเดียวลงมาให้เก็บหน่อย

เพี้ยงขอให้ทุบลงมาเยอะๆหน่อย จากคนขายหมู ต่อไปนี้จะไม่ขายแล้วจะเลี้ยงหมูให้ดีเชียว

แบบผมก็ได้นะครับตอนนี้เป็นร้อยๆ กก ครับ ผมใส่กล่องสแตนเลสขนาดใหญ่แล้วขุดๆๆฝังสนามหญ้าที่บ้านครับ ถ้าไม่มีหาซื้อที่ด่วน อิอิ

อย่าไปมองกำไรครับ ดูที่มูลค่าของจริงๆดีกว่า บางทีเรากลัวกำไรตัวเองครับ ?

คือเราไม่คาดคิดว่า "เราจะกำไรมากขนาดนี้ในเวลาสั้นแบบนี้"

เมื่อเราไม่เชื่อเราเลย "ขาย"

ตรงจุดนี้ถือว่ามีเรื่องของอารมณ์มาเกี่ยวข้อง..ต้องระวัง

ทางที่ดี เราทำงานหารายได้สะสมไปเรื่อยๆระหว่างรอทองขึ้น

แล้วให้ลงให้เห็นๆก่อน ค่อยเอารายได้ระหว่างทางซื้อเพิ่มเข้าไป

นี่คือวิธีเพิ่มความมั่งคั่งครับ :rolleyes:

ยกมือด้วยคน

อยากให้คุณNext แสดงความเห็นเรื่องที่คุณพิชัย จาวลาพูดเรื่องทองด้วยครับ

นับถือและขอบคุณคุณNextครับ