ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไม่เห็นคุณ ตังเม ซะนาน...ขอบคุณที่เป็นห่วง...เห็นชื่อก็บอกอยู่แล้ว...ชอบน้ำ...

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ha ha ha คุณคนหลงอ่าง

เป็นอันเข้าใจกันอย่างกระจ่างแล้ว ว่าชอบน้ำ ไม่ใช่ว่าเดินหาไม่เจอ เอิ้ก ก

ถูกแก้ไข โดย ตังเม

ไม่ได้เข้ามาบ้านนี้นานๆ ทีไร ตามอ่านตาลายทุกที สวัสดีนะคะทุกคน คิดถึงคุณ Next ด้วยค่า

เวเนซุเอลาถอนทองออกจากธนาคารยุโรป

รัฐบาลเวเนซุเอลา เริ่มถอนทองที่ฝากไว้ในธนาคารยุโรปกลับประเทศ เพื่อปกป้องทองคำ จากปัญหาวิกฤตหนี้สินในสหรัฐฯ และยุโรป

ทองคำล็อตแรกของรัฐบาลเวเนซุเอลา ถูกลำเลียงออกจากเครื่องบินที่เดินทางมาจากฝรั่งเศสแล้วเมื่อวานนี้ โดยมีทหารพร้อมอาวุธปืนคุ้มกันอย่างแน่นหนา ทองคำเหล่านี้จะถูกส่งไปเก็บไว้ที่ธนาคารกลางเวเนซุเอลา ที่เมืองคารากัส เมืองหลวงของประเทศ

นายฮูโก้ ชาเวส ประธานาธิบดีเวเนซุเอลา ผู้นำซ้ายจัด ที่ดำเนินนโยบายประเทศไปสู่สังคมนิยม ประกาศเมื่อเดือนสิงหาคมว่า รัฐบาลจะถอนทองคำสำรองมากกว่า 211 ตันที่ฝากไว้ในธนาคารสหรัฐฯ และยุโรปกลับประเทศเพื่อปกป้องทรัพย์สินของชาติจากปัญหาวิกฤตหนี้สินในสหรัฐฯ และยุโรป

ชาเวสบอกว่า ทองคำเหล่านี้จะกลับมาอยู่ในที่ที่มันเคยอยู่ นั่นคือ ตู้นิรภัยของธนาคารกลางเวเนซุเอลา ไม่ใช่ธนาคารกลางอังกฤษ หรือธนาคารกลางสหรัฐฯ เพราะมันเป็นทองคำของประเทศ ก่อนหน้านี้ชาเวสบอกว่า ทองคำได้ถูกฝากไว้ที่อังกฤษ แต่ไม่ได้ระบุว่าเป็นธนาคารใด และทองคำที่ถอนออกมาล็อตแรกมีจำนวนเท่าไหร่

ผู้ที่ไม่เห็นด้วยกับนายชาเวส บอกว่า การถอนทองคำกลับประเทศ เป็นการสิ้นเปลืองงบประมาณ ส่วนนายเปโดร ปัลมา นักเศรษฐศาสตร์เวเนซุเอลา บอกว่า ไม่ว่าจะเก็บทองคำไว้ในประเทศหรือธนาคารในอังกฤษ ก็จะไม่มีผลใดๆ ต่อปริมาณทองคำสำรอง

http://www.komchadluek.net/detail/20111126/116125/เวเนซุเอลาถอนทองออกจากธนาคารยุโรป.html

ขอบคุณทุกท่านน่ะค่ะที่นำข่าวสารมาแบ่งปันกันในช่วงสุดสัปดาห์.. :_087 :_087 :_087

ขอบคุณครับ...แล้วของพี่ไทย...ฝากใว้ต่างประเทศหรืออยู่ในประเทศครับ... :047

ขอบคุณครับ...แล้วของพี่ไทย...ฝากใว้ต่างประเทศหรืออยู่ในประเทศครับ... :047

ถ้าจำไม่ผิดทองบ้านเราฝากอยู่ที่ธนาคารในฮ่องกงครับ

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ทำไมสมาคม เปิดราคาถูกกว่า ราคาspot gold...?

มีมาตรฐานใดหรือไม่.....?

ขอบคุณครับ...คุณleo...

แล้วเรื่องราคาล่ะครับ น่าจะมีหน่วยงานไหนมาดูแลกันบ้างเล่นราคาเอาเปรียบ...ผู้บริโภค...เปิดราคามีกั๊กมีกิ๊ก...ผมว่าพี่ๆหลายท่านช่วยกันโพสต์ก็น่าจะดีนะครับหลายสิบปีแล้วไม่เคยเปลี่ยนแปลง เอาผลประโยชน์กำหนดราคาแบบมัดมือชก....555 :Kk :Kk :Kk

สวัสดีและ ขอบคุณทุกท่านที่ทักทายกันครับ หวังว่าจะเข้ามาได้บ่อยขึ้นครับ wave ใหญ่กำลังจะมาแล้วด้วย

แต่งานประจำ(บริษัททัวร์) ช่วงนี้ค่อนข้างรัดตัวครับ ข่าวเลยแทบไม่ค่อยได้อัพเดท ก็เลยไม่มีอะไรมาโพสท์เท่าไหร่

แงๆๆๆ กด like ไม่ได้แล้วค่ะ คิดถึงคุณ Johncm มากๆๆเน้อเจ้า สงสัยอยู๋ว่าหายไปไหน เพราะเชียงใหม่เราน้ำไม่ท่วม

หวังว่าช่วงนี้ คงได้เจอคุณ John ทุ้กวันๆๆนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับกระทู้ :57

555 ที่บ้านน้ำไม่ท่วม แต่ต้องเป็นผู้ประสพภัยด้วยครับ เพราะผมทำธุรกิจทัวร์

(จริงๆ แล้วไม่ว่าภัยพิบัติอะไร ธุรกิจทัวร์จะโดนหางเลขเป็นผู้ประสพภัยตลอดครับ :10 )

ตอนท่วมเชียงใหม่ ตอนนั้น ก็ต้องเป็นธุระ ในการช่วยลูกทัวร์ในโรงแรมที่ติดอยู่ที่โรงแรม

ไม่ให้ตกทัวร์ ตกไฟลท์

ช่วงท่วมภาคกลาง กทม. ก็ประสบเหตุส่วนหนึ่ง เพราะมีลูกค้ายกเลิกบ้าง เปลียนแปลงการเดินทางบ้าง ฯลฯ ปริมาณลูกค้าเท่าเดิม แต่กลายเป็นยุ่งมากขึ้นอีกกว่าเท่าตัว :17

ทำไมสมาคม เปิดราคาถูกกว่า ราคาspot gold...?

มีมาตรฐานใดหรือไม่.....?

ขอบคุณครับ...คุณleo...

แล้วเรื่องราคาล่ะครับ น่าจะมีหน่วยงานไหนมาดูแลกันบ้างเล่นราคาเอาเปรียบ...ผู้บริโภค...เปิดราคามีกั๊กมีกิ๊ก...ผมว่าพี่ๆหลายท่านช่วยกันโพสต์ก็น่าจะดีนะครับหลายสิบปีแล้วไม่เคยเปลี่ยนแปลง เอาผลประโยชน์กำหนดราคาแบบมัดมือชก....555 :Kk :Kk :Kk

ลองดูอันนี้ดูครับ ไม่รู้จะมีคำตอบมั้ย(ผมยังดูไม่จบ )

เป็นเงินเป็นทองตอน5เสือสมาคมฯ1part1